Mtu aliye intelligent, mwenye exposure na street-oriented anipe ushauri

Mtu aliye intelligent, mwenye exposure na street-oriented anipe ushauri

Shida ni kwamba biashara ikifa nachukua muda mrefu sana kupata mtaji mwingine huku nikiugulia makato ya benki
Biashara nzuri anza mdogomdogo bila mkopo, hutumii muda mrefu kufanya research ya Biashara yako, maana Biashara unayofungua inategemea na eneo na aina ya wateja, ndo inapelekea Biashara kufa ama kukua, kaa na wafanyabiashara kwa muda ongea nao, poteza muda sehemu zao za biashara ili ujifunze
 
Japo Mimi ni kama wewe ila nakuomba utulize akili kwanza, soma mazingira then anzisha kitu ambacho unakipenda moyoni mwako. Usiangalie faida kubwa sana na utajiri wa haraka haraka, kusanya nguvu, na kubuni kitu ambacho kitakusaidia baadae.

Na kama unaekeza hakikisha unatumia robo au nusu ya hela uliyonayo maana biashara ni risk.
Ahsante!
 
Biashara nzuri anza mdogomdogo bila mkopo, hutumii muda mrefu kufanya research ya Biashara yako, maana Biashara unayofungua inategemea na eneo na aina ya wateja, ndo inapelekea Biashara kufa ama kukua, kaa na wafanyabiashara kwa muda ongea nao, poteza muda sehemu zao za biashara ili ujifunze
Ulishawahi kufanya biashara huku unaenda ofisini. Nipe uzoefu wako
 
Mkuu kabla hujatumia hata senti tano ya hiyo Pesa.

Jiulize Maisha yako yote hapa duniani unataka ufe ukiwa unashughulika na kitu gani.?

Unafanya kazi za watu kama muajiriwa?
Au
Mtu anayejenga mibiashara yake hata ukikaa nyumbani Pesa inaingia?

Maana as Long as unaishi hii dunia, ni MUST uwe na chanzo cha kipato.


Ukisha jiasess hivyo, simamia hilo usimamie "kweri kweri" jambo moja Mpaka vision yako itimie.
 
Kusoma sana ni uoga wa maisha (in Musukuma voice). Kuvizia uteuzi ni ukubwa jingaz aka lee mtuz (in Yob Ndung Guy voice)
Hapo tuliza akili fanya biashara baada ya kuangalia wapi unakosea.

Hiyo six milion ukinipa mimi naifanya kuwa not less than 12m in 6 months-tatizo kuna kitu wadanganyika tunaogopa na tunawacheka wanaofanya (kilimo na ufugaji) kingine tunang'ang'ania sana kukaa tu sehemu zetu za asili-toka zunguka tafuta fursa nchi hii imebarikiwa sana ina kila kitu hata Magufuli kwa hili hakudanganya alisema ukweli na ninamuunga mkono kwa 100%.

Tumia hata 600,000 kutembelea vimiji vinavyoinukia hapa nchini ukisaka fursa-Pita huko Mbeya, Shinyanga, Kagera, Simiyu, Kigoma, Morogoro utajifunza biashara au nini cha kufanya
 
Binafsi nakushauri uweke nia kwenye biashara kwa kuanza na mtaji mdogo na ipe muda. Usikope kuanzisha biashara.

Hakikisha hiyo biashara unajihusisha wewe mwenyewe kwa directly, usiweke mtu.

Usitumie energy kubwa kubuni biashara, wewe fanya hizi hizi unazoona watu wanafanya kama M-Pesa, Duka, Grocery etc lakini hakikisha unafuata kanuni za biashara na unajipa muda.

Kanuni muhimu sana ya biashara ni wewe kutenganisha maisha yako na biashara. Usitumie pesa ya biashara kuishi, jilipe mshahara kutoka kwenye faida ukianza kuipata faida.

Kuhusu VETA sikushauru, vijana wameenda na wanapigika tu mtaani huku wakiteseka kwenye gereji za watu. Kama ukiacha kazi na ukaenda VETA maana yake utarudi mtaani kuteseka kwenyevgereji za watu huku ukiambulia pesa ya supu tu na wakati huna pesa za kuanzisha gereji yako.

Ila kwasasa ajira yako inakupa nafasi ya kununua vifaa na kuajiri vijana waliotoka gereji na hawana vijiwe.

Kuhusu masuala ya kadi ya CCM na teuzi ni kitu kinachotokana na network. Huhitaji kuipata masters ndio upate teuzi.
In short hiki ni kitu ambacho kinaweza kukuta wakati unaendelea na shughuli zako nyingine.

Badala ya masters, nakushauri jifunze skill yoyote inayolipa mtandaoni ili ikusaidie kuongeza kipato. Ukiongeza hata laki 2 kwa mwezi ni kubwa.

Vile vile kwenda kufanya masters nakushauri kama una nia, weka pamoja na kupiga box. Hakikisha hutumii pesa yako kusoma masters. Kama ukipata scholarship then unaweza kutumia nafasi hiyo kupiga box.
 
Ajira yangu inanipa laki 5-6.
Nina mchumba na mtoto mmoja
Kwanza nikupongeze kwa kuweza kusave na kupata hicho kiasi, kuzichanga laki 6 kwa mwezi hadi kufikisha >7m ni jambo kubwa sana.
Kwa tafsiri yangu unaonesha una njaa sana ya mafanikio ndiyo maana umeweza kufanikisha kusave that amount.

With that into my mind nitashauri
1. Jipe malengo na mipango ya muda wa wastani, achana mipango ya muda ufupi mfupi.. Itakufanya ujione haupigi hatua. Weka mipango ya miaka mitatu hadi mitano, then unaji evaluate progress kila baada ya miezi kadhaa. Mfano: Unaweza kusema naendelea na kazi hii hii kwa miaka mitano ijayo, hapa hapa mji huu huu ninaoishi.. Nafungua biashara yangu ya mtaji wa 4m (japo sijui upo mji gani), then hiyo biashara kwa miezi mitatu ya mwanzo sitoona faida.. Baada ya miezi 6 itakuwa inanipa faida ya sh elf 80 kwa mwezi.. Unaendelea ku manourve kadiri unavyoendelea.

2. Kwa uzoefu wangu: Kuhamia nchi ya mbali hasa nchi za Dunia ya kwanza (kama tunavyoziita) at 33 is a big risk.. Kuna chance kubwa sana ukaukumbuka huo mshahara pamoja na opportunity uliyo nayo ya huo mtaji

3. Sitokushauri uitumie hiyo saving kwenda kulipa ada sijui veta au wapi, kuna vijana tayari wana ujuzi mtaani.. Ni suala la kuweka vigezo unavyovihitaji vya kimaadili, kinidhamu na uwajibikaji, utapata kijana mtafanya kazi.. Wewe utakuwa msimamizi mkuu

4. Achana kabisa na siasa mzee utajuta.

Nina mengi ya kuandika lkn napenda nihitimishe kwa kusema- nakutazama kama kijana mwenye maisha ya kati tayari, sema una nia ya dhati ya kufika maisha ya juu ndani ya muda mfupi, its better to retreat kidogo, relax kidogo huku unaweka mipango yako vema..

More importantly, hiyo ni cutting age.. Maamuzi unayoamua yana maana sana kwa keshokutwa yako.

Wish you luck!!
 
Back
Top Bottom