Nani mmiliki wa jengo la TANESCO Ubungo?

Nani mmiliki wa jengo la TANESCO Ubungo?

Hili jengo ni mali ya Tanesco. Wamelijenga kwa fedha zao enzi za Mkurugenzi Mtendaji Simon Mhavile (RIP) Lilijengwa maalum kwa ajili ya kitengo cha Uzalishaji kwa vile mitambo ya uzalishaji kwa gesi na dizeli ilikuwa pale. Baadaye Wizara ya Nishati ikakodisha jengo la Tanesco la zamani lilillopo samora avenue ambapo ndipo ilipo wizara sasa na Tanesco wakaamriwa wahamie jengo la Ubungo. Habari ndio hiyo kwa kifupi.
 
Kwanza ni kwanini Tanesco inakodi jengo wakati inaweza ikajenga la kwake?
 
Siku zote serikali imekuwa ikisema hilo ni jengo la TANESCO, na TANESCO mpaka leo hii wanasema hilo ni jengo lao, yote kwa yote Rais Magufuli mara zote amekuwa akisema kuwa hilo ni jengo la TANESCO.

Sasa hizo tetesi zinatokea wapi?
Zina lengo gani?
 
Hili jengo ni mali ya Tanesco. Wamelijenga kwa fedha zao enzi za Mkurugenzi Mtendaji Simon Mhavile (RIP) Lilijengwa maalum kwa ajili ya kitengo cha Uzalishaji kwa vile mitambo ya uzalishaji kwa gesi na dizeli ilikuwa pale. Baadaye Wizara ya Nishati ikakodisha jengo la Tanesco la zamani lilillopo samora avenue ambapo ndipo ilipo wizara sasa na Tanesco wakaamriwa wahamie jengo la Ubungo. Habari ndio hiyo kwa kifupi.
Mkuu sidhani.... Jengo ni la Rais mstafu Mwinyi
 
Kiwanja ni cha Tanesco hivyo Jengo ni la Tanesco hata kama mjenzi ni developer fulani!.

Jengo hili lilijengwa kwa mujibu wa sheria ya zamani. Sheria mpya ya road reserve imetungwa 2007 hivyo sehemu ya jengo hilo kuingizwa kwenye road reserve!.

Sababu ya kuvunjwa kwa jengo hilo ni kitoa fursa kujengwa kwa flyover pale Ubungo na sio kumkomoa yoyote!.

Majengo yote yaliyojengwa kwenye road reserve kabla ya 2007 yatafidiwa, hivyo hakuna ukomoaji wowote!.
Kwahiyo anataka kututia hasara nyingine tena ya kulipa fidia, si ndio?!
 
Wandugu salama,
Kuna ukweli wowote kwenye hili, hapa nilipo kuna malumbano yanaendelea juu ya nani mmiliki wa lile jengo la makao makuu ya TANESCO pale ubungo, pia inasemekana kutokuwa mali ya serikali ndio sababu iliyomfanya Magufuli kutaka kulibomoa ili kumkomoa mmiliki.

Je, wadau kuna ukweli wowote kwenye hili?

Mawazo ya kimasikini mabaya sana , kwa hiyo ukibomoa ndo unakua umefaidika kwa njia moja au nyingine, chamsingi kama hajulikani mmiliki ni kulitaifisha kuwa mali ya serekali, kulibomoa kwa kumkomoa mmiliki ni upuuzi uliotukuka
 
Kiwanja ni cha Tanesco hivyo Jengo ni la Tanesco hata kama mjenzi ni developer fulani!.

Jengo hili lilijengwa kwa mujibu wa sheria ya zamani. Sheria mpya ya road reserve imetungwa 2007 hivyo sehemu ya jengo hilo kuingizwa kwenye road reserve!.

Sababu ya kuvunjwa kwa jengo hilo ni kitoa fursa kujengwa kwa flyover pale Ubungo na sio kumkomoa yoyote!.

