Najuta kwanini sikuoa mke wa kabila langu

Najuta kwanini sikuoa mke wa kabila langu

Kwenye mahusiano hakuna cha kabila ni kumuomba tu Mungu akupe wa kuendana nae, jaribu kushirikisha wazazi wa pande zote mbili.


Mkuu,kuomba "Mungu"???!!!

Na wanao omba mungu na bado wanapata ndoa mbaya utasemaje?Mungu alijisahau?

Hii mambo ya kumsingizia Mungu (if he even exists?) kila kitu ni si sawa.

Ikibuma imebuma,ikitiki imetiki mkuu!

Kuna wanaosali mpaka magoti yanakatika na they are good people,ila kila siku wanapata wenza vichaa kabisa!

Mi nadhani ni instincts,na akili yako yote katika kustukia hivi vitu,kwa bahati mbaya ikiwa mbaya sio ajabu.Na cha ajabu highest percentage ya haya mahusiano yetu hua si mazuri anyways!

Kabila ni determinant,whether u like or not..Maana tunaangalia hapa closeness biologically na culturally.Sio kwamba ni SOLE determinant,ni just ONE of them,should not be ignored.

Watu mnashindwa kuelewa Ulaya kila nchi ni homogenius as it gets,maana zile nchi zilitokea naturally,sio kama huku kwetu wakoloni walipasulia tu..Kwa kifupi ni kua nchi za Ulaya mostly unakuta kila nchi na kabila lake.Kwa mfano hapa TZ kila mkoa ni wazi inatakiwa iwe nchi independent.

Ila sikatai nyie mnaopenda Assimilation,kabila moja limezwe na lingine,hamuoni tatizo.Well,kuna sie wengine tunaona tatizo!Haina shida ni team mbili,sio mbaya tukawa wapinzani wa jadi na wala sio ukabila!
 
Nimekuelewa vizuri!

Yeye ndio anaishi na huyo dada.Anamjua zaidi ya sisi sote.Huwenda anajua kwa uhakika nini tatizo maana yeye ndio anaucheza mziki kila siku.Kwahiyo anachosema by default ndio sahihi..

Mkuu,takwimu ziko wazi kabisa,wanaooa out of the ethnic groups divorce rates are higher than wale wanaooa with their ethnic groups.Huwezi lipinga hili,sema unafanya makusudi tu.

Ni maelewano ya watu wawili,ila kumbuka jamii yako inayokuzunguka inachukua aisee si chini ya 80%...Utakataa ila ndio ilivyo,societal pressure is a hell of a drug!

Ila mkuu,huwezi bisha kua Kabila lina very very huge influence on how you bahave generally.Ndio maana mkaitwa kabila.Kabila wana close DNA makeups,influences you the way you talk,behave,the way you think,etc..Usibishe.Ndio maana kuna chance kubwa sana unions za same ethnic groups kufanikiwa kuliko inter-ethnic ones.Sio kwamba ni successful kila wakati,ni kua kuna a possible chance somehow!

Na kuhusu kuita wa nje ya kabila lako jina sio ishu,sio neccesarily ni tusi.Waisrael wanaita non-Israelites gentiles,wachagga tunaita kyasaka,hao wahaya wanaita Nyamahanga,hata nyie kabila lako lina jina...Tatizo mnafikiria negative connotations ya haya majina,wala sio.Ni perception tu.

Lakini to me,hakuna highest order of betrayal to your own people kwa mwanaume kuacha kuoa dada zake na kwenda kuoa competitors wake.Hakuna sababu ya msingi utakayonipa nikuelewe,hata kidogo!Wanawake wenu wanaweza olewa anywhere,no problem,ila mwanaume tunaekutegemea uendelezee jamii yetu ndio wa kwanza kuiharibu?Jesus

Hivi nikuulize wewe unaona sawa tu kuona kabila lako say Wagogo wana-perish na kua asimillated 100% na another tribe?Nyie ndio mtakuja kuuza nchi one day!
Ni shida kwa kweli.
 
Sioni uhusiano wa kabila na matatizo ya mkeo.

Au unaamini wanawake wote wa kabila lako wanatabia sawa na watakua submissive kwako.
 
Nawe msuse

Mpotezee jumla jumla hakuna salamu hakuna kuacha PESA nk

Endelea na yako aache usenge
 
Nimekuelewa vizuri!

Yeye ndio anaishi na huyo dada.Anamjua zaidi ya sisi sote.Huwenda anajua kwa uhakika nini tatizo maana yeye ndio anaucheza mziki kila siku.Kwahiyo anachosema by default ndio sahihi..

Mkuu,takwimu ziko wazi kabisa,wanaooa out of the ethnic groups divorce rates are higher than wale wanaooa with their ethnic groups.Huwezi lipinga hili,sema unafanya makusudi tu.

Ni maelewano ya watu wawili,ila kumbuka jamii yako inayokuzunguka inachukua aisee si chini ya 80%...Utakataa ila ndio ilivyo,societal pressure is a hell of a drug!

