MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

nimekuambia ni wajibu wangu as a PhD HOLDER,wavivu kama wewe hamtaelewa
kwaiyo solution ya kuondoa tatizo la ajira ni kusubili maprofesa waandike miradi????au kupeleka mshwaada utakao pelekea sheria ya kuwalazimisha maprofesa wote kuandika miradi???

mpaka naona aibu kusoma comment zako, the way your mediocrely arguing.
 
Anadhani maprofesa wote ni kama maprofesa wa CCM, akina maji marefu!
 
nimekuambia ni wajibu wangu as a PhD HOLDER,wavivu kama wewe hamtaelewa
kwaiyo solution ya kuondoa tatizo la ajira ni kusubili maprofesa waandike miradi????au kupeleka mshwaada utakao pelekea sheria ya kuwalazimisha maprofesa wote kuandika miradi???

mpaka naona aibu kusoma comment zako, the way your mediocrely arguing.
 
Duuu!!! Mimi nikisikia hili jina na jina la kibajaji huwa najiuliza wananchi waliwachagua vipi? halafu hapo hapo nahitimisha upeo wa kiongozi huwa unareflect jamii anayoiongoza sasa hapa ndio napata jibu kamili kuwa majimbo ya hawa jamaa yana watu wa aina gani.Kuiondo Tanzania hapa ilipo ianze kupaa kiuchumi kwa kizazi hichi tulichonacho inahitaji mkono wa mungu.
By the way msukuma hajui matatizo mengi ya nchi hii yamesababishwa na hawa hawa tunaowaita maprofessa!! Maprof wengi wao wenyewe ni tatizo na wengi wamechanganyikiwa na ukiwaangalia wengi wao ni vilaza kwenye suala la maisha.Ukiona mwanao anakazana kuwa Dr na prof ujue unakaribia kupoteza mtoto.
 
jamaa kapita kwa gori la mkono. Baada ya kutangazwa, ilikatwa rufaa kupinga ushindi wake. Ila baadae yalitokea mauaji ya kinyama kwa aliyekuwa mgombea wa CHADEMA jimbo lile, kamanda MAWAZO!
jamaa kapita kwa gori la mkono. Baada ya kutangazwa, ilikatwa rufaa kupinga ushindi wake. Ila baadae yalitokea mauaji ya kinyama kwa aliyekuwa mgombea wa CHADEMA jimbo lile, kamanda MAWAZO!
Hivi huyu hajui kweli aliyemuua mawazo
 
kwaiyo solution ya kuondoa tatizo la ajira ni kusubili maprofesa waandike miradi????au kupeleka mshwaada utakao pelekea sheria ya kuwalazimisha maprofesa wote kuandika miradi???

mpaka naona aibu kusoma comment zako, the way your mediocrely arguing.
jamani tatizo wewe umeelewa kuwa maprof wawe the only way ya kutatua tatizo,mimi nimeelewa wawe moja of so many ways za kutatua tatizo;Kwa mfano mtu anaweza toka Dar kwenda Newyork mmoja atapitia Dubai,mwingine atapitia Ethiopia,mwingine Zurich,mwingine Amsterdam ,mwingine Doha ila wote watafika NEWYORK INGAWA KWA NJIA TOFAUTI.Hivyo basi katika kutatua tatizo la ajira njia nyingi zitatumika ila mwisho wa siku watu wapate ajira
 
this is too low,prof ana uwezo wa kuandika proposal na akapata project imagine napata fund ya miaka 20 kutafuta dawa ya ukimwi hapo si watu wasipungua 20 watapata kazi kujumlisha na experince wataipata na in the process wanaweza pata kazi kwingine nami nikachukua team nyingine;THINK OUT OF THE BOX.MIMI NABORESHA HOJA YA MSUKUMA
Mungu isaidie Tanzania yangu. Hii elimu jakayaaliyoharibu inaleta shida mno kwenye jamii yetu.
 
Labda anamuongelea yule prof wa Tanga. Kazi pale zipo nyingi sana, kuchimba dawa za kienyeji, kuchanja chale, kupiga pungwa, kupokea wageni na kugawa dawa.
 
Hii Kali ya Mwaka.
Sasa hao maprofesa watazitafuta wapi hizo ajira?
Ana hoja ila hakujua namna ya ku-convice umma kwa hoja yake. Mitaala ya vyuo vikuu inaandaliwa na hao maprofessa. Kama mitaala haiwawezeshi wahitimu kujiari na hawashauri serikali namna ya kukabiliana na tatizo la ajira tumlaumu nani? Msukuma might be right.
 
