Nani mmiliki wa jengo la TANESCO Ubungo?

Nani mmiliki wa jengo la TANESCO Ubungo?

Wandugu salama,
Kuna ukweli wowote kwenye hili, hapa nilipo kuna malumbano yanaendelea juu ya nani mmiliki wa lile jengo la makao makuu ya TANESCO pale ubungo, pia inasemekana kutokuwa mali ya serikali ndio sababu iliyomfanya Magufuli kutaka kulibomoa ili kumkomoa mmiliki.

Je, wadau kuna ukweli wowote kwenye hili?

Muulize Dr.Lui Shika ndio anajua undani wake
 
kwa nini wasibomoe upande ilipo wizara ya maji?
Acha tu wabomoe, kwanini wasibomoe wakati inafahamika wao hawakumpa 'udereva???'

Sijamtaja mtu hapa, msianze kuchomeana..!!!
 
Mnashadadia flyover halafu mnachukia jengo la Tanesco kubomolewa ambalo ni mali ya serikali. Haki ya Mungu ingekuwa mali yako si ungeshona suti la hirizi. Ni kutokuelew tu flayover zinahitaji spce(land resource) so wataalamu kama wameona eneo halitoshi lazima kifanyika chochote ili kupata eneo to accomodate the project. Kule mwanza kuna mjengo wa Ccm (madaraka) na vijumba vingi tu pale Ghana vilishushwa down kupisha upanuzi wa barabara ya airport. Projects kama hizi kwa dar zinafaa kabisa kulingana na foleni lililopo tena kuanzia mlandizi hadi chumbani.
 
Paschal Mayala msukuma mwandishi wa habari toka mika ile yupo redio Tanzania leo inaitwa TBC,napata shaka kama unaongelea Tanzania au upo burundi,nimesema hayo jinsi ulipokuwa unaendesha kipindi cha kiti moto watu wengi warilidhika na welendi mkubwa wa kiuandishi hojaji,hivyo kuwa mwandishi mahiri.lakini kwa hili nadhani umejibu hpja kiushabiki,
Mm nitasemea kuanzia maeneo mengine walikovunjiwa kwa aheria hii mpya,je kama ni kuzingatia hoja kuwa mia ya 2007 wakati sheria hiyo mpya wengine nao wanahitaji fidia ,je umesikia kuna tathmini ya fidia hiyo?je hujawahi sikia watu waliweka zuio makamani kupinga utekelezwaj] wa sheri mpya na kama itatekelezwa watu wapewe.fidia.Je hujasikia.pamoja na kuwq na zuio.nyumba ziliendelea kubomoleqa bila kujali?je rais alipokwenda Mwanza alitoa tamko gani kwa wahanga watarajiwa wa bomoabomoa?hapa labda fidia itakuwepo kwa Tanesco na si watu wengine kama mambo yalivyo kidouble standard kwa akina mayala hapana kwa wwngine wachaga wa kimara ,bomoa hata kama kuna zuio la mahakama
Wote watafidiwa

Kama Hii Ndio Situation ya Bomoa Bomoa ya Ubungo na Kimara Bila Fidia, Then Faraja Pekee ni Kuwa, Watafidiwa Tuu!.
 
Kiwanja ni cha Tanesco hivyo Jengo ni la Tanesco hata kama mjenzi ni developer fulani!.

Jengo hili lilijengwa kwa mujibu wa sheria ya zamani. Sheria mpya ya road reserve imetungwa 2007 hivyo sehemu ya jengo hilo kuingizwa kwenye road reserve!.

Sababu ya kuvunjwa kwa jengo hilo ni kitoa fursa kujengwa kwa flyover pale Ubungo na sio kumkomoa yoyote!.

Majengo yote yaliyojengwa kwenye road reserve kabla ya 2007 yatafidiwa, hivyo hakuna ukomoaji wowote!.
Sio kweli mkuu....jengo hilo limejengwa ndani ya road reserve kwa majibu wa Morogoro road ordinance ya tangu 1932 na kufanyiwa ammendment Mara 4.....jengo hili litabomolewa kwa sababu tayari maelfu ya nyumba yameshabomolewa kwa sheria hii....
 
Bauxite inatumika kutenfeneza cement?jamani hujui kitu nyamaza



Nimekusifu mdau kwa jekima,tunahitaji vijana wenye husara na si waropokaji,maana hasarq ya upande wa ubungo maji ni nafuu kuliko hasara ya upande wa tanesco,na rasilimali muhimu,shirika lenyewe miaka yote linaendeshwa kwa hasara,wakivunja kuja kujenga lingine si leo,kuwe na busara ya kubadirisha mchoro uwe kubwa upande wa ubungo maji
Wizara ya Maji wamejenga jengo lao jipya kama unakwenda chuo UDSM liko kwenye hatua za mwisho
 
Jengo na kiwanja ni mali ya Tanesco, Tanesco ni mali ya serikali, ajabu kubwa ni kwamba serikali ilijenga kwenye road reserve. Aibu tupu.
 
Ibambasi kila nikisoma ulicho andika naukumbuka wimbo wa Lady JD Wanaume kama mabinti sijui kwa nini.
 
Sio kweli mkuu....jengo hilo limejengwa ndani ya road reserve kwa majibu wa Morogoro road ordinance ya tangu 1932 na kufanyiwa ammendment Mara 4.....jengo hili litabomolewa kwa sababu tayari maelfu ya nyumba yameshabomolewa kwa sheria hii....
Kwanza ni kweli hiyo ordinance ilikuwepo, lakini tulipotunga sheria yetu mpya ya ardhi ya 1999 na ardhi ya vijiji, tulifuta sheria zote zilizotangulia na tulifanya makosa kwa not incorporating 1932 ordinance, hivyo wamiliki wote wenye title deed na waliapata land kwa sheria ya 1999, wote wanastahili fidia halali!. Kinachofanyika kuwabomolea bila fidia ni ubabe tuu, wewe kama baba unafanya ubabe kumkomoa mwanao?, unamkomoa nani?. Nimesema lazima watalipwa.

Kama Hii Ndio Situation ya Bomoa Bomoa ya Ubungo na Kimara Bila Fidia, Then Faraja Pekee ni Kuwa, Watafidiwa Tuu!.

Paskali
 
Hili jengo acha alibomoe tu ili roho yake itulie maana amelitolea udenda siku nyingi
 
Wanajukwaa wenzangu,zipo taarifa za kuaminika kuwa Jengo LA Tanesco linalotakiwa kubomolewa siyo la umma na ndiyo maana Mkuu Wa nchi amelivalia njuga ili libomolewe

Hili jengo hawa Tanesco ni wapangaji

Hili jengo linamilikiwa Kwa hisa kati ya shirika moja la hifadhi ya jamii na mbunge Wa zamani aliyejiuzuru Wa igunga

Kwa hali hiyo ndiyo maana Mkuu Wa nchi anataka libomolewe ili Tanesco wajenge jengo lao ili waondokane na ulipaji Wa kodi katika jengo hilo
 
Back
Top Bottom