Majengo yote yaliyojengwa kwenye road reserve kabla ya 2007 yatafidiwa, hivyo hakuna ukomoaji wowote!.
Vip wale wa kimara wameshafidiwa mkuu?
 
Aisee JF ni habari la habari, Ngoma toka 2011 imefunguliwa uzi leo imekuwa kweli ...aisee salute kwenu GT's
 
Kiwanja ni cha Tanesco hivyo Jengo ni la Tanesco hata kama mjenzi ni developer fulani!.

Jengo hili lilijengwa kwa mujibu wa sheria ya zamani. Sheria mpya ya road reserve imetungwa 2007 hivyo sehemu ya jengo hilo kuingizwa kwenye road reserve!.

Sababu ya kuvunjwa kwa jengo hilo ni kitoa fursa kujengwa kwa flyover pale Ubungo na sio kumkomoa yoyote!.

Majengo yote yaliyojengwa kwenye road reserve kabla ya 2007 yatafidiwa, hivyo hakuna ukomoaji wowote!.
Mkuu naomba kidogo nikuoji ndugu yangu hivi na wale wakazi wa kimara waliojenga nyumba zao kabla ya 2007 wataweza kupata fidia au fidia ni kwa wawekezaji wakubwa tu
 
Yaani Kenya raw material kama (Bauxite) wanachukua TZ sasa unasemaje yao bora kuliko ya tz? na hata pozolana pia wanachukua tz
Bauxite inatumika kutenfeneza cement?jamani hujui kitu nyamaza

kwa nini wasibomoe upande ilipo wizara ya maji?

Nimekusifu mdau kwa jekima,tunahitaji vijana wenye husara na si waropokaji,maana hasarq ya upande wa ubungo maji ni nafuu kuliko hasara ya upande wa tanesco,na rasilimali muhimu,shirika lenyewe miaka yote linaendeshwa kwa hasara,wakivunja kuja kujenga lingine si leo,kuwe na busara ya kubadirisha mchoro uwe kubwa upande wa ubungo maji
 
Kiwanja ni cha Tanesco hivyo Jengo ni la Tanesco hata kama mjenzi ni developer fulani!.

Jengo hili lilijengwa kwa mujibu wa sheria ya zamani. Sheria mpya ya road reserve imetungwa 2007 hivyo sehemu ya jengo hilo kuingizwa kwenye road reserve!.

Sababu ya kuvunjwa kwa jengo hilo ni kitoa fursa kujengwa kwa flyover pale Ubungo na sio kumkomoa yoyote!.

Majengo yote yaliyojengwa kwenye road reserve kabla ya 2007 yatafidiwa, hivyo hakuna ukomoaji wowote!.
Paschal Mayala msukuma mwandishi wa habari toka mika ile yupo redio Tanzania leo inaitwa TBC,napata shaka kama unaongelea Tanzania au upo burundi,nimesema hayo jinsi ulipokuwa unaendesha kipindi cha kiti moto watu wengi warilidhika na welendi mkubwa wa kiuandishi hojaji,hivyo kuwa mwandishi mahiri.lakini kwa hili nadhani umejibu hpja kiushabiki,
Mm nitasemea kuanzia maeneo mengine walikovunjiwa kwa aheria hii mpya,je kama ni kuzingatia hoja kuwa mia ya 2007 wakati sheria hiyo mpya wengine nao wanahitaji fidia ,je umesikia kuna tathmini ya fidia hiyo?je hujawahi sikia watu waliweka zuio makamani kupinga utekelezwaj] wa sheri mpya na kama itatekelezwa watu wapewe.fidia.Je hujasikia.pamoja na kuwq na zuio.nyumba ziliendelea kubomoleqa bila kujali?je rais alipokwenda Mwanza alitoa tamko gani kwa wahanga watarajiwa wa bomoabomoa?hapa labda fidia itakuwepo kwa Tanesco na si watu wengine kama mambo yalivyo kidouble standard kwa akina mayala hapana kwa wwngine wachaga wa kimara ,bomoa hata kama kuna zuio la mahakama
 
Back
Top Bottom