Lugha ya kiingereza ni changamoto kwa Watanzania

Lugha ya kiingereza ni changamoto kwa Watanzania

samalema89

New Member
Joined
May 9, 2025
Posts
2
Reaction score
1
Kwanini lugha ya kiingereza ni tatizo kwa Watanzania na wanafunzi wengi wa Tanzania hususan wa shule za kata
 
Kingereza ndio lunga namba moja duniani ndio mana hapa tanzania imepewa hadhi kuanzia sekondary mpaka vyuo vikuu kufundishia?Kiswahili ndio ni lugha yetu lakini bado kinatumika maeneo machache sana kama kenya,uganda na tanzania na baazi ya nchi chache za afrika mashariki.
 
Kingereza ndio lunga namba moja duniani ndio mana hapa tanzania imepewa hadhi kuanzia sekondary mpaka vyuo vikuu kufundishia?Kiswahili ndio ni lugha yetu lakini bado kinatumika maeneo machache sana kama kenya,uganda na tanzania na baazi ya nchi chache za afrika mashariki.
Kwahiyo? Kama ugali unalika ni cha nini?
 
Kwani waingereza wao wanajua kiswahili vizuri?
Wakijue ili iweje? Kiswahili hakina power nje ya mipaka ya nchi
Kingereza ndio bussiness language , almost kila kitu viwandan juna ligha ya kiingereza, mitaa ya elimu, uchumi , rearch nying zimeandikwa kwa kingereza
 
umewahi kuona mchina anajua kiingereza
acha fikra potofu
Actualy wachina wanajua, maybe si kiufasaha lakini wanajua.
Na kwa taarifa yako china ni lazima, na waanza kusoma hiyo lugha third grade na kuendelea

Huwez ku manufacture bidhaa hi tech bila kufaham hiyo lugha. Huwez fanya biashara na europe, asia, middle east bila kuwa na middle ground business language ambayo ni english

Wazungu waliliona hili mbali ndio maana walisambaza ushawish wao tokea enzi za ukoloni, english ikawa standard language
 
Wakijue ili iweje? Kiswahili hakina power nje ya mipaka ya nchi
Kingereza ndio bussiness language , almost kila kitu viwandan juna ligha ya kiingereza, mitaa ya elimu, uchumi , rearch nying zimeandikwa kwa kingereza
Huo tunauita ukoloni mambo leo.
 
Huo tunauita ukoloni mambo leo.
Sio ukoloni mambo leo, ni reality.
English imeshafanywa business language dunia nzima
“Mkoloni alicheza mapema sana”

Na lugha yako haiwez kuwa na nguvu dunian kama huna uchumi wa kutosha.
Uchumi mkubwa unakupa nguvu ya ku influence mataifa mengine namna unavyotaka

Kama tz ingekuwa nao tungeweza influence hata africa nzima waongee kiswahili. Lakin ndio hivyo

Hamna nguvu hiyo
 
Back
Top Bottom