Najuta kwanini sikuoa mke wa kabila langu

Najuta kwanini sikuoa mke wa kabila langu

Im sorry

Hua nashindwa kuelewa inakuaje mtu unaacha kabila lako lililokuzaa na kukulea unaenda oa kabila lingine kabisa?

Dada zako nani awaoe sasa kama sio kukimbia majukumu kwenye jamii yako?

Ni upuuzi na ulimbukeni mbaya sana!

Quality of a man is determined by his everlasting commitment to his own society and can only be shown by marrying his own kind!

Thats the truth!
Mkuu toun tnakutana na watu tofauti kama me mara ya mwisho kuwa na demu wa kabila langu ni 20180 arusha kupata msichana wa kabila langu ni ngumu kidogo tofauti na kanda ya ziwa nikajikuta nimenasa kaskazini .wachaga wenyewe hawataki kuoa wachaga wenzao.
 
Kabila halina relation na tabia ya mtu. Nadhan huyo mwenzio mmepishana tabia, kabila lake has nothing to do with you.
Hapo mlipofika nahisi mwenzio hakutaki kabisa, pia angalia umemkosea makosa gani maana kuna mengine si madogo.

Kaa nae chini for the last time umuulize tu whats wrong. Anataka nn anahitaji nn.
Msikilize then take action from there



Mkuu Detective

Makabila yana influence kubwa tu katika adult life ya mtu!Ndio maana hata lugha yao inaitwa mother tongue!

Pia,ni proven DNA za watu wa kabila moja zina special resemblance na unajua DNA makeup inachangia survival instincts na biological behavior za muhusika...


Na pia,hawa watu utoto wao wamelelewa kwa misingi ya kabila lao,kuna somekind of social procedures wanazo unique kwa kabila hilo,hata kama wanaishi mijini...


Usibishe!

Kama unapata wa kwenu oa au olewa ina increase chances za kua na successful family life!Sio kwamba ina 100% success rates ,no,ina increase chances!
 
Mkuu toun tnakutana na watu tofauti kama me mara ya mwisho kuwa na demu wa kabila langu ni 20180 arusha kupata msichana wa kabila langu ni ngumu kidogo tofauti na kanda ya ziwa nikajikuta nimenasa kaskazini .wachaga wenyewe hawataki kuoa wachaga wenzao.


Mkuu

Uliendeshwa na maisha ya mjini na ubize artificial wa mjini!Ndio maana kuna kitu kinaitwa "return to your roots"!

Mimi mwenywe mchagga,nilikulia town,ila kwenye kujenga family lazima nirudi to my roots..If i did one wrong move,i could have been dead by now!

Makabila yanapishana DNA makeup...DNA zipo wired kwa watu in such a way zina determine tabia zao ambazo ni inborn..Kuna mapuuzi yanabisha humu!

Ushafanya choice,huna budi kudili nalo to eternity mzee!Nashukuru kwa kuoa kwetu though!

Kwa africa DNAs zipo more closely kwa makabila,ungechukua wa kwenu chances za ku-match ni kubwa japo sio 100%!
 
To be Honest....Ukioa/Olewa na mtu wa Kabila lako uwezekano wa kudumu katika ndoa na kutatua Matatizo yenu ni Mkubwa Mno, Common Language, Common Culture na Mengine mengine.....Kama una option hio itumie ni nzuri zaidi!
 
To be Honest....Ukioa/Olewa na mtu wa Kabila lako uwezekano wa kudumu katika ndoa na kutatua Matatizo yenu ni Mkubwa Mno, Common Language, Common Culture na Mengine mengine.....Kama una option hio itumie ni nzuri zaidi!
Nimeishuhudia hii
 
Babu yangu alikiwa akisisitiza sana kipindi tukiwa vijana wadogo kabisa Kusea kulenga swala mawindoni lakini usikosee KUOA, ukikosa kuoa umeharibu maisha yako yote yaliyobaki Duniani.
 
