Mtukufu Rais bora tu angeandika R.I.P

Mtukufu Rais bora tu angeandika R.I.P

Webster's 3rd New International Dictionary says behalf is "used with in or on and with a possessive noun or pronoun." That means "behalf" is always the target of a possessive. The object in each case is the object of the preposition in or on, which means you would use the prepositional case for pronouns (you would never say "On behalf of my wife and I"). You would also use "myself" as the target.

If you were talking about your wife ("On behalf of my wife and myself"), you would continue on in the first person plural: "On behalf of my wife and myself, we would like to thank ..."

😀😀! KWANZA KABISA KASOME MAELEZO YANGU [HASHTAG]#281[/HASHTAG] NA [HASHTAG]#289[/HASHTAG] HALAFU ANAGALIA ULICHOLETA WEWE HAPA.

KUANDIKA "ON BEHALF OF MYSELF AND PEOPLE OF TANZANIA..." GRAMMATICALLY SIYO SAWA LAKINI SIJASEMA WATU HAWAAANDIKI HIVYO WAPO WENGI TU KAMA ULIVYOM M-QUOTE DAVID BECKHAM.


ILA ANGESEMA "ON BEHALF OF PEOPLE OF TANZANIA AND MYSELF..." KAMA MAELEZO YAKO HAPO JUU ANGEKUWA SAWA KABISA SABABU NI REFLEXIVE SENTENCE.


AU ANGEANDIKA "ON MY BEHALF AND PEOPLE OF ..." ANGEKUWA SAHIHI SABABU AMETUMIA A POSSESSIVE PRONOUN AS AN ADJECTIVE.


NA HAPA NI MWISHO SITAJIBU TENA HOJA ZAKO SABABU SIONI CHOCHOTE NACH-GAIN KWAKO ZAIDI YA KUPOTEZA MUDA WANGU. SIKUJUI, SIJUI UWEZO WAKO WA KINGEREZA, SIJUI UTAYARI WAKO WA KUJIFUNZA, HIVYO NAWEZA KUWA NAPOTEZA MUDA WANGU TU.

PEACE AND BE BLESSED.
 
AIBU HII TUNAIFICHAJE, KWA MFANO???

Kuna ubishi mwingine haufai, lazima tuambizane ukweli.. Wakati wa kumpongeza Rais-mchaguliwa wa marekani, Rais Magufuli aliandika 'broken English' kwenye ukurasa wake wa Twitter kwa nia njema tu ya kupongeza, nikashauri kuwa Ikulu waandaliwe watu wa kuandika kwenye mitandao ya kijamii kwa niaba ya Rais Magufuli, ili yasijirudie tena yale yale, kwasababu ni kuiaibisha taasisi ya Urais, na nchi kwa ujumla.

Kufumba na kufumbua, sijui tatizo ni uelewa au misimamo isiyokuwa na tija, bado 'broken English' imeonekana katika post ya Rais Magufuli alipotoa pole kwa kifo cha aliyekuwa kiongozi wa Cuba, hayati Fidel Castro.

Wakati ule wa mwanzo kuna watu walisema kwa kumtetea kuwa kiingereza sio 'issue' sana, na kumficha Rais Magufuli kwa mwamvuli wa uzalendo kwamba kiingereza sio lugha yetu.. Lakini niliwaambia, katika moja ya hotuba ya Mwl. Nyerere wakati wa uhai wake aliwahi kusisitiza juu ya matumizi ya lugha ya kiingereza kuwa; kama Ghana wanajifunza, Kenya wanajifunza, Uganda wanajifunza, Mozambique, Malawi, etc. iweje Tanzania tuwe nyuma tusijifunze kiingereza? Mwl. Nyerere akasisitiza kwa kusema kuwa; Kiingereza ndiyo kiswahili cha dunia, ni lazima tukipe mkazo tujifunze na tukitumie, pamoja na kuwa lugha yetu ni kiswahili.

