Najuta kufundisha lugha ya Kiingereza

Najuta kufundisha lugha ya Kiingereza

Nimekatisha tamaa wapi?

Hivi unaelewa niliandika nini?

Mimi kusaidia taifa inahusika vipi na mwalimu wa Kiingereza asiyejua kuandika Kiingereza?

Watanzania lazima mzoee kukosolewa. Mkitoka nje ya mipaka ya nchi ndio mtafahamu umuhimu huo.
your pomposity will one day kill your esteem, dont judge issues with blinded mind. With due respect to your low level of thinking, you thought my decision of writing in Swahili was the mark of inability in using the language specific(English). Learn to tolerate your inferior doubts toward others that you think ,to be better of.
 
your pomposity will one day kill your esteem, dont judge issues with blinded mind. With due respect to your low level of thinking, you thought my decision of writing in Swahili was the mark of inability in using the language specific(English). Learn to tolerate your inferior doubts toward others that you think ,to be better of.

I will not tolerate incompetency.

It has nothing to do with you writing in Swahili. It has to do with the fact that you have failed to demonstrate knowledge of the subject you are supposed to be teaching.

I have no idea what you are trying to convey here.

The problem with most of us is that we hate to be criticized constructively. I have not acted pompous at all by telling you the painful truth that you lack proper training to teach this subject.

This is just one of the examples which shows your incompetency in English:

Your pomposity will one day kill your esteem.

The above sentence make no sense whatsoever.
 
do you know what is SENSE? , or you want to tell me sense is a property of a word or sentence ? Answer it linguistically and demonstrate those senses from the sentence you picked ,which are missing
 
do you know what is SENSE? , or you want to tell me sense is a property of a word or sentence ? Answer it linguistically and demonstrate those senses from the sentence you picked ,which are missing

Let's go step by step.

"Your pomposity will one day kill your esteem".

What the hell is that supposed to mean?

Since you seem to know the meaning of SENSE, kindly explain to me what you meant by the above sentence you constructed first.

Then we can debate the mechanics of English grammar. I don't want to waste my time with an amateur wanna be English tutor.
 
Every work it have some challenges u should know that mr, so u have to take it as a challenge and never give up .
Unashida kutumia" Has/have".Rephrasing back your sentence....every work has some challenges you should know....Bla bla bla.....
 
wewe ni mwalimu mkongwe kwelikweli ama sivyo wewe ni mjuvi wa mambo haswaa...ulichokisema ndicho kilichopo ktk syllabus (nimekosa kisw chake)...kwani kuna mada kama vile speaking...listening....reading and writing....

tatizo ni kwamba walimu hawakufunzwa namna ya kufundisha mada hizi....tukumbuke syllabus ilibadilishwa kutoka content based to competence based...lakini walimu hawakufundishwa jinsi ya kufundisha hiyo competence based syllabus...

tatizo lingine walimu wa kingeleza wenge sio wote hawajakamilika....tukumbuke kuna isimu na fasihi (literature) ....walimu wengi hawasomi literature vyuoni ila wakipelekwa mashuleni wanaambiwa english ni english hivyo anafundisha vitu asivyovijua

ushauri...walimu wafundishwe mbinu za ufundishaji wa syllabus mpya
walimu ambao hawakusoma literature vyuoni wasiruhusiwe kufundisha literature
walimu wawe na utamaduni wa kujisomea vitabu mbalimbali vya kingereza....vitabu vya fasihi ni vizuri sana....someni vitabu vya chinua achebe ...ngugi wa thiong ..soinka...nk ni vizuri sana

Nashukuru kwa sifa ulizonipa, japo bado sijafikia hatua ya kuitwa mkongwe 🙂 Mimi ni mdau wa elimu na ninapenda mijadala chanya na endelevu kuhusu elimu na maarifa.

Ni muhimu sana kutambua umaana wa kutumia lugha yoyote ile kwa ufasaha. Laiti tungejua jinsi gani watu hupimwa umakini wao wa kazi kwa kuangalia matumizi ya lugha, hata lugha yetu ya Kiswahili, tungezingatia zaidi matumizi sahihi. Ningefurahi kuona juhudi za waalimu katika kufundisha, kuhimiza na kukosoa matumizi ya lugha, katika somo lolote lile.

