MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

MSUKUMA: Maprofesa wawatafutie wahitimu wote ajira

Tatizo mna prejudgment,badala ya kujadili hoja ya msukuma na kuiboresha mnaanza kuangalia yeye hajasoma na hapa unaanza kuquestion elimu yangu jadili hoja
hoja ya msukuma ni hoja mfu, sio jukumu la chuo kutafutia wahitimu ajira, ndo maana tunapata wasiwasi na elimu yake na pia uelewa wake wa masuala ya kisera na majukumu ya taasisi mbalimbali za serikali

kumbuka vyuo vimeanzishwa kwa mujibu wa sharia ambayo imeainisha majukumu ya vyuo. Nimehoji elimu yako sababu sijazoea kuona uki argue poorly kama leo. pole though kama nimekukwaza
 
hoja ya msukuma ni hoja mfu, sio jukumu la chuo kutafutia wahitimu ajira, ndo maana tunapata wasiwasi na elimu yake na pia uelewa wake wa masuala ya kisera na majukumu ya taasisi mbalimbali za serikali

kumbuka vyuo vimeanzishwa kwa mujibu wa sharia ambayo imeainisha majukumu ya vyuo. Nimehoji elimu yako sababu sijazoea kuona uki argue poorly kama leo. pole though kama nimekukwaza
Kasema maprof na siyo vyuo,nyie ndo hamjamuelewa;unajua watu wanasoma ili kutatua matatizo likiwemo la ajira;Hao maprof wawe creative ili kutengeneza ajira siyo lazima wawachike mkono vijana na bahasha kwenda kuwatafutia ajira;hata ile kuwaandaa vijana kujiajiri pia wamewatafutia ajira ama vipi;yaani watu hamthink out of the box
 
Msishangae saaaana, ndio aina ya wabunge wa ccm tulionao, nasikia aliishia darasa la 3/4
 
Kasema maprof na siyo vyuo,nyie ndo hamjamuelewa;unajua watu wanasoma ili kutatua matatizo likiwemo la ajira;Hao maprof wawe creative ili kutengeneza ajira siyo lazima wawachike mkono vijana na bahasha kwenda kuwatafutia ajira;hata ile kuwaandaa vijana kujiajiri pia wamewatafutia ajira ama vipi;yaani watu hamthink out of the box

Nna uhakika hata huyo msukuma hukumsikiliza,

sababu ameongelea kwa nini wazazi walipe ada ya chuo bila kuwa na uhakika wa ajira kwa vijana so lazima maprofesa wa chuo wahakikishe wanafunzi wanapograduate wanawatafutia ajira wote.

by the way hata kama ingekuwa maprofesa wa mitaani, toka lini tatizo la ajira likawa ni tatizo la kundi la watu Fulani tu, tena binafsi, eti kisa ni kiwango cha elimu yao. so hapa Tanzania ukiwa profesa tu then lazima utatue tatizo la ajira kwa lazima?? HAPA NDO UMEZIDI KUONYESHA JINSI GANI WEWE NI KILAZA.

Na kwanini iwe maprofesa tu, na hao maprofesa wana resource gani za kutatua hilo tatizo, au wamepewa mamlaka gani ya kitaasisi ndani ya mfumo mzima wa kuendesha nchi. UMETIA AIBU MADAM
 
N
jamaa kapita kwa gori la mkono. Baada ya kutangazwa, ilikatwa rufaa kupinga ushindi wake. Ila baadae yalitokea mauaji ya kinyama kwa aliyekuwa mgombea wa CHADEMA jimbo lile, kamanda MAWAZO!

Naomba nikusahihishe KAMANDA,hicho kiazi kitwaacho msukuma kinawakilisha jimbo la Geita vijijini.KAMANDA Mawazo(R.I.P) aligombea jimbo la Busanda linalojumuisha maeneo ya Katoro,Lwamgasa na Nyarugusu.Hiyo yote ni miji.Mshindani wake Mawazo alikuwa ni Laulensia Bukwimba aliyetangazwa kibabe kuwa mshindi wa kiti cha Ubunge.
 