Sasa hili la Rais Magufuli kuandika 'broken English' kwenye ukurasa wake wa Twitter unaosomeka dunia nzima, ni aibu, na mbaya zaidi Rais Magufuli anatambulika kama Dr. Magufuli J.P. kwa maana mtu mwenye shahada zaidi ya moja, na shahafa hizo amezisoma kwa lugha ya kiingereza, na moja wapo ni kwenye chuo kikuu chenye hadhi ya kimataifa, chuo kikuu cha Dar es Salaam, UDSM.

Ninashauri tena, Ikulu iandae watu kwa kazi hii, yeye kama Rais awape mawazo yake, wao wajue wanaandikaje, lakini kwa utaratibu huu, kwenye nchi ambayo watoto wa darasa la sita kwenye international schools wanazungumza kiingereza kumzidi mhitimu wa chuo kikuu, ni aibu kubwa, kwa taasisi ya Urais na taifa kwa ujumla.

Wako katika demokrasia na maendeleo
View attachment 440130

Hebu tufanye kuwa Rais amekosea kutumia neno "on behalf of myself and..." je phrase sahihi ni ipi? Najua kwanini umeikwepa. Asiyejua kwanini umeweza kumkosoa Rais lakini umeshindwa kutanabaisha angepaswa kuandika nini, jibu ni kwamba nawe pia hujui. Na ni upuuzi kumkosoa mtu ilhali huna uhakika na unachokosoa.

Nimeishi Uingereza kwa zaidi ya miaka 10, ninaongea Kiingereza kila siku ya Mungu. Na "on behalf of myself and..." ni phrase common kabisa hapa. Inatumika mara kwa mara na katika mazingira tofauti. Kuna mjadala mrefu hapa kuhusu matumizi ya phrase hiyo HAPA Does “on behalf of myself” make sense?
 
On behalf of myself and the country,

ni sawa kabisa. What are you complaing of?

Nadhani ingekuwa bora kulalamika kuhusu mantiki ya rais,kuliko kulalamika kuhusu mambo petty.

Kwani yule mtu alipojifunza chemistry,ilikuwa inafundishwa kwa lugha gani?

Ni kama katika BBC utamsikia Alan Kasuja anasema 'fast' badala ya 'first' and such errors. Lakini inaeleweka katika context ilivyotumika.
Afadhali ukosee kutamka kuliko kuandika.
 
Hebu tufanye kuwa Rais amekosea kutumia neno "on behalf of myself and..." je phrase sahihi ni ipi? Najua kwanini umeikwepa. Asiyejua kwanini umeweza kumkosoa Rais lakini umeshindwa kutanabaisha angepaswa kuandika nini, jibu ni kwamba nawe pia hujui. Na ni upuuzi kumkosoa mtu ilhali huna uhakika na unachokosoa.

Nimeishi Uingereza kwa zaidi ya miaka 10, ninaongea Kiingereza kila siku ya Mungu. Na "on behalf of myself and..." ni phrase common kabisa hapa. Inatumika mara kwa mara na katika mazingira tofauti. Kuna mjadala mrefu hapa kuhusu matumizi ya phrase hiyo HAPA Does “on behalf of myself” make sense?
On my behalf.....
 
Mkuu, niliwaji kuanzisha mjadala humumkuwa ikiwa Rais Magufuli ataamua kuwa bubu sijui hawa CHADEMA watakiwa na ajenda gani. Utafikiri hapa tunapimana uwezo wa kuandika kiingereza fasaha
Hapa duniani kila kitu ni habari kitendo cha kuwa bubu ni ajenda tosha.
 
ulemavu wowote haumaanishi hujui lugha, unachojaribu Kusema ni kwamba hamna Wazungu viziwi na mabubu.
FaizaFoxy njoo uchukue Huu mzigo wako
Haya mambo ya wazungu umeyaokota wapi? Au ndio kupigina dana dana hoja. Haya, ushahidi uko hapo chini, mambo ya mzungu umeleta wewe, Tanzania ni nchi huru na ina uwezo wa kuchagua mtu yoyote kwa mujibu wa sheria za uchaguzi, ajuwe kingereza au asijuwe, awe mlemavu au asiwe wapiga kura ndio wenye sauti ya mwisho.
Usimwite FaizaFoxy tuu, hata Malaika na Miungu wate waite waje watowe hukumu.


