Ndugu wanachangia kunirudisha nyuma kimaendeleo

Ndugu wanachangia kunirudisha nyuma kimaendeleo

Kweli kabisa mkuu unapokaribia mwisho wa mwezi simu zinakuwa nyingi nyingi mwingine anakwambia nilitaka nikusalimie tu kumbe anakuandaa kisaikolojia mwisho wa mwezi akupige kizinga, imefikia hatua nimeshaogopa kupokea simu za watu ninao wafahamu kwa kuhofia kuombwa pesa
Hii ni dawa namba moja
 
Walete ukauzu wataishia kusema una Roho mbaya au wee unaogopa kuonekana una Roho mbaya

Ova
 
Wakubwa zangu hebu tusaidiane katika hili,

Ndugu, jamaa na marafiki wanachangia kunikwamisha kupiga hatua za kimaendeleo.

Mwanzoni nilitamani sana kuwa muajiriwa baada ya kumaliza masomo yangu hatimaye kilio changu kikasikika kwa aliye juu, kama miezi saba hivi iliyopita nimetinga rasmi ajirani. Lakini ninayokutana nayo huku ni Mungu tu asaidie.

Baada ya ndugu tu kusikia nimelamba keki ya taifa sasa macho yote na masikio yote yameelekezwa kwangu simu na jumbe za kuomba pesa hazikauki kila unapokaribia mwisho wa mwezi. Hapo bado wana niliosoma nao (classmates) na washikaji niliowaacha kitaa. Meseji za "mwanangu nitoe ya vocha, mwanangu naomba nisave kiasi kadhaa" ni za kufikia. Wengine wanakuja kwa style ya kukopa then wanalala mbele mazima kwa kuwa ni ndugu unaamua kukaushia

Kibaya zaidi wengine wanaoomba ni watu wazima kabisa na familia zao mpaka unabaki kujiuliza maswali yasiyo na majibu, hivi wakati hujajiriwa walimudu vipi kulea familia zao? Waliishije? Au ni kutafutiana lawama tu ili mtu uonekane husaidii watu? Au labda kwa kuwa sijaoa wala sina mtoto wanafikiri sina majukumu?

Yes, labda wanafikiri sina majukumu lakini wanashindwa kutambua huu ndio muda wangu wa kujipanga hata mimi natamani niwe na familia kama wao nafanya kila jitihada ya kusave per month ili one day wanangu waje kuishi maisha safi wasiishi maisha niliyopitia mimi wakati nayafanya haya ndugu nao hawako nyuma kuhakikisha ndoto yangu hii haitimii wao kila kukicha ni shida zisizoisha wengine wana watoto wakubwa kabisa tunaolingana nao umri wengine nawazidi kidogo lakini wote wananitegemea mimi kuanzia baba mpaka mtoto.

Just imagine katika mazingira kama haya mtu unatokaje kimaisha? Kumbuka wanaokutegemea siyo hao tu. Infact imefikia point nimeanza kuchukia ajira yangu naona bora nisingeajiriwa tu kuepuka kubebeshwa kapu la lawama nililo nalo kwa sasa. Kila nikijitahidi kusave hamna ninachoambulia kila mmoja anataka nimtatulie shida zake.

I thought baada ya kuajiriwa nitadeal with only my parent kumbe nilikuwa najidanganya kuna kundi kubwa nyuma yangu yaani hawajui kabisa kama nadaiwa mamilioni ya pesa na Bodi ya Mikopo?

Kwa kifupi mambo yako hivo, labda tushauriane ndugu zangu mlionitangulia nyie mliwazaje kupambana na changamoto kama hizi mambo yakawa sawia bila ya kumuumiza mwingine?

ijapanda hata daraja nyie mmeshanigeuza Saccoss. Bandugu muwe na huruma hizi zama za magu siyo za kuombana hela kila wakati, kila mmoja apambane na stress zake
Ukiwaendekeza ni kweli watakukwamisha. Je ulitangaza mshahara wako? Kama jibu ni hapana, basi kila akuombaye msaada mpe jibu la huna hela.
 
Tatzo lako uwanyimi jaribu kutowapa uone kama watakusumbua tena
 
nawe walilie shida hata kama hauna. usiwapigie, tuma meseji kwa wote waombe msaada una tatizo. watakaoguswa hao ndio ndugu. rudia kama Mara 3 wote watakukimbia.
 