Nna uhakika hata huyo msukuma hukumsikiliza,

sababu ameongelea kwa nini wazazi walipe ada ya chuo bila kuwa na uhakika wa ajira kwa vijana so lazima maprofesa wa chuo wahakikishe wanafunzi wanapograduate wanawatafutia ajira wote.

by the way hata kama ingekuwa maprofesa wa mitaani, toka lini tatizo la ajira likawa ni tatizo la kundi la watu Fulani tu, tena binafsi, eti kisa ni kiwango cha elimu yao. so hapa Tanzania ukiwa profesa tu then lazima utatue tatizo la ajira kwa lazima?? HAPA NDO UMEZIDI KUONYESHA JINSI GANI WEWE NI KILAZA.

Na kwanini iwe maprofesa tu, na hao maprofesa wana resource gani za kutatua hilo tatizo, au wamepewa mamlaka gani ya kitaasisi ndani ya mfumo mzima wa kuendesha nchi. UMETIA AIBU MADAM
this is too low,prof ana uwezo wa kuandika proposal na akapata project imagine napata fund ya miaka 20 kutafuta dawa ya ukimwi hapo si watu wasipungua 20 watapata kazi kujumlisha na experince wataipata na in the process wanaweza pata kazi kwingine nami nikachukua team nyingine;THINK OUT OF THE BOX.MIMI NABORESHA HOJA YA MSUKUMA
 
this is too low,prof ana uwezo wa kuandika proposal na akapata project imagine napata fund ya miaka 20 kutafuta dawa ya ukimwi hapo si watu wasipungua 20 watapata kazi kujumlisha na experince wataipata na in the process wanaweza pata kazi kwingine nami nikachukua team nyingine;THINK OUT OF THE BOX.MIMI NABORESHA HOJA YA MSUKUMA

wewe ni msukuma mwingine in the making, kwa nini hao wahitimu wenyewe wasiandike proposals wanasubili mpka prof ndo aandike??? kwa nini wasibuni miradi wenyewewe wanasubili maprofesa ndo wabuni???

msukuma angepeleka hoja ya serikali kuboresha mazingira ya ujasirimali, na sio huu utumbo unao uteteaa hapa
 
Mh. Msukuma yuko Star TV, anasema atapeleka mswaada bungeni utakaowalazimisha maprofesa kuwatafutia wahitimu wote wa chuo ajira pindi tu watakapomaliza chuo. Na anatafuta kuungwa mkono na wabunge wote katika huu mswaada wake

My take:

Huyu jamaa elimu yake itakuwa ndogo sana, hajui hata sheria iliyoanzisha vyuo vikuu, na majukumu ya chuo; Wizara ya ajira kazi yake nini??

Tutayasikia mengi mwaka huu
Ha ha ha profesa maji marefu
 
wewe ni msukuma mwingine in the making, kwa nini hao wahitimu wenyewe wasiandike proposals wanasubili mpka prof ndo aandike??? kwa nini wasibuni miradi wenyewewe wanasubili maprofesa ndo wabuni???

msukuma angepeleka hoja ya serikali kuboresha mazingira ya ujasirimali, na sio huu utumbo unao uteteaa hapa
KWANI PROF NIKIANDIKA PROPOSAL NA WATU WAKAPATA AJIRA KUNA UBAYA?
 
ni wajibu wangu kuandika propasals;lazima or hiari name it
sheria gani inawalazimisha ma prof kuandika miradi????, chapter ipi??? section ipi,??? toleo la mwaka gani???
 
sheria gani inawalazimisha ma prof kuandika miradi????, chapter ipi??? section ipi,??? toleo la mwaka gani???
nimekuambia ni wajibu wangu as a PhD HOLDER,wavivu kama wewe hamtaelewa
 
Msukuma wewe endelea na kuwadhulumu wana geita ardhi zao,issue zinazohusu mustakhabari wa nchi tunaomba ukae pembeni maana huna upeo kabisa.
 
Back
Top Bottom