Ninaamini nchi yetu imekosea sana kutoipa kipaumbele elimu. Hatua ya kupangia waliopata daraja la tatu na nne (division 3 and 4) ualimu, ilhali hawakua na mpango au azma ya kuwa waalimu, imedhoofisha tasnia hii. Kutokuwajali waalimu, kutokutengeneza mazingira mazuri ya kufundisha na kujifunza (maana hata waalimu huendelea kujifunza), kutojumuisha jamii (zikiwemo familia) katika mfumo wa elimu, kutoandaa mitaala inayoakisi mazingira ya kitanzania na mitaala yenye maisha marefu zaidi, nk.; ni sehemu tu ya tatizo la mfumo wetu wa elimu.

Tukirudi katika kujifunza lugha ya kiingereza, au somo lolote lile; ni vizuri tukikumbuka kuwa wataanzania, kama ilivyo kwa jamii nyingi za kiafrika, tuna historia ya kujifunza kwa simulizi zaidi. Hata sasa, ni rahisi zaidi kwa sisi kukumbuka tunachosimulia, na hasa kikiwa na madoido, kuliko tunachokisoma. Ukimsimulia mtu jambo linalosisimua, mara nyingi na yeye huenda kulisimulia kwa mwingine na mwingine. Simaanishi, waalimu waache kufundisha kwa maandishi, la hasha, nina pendekeza waalimu wawe wabunifu katika ufundishaji wao.
 
English was born in England, spoken in America, broken in Africa and murdered in India.

Niliadhirika nikiwa form one B miaka hiyo baada ya kulazimika kutunga sentensi ya question tag hii hapa "you took my book..tooknt you!?...Duh!! Mwl alicheka mpaka nikamuonea huruma.
 
To those responding in English, here are a few pointers to consider:
- Use simple English! There's no need to use all those big words when trying to prove your extensive vocabulary. You end up making little sense or no sense at all. We have synonyms for a reason, but it doesn't mean you should go for the most uncommon word.
- You are safer with short simple sentences than a sentence which ends up becoming a four-sentenced paragraph.
- Check your spellings! There's nothing more annoying than misspelt words in this day and century. We have enough technology for spell-checks!

Otherwise, enjoy the language, just don't kill it! 😉
 
Habari wadau wa elimu!

Mimi ni mwalimu ambaye ninafundisha lugha hii muhimu ya biashara,utawala na diplomasia ktk mojawapo ya shule ya sekondari nchini.
Kwanini nimekuja na bandiko hili, ukweli ni kuwa pamoja na ualimu kuwa kazi yenye maslahi hafifu bado ni kazi muhimu kwa mno; Mimi ni Mkuu wa idara ya somo hili hapa yanayonikuta mpaka najuta ni haya.

Walimu wezangu under my department are very poor in speaking ,hebu fikiria Mwalimu hawezi maliza dakika tatu akiwa anazungumza kiingereza halafu tunahimiza watoto wazungumze English from morning to departure time, to be honest this is a joke. Halafu Mkuu wa idara unasimama unasisitiza wanafunzi wazungumze English kwa motisha na mikwara kibao.

Toka nimeajiriwa sijawahi kumsikia Mkuu wa shule akiwahutubia wanafunzi kwa lugha hii which means naye inamtatiza.. Ukienda madarasa ni ukalimani ndo unaendelea , sasa najiuliza how will I fulfill the desired out comes Kama sio kunichafulia CV . Na nyinyi colleges and universities mnawezaje kumqualify mtu asiyeweza kuongea lugha Fulani akawe Mwalimu wa lugha hiyo.? Ushauri: Tufundishe kwa lugha yetu ya kiswahili na English iwe optional subject kuliko haya maigizo yanayoendelea huku kwenye field.

NB; I have brought this with constructive conscience.
Nawasilisha.
Umeamua kutulalamikia kwa kutumia Kiswahili ukitegemea na sisi ni kama hao waalimu wako au ni vipi?
 
Habari wadau wa elimu!

