Nani amewahi kuziona Torati na Injili halisi?

Nani amewahi kuziona Torati na Injili halisi?

Waislamu na wapinzani wa biblia njooni hapa TUFANYE mjadala,TUFANYE cross examination tujue

Hizi propaganda Kuna muda inabidi ziwekwe wazi
 
Zilichomwa moto kwenye maktaba ya Alexandria, Misri. Hivyo copy halisi huwezi kuziona

Baada ya hapo ndio wakaanza kubadirisha mambo kidogo kidogo. Angalia hizi Sanamu zinazosemwa za Yesu ambazo waumini wakikristu wanauziwa na kuaminishwa ni za Yesu wakati ni za Mwigizaji zilizotengenezwa miaka ya 1970 tu hapo. Cha ajabu waumini hawaambiwi kuwa ni za Mwigizaji na wanauziwa kwa pesa kubwa ni sawa tu na kuuziwa Maji na Mafuta kwa Mchungaji Mwamposa. 🤣
Na wewe unaamin kitabu cha Mungu mwanadamu anaweza kukifuta dunian sio. ?
 
Kitabu pekee kilichobaki katika uhalisia wake kwa miaka 1400 ni Quran tu
Quran hii unayosoma Leo ni mchakato uliokamilika juzi tu hapo ukitaka nakutajia Hadi kamati yote kwa majina waliotengeneza standardization,ni 1924 hapo Misri Cairo Al Azhar University

Cha kuchekesha sasa ,Sio Saudia Arabia,Yemen, kufaa , Baghdad ambao Wana manuscript za Quran za karne ya 7 au 8 ,

Saudia Arabia nyumban kwa uislamu,iliwabidi Hadi 1985 ndipo waikubali hii Quran kutoka misri

Manuscripts za Quran zilizopo ni zile za Birmingham na sanaa , ambazo sio za karne ya 7a 8 ,sio za Uthman,

Na ni vipande vichache tu na zinatofautiana na Quran hii ya Leo ambayo wewe Umedanganywa ni ya toka miaka 1400 iliyopita

Unajua kwanini watafiti wanapigwa vita wakitaka kufanya research kwenye manuscript za Quran za Birmingham na sanaa?

Angalia biblia ,Ina Manuscript nyingi za kale ,

Leo ukienda pale Qumran measum hata uwe mufti unaruhusiwa kufanya research na kuona jinsi Maandiko ya agano la kale yalivyotunzwa kabla hata ya Yesu

Na wengi wanaowadanganyeni kuwa maandiko yaliharibiwa ,wamefika hapo wanaujua ukweli ,ndio maana huoni wakijibu hoja ,wamewaachia nyie hili bomu


Hizi picha hapo ni Qumran measum,mtafiti amefika anafanya research kuhusu Dead sea scrolls

Na kutokana teknolojia kuendelea imeonekana ni za mapema zaidi ya walivyodhani awali,

Hizi dead sea scrolls Zina Torati, zaburi ,vitabu vya manabii wote ikiwepo kitabu kizima cha isaya ,Yeremia ,n .k

Kuna kitabu cha Books of Giants walilikuta humo

Ni kitabu kimoja tu hawakukikuta cha Esta

Hapa sijagusia Septuaginta



images (58).jpeg
images (57).jpeg
images (53).jpeg
 
hamis77 umeipoozesha hii mada. Maana "Propagandists" wameikimbia na wao ndiyo watu ambao huleta mashamushamu!!
 
hamis77 umeipoozesha hii mada. Maana "Propagandists" wameikimbia na wao ndiyo watu ambao huleta mashamushamu!!
Nawataka waje ,TUFANYE cross examination kama mahakamani tujue ukweli ni upi

Uzuri kwasasa tunaishi kwenye zama za sayansi na teknolojia ,tuna advantage kubwa kuliko wa zama za zamani

Hivo ni rahisi sana kujua mbivu na mbichi
 
Umekuja na ujuwaji hukuja kujifunza, sasa lazima kwanza nione bible knoledge yako ni level ipi.

Msingi wa Biblia ni Canon, vitabu ambavyo havikuingizwa vipo lakini siyo canon books ni Aphocrypha books, ni mafunzo na reference, havipo katika msingi wa imani ya Kikriso.

Kanisa inavitambuwa vitabu hivyo., huoni copy zake mitaani kwa sababu si vitabu vya kiimani kwa mujibu wa Church Fathers.
Kwanini kwenye Biblia ya mwanzo ilikuwemo?
 
