Ndugu wanachangia kunirudisha nyuma kimaendeleo

Ndugu wanachangia kunirudisha nyuma kimaendeleo

Mkuu uko sahihi kabisa, mi mwenyewe pamoja na kwamba namiliki vibajaji vi 3 tu pale mbezi Luis lakin naombwa hela na ndugu kila kukicha. Nilichoamua ni kuweka tinted machoni, ili nitafute pesa kwanza, ukiwafikiria sana ndugu hutoboi.
Wenye maswahibu kama yetu ndio wanajua ugumu tunaopitia
 
Dawa ni simple tu,chukua orodha ya watu wanaokuomba hela mara kwa mara then wewe ndio una wawahi.

Anza kuwapigia simu/sms kila mara ukiwaambia umekwama wakusaidie hela kiasi flani utawarudishia tena unawakumbushia mpk inakua kero flani kwao baada ya muda utaona wanajikataa wenyewe simu hawapokei wala sms hawajibu.

Na akitokea kichwa ngumu katika hao akajifanya anajisahaulisha na kukupigia simu siku 1 eti naomba hela we mwambie tu mara ya mwisho si nilikupigia simu nikiwa nakuomba pesa?mpk sa hivi mimi mwenyewe bado natafuta hio hela niliyokuomba.
Nilikuwa nasoma hii comment nikajikuta nacheka kwa sauti though ni good approach so nitajaribu kutumia pia
 
Hayo Ni Mambo Ya Kawaida Hasa Unapotoka Family Zetu Hizi Unatakiwa Upambane Angalau Ujenge Choo Cha Shimo
Usitoe Zote Maana Hao Hao Baadaye Watakucheka Huna Kitu
Ndo walimwengu walivyo siku wakija kukutembelea kwako wakakuta unaishi hovyo hao hao uliokuwa ukiwapa misaada wanakucheka na kukudharau
 
Nilikuwa nasoma hii comment nikajikuta nacheka kwa sauti though ni good approach so nitajaribu kutumia pia
Yani nimecheka hatari.

Mimi kila ndugu mpya akiniomba pesa chini ya alfu ishirini namumbia nina alfu 10 tu.

Huyu ndo ameshaaga mwenyewe hata anikope vipi tena simpiiii ng'ooo.
Na wamekoma wengi sana.


Alafu kuna wale nikopeshe 30K nakupa meisho wa mwezi.
Ndugu kama hawa nawaambia "dah niko vibaya hapa anko ila nitajitahidi kesho NAWEZA KUFANYA MPANGO NIKAKUKOPESHA JAPO 15K"

hyo 15 najua hata asiponilipa hainirudishi nyuma hata kidogo.
Na huyu ndo kaaga akiniomba tena ni mwendo wa "dah niko vibaya anko mambo yamekuwa sivyo kabisa"

Hilo ndo jawabu.

Wazazi wagu wakiniomba pesa natabasamu na kutuma bila shida kwa sababu ni waelewa sana.

Sasa kudeal na wale washkajii classmate wakikuomba
Waambie ju simple kabisa "dah kaka nimepata kajanga hapa home kameniviruga vuruga"

Akijifanya kuuliza mwambie tu kuna chombo cha watu umepoteza cha bei ndefu hivyo unalipa mdogo mdogo.

Hawakutafuti tena hao.

Lakini kiukweli hutakiwi kuacha kusaidia moja kwa moja
 
Asipo elewa hapa hatoelewa hata afungiwe spika maskioni.....very good point [emoji122][emoji122][emoji122][emoji122]
Mkuu ukitaka kufanikiwa jiandae ku-sacrifice bahadhi ya mambo, either watu, vitu ama tabia fulani, nilikuja kugundua hilo too late nikiwa second year chuo maana nilikuwa natuma hela home sana aisee kwa ndugu ndo usiseme hizi hamsini, laki laki mbili mpka laki tatu nimetuma sana tu, but nilijifunza kitu mkuu,

katika maisha hatakama una roho ya huruma na nia ya kusaidia watu, sikuzote jaribu kutumia hekima, huwezi msaidia mwingine ilihali wewe huna uwezo wa kutatua hata bahadhi ya matatizo yako mwenyewe, yaani unatengeneza jina kwingine huku unaumia na kujilaumu na huu siyo msaada wenye baraka, sikuzote fanya kile kilicho ndani ya uwezo wako, usijaribu kutoa msaada ambao unazidi uwezo, utaumia na hutoona baraka za misaada hiyo kwasababu utakuwa ni wa kujilaumu kama hivi, so angalia uwezo wako, thathmini malengo yako ya baadae, jipangie bajeti yako kisha angalia kipi niweke wapi na kwasababu gani, baada ya hapo mtu akikutafuta mwambie ukweli huna hela, acha kuwa "Mr.nice guy" hutotoboa haya maisha leo wala kesho kwasababu wanaokuangalia wengi.