Ila mkuu,huwezi bisha kua Kabila lina very very huge influence on how you bahave generally.Ndio maana mkaitwa kabila.Kabila wana close DNA makeups,influences you the way you talk,behave,the way you think,etc..Usibishe.Ndio maana kuna chance kubwa sana unions za same ethnic groups kufanikiwa kuliko inter-ethnic ones.Sio kwamba ni successful kila wakati,ni kua kuna a possible chance somehow!

Na kuhusu kuita wa nje ya kabila lako jina sio ishu,sio neccesarily ni tusi.Waisrael wanaita non-Israelites gentiles,wachagga tunaita kyasaka,hao wahaya wanaita Nyamahanga,hata nyie kabila lako lina jina...Tatizo mnafikiria negative connotations ya haya majina,wala sio.Ni perception tu.

Lakini to me,hakuna highest order of betrayal to your own people kwa mwanaume kuacha kuoa dada zake na kwenda kuoa competitors wake.Hakuna sababu ya msingi utakayonipa nikuelewe,hata kidogo!Wanawake wenu wanaweza olewa anywhere,no problem,ila mwanaume tunaekutegemea uendelezee jamii yetu ndio wa kwanza kuiharibu?Jesus

Hivi nikuulize wewe unaona sawa tu kuona kabila lako say Wagogo wana-perish na kua asimillated 100% na another tribe?Nyie ndio mtakuja kuuza nchi one day!
Kweli me mwanzo sikuona tofauti kwanza dada zetu wa kihaya wanatukanwa sana .nikaona ngoja nioe tofauti na kabila langu kweli mixa imetoka kali kinyama kanizalia watoto wazuri sana rangi ambayo kwetu hakuna .lakini ndugu zetu wA kilimanjaro neno (samahani) hawalijui afu wanataka kuwa juu ya mwanaume kibabe bila hata kukupa limbwata.(shuntama) uyu mke wangu hapokei simu ya ndugu yangu yoyote sio mama yangu wala dada zangu .hata kama wanamsalimia tu. Anadai kwamba watamuomba hela. Mpaka naogopa siku nikishinda tatu mzuka ml 100 nikajenga arusha ataniua. Ili abaki na nyumba.jeuri yote iyo ni baada ya kumfungulia biashara ya mil 4
 
Kweli me mwanzo sikuona tofauti kwanza dada zetu wa kihaya wanatukanwa sana .nikaona ngoja nioe tofauti na kabila langu kweli mixa imetoka kali kinyama kanizalia watoto wazuri sana rangi ambayo kwetu hakuna .lakini ndugu zetu wA kilimanjaro neno (samahani) hawalijui afu wanataka kuwa juu ya mwanaume kibabe bila hata kukupa limbwata.(shuntama) uyu mke wangu hapokei simu ya ndugu yangu yoyote sio mama yangu wala dada zangu .hata kama wanamsalimia tu. Anadai kwamba watamuomba hela. Mpaka naogopa siku nikishinda tatu mzuka ml 100 nikajenga arusha ataniua. Ili abaki na nyumba.jeuri yote iyo ni baada ya kumfungulia biashara ya mil 4


Mkuu

Wachaga ndio hivyo tulivyo,tupo very capitalistic na individualistic mno,kiburi na tamaa mbele,wala usijali,dont sweat it.

Tayari ushamsoma,nenda nae hivyo hivyo.Huwezi mbadilisha awe Mhaya,utatumia nguvu nyingi sana na mwisho it does not worth it!

Uzuri kubali differences,muache a-behave kama DNA za kwao zinavyotaka,wewe tafuta common ground tu.Wala usijifanye unataka abadilike kwa lazima,muache afanye yake,awe huru!

Haya mambo ya DNA na inherent behaviour za watu ni ngumu sana kuzibadili,utapasuka kichwa mkuu.
Ungejua mapema,ungechukua sweet girl wa kwenu naturally ange-act the way a typical Haya girl behaves 100%.Naturally unge-eliminate mambo yasiyo ya lazima!

Mkuu,nenda nae hivyo hivyo tu..itakua better.Uzuri ushamuelewa!Hatakuumiza kichwa later!
 
Mkuu

Wachaga ndio hivyo tulivyo,tupo very capitalistic na individualistic mno,kiburi na tamaa mbele,wala usijali,dont sweat it.

Tayari ushamsoma,nenda nae hivyo hivyo.Huwezi mbadilisha awe Mhaya,utatumia nguvu nyingi sana na mwisho it does not worth it!

Uzuri kubali differences,muache a-behave kama DNA za kwao zinavyotaka,wewe tafuta common ground tu.Wala usijifanye unataka abadilike kwa lazima,muache afanye yake,awe huru!

Haya mambo ya DNA na inherent behaviour za watu ni ngumu sana kuzibadili,utapasuka kichwa mkuu.
Ungejua mapema,ungechukua sweet girl wa kwenu naturally ange-act the way a typical Haya girl behaves 100%.Naturally unge-eliminate mambo yasiyo ya lazima!

Mkuu,nenda nae hivyo hivyo tu..itakua better.Uzuri ushamuelewa!Hatakuumiza kichwa later!
Asante boss
 
Tumia mamlaka uliyopewa na mungu acha kulia lia,mwanamme kwa asili ni kiongozi angalia hata porini majike yapo chini ya madume.
 
Back
Top Bottom