HUYU NI WEWE
feadd1259814a1fabf9dc92c0135a553.jpg

NIMEKUJIBU
66af3804e2780a82a1ec5f053d5eba55.jpg

UKANIJIBU NA HOJA YA WAZUNGU
6b6bf126292d8c6054b694a7c34f4c69.jpg
 
Magufuli hajui Kiingereza na hilo halina ubishi ila nina wasiwasi kama hii akaunti ya Twitter huwa yeye ndiye mwandishi. Hii itakuwa inaandikwa na Msigwa au mtu mwingine sababu simuoni Magufuli akikaa na kuanza kutupia mambo humo kwa sababu ya wingi wa hekaheka za kazi yake.

Lakini vyovyote vile iwavyo ni kweli kuna ushamba mwingi sana
Ni wakati muafaka ndalichako akague vyeti vya magufulu
 
AIBU HII TUNAIFICHAJE, KWA MFANO???

Kuna ubishi mwingine haufai, lazima tuambizane ukweli.. Wakati wa kumpongeza Rais-mchaguliwa wa marekani, Rais Magufuli aliandika 'broken English' kwenye ukurasa wake wa Twitter kwa nia njema tu ya kupongeza, nikashauri kuwa Ikulu waandaliwe watu wa kuandika kwenye mitandao ya kijamii kwa niaba ya Rais Magufuli, ili yasijirudie tena yale yale, kwasababu ni kuiaibisha taasisi ya Urais, na nchi kwa ujumla.

Kufumba na kufumbua, sijui tatizo ni uelewa au misimamo isiyokuwa na tija, bado 'broken English' imeonekana katika post ya Rais Magufuli alipotoa pole kwa kifo cha aliyekuwa kiongozi wa Cuba, hayati Fidel Castro.

Wakati ule wa mwanzo kuna watu walisema kwa kumtetea kuwa kiingereza sio 'issue' sana, na kumficha Rais Magufuli kwa mwamvuli wa uzalendo kwamba kiingereza sio lugha yetu.. Lakini niliwaambia, katika moja ya hotuba ya Mwl. Nyerere wakati wa uhai wake aliwahi kusisitiza juu ya matumizi ya lugha ya kiingereza kuwa; kama Ghana wanajifunza, Kenya wanajifunza, Uganda wanajifunza, Mozambique, Malawi, etc. iweje Tanzania tuwe nyuma tusijifunze kiingereza? Mwl. Nyerere akasisitiza kwa kusema kuwa; Kiingereza ndiyo kiswahili cha dunia, ni lazima tukipe mkazo tujifunze na tukitumie, pamoja na kuwa lugha yetu ni kiswahili.

Sasa hili la Rais Magufuli kuandika 'broken English' kwenye ukurasa wake wa Twitter unaosomeka dunia nzima, ni aibu, na mbaya zaidi Rais Magufuli anatambulika kama Dr. Magufuli J.P. kwa maana mtu mwenye shahada zaidi ya moja, na shahafa hizo amezisoma kwa lugha ya kiingereza, na moja wapo ni kwenye chuo kikuu chenye hadhi ya kimataifa, chuo kikuu cha Dar es Salaam, UDSM.

Ninashauri tena, Ikulu iandae watu kwa kazi hii, yeye kama Rais awape mawazo yake, wao wajue wanaandikaje, lakini kwa utaratibu huu, kwenye nchi ambayo watoto wa darasa la sita kwenye international schools wanazungumza kiingereza kumzidi mhitimu wa chuo kikuu, ni aibu kubwa, kwa taasisi ya Urais na taifa kwa ujumla.

