MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

Kasema maprof na siyo vyuo,nyie ndo hamjamuelewa;unajua watu wanasoma ili kutatua matatizo likiwemo la ajira;Hao maprof wawe creative ili kutengeneza ajira siyo lazima wawachike mkono vijana na bahasha kwenda kuwatafutia ajira;hata ile kuwaandaa vijana kujiajiri pia wamewatafutia ajira ama vipi;yaani watu hamthink out of the box

1. Huwezi ukasema maprofesa kana kwamba hicho ni cheo cha kuteuliwa.

2. Huwezi kusema maprofesa wamesomeshwa na hela ya walipa kodi kwa sababu wapo wengi tu waliosomeshwa kwa pesa za baba zao

3. Hiyo kazi ya kutafuta ajira na profesa let say wa kiswahili pale chuo kikuu vinahusiana vipi

4. Hao Maprofesa hawana kazi zingine za kufanya? Au anataka waache kila wanachofanya watafute ajira

5. Nini kazi ya WIZARA YA KAZI..........

Huyu bwana akili yake imeishia kwenye kampeni za kujinyea no more no less
 
magufuri aanze kutatua tatizo la ajira, na sio porojo zingine wakati vijana kitaa wanakarbia kuwa vibaka.
 
jamaa kapita kwa gori la mkono. Baada ya kutangazwa, ilikatwa rufaa kupinga ushindi wake. Ila baadae yalitokea mauaji ya kinyama kwa aliyekuwa mgombea wa CHADEMA jimbo lile, kamanda MAWAZO!

Huyu jamaa ni Mbunge Jimbo la Geita Vijijini, Marehemu Mawazo (RIP) aligombea Busanda.
 
Aisee huyo jamaa ni kilaza balaa, Ila pengine hatujamuelewa labda ana maanisha akina PROF maji marefu?
 
Mh. Msukuma yuko Star TV, anasema atapeleka mswaada bungeni utakaowalazimisha maprofesa kuwatafutia wahitimu wote wa chuo ajira pindi tu watakapomaliza chuo. Na anatafuta kuungwa mkono na wabunge wote katika huu mswaada wake

My take:

Huyu jamaa elimu yake itakuwa ndogo sana, hajui hata sheria iliyoanzisha vyuo vikuu, na majukumu ya chuo; Wizara ya ajira kazi yake nini??

Tutayasikia mengi mwaka huu

NDO MAANA MAGUFURI KAAMUA KUTAFUTA WASOMI KATIKA NAFASI ZAKE ZA UTEUZI KWANI KWA MIAKA 30 YA NYUMA UTEUZI ULIFUATA UCHAMA ..MATOKEO YAKE UTENDAJI UKAWA OVYO
 
Mkuu hivi wewe unatetea hoja ya MSUKUMA au unaleta hoja nyingine tofauti?

Umemsikiliza huyo bubusa alivyokuwa anaongea star TV? Kwa maana nyingine Anasema itungwe sheria ya kuwawajibisha maprofesa watakaoshindwa kuwatafutia wahitimu wa vyuo wote kazi.

Sasa hata kama huyo Prof ana miradi ya miaka 20 ataweza kuajiri wanafunzi wangapi? Tena kumbuka kuwa kila mwaka watu wanagraduate.

Nimesoma comments zako nimegundua kuwa hujielewi kama unatetea kauli ya Msukuma au unai-oppose
Hoja ya msukuma ni nzuri ila imewasilishwa na mtu asiye na uelewa wa mambo hayo. Vijana wetu wanalazimika kusoma kozi ambazo hazina future nzuri ambazo zimebuniwa na hao maprofesa. Ikitokea mtu akahitimu kozi hizo akakosa ajira na kuahindwa kujiajiri kwa nini tusiwalaumu hao maprofessa?
 
Hoja ya msukuma ni nzuri ila imewasilishwa na mtu asiye na uelewa wa mambo hayo. Vijana wetu wanalazimika kusoma kozi ambazo hazina future nzuri ambazo zimebuniwa na hao maprofesa. Ikitokea mtu akahitimu kozi hizo akakosa ajira na kuahindwa kujiajiri kwa nini tusiwalaumu hao maprofessa?

..kwa kiasi kikubwa wahitimu wanakosa ajira kutokana na UCHACHE wa nafasi za ajira nchini.

..mazingira ya uwekezaji hapa Tz ni hayavutii kuwekeza ktk sekta ya VIWANDA.

..Maprofesa wanaweza ku-design course wanazofundisha kutokana na mahitaji ya viwanda. lakini tatizo letu hapa Tz hatuna viwanda.

..kwa mfano, kutokana na matarajio makubwa ya kukua kwa sekta ya GESI tumeona VETA wakijipanga kuanzisha mitaala inayoendana na ajira ktk sekta ya gesi.
 
Ana kiwango kikubwa sana cha upungufu wa maarifa...sishangai maana anatafuta cha kusema asikike. Who is he by the way???
 
Hoja ya msukuma ni nzuri ila imewasilishwa na mtu asiye na uelewa wa mambo hayo. Vijana wetu wanalazimika kusoma kozi ambazo hazina future nzuri ambazo zimebuniwa na hao maprofesa. Ikitokea mtu akahitimu kozi hizo akakosa ajira na kuahindwa kujiajiri kwa nini tusiwalaumu hao maprofessa?
Ahahahahaaaaa kazi ya Professor Ni zaidi ya hiyo na yaweza Hata katika maisha yake asi-design course or programme. Jukumu la kudesign course Ni la Idara Ana Kitivo husika Kwa kuwashirikisha hawa wataalam wetu (kidogo nijuavyo mimi).
 
Huyo jamaa kilaza kweli .. Ndio kina prof jay
 
Mungu isaidie Tanzania yangu. Hii elimu jakayaaliyoharibu inaleta shida mno kwenye jamii yetu.
Nimeambiwa SUA wameanzisha kozi ya bachala ya ufugaji nyuki. Kwa haraka haraka utafikiri kozi nzuri. Hebu imagine zote batch mbili za wahitimu kadhaa hawa watu watakuwa jobless
 
Ahahahahaaaaa kazi ya Professor Ni zaidi ya hiyo na yaweza Hata katika maisha yake asi-design course or programme. Jukumu la kudesign course Ni la Idara Ana Kitivo husika Kwa kuwashirikisha hawa wataalam wetu (kidogo nijuavyo mimi).
Bora umesema 'unajua kidogo'.
 
Ndo maana JPM kaishia kutafuta mawaziri nje ya wabunge wa chama chake....kama wabunge wenyewe ndo kama akina Msukuma hakuwa na jinsi nyingine
 
U
Kwanza kumuona Msukuma ni mkosi
pili kumsikiliza ni tatizo

Mara elfu niangalie katuni

Kutazama startv ni mkosi mkubwa.
Kumtazama Msukuma std II failure ni nuksi.
Kusikiliza hoja ya mwanaCCM ni kinyaa. Ataongea nn miaka 54 kaongoza nchi hii yenye rasilimali tele watu wake wanajenga kandokando ya mito mamlaka zipo maji na umeme zinapeleka, kodi wanatozwa leo wanabomolewa.
Ukombozi wa nchi hii bado lkn unakuja.
 
U

Kutazama startv ni mkosi mkubwa.
Kumtazama Msukuma std II failure ni nuksi.
Kusikiliza hoja ya mwanaCCM ni kinyaa. Ataongea nn miaka 54 kaongoza nchi hii yenye rasilimali tele watu wake wanajenga kandokando ya mito mamlaka zipo maji na umeme zinapeleka, kodi wanatozwa leo wanabomolewa.
Ukombozi wa nchi hii bado lkn unakuja.
Nimekosa button ambayo inatoa like mara 100 lakini hiyo like moja nadhani ni mara 1000.
 
Back
Top Bottom