Mpaka Vazi la Spika wanashonea uingereza!!


R

Rubabi

Senior Member
Joined
Nov 30, 2006
Messages
174
Likes
2
Points
0
R

Rubabi

Senior Member
Joined Nov 30, 2006
174 2 0
Mpaka Vazi la Spika wanashonea uingereza!! Utumwa wa mawazo huu, washonaji wa kitanzania hawapo, na hizo pes zote hizo?

Wakati huo huo, Bw. Sitta, aliwafahamisha wabunge kuwa jana alikuwa amevaa joho jipya lililofumwa na nyuzi za dhahabu.

``Kwa wale ambao hawajagundua, Spika leo amevalia joho jipya. Lile la zamani lilikuwa limechakaa,`` alisema Spika.

Alisema vazi hilo ambalo huchakaa baada ya miaka 12 hadi 15, limeshonwa na mafundi maalum mjini London, nchini Uingereza.
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 588 280
hii ni bongo na ukishangaa watakuambia kuwa hata suti zao wanatengenezea new york
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
hahaha, mbona unashangaa mambo madogo! ulitegemea suti ya spiker iliyotariziwa kwa dhahabu ikashonwe kariakoo au magomeni??!!

si la kushangaa kwa utawala wa sasa au wa miongo miwili tatu ijayo!
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,387
Likes
3,136
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,387 3,136 280
hii ni bongo na ukishangaa watakuambia kuwa hata suti zao wanatengenezea new york

Bado tuna utumwa wa kiakili, kuwa kitu bora lazima kitoke nje ya nchi. Mbaya sana ni kuwa waanzilishi wa upofu huu ni wakubwa wetu!
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
nasajesti hata vyupi vyao vishoneshwe india bana, huko si ndio kuna chip leba !
 
N

Ngao

Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
33
Likes
0
Points
0
N

Ngao

Member
Joined Aug 21, 2007
33 0 0
Nyie mnafanya mzaha na kuwasusuika wakubwa tu! Nyie mnavaa vya wapi? Acheni hizo! Najua wabongo wengi tuna tabia ya kugeuza kila kitu siasa (si hasa!) Tunachokitetea tunakinyanyapaa inapokuja katika yale tuyafanyayo binafsi. Sifa tu jamvini, lakini najua wengi wa hawa wasemaji ni washabiki wa 'vya nje'. Wangapi tukirudi bongo tunatafuta mavazi ya kitanzania kama yale watengenezayo Afrika Sana pale Sinza?
Hawa jamaa wameshonea hilo joho 'kwa mama' kwa sababu hawajui pengine pa kushone. Hawajui kuwa majoho ya spika, naibu wake na makarani wa bunge la Afrika Mashariki yalisanifiwa (hata kama hayakushonwa) na hao jamaa wa Afrika Sana!
Lakini msisahau pia kwamba kuna suala la maslahi ya kipesa (ufisadi!) kwa yule anayeagiza na anayeagizwa mizigo kama hiyo! Uliza bei yake sasa hilo joho! Mhm, kalagabaho!
 
R

Rubabi

Senior Member
Joined
Nov 30, 2006
Messages
174
Likes
2
Points
0
R

Rubabi

Senior Member
Joined Nov 30, 2006
174 2 0
Ngao, watu binafsi sawa wanaweza wakachukua vitu nje lakini hata vazi la bungeni mpaka washonee ulaya? Huu ni mfano halisi unaoonyesha mawazo tegemezi ya hawa watu.Wabunge wanatakiwa waonyeshe mfano kwanza kwamba wanathamani nchi yao...huu ni mfano mdogo tu unaoonyesha kuwa kweli Tanzania hali ni mbaya, yaani tusitegemee hawa jamaa kama watafanya kitu cha maana.
 
Ericus Kimasha

Ericus Kimasha

Verified Member
Joined
Oct 27, 2006
Messages
488
Likes
128
Points
60
Ericus Kimasha

Ericus Kimasha

Verified Member
Joined Oct 27, 2006
488 128 60
Wana JF natumaini kwa maneno sasa sisi ni zaidi ya Mafundi. Namaanisha sisi Wadanganyika. Tumetoka kwenye kupiga soga za uso kwa uso, tukahamishia maneno kwenye simu kisha mitandao kama hii JF. Na hapa tukajiona tumepiga hatua na tuko tofauti na wapiga soga wa mtaani. Labda twafikiri kwa kufanya hivi ndo twaitwa wana maendeleo.

