Mwigulu Nchemba na kashfa ya kudanganya umri

Mwigulu Nchemba na kashfa ya kudanganya umri

10801925_10204987371478097_7993062912754450994_n.jpg
10750286_10204987371118088_116460040761693877_o.jpg
 
Ha ha haha!! Hapo atakwambia aliyetype alikosea.
Mchumi no. 1 huyu a.k.a Nyerere a.k.a Sokoine.
Na mimi namuongezea a.k.a Mulugo
....Namie naongezea a.k.a Muhongo ama Purofesa muongo...
Jina kamili: Mkumbo
Jina la Baba: Lameck Madelu.
.....Nchemba hapa iko wapi?
Eti Rais? Mawe?
 
nashangaa sana et huyu nae anautaka uraic.... nakunbuka ile issue ya ugaid ya rwakatale roho inauma sana huyu jamaa alvyokuwa anahukumu bungenii
 
muluugo alikuwa na majina zaidi ya sita tofauti, alilozaliwa lingine, primary lingine, olevel lingine, advance na chuo ni tofauti, jina la kufanyia kazi ni tofauti pia.
alikuwa akiitwa philip philipo- mwamulungu mulungu, mulogo

Umesahau na Hamim
 
MWIGULU NA SAKATA LA WANAFUNZI KUPELEKWA MAHAKAMANI,
Wanafunzi wa Vyuo vikuu nchini wasema, Mwigulu Nchemba ni mtetezi wa kweli wa Wanyonge, anaitwe SOKOINE WA PILI RASMI.

Kauli ya Ndg Mwigulu Nchemba kuwa wanafunzi wanaotuhumiwa kufanya migomo wasipelekwe MAHAKAMANI kimepokelewa kwa shangwe na wanafunzi wa vyuo vikuu hapa nchini. Akijibu bango katika mkutano wa hadhara uliofanyika morogoro lililosema SOKOINE WA PILI MALIZA TATIZO LA MIKOPO, ndg Mwigulu alusema nimelipokea, tutahakikisha tunaweka vyanzo vya mapato kwenye mfuko wa elimu. Lakini, sioni mantiki ya kuwapeleka hao wanafunzi mahakamani.
1) Mahakamani wapelekwe wezi na mafisadi waliokwapua mali ya umma na haki za watu sio wanafunzi wanaodai haki zao. Kama wamekisa wapewe adhabu za kiuabafunzi tunazozijua.
2) Tungewapa hela yao kwa wakati wasingegoma, hivyo tiba sio nahakamani bali ni kubana matumizi mengine ili fedha iwafikie wanafunzi kwa wakati
3) Viongozi wa wanafunzi wapo kikanuni na husimamia matakwa ya wanaowaongoza. Ni ama usimamie tunayotaka au ujiuzulu, hivyo kuwa adhibu viongozi kama vinara tena mahakaman nikuwaonea.
4) Hawa ni watoto wa masikini, wamesomeshwa kwa shida, kujibana, kuwafukuza na kuwapeleka mahakamani ni kuiadhibu familia nzima na pengine ukoo mzima.
" TUWAPELEKE MAHAKAMANI WALIOIBA MALI YA UMMA MPAKA WANAFUNZI WAKAKOSA MIKOPO BADALA YA KUWAPELEKA MAHAKAMANI WALIOKOSA MIKOPO" alisema Mwigulu huku akushangiliwa na maelfu ya wananchi wakuwepo wanavyuo.
 