Wako katika demokrasia na maendeleo
View attachment 440130
Sasa wewe msomi,umeisaidia nini nchiyetu zaidi yakuikosoa!.. Mbona mko bize sana kushabikia vitu visivyozalisha na kukaa kuubainisha utu wa MTU, unadhani taasisi ya ikulu inaheshimika kwakuenzi lugha zawatu badala ya utamaduni wataifa!..... Kama ameandika kisichoeleweka kwanini umeelewa kuwa ulikua ni salama za pole? Acha utumwa na uuenzi uzarendowako huo ni dalili mbaya sana kama mzawa,badala yakukosoa ukosefu wa PEMBEJEO,UHARIBIFU WAMAZINGIRA,HALI MBAYA YAMAISHA,MAUWAJI YA WATU KIKATILI NK unakaa unapost utoto wakati jamii inakiu na mambo yamsingi!... Badilika
 
Kwa wenzetu uraisi ni taasisi ndiyo maana trump alizuiliwa kutumia baadhi ya vitu vyake na kuwasiliana na baadhi ya watu kwenye simu.
Sisi huku uraisi ni wa mtu mmoja.
Hii ni lugha tu km lugha zingine ila cha msingi, ateue watu wanaojua zaid ili kurekebisha haya mambo.
IT IS VERY INTERESTING



Iyelele mama, iyelele mama eeh (×2)
Kale kasuti kangu ka zawadi alikonipa kaka
wa Dar-Es-Salaam
Ndio katanipa umaridadi ukumbini kote
watanifahamu Naomba uipige pasi mke wangu ila chunga
usiunguze
Nina kikao na wazungu mama inatakiwa
nipendeze
Ona ulivyokosa haya unanifanya mtoto
mdogo Umekalia umalaya sema unakwenda nyumba
ndogo
Utaongea nini na wazungu wakati hujui
kiingereza?
Umesahau mke wangu mbona nikilewa
naweza Tena kata fujo piga pasi naomba uniharakizie
pombe
Nikilewa mapema itakuwa safi ili nikifika
nikikoroge Kiingereza (mama wee) nikilewa naweza
Kiingereza (eeee) ni rahisi usijali mke wangu
Kiingereza ngoja nilewe nitakuonyesha
Kiingereza usijali ni rahisi utaona
ninavyoongea
Kingereza… Kiingereza chenyewe mpaka ulewe aibu
mume wangu
Kwanza siendi na wewe nakwenda
mwenyewe wala usijipe tabu (wewee)
Usiposema ukweli cassette kako nitakaloweka
Unaeleza nzuri naona unataka talaka Utakua unanionea na unatumia mfumo dume
Sio kama nakuonea nawe tumia mfumo jike
Kwani humu ndani mwanaume nani naomba
nikuulize
Kwani humu ndani mwanamke nani naomba
unielezee (ah ah) Sitaki kubishana na wewe weka moto
kwenye pasi
Pombe nitafuata mwenyewe naona ushaanza
nuksi Kiingereza (mama wee) nikilewa naweza
Kiingereza (eeee) ni rahisi usijali mke wangu
Kiingereza ngoja nilewe nitakuonyesha
Kiingereza usijali ni rahisi utaona
ninavyoongea
Kiingereza… Kingereza (x5)
Ahma wee, Ahma wee, Ahma weeee(x4)
yeleleee…yeyeyeyeyeyeye….
Kiingereza.
Sengelema + 4/1= utumwa. Fidel Castro alikuwa hakishobokei kiingereza unachoonekana kukipenda wewe. hivi unaweza kuamini kuna wamarekani hawajui kutumia kompyuta na hata smartphones?makosa kama hayo kwenye tweets za Magu hayawezi kubadili uhalisia wake...na hapa duniani wataalam wa saikolojia wanaamini kuwa"ni ujinga kulazimisha watu wawe marafiki zako zaidi wao wanatakiwa wautafute urafiki kwako kutokana na sifa njema ulizonazo".swali tweet ya magu na ya trump juu ya kifo cha Castro ipi yenye ukakasi? ..
 
