Ndugu wanachangia kunirudisha nyuma kimaendeleo

Ndugu wanachangia kunirudisha nyuma kimaendeleo

Jensen salamone

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2019
Posts
320
Reaction score
642
Wakubwa zangu hebu tusaidiane katika hili,

Ndugu, jamaa na marafiki wanachangia kunikwamisha kupiga hatua za kimaendeleo.

Mwanzoni nilitamani sana kuwa muajiriwa baada ya kumaliza masomo yangu hatimaye kilio changu kikasikika kwa aliye juu, kama miezi saba hivi iliyopita nimetinga rasmi ajirani. Lakini ninayokutana nayo huku ni Mungu tu asaidie.

Baada ya ndugu tu kusikia nimelamba keki ya taifa sasa macho yote na masikio yote yameelekezwa kwangu simu na jumbe za kuomba pesa hazikauki kila unapokaribia mwisho wa mwezi. Hapo bado wana niliosoma nao (classmates) na washikaji niliowaacha kitaa. Meseji za "mwanangu nitoe ya vocha, mwanangu naomba nisave kiasi kadhaa" ni za kufikia. Wengine wanakuja kwa style ya kukopa then wanalala mbele mazima kwa kuwa ni ndugu unaamua kukaushia

Kibaya zaidi wengine wanaoomba ni watu wazima kabisa na familia zao mpaka unabaki kujiuliza maswali yasiyo na majibu, hivi wakati hujajiriwa walimudu vipi kulea familia zao? Waliishije? Au ni kutafutiana lawama tu ili mtu uonekane husaidii watu? Au labda kwa kuwa sijaoa wala sina mtoto wanafikiri sina majukumu?

Yes, labda wanafikiri sina majukumu lakini wanashindwa kutambua huu ndio muda wangu wa kujipanga hata mimi natamani niwe na familia kama wao nafanya kila jitihada ya kusave per month ili one day wanangu waje kuishi maisha safi wasiishi maisha niliyopitia mimi wakati nayafanya haya ndugu nao hawako nyuma kuhakikisha ndoto yangu hii haitimii wao kila kukicha ni shida zisizoisha wengine wana watoto wakubwa kabisa tunaolingana nao umri wengine nawazidi kidogo lakini wote wananitegemea mimi kuanzia baba mpaka mtoto.

Just imagine katika mazingira kama haya mtu unatokaje kimaisha? Kumbuka wanaokutegemea siyo hao tu. Infact imefikia point nimeanza kuchukia ajira yangu naona bora nisingeajiriwa tu kuepuka kubebeshwa kapu la lawama nililo nalo kwa sasa. Kila nikijitahidi kusave hamna ninachoambulia kila mmoja anataka nimtatulie shida zake.

I thought baada ya kuajiriwa nitadeal with only my parent kumbe nilikuwa najidanganya kuna kundi kubwa nyuma yangu yaani hawajui kabisa kama nadaiwa mamilioni ya pesa na Bodi ya Mikopo?

Kwa kifupi mambo yako hivo, labda tushauriane ndugu zangu mlionitangulia nyie mliwazaje kupambana na changamoto kama hizi mambo yakawa sawia bila ya kumuumiza mwingine?

Sijapanda hata daraja nyie mmeshanigeuza Saccoss. Bandugu muwe na huruma hizi zama za Magufuli siyo za kuombana hela kila wakati, kila mmoja apambane na stress zake
 
Inaonekana wamekuona ni baba huruma ndio maana wanakupiga vizinga hivyo

Kwan kila anayekuomba hela lazima umpe?
Hawa ndugu zangu wana lawama balaa usipo wageia kidogo ni matatizo ila sasa imefikia point na mimi nimechoka kutegemewa kwa kila kitu sasa make naona ndoto zangu hazitotimia kwa mwendo huu ila sasa nifanyeje kuepukana na hii hali kiasi kwamba uamuzi wangu usimkere wala kumuumiza mtu? Shida ndo iko hapo
 
Hawajawahi kuchangia chochote kwenye elimu yangu ni wazazi wangu pekee walihusika kwa 100% tangu nimeanza chekechea mpaka nimemaliza
Sasa kwann uwaendekeze...ukiendelea na hyo tabia maendeleo utayaskia redion mkuu

Kuna watu wenyew wanasubiri ufanikiwe ndo waanze kutangaza shida zao while wakati unahangaika hakuna aliyetoa msaada
 
Hawa ndugu zangu wana lawama balaa usipo wageia kidogo ni matatizo ila sasa imefikia point na mimi nimechoka kutegemewa kwa kila kitu sasa make naona ndoto zangu hazitotimia kwa mwendo huu ila sasa nifanyeje kuepukana na hii hali kiasi kwamba uamuzi wangu usimkere wala kumuumiza mtu? Shida ndo iko hapo
Ndugu ndio walivyo, saidia kwa kiasi ukiona hapo huwez unakausha tu. Huwez kufurahisha kila mtu ndugu
 
Hawa ndugu zangu wana lawama balaa usipo wageia kidogo ni matatizo ila sasa imefikia point na mimi nimechoka kutegemewa kwa kila kitu sasa make naona ndoto zangu hazitotimia kwa mwendo huu ila sasa nifanyeje kuepukana na hii hali kiasi kwamba uamuzi wangu usimkere wala kumuumiza mtu? Shida ndo iko hapo
Unafanya kazi gani?tuanzie hapo kwanza ndo ushauri ufuate
 
Mkuu kuwa na msimamo kwenye maisha yako si kila mtu unaweza kumfuraisha kwenye maisha ishi kwa misimamo thabiti kwanza isitoshe simu ukija patwa na majanga sidhani Kama kuna yeyote ambaye atakusaidia Kati ya ao wanaokupiga mizinga
 
Panga malengo yako msaada toa pale panapowezekana.
Usilazimishe kumsaidia kila mtu.
Wao hawajui kuwa n Ww una majukum.
Lazma uwe na roho ngum la sivyo siku ukizeeka watakucheka kuwa mshahara wote ulikuwa unapeleka wap ilihali leo unawasaidia.
 
Na waajiriwa ndo wana balaa kubwa, ikishafika mwisho wa mwezi simu zinaanza kupigwa. Unaweza kupata kiasi fulani cha pesa, wakati unatafakari kufanyia ishu zako, simu ya kuomba msaada inaingia, wakati mwingine kuna roho ambazo zinakusudia kukukwamisha. Wewe fanya mambo yako unavyofikiria, lawama za hao ndugu waomba misaada zisikukwamishe kufikia malengo yako ya kimaisha
 
Inaonekana elimu yako huitumii vzr, uogope lawama ama usiogope still zitakuwa palepale.

Wa kuwasaidia ni ndugu zako wa damu na wazazi tuu. Hao wengine saidia endapo kuna tatizo kubwa mfano kuugua, kufiwa, ajali n.k lakini sio eti kila ndugu anakuomba vocha na ww unakubali kuwapa.

Mfano Ndugu akija anaaomba pesa mwanae anaumwa usitoe pesa mpaka uhakikishe kweli mwanae anaumwa na yeye kamuuguza mpaka amefikia mahali amekwama. Yani hakikisha kwanza yeye kama yeye kashafanya efforts zimegonga mwamba ndipo kweli umsaidie.

Sio mtoto kaugua mafua tuu eti ndugu anakuomba pesa ampeleke hospitali wakati yeye hajafanya efforts zozote za kutafuta pesa. Shubamiiittt[emoji49]


Unforgetable
 
Back
Top Bottom