I am sad u reduced ur beloved wife to the level she does not deserve... As a matter of fact she has the right to be angry or unforgiving for as long as she pleases...

Hebu jaribu kuwa mwanaume wa kweli na utafute suluhu na mwandani wako mkuu
 
Mkuu Detective

Makabila yana influence kubwa tu katika adult life ya mtu!Ndio maana hata lugha yao inaitwa mother tongue!

Pia,ni proven DNA za watu wa kabila moja zina special resemblance na unajua DNA makeup inachangia survival instincts na biological behavior za muhusika...


Na pia,hawa watu utoto wao wamelelewa kwa misingi ya kabila lao,kuna somekind of social procedures wanazo unique kwa kabila hilo,hata kama wanaishi mijini...


Usibishe!

Kama unapata wa kwenu oa au olewa ina increase chances za kua na successful family life!Sio kwamba ina 100% success rates ,no,ina increase chances!
You have a point . But chukulia hii scenario? What if wazazi ni wakabila tofauti?
 
You have a point . But chukulia hii scenario? What if wazazi ni wakabila tofauti?


Mkuu

Tunajua hua tunachukua 50:50 kwa wazazi genetically,halafu environmentally unaangailia yupi alikua influencial zaidi katika maisha yako,ulikulia wapi zaidi?

Then unachagua wa your roots.Sio rocket science!

Na huwezi eti niambia kwenye kabila lako wasichana hakuna,sio kweli..Sema umeamua kuchagua huyo mwingine kwa makusudi tu.Hamna commitment kubwa sana kama ku-comitt forever to one of your own!Plus,kuna chances kubwa za hiyo union kudumu,sio kila wakati,ila more chances zipo!
 
Ndugu zangu nipo kweye wakati mgumu au niseme naisoma namba. Ilitokea tatizo hapa juzi kati na mimi ndo nilikuwa mwenye kosa. Nikakiri kosa nikaomba msamaha, lakini huyu mwenzagu amegoma kunielewa kabisaa.

Mimi kawaida yangu napenda nikikosa naomba samahani hata nikikosewa mtu akiomba samahani namsamehe, lakini huyu mwenzangu (Mnyamahanga) ni tofauti kwanza haombi msamaha.

Hivi sasa nikiacha hela ya kupika nikirudi jioni naikuta vilevile. Watoto wanalishwa vitu vya kuungaunga yeye anachotaka nimpige ili aende anapotaka na mimi simpigi lakini nateseka hapa sijala maana hajapika lakini nawaza tu endapo ikitokea tukaachana sitaoa wanawake kabila tofauti na langu.
Sasa si ufanye anachotaka!!!! Tafuta bakora ya maana (fimbo ya mpera) uipake pili pili mbuzi uwe unampigia nayo.
 
Muhaya huyo ( wahaya wanadharau sana watu wa kuja... Wambali wasio kabila lao huwaita wanyamahanga


Wahaya wana shida ya kuchanganya pronunciations hasa kwenye a na h wanazimix sana


Wahaya wana umimi sana...

Kwa ukabila sasa ni hatari sana


Cc Smart911
Licha ya kuwabagua wanyamahanga(kabila tofauti na wao) hata wqo wanabaguana sijawahi ona.

Ukimkuta mziba anajigamba yeye ndo mhaya orijino, muyangiro naye anadai ni zaidi,bukoba vijijini naye hawaoni wengine kama ni wahaya, mnyambo wa karagwe anakwambia yeye ndo mhya asilia.

Wahaya kwa ubaguzi hadi shetani anawashangaa. Naunga mkono hoja yako mkuu.
 
Usiumize kichwa mkuu ndo walivyo wanapenda sana kujibagua na kujiona wao ni bora sana.


Hapana mkuu,ni natural kwa human instinct ku-preserve of their own....Katika kuoa wanao angalia their own I truly understand kabisa!

Wala sio ukabila mzee!

Kwanini kila kitu lazima mnatafsiri ni ukabila?