Hawajawahi kuchangia chochote kwenye elimu yangu ni wazazi wangu pekee walihusika kwa 100% tangu nimeanza chekechea mpaka nimemaliza
Basi unalipa madeni ya wazazi! Mkuu hii mada yako ni konk! Ila kwa wazazi wasaidie usiangalie kila mtu! Priotise hutaweza kumridhidha kila mtu. Pia ukipiga michongo kaa kimya na ukilipwa kaa kimya then save, then jihudumie, then check nani unamuona anahitaji kama kuna kilichobaki! Most of all dont forget the ills! One love!
 
You are just tithing, stop complaining, Africans always share whatever little they get.
 
Jensen salamone,
Hiyo ndiyo faida ya kuomba ada kila mtu.
Unafikiri wakati wanakutumia hela shuleni wao hawakuwa na shida?
Ukisomeshwa na kijiji, jiandae kuhudumia kijiji, ukisomeshwa na ukoo, jiandae kuhudumia ukoo! Ukilelewa na ndugu wengi jiandae kuwahudumia wao na watoto wao, this is not optional bali ni wajibu because they invested on you
 
Unawakumbuka wale cousins na aunties ilikua unawaona wana roho mbaya wakikupa buku 10. You are officially them [emoji1787][emoji1787].

Kuwa mkali. Ambia kila mtu nimekopa nusu ya mshahara nimenunua kiwanja, na loan board wananikata. Napata nauli tu na hela ya kula. Yaani lia shida hadi wakuonee huruma.
 
Hawajawahi kuchangia chochote kwenye elimu yangu ni wazazi wangu pekee walihusika kwa 100% tangu nimeanza chekechea mpaka nimemaliza
If that is the case, hulazimiki kubeba mzigo huo. Isipokuwa kama ilivyo ada tenga fungu kidogo kwa ajili ya ndugu na jamaa wanao kulilia shida. Usitoe zaidi ya fungu ulilotenga ili usijefirisika na hao uliowasaidia wakakucheka.
 
Weka fungu fulani maalum la kusaidia watu kila mwezi, kwa mujibu wa uwezo wako.

Hili fungu kwangu mimi ni muhimu kuliko sadaka.

Halafu jipe sheria kwamba, mtu unayemuamini mwenye sababu nzuri atakayewahi kukuomba, umsaidie. Kwa kadiri ya uwezo wako na fungu hilo.

Ukilimaliza, akija mtu kukuomba, mwambie huna uwezo wa kumsaidia, fungu la kusaidia watu limekwisha.

Ukishindwa kufanya hivyo, lawama ni juu yako.

Kuombaomba ni jambo la aibu.

Tatizo tunaendekeza sana Ujamaa, tunasahau Kujitegemea.

Pia, tuna matatizo makubwa sana ya kimsingi ya kiutamaduni, kiuchumi na kisiasa yaliyotufikisha hapa, hivyo sipendi sana kulaumu wanaoomba msaada.
Ujumbe murua sana huu. Nashauri watu wafuate ushauri huu
 
Kusema ni tenge fungu la msaada ni ngumu mno kumbuka mshahara wenyewe ni kiduchu bado nahitajika kutenga kiasi fulani kwa mwezi kinisaidie kuanzisha kimradi hapo baadae so kwa hilo kwangu haliwezekaniki kwa sasa huo uwezo sina
Acha hizo mkuu, hata alfu 10 ni fungu. Sio lazima iwe laki.
 
Jifunze kuishi kwa saound (uwongo) kijana kua muigizaji tunga matatizo ya uwongo wape promise za uwongo yan wavute karibu waone kama vile ni mambo tu hayajakaa sawa lakini una nia ya dhati kuwasaidia

Uwe unawasoma psychology yao ukigungua tu hii simu n ya kuomba pesa pokea halafu anza wewe kutaja mahitaji yako ya kipesa huku ukitaman kama ungepata mtu wa kukukopesha yani hvyo ukijifanya baba huruma utakufa maskini
 
Tatzo mdau anaonekana mpole sana ana huruma ila serious akifanyia kaz ushauri aliopewa atafanikiwa

Mazoea ya hela kwa kila mtu hayatakiwi,asaidie wazazi wake maana ndo wamepambana nae had kufika hapo na asisahau anahitaji kujenga maisha yake mapema

Hao watu baki kwanza weng hua hawana shukrani akikuomba 10,000 ukiwa huna ukampa 8,000 bado atakuona mchoyo tu na atakusema kwa watu so sio watu wa kuwaendekeza kabisa
Hahah mkuu hio technic imeshafanya kazi kwangu,ngoja mdau aifanyie kazi atuletee feedback hahah.
 
Back
Top Bottom