aka2030
JF-Expert Member
- Jan 5, 2013
- 2,674
- 3,741
Labda riziki yako haipo duniani kijana kajaribu mbinguni itakuwa hukoChakula napata ila future haipo yaani sioni tofauti ya maisha miaka 5-10 ijayo
Labda riziki yako haipo duniani kijana kajaribu mbinguni itakuwa hukoChakula napata ila future haipo yaani sioni tofauti ya maisha miaka 5-10 ijayo
Hapa utapoteza hela bureNitumie milioni 6 kusoma masters kisha nitafute kadi ya chama CCM ili nibahatishe uteuzi.
not simple the way you said man.......lazima uwe na plan na malengo......uelewa pia ni muhimu.....Fungua diagnosis centre ya magari.. Nunua mashine nne tu zinatosha...hutakosa kulaza 2k daily
Weka na vitu vya express kma bulb.. plug..etc hii kada iko poa ILA inataka mtu kuwa humble sanaHuwezi kupata uteuzi wakati huna connection..Yan your father was no body and he knew somebody. Unaweza nunua vifaa automatic vya kuziba pancha na wheel alignment, Ukaondoka jijini ukaenda mikoani kwenye barabara kubwa za highway. Ukafungua goli lako hapo. Huwezi kosa kulaza 50 yako hapo kwa kuanzia
Wewe ni pesa ya mkopo hiyo?? Tena wa bank ndgu?? Au Mimi sijaelewa nada??[emoji15]Shida ni kwamba biashara ikifa nachukua muda mrefu sana kupata mtaji mwingine huku nikiugulia makato ya benki
Nimeona mahali anasema ni mkopo sijui bank na marejesho.. si kujichangaKwanza nikupongeze kwa kuweza kusave na kupata hicho kiasi, kuzichanga laki 6 kwa mwezi hadi kufikisha >7m ni jambo kubwa sana.
Kwa tafsiri yangu unaonesha una njaa sana ya mafanikio ndiyo maana umeweza kufanikisha kusave that amount.
With that into my mind nitashauri
1. Jipe malengo na mipango ya muda wa wastani, achana mipango ya muda ufupi mfupi.. Itakufanya ujione haupigi hatua. Weka mipango ya miaka mitatu hadi mitano, then unaji evaluate progress kila baada ya miezi kadhaa. Mfano: Unaweza kusema naendelea na kazi hii hii kwa miaka mitano ijayo, hapa hapa mji huu huu ninaoishi.. Nafungua biashara yangu ya mtaji wa 4m (japo sijui upo mji gani), then hiyo biashara kwa miezi mitatu ya mwanzo sitoona faida.. Baada ya miezi 6 itakuwa inanipa faida ya sh elf 80 kwa mwezi.. Unaendelea ku manourve kadiri unavyoendelea.
2. Kwa uzoefu wangu: Kuhamia nchi ya mbali hasa nchi za Dunia ya kwanza (kama tunavyoziita) at 33 is a big risk.. Kuna chance kubwa sana ukaukumbuka huo mshahara pamoja na opportunity uliyo nayo ya huo mtaji
3. Sitokushauri uitumie hiyo saving kwenda kulipa ada sijui veta au wapi, kuna vijana tayari wana ujuzi mtaani.. Ni suala la kuweka vigezo unavyovihitaji vya kimaadili, kinidhamu na uwajibikaji, utapata kijana mtafanya kazi.. Wewe utakuwa msimamizi mkuu
4. Achana kabisa na siasa mzee utajuta.
Nina mengi ya kuandika lkn napenda nihitimishe kwa kusema- nakutazama kama kijana mwenye maisha ya kati tayari, sema una nia ya dhati ya kufika maisha ya juu ndani ya muda mfupi, its better to retreat kidogo, relax kidogo huku unaweka mipango yako vema..
More importantly, hiyo ni cutting age.. Maamuzi unayoamua yana maana sana kwa keshokutwa yako.
Wish you luck!!
Sio kweli anawaza... Ashike kipi KWA faida..Wazo lako la kwanza linadhihirisha kuwa umechanganyikiwa.
Kaka huku kabiashara kadogo uweke ... Hoo utatamani kulia ndgu. Komaa man alone Hadi uone KAZI imekomaa... Wafanyakazi ni balaa manPombe kali inaweza kulipa nikiweka mtu au hadi nikomae mwenyewe?
Fundi magari.. veta na local garage ndio mahali pakeHii inahitaji elimu kiasi gani na mtaji kiasi gani?
Kaza roho.. jifanye huna kitu kaka..Mimi huwa najipenda bure man..maana ni m'bahili Hadi kuna ndugu hawanipendi.. pesa MAALUM kwa MATUMIZI MAALUM sio eti kisa Nina kiasi fulani basi nile nile hovyo sijui nini. No [emoji41]Ahsante mkuu.
Wasiwasi wangu ni kuwa majukumu yanaongezeka kwahiyo hata hiki nilichonacho kinaweza kuingia kwenye matumizi badala ya kuwa akiba.
Mkuu.. namba tatu hapa ndiyo pa kudeal napo..Mimi ni graduate niliyeajiriwa ila sioni future kwenye ajira kila nikiangalia mbele naona giza tu. Nilijaribu vibiashara lakini sioni mafanikio yeyote mpaka sasa nimeona labda nyota yangu haipo kwenye biashara. Nimejichanga kwa sasa Nina milioni 7.5
Katika kutafakari nitachomokaje kwenye maisha nimepata mawazo matatu:
1. Nitumie milioni 6 kusoma masters kisha nitafute kadi ya chama CCM ili nibahatishe uteuzi.
2. Niende Veta nikasome ufundi wa magari niingie mtaani kutafuta shilingi
3. Nizamie Ulaya nikabebe box.
Mtu matured na mwenye uzoefu wa maisha karibu kwa mchango wako.
Ahsante.
Kama akifika nje ni fundi hizi milioni kumi ni Kama milioni mojaSina uzoefu, ila naona uanze na namba 2 then 3.
Ukitoka VETA fungua gereji, pambana ukipata vimadafu vya kukufikisha ughaibuni basi itakuwa uamuzi wako
Fungua diagnosis centre ya magari.. Nunua mashine nne tu zinatosha...hutakosa kulaza 2k daily
Fanya hivi Mkuu... !Vile vile kwenda kufanya masters nakushauri kama una nia, weka pamoja na kupiga box. Hakikisha hutumii pesa yako kusoma masters. Kama ukipata scholarship then unaweza kutumia nafasi hiyo kupiga box.
Mkuu kusave ni jambo gumu, kama hmana kiasi cha pesa cha uhakika unachozalisha.. au kuwa na passive income..1. Jichange tena upate 7.5m
2. Rudia tena.