Ni natural watu kua comfortable with their own kind of people...Katika ku-procreate kuangalia your own is important kulinda genetical survival ya jamii yako!

Wala haina uhusiano wowote na ukabila!
 
Licha ya kuwabagua wanyamahanga(kabila tofauti na wao) hata wqo wanabaguana sijawahi ona.

Ukimkuta mziba anajigamba yeye ndo mhaya orijino, muyangiro naye anadai ni zaidi,bukoba vijijini naye hawaoni wengine kama ni wahaya, mnyambo wa karagwe anakwambia yeye ndo mhya asilia.

Wahaya kwa ubaguzi hadi shetani anawashangaa. Naunga mkono hoja yako mkuu.


Mkuu

Sidhani kama una mandate ya kuhukumu binadamu wenzio namna hiyo!

As if wewe ni malaika!

Mkuu,familia moja ya baba mmoja na mama mmoja inabaguana sembuse kabila?

Sema hivi,wewe sio mshabiki wa kuendeleza your own kind kwa kizazi,ni mshabiki wa chochote,ni sawa..Na yeye anaushabiki tofauti na wewe.It is understable.Muache,almradi hajaingilia uhuru wako!

Mimi natoka uchagani,ila wachaga wao kwa wao hua wanatambiana,ni normal occurances,cha msingi mtu asivuke mipaka ya utu,wanadamu ndio hivyo walivyo....Who cares?

Haingii akili mtu unaacha wa nyumbani kwenu mwenye shida ya kuolewa kama huyo unaemfuata,kwa hoja mufilisi eti ya love.Tangu lini love ikawa ni hoja ya kweli dunia hii?Love is a very deceiving temporary feeling!

Saidia kuoa wa kwenu,saidia walao jamii yako...dada zako nani aoe sasa?Hamna gross betrayal and lack of judgement mbaya kama hiyo!
 
Ndugu zangu nipo kweye wakati mgumu au niseme naisoma namba. Ilitokea tatizo hapa juzi kati na mimi ndo nilikuwa mwenye kosa. Nikakiri kosa nikaomba msamaha, lakini huyu mwenzagu amegoma kunielewa kabisaa.

Mimi kawaida yangu napenda nikikosa naomba samahani hata nikikosewa mtu akiomba samahani namsamehe, lakini huyu mwenzangu (Mnyamahanga) ni tofauti kwanza haombi msamaha.

Hivi sasa nikiacha hela ya kupika nikirudi jioni naikuta vilevile. Watoto wanalishwa vitu vya kuungaunga yeye anachotaka nimpige ili aende anapotaka na mimi simpigi lakini nateseka hapa sijala maana hajapika lakini nawaza tu endapo ikitokea tukaachana sitaoa wanawake kabila tofauti na langu.
haya ndio matatizo ya kuangalia makalio na beauty face,mkidhani hata ndani hali itakuwa hvy
 
Mkuu

Sidhani kama una mandate ya kuhukumu binadamu wenzio namna hiyo!

As if wewe ni malaika!

Mkuu,familia moja ya baba mmoja na mama mmoja inabaguana sembuse kabila?

Sema hivi,wewe sio mshabiki wa kuendeleza your own kind kwa kizazi,ni mshabiki wa chochote,ni sawa..Na yeye anaushabiki tofauti na wewe.It is understable.Muache,almradi hajaingilia uhuru wako!

Mimi natoka uchagani,ila wachaga wao kwa wao hua wanatambiana,ni normal occurances,cha msingi mtu asivuke mipaka ya utu,wanadamu ndio hivyo walivyo....Who cares?

Haingii akili mtu unaacha wa nyumbani kwenu mwenye shida ya kuolewa kama huyo unaemfuata,kwa hoja mufilisi eti ya love.Tangu lini love ikawa ni hoja ya kweli dunia hii?Love is a very deceiving temporary feeling!