HONGERA KAKA MWIGULU LAMECK NCHEMBA.....!!!
Tunao amini katika Mabadiriko tunayo kila sababu ya kukupongeza kwa kupewa barua ya kusitisha ziara za chama mikoani kwa kile kinachidaiwa kuwa zina mwelekeo wa maandalizi ya kampeni ya kuwania kiti cha urais.
Hii inamaana kubwa Sana kwako Kama mwanasiasa kijana anaechipukia kwa kasi,japo hukuwahi tamka hadharani hata pale ulipohojiwa na watu wa kada tofauti tofauti wakiwemo waandishi wa habari Kama unatarajia kugombea nafasi hiyo kubwa kitaifa,bado ulisisitiza kuwa wakati bado haujafika,Lakini Leo wakati umekwishafika,viongozi wa chama wameamua kikusaidia kuutangazia umma kwamba Mwigulu Lameck Nchema Ni mmoja Kati ya wagombea urais Mwaka huu,tena wenye nafasi kubwa ya kushindia ndani ya chama na nje ya chama,Hongera Sana kwa hili,Kama hukuwa na nia ya kugombea,basi wakati wa kutia nia ni sasa kwakufuata utaratibu za chama.Ikumbukwe baadhi ya wanasiasa wenzio wamekwishatangaza hadharani na wala hatua zozote za kinidhamu hazijachukuliwa dhidi yao kwa kukiuka kanuni,mfano jirani yako Lazaro Nyarandu,Hamisi Kigwangala na wengine Wengi,yawezekana kabisa sababu iliyopelekwa wasichukuliwe hatua ni moja tu kwamba hawa ni NYUKI WA MASHINENI.......hawana madhara,walifanya hivo ili kujipatia umaarufu tu,kwahiyo hata kuwaonya Ni kupoteza muda tuu.Hongera Sana Mkuu.Vijana wenzio tunaopigana kuona damu changa inaaminiwa katika tasnia ya uongozi yupo nyuma yako.
 
Kiongozi wa kitaifa unaanzaje kudanganya umma kuhusu umri? Sasa Urais atagombeaje aliyezaliwa 1978? Mwigulu Nchemba njoo hapa useme kilichotokea katika vyeti vyako

1. Aliyezaliwa 1975 ni Mwigulu Nchemba (Mwenye jina HALISI, yaani Mtoto wa Kisukuma, mchungaji wa ng'ombe huko Singida, aliyeacha shule na kwenda kuchunga ng'ombe wa babaye huko Ziwa Kitangiri).
2. Aliyezaliwa 1978 ni MKUMBO Lameck Madelu, ambaye kwanza alimaliza shule mwaka 1992, baada ya kufweli alinunua JINA la Mwigulu Nchemba na ID yake yote, na kuchaguliwa kwenda kusoma Ilboru. Huyu ni binadamu tunayemuona na kumfwahamu.
 
nimecheka kweli leo....nchemba wa ajabu sana
 
kama kiongozi mkubwa kama huyu anashindwa kuwa mkweli katika suala la kutaja kwa usahihi mwezi na mwaka kuzaliwa, je leo ataweza kutaja na kutafuta masuluhisho ya matatizo ya nchi???

Na huyu kesho mtasikia anapewa uwaziri kamili, au ubalozi au kesho kutwa utasikia ni gavana....

Sisitimu hii ya kuteuana tu bila kujali mtu ni msafi kiasi gani ni shida sana

kimoja hicho cha masters kimeandikwa tareh 7/7/1978, na kingine cha o-level ni 7 january 1975!!

cha tarehe ya kweli ni hicho cha Masters, kile cha O'level asamehewe alikuwa bado mtoto!!! yaliyopita si ndwele.......hivi huyu ndwele huyuu si mnyiramba kweli.....any way....tugange yajayo. ....uchaguzi 2015!!!
 
Aje kufanya nini? Mmesikia kuwa anagombea u miss?? Vyeti vya kuzaliwa ni kina Sitti si kina Nchemba. Yeye ni Sokoine II, Nyerere II, Obama II, Salvador II, Fidel II, Xi II, Mao......... Ndani yake kumejaa damu ya kijani na ngozi yake ina Rangi ya Taifa lake.
Tz hatuna mwingine wa kumfanana. Mtu mmoja akasema, Simba mwenda pole ndiye hula nyama nono. Mwingulu, aliomba apewe siku chache aivamie anga ya Tanzania. Alipomaliza ndipo Kinana akaamka kukemea. Maccm banaa agrrr. Unamnyima mtoto kuhara wakati kishamaliza..
 
huyu ndio munamuitwa sokoine wa pili, sokoine ninayemfahamu hakuwa mdanganyifu kwenye mambo ya msingi, ni aibu sana na bado anajiita mzalendooo
 
Tatizo kubwa zaidi hapa ni kumrubuni mtoto wa maskini na kuchukua jina lake kwenda Ilboru, huyu Mkumbo hakustahili na alaaniwe na watanzania wote wanaopenda haki
 
Amedanganya mengi; pia inasemekana jina sio la kwake alifeli darasa la saba akachukua vyeti vya mtu
 
Itabidi Mbowe amuulize waziri mkuu siku ya maswali kwa waziri mkuu tuthibitishiwe kwamba hela zetu zitakuwa salama na hatutadanganywa kiasi ichi.
 