Neno Injili ni neno lenye asili ya kiarabu ambalo shina lake linatokana na neno "euangelion" lenye asili ya kigiriki lenye kumaanisha "habari njema" ambalo liliingizwa kwenye lugha ya Kiarabu toka kwa wakristo wa Syria.

Na Torati ni neno linalotokana na neno la Kiyahudi "Torah" ambalo linahusisha vitabu vitano vya Sheria vya mussa vilivyoandikwa kwa lugha ya Kiebrania.

Lakini kumekuwa na shutuma kwamba Torati na Injili zilizopo Sasa zimechakachuliwa na siyo zile halisi za zama hizo.

Jee ni nani amewahi kuziona Torati na Injili halisi ili tufanye ulinganisho tujue hizi Torati na Injili zilizopo sasa zilipunguzwa ama kuongezwa nini?
ALIYE NA AKILI ANAZIONA TORATI NA INJILI HALISI ...KINACHO ITAJIKA NI AKILI TU ..KUJUA GUGU NA NGANO
 
Kwanini kwenye Biblia ya mwanzo ilikuwemo?
Unaposema biblia ya mwanzo unamaanisha ipi?

Una elimu na unachokiongea ?

Biblia ya mwanzo kabisa ni Torah/Tanakh (Kiebrania), iliyokusanywa na kuandikwa kati ya karne ya 10 BC hadi karne ya 2 BC.,hapo hakuna cha uislamu wala mjomba wake uislamu

Baadaye, karibu karne ya 3–2 BC (takriban 250–100 BC), ikaja Septuaginta, ambayo ni tafsiri ya Kigiriki ya Biblia ya Kiebrania kwa ajili ya Wayahudi waliokuwa wanaishi Misri, hasa Alexandria.

Septuaginta sio maandiko ya awali, bali tafsiri, na pia ina baadhi ya vitabu vinavyoongezeka (deuterocanonical),kama alivyokwambia hapo Dr Matola PhD kama vile Maccabees, Tobit, Judith, ambavyo havipo kwenye Biblia ya Kiebrania.

Kwahiyo unaposema biblia ya mwanzo unamaanisha ipi?
 
If the Qur’an says the Gospel came from Allah…

And if it says no one can change His words…

Then why do some say the Gospel was lost?

Truth doesn’t contradict itself. It confirms itself.

FB_IMG_1768599488529.jpg
 
If the Qur’an says the Gospel came from Allah…

And if it says no one can change His words…

Then why do some say the Gospel was lost?

Truth doesn’t contradict itself. It confirms itself.

View attachment 3530865
Nafurahi kuwa angalau umeweka Injili kuwa ni neno lenye asili ya Kigiriki... Maana wengi wanadhani Injili ni neno la Kiarabu..
 
Ngoja kobaz ambao wanajua kucheza na chat gpt waje wakuambie ni swahaba gan aliziona.
Kwani wavalishwa pampers hawawezi kutumia chartgtp au imewapiga marufuku , mbona wavalishwa pampers wanaiogopa sana chartgtp ?? Imewafanya kitu gani ??
 
Neno Injili ni neno lenye asili ya kiarabu ambalo shina lake linatokana na neno "euangelion" lenye asili ya kigiriki lenye kumaanisha "habari njema" ambalo liliingizwa kwenye lugha ya Kiarabu toka kwa wakristo wa Syria.

Na Torati ni neno linalotokana na neno la Kiyahudi "Torah" ambalo linahusisha vitabu vitano vya Sheria vya mussa vilivyoandikwa kwa lugha ya Kiebrania.

Lakini kumekuwa na shutuma kwamba Torati na Injili zilizopo Sasa zimechakachuliwa na siyo zile halisi za zama hizo.

Jee ni nani amewahi kuziona Torati na Injili halisi ili tufanye ulinganisho tujue hizi Torati na Injili zilizopo sasa zilipunguzwa ama kuongezwa nini?

Uislamu unasema Torati na Injili ziliteremshwa kweli, lakini hazikuhifadhiwa kikamilifu. Injili ya Kiislamu haikuwa vitabu vinne vya sasa, bali ilikuwa wahyi mmoja kwa Nabii Isa (a.s.) ambao haupo tena kama kitabu kamili. Hata Wakristo hawadai Injili nne ni kitabu alichofundisha Isa.