Mimi ni mwalimu ambaye ninafundisha lugha hii muhimu ya biashara,utawala na diplomasia ktk mojawapo ya shule ya sekondari nchini.
Kwanini nimekuja na bandiko hili, ukweli ni kuwa pamoja na ualimu kuwa kazi yenye maslahi hafifu bado ni kazi muhimu kwa mno; Mimi ni Mkuu wa idara ya somo hili hapa yanayonikuta mpaka najuta ni haya.

Walimu wezangu under my department are very poor in speaking ,hebu fikiria Mwalimu hawezi maliza dakika tatu akiwa anazungumza kiingereza halafu tunahimiza watoto wazungumze English from morning to departure time, to be honest this is a joke. Halafu Mkuu wa idara unasimama unasisitiza wanafunzi wazungumze English kwa motisha na mikwara kibao.

Toka nimeajiriwa sijawahi kumsikia Mkuu wa shule akiwahutubia wanafunzi kwa lugha hii which means naye inamtatiza.. Ukienda madarasa ni ukalimani ndo unaendelea , sasa najiuliza how will I fulfill the desired out comes Kama sio kunichafulia CV . Na nyinyi colleges and universities mnawezaje kumqualify mtu asiyeweza kuongea lugha Fulani akawe Mwalimu wa lugha hiyo.? Ushauri: Tufundishe kwa lugha yetu ya kiswahili na English iwe optional subject kuliko haya maigizo yanayoendelea huku kwenye field.

NB; I have brought this with constructive conscience.
Nawasilisha.

Birds of feather flock together! I have, for a heck of long time, been in a stiff interaction with mediocre teachers like you. They are actually good complainers but generally with no, what I call modality. They often complain of others than helping them to reach a goal of target, they are indeed boreful! What I say is: how far do these complainers stand as a symbol for the accused? The complainers in this context are the people like you, and the accussed are those people, perhaps your co-workers and the headmaster altogether.

The school headmaster has never stood before students to host English announcements, as you say. Teachers in the same department you work for are also incompetent in this bussiness language, all you have said and of course no one can even doubt for this. The only thought you have in your head is your CV to be spoilt, I do not know in which sense. The only one who can spoil your CV is yourself Mr teacher. There are two types of people in this very imperfect world: the people who think that are saints, but are sinners and those who think they are sinners, but are saints. Which group Mr Teacher do you think you fit to belong to?

Binafsi nilitarajia kuwa unataka ushauri hapa kwenye jamvi la great thinkers ili wakusaidie ni njia gani uitumie ili kuendeleza msingi mzuri kwa watoto na kwa walimu pia, na si kuja hapa kuwadhalilisha wenzako kwa kujiona wewe ndiye bora zaidi wakati tu uandishi wako ni ordinary style ambao unaashiria moja kwa moja kuwa hata wewe hii lugha ni shida kwako, it is true that, mwehu huwa ana tabia ya kuwaona watu wote wehu isipokuwa yeye.

Lakini pia hukuishia hapo, ukavitupia lawama vyuo kwamba ni kwa nini vinazalisha walimu wasio na uwezo wa kuongea kiingereza, swali hapa ni, wewe ulisoma wapi, HAVARD, au? Sijaona ustaarabu ulioutumia kuja kuwatangaza walimu wenzako hadi mkuu wako eti hajui kiingereza wakati wewe mwenyewe uwezo wako ni hafifu ambao umeathiri hata uwezo wako wa kufikiria, poor you!

I met a teacher of your sort complaining tiredlessly that, his fellow teachers are not familiar with English languge that him. I asked him a very simple question jokingly two days later. Swali lilikuwa ni hivi, "...mwalimu, hivi kuna tense aina ngapi?...". Do you know the answer this teacher gave me? He said there are three types of tense: present tense, past tense and future tense. I hope even you Mr Teacher can give me the same answer na kama nakuonea niambie!!. What I did then was to listen his speech everytime he opened his mouth to speak and I indeed acted as a language puritan. The results I found were that, even this teacher was not good in this sailed language, he spoke a kind of English full of dualities, for instance, instead of saying, "...students wanted to attend a parade...", the man preffered, "...students they prefered to attend the parade...". I then turned and wept upon myself that, kumbe hata mshikaji naye alikuwa mburula mzuri kwenye lugha aliyodai anaijua kama wewe unavyodai. KIUKWELI HUJANIFURAHISHA NA MADAI YAKO YA AJABU KABISA.