Hata kingereza cha kuandika ni tatizo ukaguzi wa vyeti ni muhimu kuwakagua awa viongozi wa juu
 
Mbona marais wa nchi nyingi duniani tena nchizilizoendelea hawajui iyo lugha. alafu sisi uku mtu asipo ongea iyo lugha anaonekana hamna kitu. Ama kwahakika mleta mada unanishangaza, tena unawezakuta una elimu ya shahada au zaidi. Warusi, Wachina, Wajerumani wafaransa wakuuwao hawaongei iyo lugha. sasa uki kwetu ikikosewa sentensi basi ni mjadala mwaka mzima.

Apa ndipo ninapo pata picha waajiri wanaposema wasomiwetu hawakidhi vigezo vya ajira. Unaweza kuta mleta mada ni mtumzima na ana familia lakini analo waza nikutafuta fulani kukosea wapi ili mpate kiki. Ebu tufanye kazi majungu hayajengi.
Ndio maama hao uliowataja wanatumiaga lugha zao. Kwani sisi hatuna lugha yetu jamani!?
 
Kwa wenzetu uraisi ni taasisi ndiyo maana trump alizuiliwa kutumia baadhi ya vitu vyake na kuwasiliana na baadhi ya watu kwenye simu.
Sisi huku uraisi ni wa mtu mmoja.
Hii ni lugha tu km lugha zingine ila cha msingi, ateue watu wanaojua zaid ili kurekebisha haya mambo.
IT IS VERY INTERESTING



Iyelele mama, iyelele mama eeh (×2)
Kale kasuti kangu ka zawadi alikonipa kaka
wa Dar-Es-Salaam
Ndio katanipa umaridadi ukumbini kote
watanifahamu Naomba uipige pasi mke wangu ila chunga
usiunguze
Nina kikao na wazungu mama inatakiwa
nipendeze
Ona ulivyokosa haya unanifanya mtoto
mdogo Umekalia umalaya sema unakwenda nyumba
ndogo
Utaongea nini na wazungu wakati hujui
kiingereza?
Umesahau mke wangu mbona nikilewa
naweza Tena kata fujo piga pasi naomba uniharakizie
pombe
Nikilewa mapema itakuwa safi ili nikifika
nikikoroge Kiingereza (mama wee) nikilewa naweza
Kiingereza (eeee) ni rahisi usijali mke wangu
Kiingereza ngoja nilewe nitakuonyesha
Kiingereza usijali ni rahisi utaona
ninavyoongea
Kingereza… Kiingereza chenyewe mpaka ulewe aibu
mume wangu
Kwanza siendi na wewe nakwenda
mwenyewe wala usijipe tabu (wewee)
Usiposema ukweli cassette kako nitakaloweka
Unaeleza nzuri naona unataka talaka Utakua unanionea na unatumia mfumo dume
Sio kama nakuonea nawe tumia mfumo jike
Kwani humu ndani mwanaume nani naomba
nikuulize
Kwani humu ndani mwanamke nani naomba
unielezee (ah ah) Sitaki kubishana na wewe weka moto
kwenye pasi
Pombe nitafuata mwenyewe naona ushaanza
nuksi Kiingereza (mama wee) nikilewa naweza
Kiingereza (eeee) ni rahisi usijali mke wangu
Kiingereza ngoja nilewe nitakuonyesha
Kiingereza usijali ni rahisi utaona
ninavyoongea
Kiingereza… Kingereza (x5)
Ahma wee, Ahma wee, Ahma weeee(x4)
yeleleee…yeyeyeyeyeyeye….
Kiingereza.
Duh!
 
Acheni. Mbona mke wangu alikuwa mwalim wa primary lakini leo ananipiga tuishieni
 
Aliye wahi kuwa Rais wa UG...Hayati Idd ....English yake nayo ilikuwa aje?
 
Back
Top Bottom