Kwa hiyo hoja si “nani ameona nakala halisi”, bali ni kwamba hakukuwa na mfumo wa kuhifadhi wahyi kama ulivyokuwepo kwa Qur’ani. Qur’ani inathibitisha yaliyo sahihi yaliyobaki na inarekebisha yaliyopotoshwa.


Roman Catholic Church linaeleza kuwa vitabu vya biblia vilichakachuliwa soma hapa kwenye website yao


CATHOLIC ENCYCLOPEDIA: New Testament
 
Uislamu unasema Torati na Injili ziliteremshwa kweli, lakini hazikuhifadhiwa kikamilifu. Injili ya Kiislamu haikuwa vitabu vinne vya sasa, bali ilikuwa wahyi mmoja kwa Nabii Isa (a.s.) ambao haupo tena kama kitabu kamili.
Unaposema Injili na Torati ziliteremshwa unamaanisha nini. kwani Injili na Torati ndani mwake Kuna nini?
 
Neno Injili ni neno lenye asili ya kiarabu ambalo shina lake linatokana na neno "euangelion" lenye asili ya kigiriki lenye kumaanisha "habari njema" ambalo liliingizwa kwenye lugha ya Kiarabu toka kwa wakristo wa Syria.

Na Torati ni neno linalotokana na neno la Kiyahudi "Torah" ambalo linahusisha vitabu vitano vya Sheria vya mussa vilivyoandikwa kwa lugha ya Kiebrania.

Lakini kumekuwa na shutuma kwamba Torati na Injili zilizopo Sasa zimechakachuliwa na siyo zile halisi za zama hizo.

Jee ni nani amewahi kuziona Torati na Injili halisi ili tufanye ulinganisho tujue hizi Torati na Injili zilizopo sasa zilipunguzwa ama kuongezwa nini?
Muddy mjanja alitaka kitabu chake kionekane ndo cha maana kimetoka kwa Mungu na vile vingine vionekane vimeandikwa na watu tu ndo maana akawadanganya watu kwamba Torati na Injili imechakachuliwa ila Quran yake ndo yenyewe. Ukiwauliza original viko wapi au vinafananaje hawawezi kukujibu zaidi watakimbilia nukuu za Muddy juu ya vitabu hivyo.
 
Unaposema Injili na Torati ziliteremshwa unamaanisha nini. kwani Injili na Torati ndani mwake Kuna nini?

  • Tunaposema “ziliteremshwa,” tunamaanisha kwamba awali, hizi zilikuwa wahyi kutoka kwa Mungu, zikiwa na mafunzo ya kweli ya kuongoza watu kimaadili, kiimani, na kijamii.
  • Mna nini ndani yake?:
    • Torati (Tawrat): Inajumuisha sheria za kimaadili, amri za Mungu, na mwongozo wa maisha ya kweli kwa Waisraeli. Ilikuwa na mafunzo ya haki, uadilifu, ibada, na uongozi wa jamii.
    • Injili (Injil): Awali, Injili ilikuwa mwongozo na nuru kwa Waisraeli, ikihimiza ibada ya Mungu, upendo, haki, na rehema.

    • Waislamu tunaamini kwamba Injili ya awali si ile tunayoijua leo; maandiko yaliyopo sasa yamebadilishwa na baadhi ya wanadamu kwa muda. Wakati wa Nabii Isa au Yesu hakukuwa na injili ya Mathayo, Luka , Yohana wala marko wala barua za Paulo
 
Mkuu hivi tunavyosoma sasa hivi siyo OG baada yahapo masimulizi yaliendelea pia elewa kuwa zamani masimulizi ndio yalikuwa yanatawala ndio maana bible kjna edition mbali mbali. OG vilikuwa vimeandikwa Kirumi na Kiebrania ndio vilivyochomwa hapo Maktaba ya Misri
Kwa hiyo OG vilihifadhiwa Misri tu na si kwingineko?
Unaweza kutuambia viliandikwa nini ndani yake? Vilifananaje hadi wewe ukavitambua?
 
Muddy mjanja alitaka kitabu chake kionekane ndo cha maana kimetoka kwa Mungu na vile vingine vionekane vimeandikwa na watu tu ndo maana akawadanganya watu kwamba Torati na Injili imechakachuliwa ila Quran yake ndo yenyewe. Ukiwauliza original viko wapi au vinafananaje hawawezi kukujibu zaidi watakimbilia nukuu za Muddy juu ya vitabu hivyo.
Muddy ni nani au ni yule alokuwa mchezaji wa Real madrid kutoka Croatia Mudrick ??
 
Back
Top Bottom