Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema ajiuzulu

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema ajiuzulu

Nukuu ya kwanza: "ameomba kujiuzulu kwa sababu ushauri wake kuhusiana na suala ya Akaunti ya Tegeta Escrow hakueleweka na umechafua hali ya hewa"
Na hii: "Mhe. Rais Kikwete amemshukuru Jaji Werema kwa utumishi wake ulioongozwa na uaminifu na uadilifu"

Ushauri wa kiadilifu na uaminifu haukueleweka, na kwa hiyo kuchafua hali ya hewa.
Swali: Kajiuzulu kwa sababu gani? Au tuseme kwamba ushauri wake ndio uliowaponza wale wengine kuendelea kuchafua hali ya hewa na kwa hiyo wao hawahitaji kuwajibika??
 
Laiti kama mimi ningekuwa Kafulila, ningeendelea kuji-nicknamed "TUMBILI" maana tumeona kazi ya so called Tumbili.

Jaji Werema alikwishakustaafu utumishi wa umma kwa mujibu wa sheria tangu tarehe 30 October 2014... hii ya kujiuzulu ni changa la macho tu..

Yaah alafu magamba yatasema etiyamechukua hatua yani kuwajibika.
 
Liyumba alijenga na mjengo mkamfunga mwaka mzima kwa matumizi mabaya ya ofs

Huyu aliyetia hasara ya bilioni 321 anajiuzulu na ataendelea kulipwa mafao yake kama kawaida
 
Laiti kama mimi ningekuwa Kafulila, ningeendelea kuji-nicknamed "TUMBILI" maana tumeona kazi ya so called Tumbili.

Jaji Werema alikwishakustaafu utumishi wa umma kwa mujibu wa sheria tangu tarehe 30 October 2014... hii ya kujiuzulu ni changa la macho tu..

Yaah alafu magamba yatasema etiyamechukua hatua yani kuwajibika. Hii ishuya watu kupiga pesa alafu wanajiuzuru tafsiriyake nikama alivyosema Mwigulu, yanajipumzisha iliyatumbue jasholetu bila bugdha.
 
Na wale wezi waliobeba sandarusi na viroba mbona hawatajwi.?
 
Tutakapo muhitaji kwa ajili ya uchunguzi afike mara moja...over
 
Mhhhhh Werema kakurupuka kujiuzulu. Kwa mtanzania ufisadi sio issue ndio maana mnaona CCM imeendelea kupeta serikali za mitaa pamoja na kashfa kubwa ya Escrow. Watanzania bado hawajitambui.
 
kaona keshaficha ushahidi wote wa wizi ndo anaachia ofisi.wote tunaakili ya kujua!zimamoto wakae karibu na wizara ya nishati mana Muhongo akishindwa kuficha ushahidi atachoma jengo,muda sio rafiki kwake.
 
hili JIZI linapaswa kufikishwa mahakamani kwa kuisababishia hasara serikali. kujiudhuru ndio nini wakati limetuingiza kwenye hasara ya mabilioni hili liTUMBILI?
 
Mhhhhh Werema kakurupuka kujiuzulu. Kwa mtanzania ufisadi sio issue ndio maana mnaona CCM imeendelea kupeta serikali za mitaa pamoja na kashfa kubwa ya Escrow. Watanzania bado hawajitambui.
Kuna kitu kimenisikitisha sana baada ya kumuona kijana asubuhi hii tena katikati ya mji wa Dar es Salaam akiwa anasoma gazeti la Mwananchi. Alikuwa akimuuliza mwenzake baada ya kuona habari ya 'Escrow yamng'oa werema' kuwa "kwani Werema ni nani!?".
Ndio nikajiuliza kuwa kama mtu yuko mji mkuu wa nchi na hamjui mtu aliyesababishia taifa hasara kubwa vile hao wa Tunduru itakuwaje!?
Baadae moyoni ndio nikajua Watanzania tumelala sana na inahitajika mobilisation ya hali ya juu ili tukae kwenye mstari.

 
kuna kitu kimenisikitisha sana baada ya kumuona kijana asubuhi hii tena katikati ya mji wa dar es salaam akiwa anasoma gazeti la mwananchi. Alikuwa akimuuliza mwenzake baada ya kuona habari ya 'escrow yamng'oa werema' kuwa "kwani werema ni nani!?".
Ndio nikajiuliza kuwa kama mtu yuko mji mkuu wa nchi na hamjui mtu aliyesababishia taifa hasara kubwa vile hao wa tunduru itakuwaje!?
Baadae moyoni ndio nikajua watanzania tumelala sana na inahitajika mobilisation ya hali ya juu ili tukae kwenye mstari.


mkuu lukindo, nchi hii imefika hapa kwa 7bu ya upumbavu, umbumbumbu na uqumer wa wananchi. Hata nape nnauye amesema kwamba anapopita huko vijijini amekuta wananchi hawana habari na escrow--kwamba ni watu wachache sana wanaojua juu ya escrow--kwa hiyo haina madhara kwa ccm.
 
