Najuta kufundisha lugha ya Kiingereza

Najuta kufundisha lugha ya Kiingereza

Wadau hivi hatuna tanzanian english ...nauruzaa
 
mkuu DREAMBOY umeongea jambo la msingi sana. ngojea wataalam waje watuambie hili suala limekaaje.
 
Then how can you teach your students without being flexible and creative[emoji15]
Have you forgotten than creativity and flexibility are among the factors of an effective teacher[emoji165]
You have to be creative and flexible in order to meet the goal of learning
from few I know flexibility means to change according to the need of the current situation and circumstances and be creative involves manipulation of tactics,techniques and methodologies ,the use of teaching aids, to be more psychological etc to your learners. Anyway , let you train me ,what you could do these teachers?
 
Then how can you teach your students without being flexible and creative[emoji15]
Have you forgotten than creativity and flexibility are among the factors of an effective teacher[emoji165]
You have to be creative and flexible in order to meet the goal of learning
from few I know flexibility means to change according to the need of the current situation and circumstances and be creative involves manipulation of tactics,techniques and methodologies ,the use of teaching aids, to be more psychological etc to your learners. Anyway , let you train me ,what you could do to these teachers?
 
asante ,in psychology ,this is called character reflection.
What character are you refering to? Can you just call yourself stupid among others. A mere Tanzanian can not pretend better than he is simply arrogant, and i thnk you must be among of..with your silly mind you can call a teacher? I am really fucked with your little psychy
 
kaka punguza stress ,usinihamishie matatizo
 
kaka punguza stress ,usinihamishie matatizo
Mwlm mzur hana ujinga wako . mwl mzur teaches he never be that idiot 🙂 you are idiot. You re acting a counterproductive teacher, am sorry you dont match proffectionalism. wew unafaa kwenye umiss
 
Asante, ila kifaa ninachotumia hakioneshi rangi ulizotaja.
Ni kweli sio wote wanaotumia misamiati migumu bila sababu za msingi.
Mtu kutumia lugha zaidi ya moja sababu mojawapo ni umahiri wake ktk lugha hizo.
 
Pole 'dreamboy' umeandika sawa sawa na mawazo yangu, na mimi vivyo hivyo nafundisha kiingereza (sekondari) hapa tz lakini kinachonikera zaidi ni kuona hata baadhi ya mitihani ya 'mock' ama 'zonal exams' inatungwa na watu wasio na weledi wa kiingereza na unakuta kuna makosa kibao ya kisarufi na majibu yamekosewa kwenye 'marking scheme'. Lakini naomba kuwauliza walimu wenzangu, vipi huko mliko bado mnaletewa 'teacher guide book'?
Labda ndotoni.
 
Fair dinkum should we comment in English? Teaching is among career that is opted by 'failures' no wonder they deserve speaking their mother tongue. I pity you mate, its a mundane job but keep going,
 
Sasa mkuu ikiwa wewe ni kama mkuu wa idara ya kiingereza hapo shuleni - umechukua hatua gani za kurekebisha hili ? mfano waalimi wote hao umehakikisha wana shahada ya uwaalimu wa kiingereza kuwa lazima awe nayo ? la mwisho ni wewe kuandika report rasmi kwa mkuu wa shule kueleza maoni yako.
 
Hata mleta mada ni jipu,anajinasibu kwa kuwakandia wenzake,kaandika "this a joke" instead of "this is a joke".english is an elephant's meat,every one cuts to his/her size.
English not english just to correct
 
Habari wadau wa elimu!
Mimi ni mwalimu ambaye ninafundisha lugha hii muhimu ya biashara,utawala na diplomasia ktk mojawapo ya shule ya sekondari nchini.
Kwanini nimekuja na bandiko hili, ukweli ni kuwa pamoja na ualimu kuwa kazi yenye maslahi hafifu bado ni kazi muhimu kwa mno; Mimi ni Mkuu wa idara ya somo hili hapa yanayonikuta mpaka najuta ni haya ; Walimu wezangu under my department are very poor in speaking ,hebu fikiria Mwl.hawezi maliza dakika tatu akiwa anazungumza kiingereza halafu tunahimiza watoto wazungumze English from morning to departure time,to be honest this a joke. Halafu Mkuu wa idara unasimama unasisitiza wanafunzi wazungumze English kwa motisha na mikwara kibao.
Toka nimeajiriwa sijawahi kumsikia Mkuu wa shule akiwahutubia wanafunzi kwa lugha hii which means naye inamtatiza.. ukienda madarasa ni ukarimani ndo unaendelea , sasa najiuliza how will I fulfill the desired out comes Kama sio kunichafulia CV . Na nyinyi colleges and universities mnawezaje kumqualify mtu asiyeweza kuongea lugha Fulani akawe Mwl.wa lugha hiyo.? Ushauri: Tufundishe kwa lugha yetu ya kiswahili na English iwe optional subject kuliko haya maigizo yanayoendelea huku kwenye field.
NB; I have brought this with constructive conscience.
Nawasilisha.
Yaani wewe ndio hufai kuwa hata Mwalimu! Mwalimu gani umeshindwa hata kutumia alama za uwandishi ipasavyo?
Mfano 1. "Kwanini nimekuja na bandiko hili,"
2. "......kazi muhimu kwa mno; Mimi ni Mkuu..."
3. "Mwl.wa lugha hito.?"
4. Umeandika bila kuzingatia aya.
 
Lugha ya malkia ni janga kwa wahitimu wote wa zama hizi za elimu biashara si walimu peke yao, tofauti na enzi zileee watu wanaingia kwa matriculation vyuoni. Juzi nilikuwa natupia dissertation ya rafiki yangu ya shahada ya uzamili, nilitaka kuzimia. Lakini ana shahada ya uzamivu sasa tena kwa ufaulu wa juu tu.
 
I usually doubt about the way our universities gives qualification to those who leaves their collage .Am sure for this fact we won't be competent in our East Africa community! Poor TZ Universities !!!
 
Back
Top Bottom