Page ya 26 bado hajatokea kukanusha?tobaaaa kweli hii nchi waongo ni wengi mpaka profesa muhongo amekuwa muongo
 
Kwenye red, simtetei kwa sababu kadanganya umri lakini kuchelewa kuanza shule "form one "akiwa na 19 yrs inawezekana kutokana na matatizo ambayo huenda yakachangia kuchelewa kuanza shule. Mm nilianza Form One nikiwa tayari nina 20!!!!!.



....Namie naongezea a.k.a Muhongo ama Purofesa muongo...
Jina kamili: Mkumbo
Jina la Baba: Lameck Madelu.
.....Nchemba hapa iko wapi?
Eti Rais? Mawe?

MWIGULU NA SAKATA LA WANAFUNZI KUPELEKWA MAHAKAMANI,
Wanafunzi wa Vyuo vikuu nchini wasema, Mwigulu Nchemba ni mtetezi wa kweli wa Wanyonge, anaitwe SOKOINE WA PILI RASMI.

Kauli ya Ndg Mwigulu Nchemba kuwa wanafunzi wanaotuhumiwa kufanya migomo wasipelekwe MAHAKAMANI kimepokelewa kwa shangwe na wanafunzi wa vyuo vikuu hapa nchini. Akijibu bango katika mkutano wa hadhara uliofanyika morogoro lililosema SOKOINE WA PILI MALIZA TATIZO LA MIKOPO, ndg Mwigulu alusema nimelipokea, tutahakikisha tunaweka vyanzo vya mapato kwenye mfuko wa elimu. Lakini, sioni mantiki ya kuwapeleka hao wanafunzi mahakamani.
1) Mahakamani wapelekwe wezi na mafisadi waliokwapua mali ya umma na haki za watu sio wanafunzi wanaodai haki zao. Kama wamekisa wapewe adhabu za kiuabafunzi tunazozijua.
2) Tungewapa hela yao kwa wakati wasingegoma, hivyo tiba sio nahakamani bali ni kubana matumizi mengine ili fedha iwafikie wanafunzi kwa wakati
3) Viongozi wa wanafunzi wapo kikanuni na husimamia matakwa ya wanaowaongoza. Ni ama usimamie tunayotaka au ujiuzulu, hivyo kuwa adhibu viongozi kama vinara tena mahakaman nikuwaonea.
4) Hawa ni watoto wa masikini, wamesomeshwa kwa shida, kujibana, kuwafukuza na kuwapeleka mahakamani ni kuiadhibu familia nzima na pengine ukoo mzima.
" TUWAPELEKE MAHAKAMANI WALIOIBA MALI YA UMMA MPAKA WANAFUNZI WAKAKOSA MIKOPO BADALA YA KUWAPELEKA MAHAKAMANI WALIOKOSA MIKOPO" alisema Mwigulu huku akushangiliwa na maelfu ya wananchi wakuwepo wanavyuo.


Kama haya ndiyo aliyoyasema Mwigulu basi namsamehe kwa kosa la mpiga chapa wa chuo aliyekosea umri wa kuzaliwa.

Nadhani ni yale mambo ya kutafuta ajira.
Ajira nyingi zinatangaza mtu mwenye miaka chini ya 30 kwa digrii ndio mana watu wengi wanandanganya umri ili wapate ajira.

Nchemba ni mzaliwa wa kijijini kama walivyo watanzania wengi maskini.
Nchemba namkubali na hata kauli yake ya wanafunzI wa chuo waliokosa mikopo inaonyesha uzalendo.

Kila mtu ana mapungufu yake lakini tuangalie na mazuri ya mtu.Hata huyo Nyerere tunayemuimba siku zote tukianza kujadili mapungufu yake yatakuwepo mengi tu.
 
uju jamaa alidanganya umr pamoja na jina!!!!!
 
Yes Mwigulu akiitwa Lameck Madelu alifeli mara 3,badae akaiba jina la mtoto wa masikini Mwigulu Nchemba ndio lililopelekea kutumia jina lisilo lake

mkuu hii kitu ni kweli kabisa hata wadogo zake hawalitumii jina la Mchemba.....na Mwigulu Mchemba ni msukuma.
 
Back
Top Bottom