Saidia kuoa wa kwenu,saidia walao jamii yako...dada zako nani aoe sasa?Hamna gross betrayal and lack of judgement mbaya kama hiyo!
Mkuu mimi sio mshabiki na mbaguzi wa kabila. Ila nimejadili hoja kama ilivyoletwa make hata mleta uzi ameoa kabila tofauti na lake kwangu sio shida.

Shida imekuja kwa kuona kabila lake ni bora na anatamani aachane na mke wake pamoja na mapungufu mengine aliyonayo pia amembagua kisa tu si wa kabila lake(nyamahanga)

Fanya utafiti mdogo tu hapo ulipo. Je, ndoa zote znazovunjika ni wale tu ambao si wa kabila moja?

Je, migogoro mingi ya ndoa inaletwa na ukabila?

Ndoa ni maelewano ya watu wawili BASI hakuna kabila katikati ya makubaliano ya ndoa.
 
Mkuu mimi sio mshabiki na mbaguzi wa kabila. Ila nimejadili hoja kama ilivyoletwa make hata mleta uzi ameoa kabila tofauti na lake kwangu sio shida.

Shida imekuja kwa kuona kabila lake ni bora na anatamani aachane na mke wake pamoja na mapungufu mengine aliyonayo pia amembagua kisa tu si wa kabila lake(nyamahanga)

Fanya utafiti mdogo tu hapo ulipo. Je, ndoa zote znazovunjika ni wale tu ambao si wa kabila moja?

Je, migogoro mingi ya ndoa inaletwa na ukabila?

Ndoa ni maelewano ya watu wawili BASI hakuna kabila katikati ya makubaliano ya ndoa.

Nimekuelewa vizuri!

Yeye ndio anaishi na huyo dada.Anamjua zaidi ya sisi sote.Huwenda anajua kwa uhakika nini tatizo maana yeye ndio anaucheza mziki kila siku.Kwahiyo anachosema by default ndio sahihi..

Mkuu,takwimu ziko wazi kabisa,wanaooa out of the ethnic groups divorce rates are higher than wale wanaooa with their ethnic groups.Huwezi lipinga hili,sema unafanya makusudi tu.

Ni maelewano ya watu wawili,ila kumbuka jamii yako inayokuzunguka inachukua aisee si chini ya 80%...Utakataa ila ndio ilivyo,societal pressure is a hell of a drug!

Ila mkuu,huwezi bisha kua Kabila lina very very huge influence on how you bahave generally.Ndio maana mkaitwa kabila.Kabila wana close DNA makeups,influences you the way you talk,behave,the way you think,etc..Usibishe.Ndio maana kuna chance kubwa sana unions za same ethnic groups kufanikiwa kuliko inter-ethnic ones.Sio kwamba ni successful kila wakati,ni kua kuna a possible chance somehow!

Na kuhusu kuita wa nje ya kabila lako jina sio ishu,sio neccesarily ni tusi.Waisrael wanaita non-Israelites gentiles,wachagga tunaita kyasaka,hao wahaya wanaita Nyamahanga,hata nyie kabila lako lina jina...Tatizo mnafikiria negative connotations ya haya majina,wala sio.Ni perception tu.

Lakini to me,hakuna highest order of betrayal to your own people kwa mwanaume kuacha kuoa dada zake na kwenda kuoa competitors wake.Hakuna sababu ya msingi utakayonipa nikuelewe,hata kidogo!Wanawake wenu wanaweza olewa anywhere,no problem,ila mwanaume tunaekutegemea uendelezee jamii yetu ndio wa kwanza kuiharibu?Jesus

Hivi nikuulize wewe unaona sawa tu kuona kabila lako say Wagogo wana-perish na kua asimillated 100% na another tribe?Nyie ndio mtakuja kuuza nchi one day!
 
Kwenye mahusiano hakuna cha kabila ni kumuomba tu Mungu akupe wa kuendana nae, jaribu kushirikisha wazazi wa pande zote mbili.
 
Back
Top Bottom