Lakini wasomi wenye kuwadharau wasiosoma ndio wamejaa kwenye kashfa zote za ufisadi, ndio waliofikisha nchi kwenye umasikini mkubwa tulionao. Mwalimu Nyerere alikuwa msomi wa kiwango cha kimataifa lakini hakuwahi kuwadharau watu, na tukumbuke enzi zake wasomi walikuwa wachache sana. Hizi kasumba za kumtazama mtu CV yake na kuiulizia ni aina fulani ya ushamba ambao unaendelea kuwepo Tanzania tena mwaka huu 2016, ulitakiwa uishie kwenye karne iliyopita. Bill Gates kamuajiri mtu ambaye walipokuwa chuoni alikuwa anafaulu kuliko yeye. Musukuma anaweza kuwa hana elimu lakini mjanja kuliko wasomi wetu wengi ambao kazi yao kubwa ni kulalamika hovyo vijiweni.
 
jamani tatizo wewe umeelewa kuwa maprof wawe the only way ya kutatua tatizo,mimi nimeelewa wawe moja of so many ways za kutatua tatizo;Kwa mfano mtu anaweza toka Dar kwenda Newyork mmoja atapitia Dubai,mwingine atapitia Ethiopia,mwingine Zurich,mwingine Amsterdam ,mwingine Doha ila wote watafika NEWYORK INGAWA KWA NJIA TOFAUTI.Hivyo basi katika kutatua tatizo la ajira njia nyingi zitatumika ila mwisho wa siku watu wapate ajira


Mkuu hivi wewe unatetea hoja ya MSUKUMA au unaleta hoja nyingine tofauti?

Umemsikiliza huyo bubusa alivyokuwa anaongea star TV? Kwa maana nyingine Anasema itungwe sheria ya kuwawajibisha maprofesa watakaoshindwa kuwatafutia wahitimu wa vyuo wote kazi.

Sasa hata kama huyo Prof ana miradi ya miaka 20 ataweza kuajiri wanafunzi wangapi? Tena kumbuka kuwa kila mwaka watu wanagraduate.

Nimesoma comments zako nimegundua kuwa hujielewi kama unatetea kauli ya Msukuma au unai-oppose
 
Mkuu hivi wewe unatetea hoja ya MSUKUMA au unaleta hoja nyingine tofauti?

Umemsikiliza huyo bubusa alivyokuwa anaongea star TV? Kwa maana nyingine Anasema itungwe sheria ya kuwawajibisha maprofesa watakaoshindwa kuwatafutia wahitimu wa vyuo wote kazi.

Sasa hata kama huyo Prof ana miradi ya miaka 20 ataweza kuajiri wanafunzi wangapi? Tena kumbuka kuwa kila mwaka watu wanagraduate.

Nimesoma comments zako nimegundua kuwa hujielewi kama unatetea kauli ya Msukuma au unai-oppose
Nasahihisha hoja ya msukuma,najua kakosea sana ila nachukua wazo lake na kuliweka sahihi
 
Msukuma ujumbe anaouleta ni kuutaka umma uhoji uwezo wa tunaowaita wasomi kukabili changamoto kwa uhalisia. Tuthibitishe kuwa elimu ya darasani ina tija kuliko elimu ya mtaani. Mfano Msomi mwenye degree kuanzia ya pili ( Masters) wa fani ya ujasiriamali anapolilia bado hajaajiriwa ila anaomba kupewa ajira ya kufundisha wasio na ajira wajiajiri, inakaaje? Elimu ya darasani ya Msukuma inaweza kuwa ya chini sana ila katika maisha halisi usikute ana maarifa zaidi ya profess. Hoja tuendelee kuzalisha wasomi wa kuajiriwa? Wapo watakaosema elimu yetu ni tatizo tutoe na mifano ya nchi zilizotatua kuzalisha wasomi wasiojua cha kufanya nje ya ajira na mbinu walizotumia.
 
Maprofesa wenyewe wameshindwa kujiajiri wamebaki kupiga dili tu, kina Tibaijuka, Muhongo hashangai kwa nini wote wanakimbizana na wananchi kuwaomba uwakilishi? Halafu umtume amtafutie mtu ajira? Kweli akili za kuchungia ng'ombe ni za ajabu sana ndio maana anaua mkulima ili ng'ombe ale mazao na baadae na yeye ana taka kula chakula sijui akitoe wapi?
 
Tuliposema tunahtaji walau mbunge awe amemaliza form 4 tulikuwa tunamaanisha kuwapiga misumari watu kama MSUKUMA.
In short huyu jamaa ni moja ya WABUNGE wa hovyo kuwahi kutokea nchi hii.
 
Back
Top Bottom