Mwanasheria mkuu mpya wa Serikali ni dhaifu sana!

Mwanasheria mkuu mpya wa Serikali ni dhaifu sana!

Dogo nakuhurumia sana, kama kuna uwezekanano rudi shule, degree hewa hiyo dogo.
Nimesoma Science ,naweza tengeneza system kama hii ya jamii forum na zaid .Nimesoma vitendo siyo maneno.Faida niliyo nayo ya elimu yangu inanitosha.We unasema nirudi shule hakika unakosea sana ,ungenijua na vitu ninavyofinya usingenitukana.Nafanya vitu kwenye science vinayofanywa na wazungu.
 
Nimesoma Science ,naweza tengeneza system kama hii ya jamii forum na zaid .Nimesoma vitendo siyo maneno.Faida niliyo nayo ya elimu yangu inanitosha.We unasema nirudi shule hakika unakosea sana ,ungenijua na vitu ninavyofinya usingenitukana.Nafanya vitu kwenye science vinayofanywa na wazungu.

Hahagaha kwa jinsi ulivyo jieleza hapo Kweli ww shule Hamna , umesoma science ndio nini ?uwanja mkubwa huo ....NENDA KASOME TENA upate pesa.
 
Nimesoma Science ,naweza tengeneza system kama hii ya jamii forum na zaid .Nimesoma vitendo siyo maneno.Faida niliyo nayo ya elimu yangu inanitosha.We unasema nirudi shule hakika unakosea sana ,ungenijua na vitu ninavyofinya usingenitukana.Nafanya vitu kwenye science vinayofanywa na wazungu.

Tatizo ukija kisekondari hapa lazima upigwe..Kusoma science ndio nini. Hata uchawi ni science.
 
Kweli kabisa haiwezi nafasi hiyo. Mh.Cheyo ameuliza uhalali wa Zanzibar kuzuia upitishwaji wa mswada wa kodi kisa 2/3.kanyanyuka kutoa ufafanuzi... yaani kwa upuuzi alitoa imebidi mwenyekiti amkalishe chini haraka sana tena kwa ukali wa kibusara.
 
Kwa hakika huyu AG mpya ni pigo kubwa kwa watanzania.Kwa kweli amepwaya kupita kiasi!

Tangu aingie ofisini kwa mwezi sasa huwezi kuamini kama ni mwamasheria aliyeiva kiasi cha kupewa cheo kikubwa namna hiyo!

Akiitisha vikao vya kiofisi hadi unamuonea huruma! Kujieleza hajui! Kichwani anaonekana kama haijui sheria kwa kiasi kikubwa mno! Mikataba haijui vizuri kama mtu mwenye cheo cha juu serikalini!

Ikiwa hayo hayajatulia leo akaongea bungeni kwa mara ya kwanza kwenye hoja nzito! Kujieleza kukamshinda tena! Hajui kutofautisha kati ya waziri wa mambo ya nje na waziri wa mambo ya ndani! Hivi kweli Mathias Chikawe ni waziri wa mambo ya nje? Ameishia kutoa maelezo ya juu juu tu eti jambo liko mahakamani lisijadiliwe! Kwa kiwango kipi lisijadiliwe? Kweli ameshindwa kuweka vigezo vya kipi kijadiliwe na ni kipi kisijadiliwe? Mbona spika ambaye ni bush lawyer ameweza?
Miongoni mwa sifa za anayepewa cheo kikubwa kama hicho ni kujiamini na kuhakikisha makosa ya hovyo wakati wa kujieleza hayatokei! Vingine basi huo utakuwa ni udhaifu mkubwa!

Huyu AG kwa kweli ukifanya naye kikao hadi unamuonea huruma! Ni mweupe na asiyejiamini!

Huyu cheo alichopewa ni mzigo mzito kwake na watanzania hatuna siku mbili mtajionea haya ninayowaambieni leo!
Moja: vyeo vya serkalini ni kupandishwa tuuuuuu hata kama kichwani ni mweupe. Haihitaji uwe na competency yeyote ili mradi umepata kazi ya serkali, Utumishi wataendelea kukupandisha vyeo kila baada ya miaka miwili. kwahiyo weupe serkali wapo wengi sana sana na wana vyeo vikubwa na ulaji kibaio. pili: cheo cha AG siyo cha siasa kwahiyo usitegeemee kuwa atakuwa anapayuka kama Sendeka au Lusinde. Tatu: Aliyemteua kuwa AG tunafahamu naye ni mwepe kichwani. Kwa hiyo usitegemme aliyeteuliwa kumzidi aliyemteua. Nakumbuka zamani kidogo paparazzi walipomuliza swali kwa nini TZ yenye mali asili nyingi sana lakini watu wake ni masikini. Alisema na mimi sijui kwanini ni maskini. Hili tu linaonyesha kuwa mteuaji naye ni mwepu. Nne; Hata aliyekuwepo alikuwa ni mweupe kabisa. Kama ameweza kuondolewa ofisini na tumbili, utamwelewaje huyo. Jibu lake ni kuwa alikuwa mweupe kichwani, ni kiburi cha asili yake ndicho kilimfanya aonekane anajua. Tano: Hata aliyekuwepo kabla ya baba tumbili, naye alikuwa mweupe. Huyo ndiye aliyeingiza nchi kwenye mikataba mingi mibovu na sasa ndiye kinara wa wezi TZ. Sasa kama mtu anapewa nafasi kama hiyo ili kutumia WaTZ ambao wengi ni maskini wanaishi kwa mlo mmoja na kulala kwenye nyumba za majani baada ya miaka 50 ya uhuru. halafu wewe unawatumbukiza kwenye mikataba mibovu ya kinyonyaji inayowafanya masikini hao waendelee kuwa maskini zaidi, lazima unyama kama huo unafanywa na mtu ambaye ni mweupe kichwani.
 