Find a modus operand instead of complaining bhana, kuwa muungwana.
 
Habari wadau wa elimu!

Mimi ni mwalimu ambaye ninafundisha lugha hii muhimu ya biashara,utawala na diplomasia ktk mojawapo ya shule ya sekondari nchini.
Kwanini nimekuja na bandiko hili, ukweli ni kuwa pamoja na ualimu kuwa kazi yenye maslahi hafifu bado ni kazi muhimu kwa mno; Mimi ni Mkuu wa idara ya somo hili hapa yanayonikuta mpaka najuta ni haya.

Walimu wezangu under my department are very poor in speaking ,hebu fikiria Mwalimu hawezi maliza dakika tatu akiwa anazungumza kiingereza halafu tunahimiza watoto wazungumze English from morning to departure time, to be honest this is a joke. Halafu Mkuu wa idara unasimama unasisitiza wanafunzi wazungumze English kwa motisha na mikwara kibao.

Toka nimeajiriwa sijawahi kumsikia Mkuu wa shule akiwahutubia wanafunzi kwa lugha hii which means naye inamtatiza.. Ukienda madarasa ni ukalimani ndo unaendelea , sasa najiuliza how will I fulfill the desired out comes Kama sio kunichafulia CV . Na nyinyi colleges and universities mnawezaje kumqualify mtu asiyeweza kuongea lugha Fulani akawe Mwalimu wa lugha hiyo.? Ushauri: Tufundishe kwa lugha yetu ya kiswahili na English iwe optional subject kuliko haya maigizo yanayoendelea huku kwenye field.

NB; I have brought this with constructive conscience.
Nawasilisha.
Hahaha.... Tot!!!
 
Birds of feather flock together! I have, for a heck of long time, been in a stiff interaction with mediocre teachers like you. They are actually good complainers but generally with no, what I call modality. They often complain of others than helping them to reach a goal of target, they are indeed boreful! What I say is: how far do these complainers stand as a symbol for the accused? The complainers in this context are the people like you, and the accussed are those people, perhaps your co-workers and the headmaster altogether.

The school headmaster has never stood before students to host English announcements, as you say. Teachers in the same department you work for are also incompetent in this bussiness language, all you have said and of course no one can even doubt for this. The only thought you have in your head is your CV to be spoilt, I do not know in which sense. The only one who can spoil your CV is yourself Mr teacher. There are two types of people in this very imperfect world: the people who think that are saints, but are sinners and those who think they are sinners, but are saints. Which group Mr Teacher do you think you fit to belong to?

Binafsi nilitarajia kuwa unataka ushauri hapa kwenye jamvi la great thinkers ili wakusaidie ni njia gani uitumie ili kuendeleza msingi mzuri kwa watoto na kwa walimu pia, na si kuja hapa kuwadhalilisha wenzako kwa kujiona wewe ndiye bora zaidi wakati tu uandishi wako ni ordinary style ambao unaashiria moja kwa moja kuwa hata wewe hii lugha ni shida kwako, it is true that, mwehu huwa ana tabia ya kuwaona watu wote wehu isipokuwa yeye.

Lakini pia hukuishia hapo, ukavitupia lawama vyuo kwamba ni kwa nini vinazalisha walimu wasio na uwezo wa kuongea kiingereza, swali hapa ni, wewe ulisoma wapi, HAVARD, au? Sijaona ustaarabu ulioutumia kuja kuwatangaza walimu wenzako hadi mkuu wako eti hajui kiingereza wakati wewe mwenyewe uwezo wako ni hafifu ambao umeathiri hata uwezo wako wa kufikiria, poor you!