Last edited by a moderator:
Kuna kijana wangu nyumbani hivi karibuni amekuja na mkanda wa sinema na kunitazamisha. Ni wa kichina.Kwa Wachina nimezoea kuangalia mikanda ya sinema ya Bruce Lee,Jackie Chan, Donnie Yen, Choo Young Fat na wengineo maarufu. Mkanda aliouleta kijana wangu nyumbani uko tofauti.Simjui hata staa/steringi wa sinema ile.

Unaitwa Shaolin Soccer. Kijana wangu akanishawishi kuuangalia huku akiusifu kuwa uko poa na wa kupigiwa mfano. Alinitabiria kuwa kizungumkuti cha Shaolin Soccer kitatokea kwenye sakata la Escrow.Nikambishia kwa ukali na kumsimanga. Sasa nayaona.

Kwenye sinema hiyo, ingawa simjui steringi, kuna pambano la mpira wa miguu la ajabu sana. Wachezaji huruka huku na kule hewani wakiwa wanalisakata kandanda. Kusakatwa huko kwa kandanda hewani kunachagizwa na wachezaji kupeana mapigo matakatifu ya kung fu hadi kupelekea wachezaji kufa au kujeruhiwa. Kiukweli,pambano hilo la kandanda halieleweki.

Lakini,kijana wangu muda wote wa sinema alikuwa akishangilia ingawa kichina na hata kiingereza hakipandi. Kutoeleweka kwa kandanda la Shaolin Soccer ndiyo hasa burudani yake. Akathubutu kulihusisha na hata kulifananisha kandanda hilo na sakata la Escrow lililoanzia Bungeni na kuendelea hadi sasa uraiani. Shaolin Soccer.

Jana,zilipotolewa aarifaza kuiuzu kwa AG Werema,kijana wangu huyo akanitumia ujumbe mfupi wa maandishi simuni mwangu: "Mzee, Shaolin Soccer imeanza rasmi. Jaji Werema ameianzisha". Nilipomuuliza ajieleze vyema akadai kuwa pambano la Escrow halitaeleweka lakini wapo watakaoathiriwa. Maazimio hayataonekana kufuatwa lakini wananchi watadhia.

Escrow Soccer imeanzishwa na Jaji Werema!


Mzee Tupatupa wa Lumumba, Dar es Salaam
 
Huyu jamaaa na wenzake wanatakiwa kufikishwa kwenye vyombo vya dola.

Kuna wapuuzi fulani humu wanajiita wasomi sijui watasemaje baada ya kutetea wezi.

Bado Waziri na Katibu Mkuu wake.

cc: Mhudumu delusions
 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jaji Frederick Werema amejiuzulu nafasi yake hiyo kuanzia leo, Jumanne, Desemba 16, 2014 na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amekubali ombi hilo la kujiuzulu.

Katika barua yake kwa Mhe. Rais Kikwete, Jaji Werema amesema kuwa ameomba kujiuzulu kwa sababu ushauri wake kuhusiana na suala ya Akaunti ya Tegeta Escrow hakueleweka na umechafua hali ya hewa.

Mhe. Rais Kikwete amemshukuru Jaji Werema kwa utumishi wake ulioongozwa na uaminifu na uadilifu.

Wapi (mrembo) FaizaFoxy..??
Uliandika mahala fulani kuwa 'hatajiuzulu' kiongozi yoyote kwenye kashfa hii..??!!
 
Last edited by a moderator:
Mhhhhh Werema kakurupuka kujiuzulu. Kwa mtanzania ufisadi sio issue ndio maana mnaona CCM imeendelea kupeta serikali za mitaa pamoja na kashfa kubwa ya Escrow. Watanzania bado hawajitambui.

Ccm imepeta wapi? Kwenye mapingamizi? Hivi wenzetu mpo nchi gani? Wewe ni mmoja ya wasiojitambuwa kwa kulishwa takwimu uchwara na Nape.
 
Masikitiko, msitu ni ule ule na nyani ni walewale, uizi na ufisadi wa mali ya umma ndiyo uongozi wenye uadilifu na uaminifu???? ama kweli weupe ni weusi na weusi ni weupe
 
Na bado mtaondoka wote la sivyo bunge lijalo litawapa crdt ukawa km maazimio ya bunge hayatatekelezwa....

Tusubiri uchaguzi
 
tunashindwa kuelewa kwa nini Ag amejiuzulu,ni kwa sababu ya ushauri wake, hata ripoti ya CAG n PAC haijamtaja kuchukua pesa, atarudisha pesa ipi, mshahara aliyokuwa akilipwa?

Ukiitafsiri vizuri avatar yako jibu unalo mwenyewe...
 
Back
Top Bottom