Naomba kunukuu kutoka kwa mzee wangu wa busara.

"Kijana wangu Mr.Purpose, ukitaka kufanikiwa katika maisha ni lazima uwe na roho ngumu na ya tofauti ambayo wengi hutafsiri kama roho mbaya. Hakuna haki duniani, na maisha hayapo fair, jiangalie wewe kwanza, jitengenezee mazingira kisha Mungu akikufungulia njia hapo sasa watengenezee na wengine kadiri ya uwezo wako kwa wakati huo. Kuwa na uwezo wa kufanya maamuzi kama mwanaume kulingana na malengo uliyonayo kwasasa na kwa baadae pia"

Mwisho wa kunukuu.

Mkuu wema usizidi kipimo, fanya maamuzi ambayo wewe hayatokuumiza na kujutia. Kila la kheri boss.
 
Chukua likizo muda ukifika then waambie umefukuzwa kazi uwaombe Masada ili wakukimbie. Baadaye rudi kazini wafungie vioo
Dah,

Umechanganya uongo, kusingizia muajiri wako vibaya, kujichulia kufukuzwa kazi, kuchukua likizo kwa lengo baya, kuomba msaada kwa hadaa, na kupanga kuwatenga nduguzo.

Yote haya ili usiombwe hela tu?

Kwani ukiwaambia huna za kutosha, au hutaki kuwapa ni dhambi?
 
tanzania ni nchi ya kijamaa ndugu kusaidiana ni kawaida, tenga hata elfu thelathini ya kusaidia ndugu kila mwezi, ndugu zako wa damu na wazaz wako ni wa muhimu sana,
 
Hahahaaa ila kuna watu hawanaga hata soni aisee!

Yaani mizinga tu kila mkionana au kila mkiwasiliana.

Halafu sasa, wakati mwingine wala si kwamba ana shida ya kweli au ya dharula.

Ni kwamba tu kuombaomba ndo imekuwa kama jadi yake.

As if money grows on trees...
 
Dawa ni simple tu,chukua orodha ya watu wanaokuomba hela mara kwa mara then wewe ndio una wawahi.

Anza kuwapigia simu/sms kila mara ukiwaambia umekwama wakusaidie hela kiasi flani utawarudishia tena unawakumbushia mpk inakua kero flani kwao baada ya muda utaona wanajikataa wenyewe simu hawapokei wala sms hawajibu.

Na akitokea kichwa ngumu katika hao akajifanya anajisahaulisha na kukupigia simu siku 1 eti naomba hela we mwambie tu mara ya mwisho si nilikupigia simu nikiwa nakuomba pesa?mpk sa hivi mimi mwenyewe bado natafuta hio hela niliyokuomba.
Hahahaa hii nzur sana nmeipenda

Hapo lazima wapotee hawarudi tena
 
Wajibu hakuna aliyezaliwa kukutafutia pesa. Waambie hutafuti pesa ili uwape watu. Hata wewe unamajukumu yako.

Jibu hilo niliambiwa na Mama yangu siku nikiwa mwaka wa kwanza chuo.
 
Walio muhimu wape mtaji usiwe unawapa tena hela, ndug wape mtaji na wazazi japo nilazima kuwakumbuka wazazi. Ukowapa hela wanatumia kesho tens wanaomba, wape mtaji jitoe wasiomuhim potezea utawapa ukipenda
 
Hahahaaa ila kuna watu hawanaga hata soni aisee!

Yaani mizinga tu kila mkionana au kila mkiwasiliana.

Halafu sasa, wakati mwingine wala si kwamba ana shida ya kweli au ya dharula.

Ni kwamba tu kuombaomba ndo imekuwa kama jadi yake.

As if money grows on trees...
Siku hizi hatutoi hela kama pipi.
 
Back
Top Bottom