I met a teacher of your sort complaining tiredlessly that, his fellow teachers are not familiar with English languge that him. I asked him a very simple question jokingly two days later. Swali lilikuwa ni hivi, "...mwalimu, hivi kuna tense aina ngapi?...". Do you know the answer this teacher gave me? He said there are three types of tense: present tense, past tense and future tense. I hope even you Mr Teacher can give me the same answer na kama nakuonea niambie!!. What I did then was to listen his speech everytime he opened his mouth to speak and I indeed acted as a language puritan. The results I found were that, even this teacher was not good in this sailed language, he spoke a kind of English full of dualities, for instance, instead of saying, "...students wanted to attend a parade...", the man preffered, "...students they prefered to attend the parade...". I then turned and wept upon myself that, kumbe hata mshikaji naye alikuwa mburula mzuri kwenye lugha aliyodai anaijua kama wewe unavyodai. KIUKWELI HUJANIFURAHISHA NA MADAI YAKO YA AJABU KABISA.

Find a modus operand instead of complaining bhana, kuwa muungwana.
*I indeed *man *** is on ur biscuits?
 
do you think, speaking English fluently is the issue of errors avoidance.? errors and mistakes ktk lugha yoyote kitu cha kawaida kabisa. Kuhusu hiyo "is" iliyo omitiwa,do you think is not into my lexicon wakati present umbo hili orthographically. kama umosoma lugha jikumbushe psycholinguistics. utajua tu. halafu tofautisha speaking skills and writing skills.
As far as you are head of dept. It means you are good at both i.e writing & speaking skills.
 
This thread, should have been brought in kimombo, i m wondering if you negate and pretend in public you speak better than others. That you must be stupid
we are not discussing stupidity of teachers, we are trying to uncover the problem. Go back to your common senses
 
Habari wadau wa elimu!

Mimi ni mwalimu ambaye ninafundisha lugha hii muhimu ya biashara,utawala na diplomasia ktk mojawapo ya shule ya sekondari nchini.
Kwanini nimekuja na bandiko hili, ukweli ni kuwa pamoja na ualimu kuwa kazi yenye maslahi hafifu bado ni kazi muhimu kwa mno; Mimi ni Mkuu wa idara ya somo hili hapa yanayonikuta mpaka najuta ni haya.

Walimu wezangu under my department are very poor in speaking ,hebu fikiria Mwalimu hawezi maliza dakika tatu akiwa anazungumza kiingereza halafu tunahimiza watoto wazungumze English from morning to departure time, to be honest this is a joke. Halafu Mkuu wa idara unasimama unasisitiza wanafunzi wazungumze English kwa motisha na mikwara kibao.

Toka nimeajiriwa sijawahi kumsikia Mkuu wa shule akiwahutubia wanafunzi kwa lugha hii which means naye inamtatiza.. Ukienda madarasa ni ukalimani ndo unaendelea , sasa najiuliza how will I fulfill the desired out comes Kama sio kunichafulia CV . Na nyinyi colleges and universities mnawezaje kumqualify mtu asiyeweza kuongea lugha Fulani akawe Mwalimu wa lugha hiyo.? Ushauri: Tufundishe kwa lugha yetu ya kiswahili na English iwe optional subject kuliko haya maigizo yanayoendelea huku kwenye field.

NB; I have brought this with constructive conscience.
Nawasilisha.
Pole sana na matatizo Mwalimu....labda ni tatizo la ki mfumo zaidi....kutokana na mfumo wetu ulivyo walimu wengi pamoja na wewe mleta mada ni wale ambao hawakufanya vizuri..
/failures...combi zimekataa div 4 nk...Matokeo yake ndiyo kama hayo unayoyaona huko mashuleni ...samahani kama nimerusha kombora lkulu...
 
Pole sana na matatizo Mwalimu....labda ni tatizo la ki mfumo zaidi....kutokana na mfumo wetu ulivyo walimu wengi pamoja na wewe mleta mada ni wale ambao hawakufanya vizuri..
/failures...combi zimekataa div 4 nk...Matokeo yake ndiyo kama hayo unayoyaona huko mashuleni ...samahani kama nimerusha kombora lkulu...
Your comment is pathetic in its reality, you real suffer the insanity of over generalization., how far have you decided to link the English speaking issue with divisions set especially of mine. Do you thinking divisions relate with speaking?
 
On addition , Do think I am of division 4? Ngonja nikae kimya umenivuruga kweli
 
Back
Top Bottom