Kwa hakika huyu AG mpya ni pigo kubwa kwa watanzania.Kwa kweli amepwaya kupita kiasi!

Tangu aingie ofisini kwa mwezi sasa huwezi kuamini kama ni mwamasheria aliyeiva kiasi cha kupewa cheo kikubwa namna hiyo!

Akiitisha vikao vya kiofisi hadi unamuonea huruma! Kujieleza hajui! Kichwani anaonekana kama haijui sheria kwa kiasi kikubwa mno! Mikataba haijui vizuri kama mtu mwenye cheo cha juu serikalini!

Ikiwa hayo hayajatulia leo akaongea bungeni kwa mara ya kwanza kwenye hoja nzito! Kujieleza kukamshinda tena! Hajui kutofautisha kati ya waziri wa mambo ya nje na waziri wa mambo ya ndani! Hivi kweli Mathias Chikawe ni waziri wa mambo ya nje? Ameishia kutoa maelezo ya juu juu tu eti jambo liko mahakamani lisijadiliwe! Kwa kiwango kipi lisijadiliwe? Kweli ameshindwa kuweka vigezo vya kipi kijadiliwe na ni kipi kisijadiliwe? Mbona spika ambaye ni bush lawyer ameweza?
Miongoni mwa sifa za anayepewa cheo kikubwa kama hicho ni kujiamini na kuhakikisha makosa ya hovyo wakati wa kujieleza hayatokei! Vingine basi huo utakuwa ni udhaifu mkubwa!

Huyu AG kwa kweli ukifanya naye kikao hadi unamuonea huruma! Ni mweupe na asiyejiamini!

Huyu cheo alichopewa ni mzigo mzito kwake na watanzania hatuna siku mbili mtajionea haya ninayowaambieni leo!
Ni msomi wetu mzuri wa kikrsto huyu siyo dhaifu.
 
....Elimu yake ni Elimu MULUGO division 5.



Kweli mkuu, mimi nimekuwa nikijiuliza kwa muda sasa! Kama huyu alikuwa naibu AG, mbona anaonekana ni mgeni sana?
 
Last edited by a moderator:
MM .. "Kesi ikishaenda mahakamani hairuhusiwi kujadiliwa.."
TL.. "Wewe ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali au wa Bunge?"
Jamaa akanywea kabisa mpaka mwisho! Teh..tehe.. 'Started with the wrong foot'..
AG baada ya kauli ile ya TL alinyweya. Makinda naye alitoa dakika tatu tatu kwa kila mchangiaji. TL akakata na kupewa dakika 10. Ukawa wakichukua dola Lisu awe AG
 
Hii nchi ilipofikia ni pabaya sana mtu hana hata mwezi katika nafasi aliyoteuliwa tayari mmeshaanza.haya tuambie nani tumweke hapo kwa ofisi ya attorney general.
 
Kweli mkuu, mimi nimekuwa nikijiuliza kwa muda sasa! Kama huyu alikuwa naibu AG, mbona anaonekana ni mgeni sana?

Hayo unayosema yanaonekana wazi kabisa. kuna ile AUTHORITY ambayo mtu wa cheo kama kile anatakiwa kuwa nayo. yaani mwanasheria aliyebobea, mwenye uzoefu, weledi wa hali ya juu, na personality eti. sasa mtu wa aina hiyo hata akisimama mahali akaongea, shauri kwisha! na ajue politics za bunge, maana awe anazifuatilia vizuri, wakati alipokuwa AG msaidizi. George Masaju hana yote hayo. yaani uzito wake anazidiwa kwa mbali sana na TUNDU LISSU. Tundu Lissu aliwahi kuandikwa na Gazeti la DAILY NEWS kwamba anasoma sana na kujiandaa vizuri. kwa hiyo kila anaposimama, watu wanakuwa makini kufuatilia nondo zitakazoshuka.

lakini kuna tatizo moja ambalo linawakuta wengi huko Serikalini hasa siku hizi. vigezo vya kupanda cheo siku hizi sio weledi na uchapa kazi. ni kufurahisha wakubwa. na hii inaonekana ni kwa sababu wakubwa wana panic fulani hivi. wanaweweseka sana wakipata criticism kidogo tu. we angalia juzi wamefungia THE EAST AFRICAN? hivi kuna sensitivity gani inayoweza kuwaathiri kule? kwa hiyo ndio maana unakuta kina Masaju wanapeta, lakini ndio tunakuwa na watendaji wenye vyeo vikubwa lakini hawafanani navyo
 
Halafu aongea inainekana anakosa confidence.
Anatia huruma sana mbele ya Tundu Lissu.
 
Hivi kweli mwanasheria mkuu wa serikari wa sasa. Mh wene atamaliza ata mwaka kweli?
Unawezaje mwanasheria mkuu wa serikari kupeleka document bungeni ya mwezi november 2014. hata jama ilikosewa ameshindwa kuisoma? nina mashaka naye
 
Kilaza tu huyo kama walivyo vilaza wa sisiemu
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom