MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

Ndo maana JPM kaishia kutafuta mawaziri nje ya wabunge wa chama chake....kama wabunge wenyewe ndo kama akina Msukuma hakuwa na jinsi nyingine

Bunge hili la 11 litajaa vilaza kama akina Msukuma. Pyuuu natema mate chini. Mungu shusha nguvu yako patokee tukio la kufanyika uchaguzi upya.
 
Professors wanafundisha wanafunzi...sio recruiting agents
 
Hoja ya msukuma ni nzuri ila imewasilishwa na mtu asiye na uelewa wa mambo hayo. Vijana wetu wanalazimika kusoma kozi ambazo hazina future nzuri ambazo zimebuniwa na hao maprofesa. Ikitokea mtu akahitimu kozi hizo akakosa ajira na kuahindwa kujiajiri kwa nini tusiwalaumu hao maprofessa?


Kwahiyo wakisha ibuni hao maprofesa serikali kupitia vyombo vyake huwa haizihakiki hizo kozi na kuangalia umuhimu wake? Kama jibu ni ndiyo kwanini zigo hilo abebeshwe profesa wakati serikali inabaraka zake humo?
 
Nasahihisha hoja ya msukuma,najua kakosea sana ila nachukua wazo lake na kuliweka sahihi


Ok! Kwahiyo wewe unatetea kipi? Maana kama issue ya Maprofesa kuwaajili wanafunzi wao best kwenye miradi yao hilo linafanyika sana tu tena tangu enzi na enzi. Kwahiyo hapo hoja yako hasa ni ipi?
 
Kwahiyo wakisha ibuni hao maprofesa serikali kupitia vyombo vyake huwa haizihakiki hizo kozi na kuangalia umuhimu wake? Kama jibu ni ndiyo kwanini zigo hilo abebeshwe profesa wakati serikali inabaraka zake humo?
Ndugu hata vyuo vikuu ni vyombo vya serikali. Vyuo vikuu vinawajibu wa kulinganisha mahitaji ya nchi na maarifa yanayofaa kukidhi mahitaji hayo. Serikali jukumu lake ni kuviwezesha vyuo vikuu kuzalisha wataalam kwa kukidhi mahitaji ya nchi. Tuache ushabiki, hoja ya Msukuma tuichukue kama taifa, tuijadili tuone chanzo cha tatizo la kutoajirika au kutojiajiri kwa wahitimu wa vyuo vikuu vyetu.
 
Professors wanafundisha wanafunzi...sio recruiting agents
Maprofesa wa elimu asilia walifundisha vijana kutumia mazingira yao kujiletea maendeleo, kwa nini hawa maprofesa wa elimu magharibu hawafunzi wahitimu wao kutumia maarifa wanayowapa kutatua changamoto zao ikiwemo suala la ajira. Msukuma ana hoja tusimbeze.
 
Inabidi ifike mahali elimu iwe kigezo cha mtu kutuwakilisha wananchi mjengoni
 
Maprofesa wa elimu asilia walifundisha vijana kutumia mazingira yao kujiletea maendeleo, kwa nini hawa maprofesa wa elimu magharibu hawafunzi wahitimu wao kutumia maarifa wanayowapa kutatua changamoto zao ikiwemo suala la ajira. Msukuma ana hoja tusimbeze.

Wanafunzi wenyewe kama Taifa stars...hawafundushiki
 
huenda kwa upeo wake akawa na hoja. Hebu tuone hao maprofesa na madokta ambao JPM kawajaza kwenye uwaziri na ukatibu mkuu watamaliza tatizo la ajira. Tatizo hawajataja muda hivyo hata 2075 will still sound relevant.
 
Hivi unaquote vipi,maana hii jf sasa itabidi tuwe tunapelekwa semina ya kuoperate kule ngurudoto
nna cku kadhaa, siingii jf..naishia kusoma post tu..

bring back our beautiful jf...
 
Back
Top Bottom