Hivi haya masuala ya Fikra Mgando sisi ndo wa kwanza kuyasikia au kuyaona? Na je tuna utofauti gani na waliotutangulia kuyaona au kuyasikia?

Lililowazi kwa maneno tu huitaji mtu mwenye uwezo wa kuandika kwenye JF hata wauza kahawa na wacheza bao wasiojua A au Be pale Buguruni wanajua haya na wanayasema sana tena kwa naksi safi sana za Kiswahili.

Mabadiliko ni mchakato. Lazima yaanzie kwa mtu kwenda kwa watu. Nataka kuleta pendekezo la jinsi ya kupunguza na kisha kuondoa fikra hii. Wazo langu likiunga mkono hata na watu wachache watakaosoma wa thread hii na wakatenda. Mwanzo wa mabadiliko utakuwa umebisha hodi.

Nashauri tuanzishe siku katika wiki au mwezi ambayo itaitwa "Imetengenezwa Tanzania" yaani Made in Tanzania Day. Siku hii labda J5 au Alhamisi tutakuwa tunavaa mavazi yalitengenezwa nchini, kula chakula cha asili na kununua mali zenye asili ya Tanzania. Kwa tendo hili tutarejesha moyo wa uzalendo, tutajenga uchumi na kukuza taifa. Ebu fikiria kwa mfano mimi nanyi tukaanzisha au kuendeleza kwa tuliokwisha anza, na kisha "Mtalii wa Ikulu" akaunga mkono kama alivyofanya kwa kale kaugonjwa ketu. Akatangaza siku ya kutokula burgers Ikulu hata aje Bush. Tukio hili laweza kutulejesha kwenye kuthamini na kuongeza thamani katika mali na asili zetu.
 
Ericus Kimasha

Ericus Kimasha

Verified Member
Joined
Oct 27, 2006
Messages
488
Likes
128
Points
60
Ericus Kimasha

Ericus Kimasha

Verified Member
Joined Oct 27, 2006
488 128 60
Wana JF natumaini kwa maneno sasa sisi ni zaidi ya Mafundi. Namaanisha sisi Wadanganyika. Tumetoka kwenye kupiga soga za uso kwa uso, tukahamishia maneno kwenye simu kisha mitandao kama hii JF. Na hapa tukajiona tumepiga hatua na tuko tofauti na wapiga soga wa mtaani. Labda twafikiri kwa kufanya hivi ndo twaitwa wana maendeleo.

Hivi haya masuala ya Fikra Mgando sisi ndo wa kwanza kuyasikia au kuyaona? Na je tuna utofauti gani na waliotutangulia kuyaona au kuyasikia?

Lililowazi kwa maneno tu huitaji mtu mwenye uwezo wa kuandika kwenye JF hata wauza kahawa na wacheza bao wasiojua A au Be pale Buguruni wanajua haya na wanayasema sana tena kwa naksi safi sana za Kiswahili.

Mabadiliko ni mchakato. Lazima yaanzie kwa mtu kwenda kwa watu. Nataka kuleta pendekezo la jinsi ya kupunguza na kisha kuondoa fikra hii. Wazo langu likiunga mkono hata na watu wachache watakaosoma wa thread hii na wakatenda. Mwanzo wa mabadiliko utakuwa umebisha hodi.

Nashauri tuanzishe siku katika wiki au mwezi ambayo itaitwa "Imetengenezwa Tanzania" yaani Made in Tanzania Day. Siku hii labda J5 au Alhamisi tutakuwa tunavaa mavazi yalitengenezwa nchini, kula chakula cha asili na kununua mali zenye asili ya Tanzania. Kwa tendo hili tutarejesha moyo wa uzalendo, tutajenga uchumi na kukuza taifa. Ebu fikiria kwa mfano mimi nanyi tukaanzisha au kuendeleza kwa tuliokwisha anza, na kisha "Mtalii wa Ikulu" akaunga mkono kama alivyofanya kwa kale kaugonjwa ketu. Akatangaza siku ya kutokula burgers Ikulu hata aje Bush. Tukio hili laweza kutulejesha kwenye kuthamini na kuongeza thamani katika mali na asili zetu.
 
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2007
Messages
688
Likes
23
Points
0
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2007
688 23 0
Mnashangaa nini? Kwani hapa si ilianzisha thread ya kwanini serikali inunue funiture kutoka nnje na wakati kuna funiture hapa nyumbani kujenga soko na ajira za ndani hasa kwa vijana wa VETA na Keko Magurumbasi? Ndio hivyo Tanzania yetu inakwenda kwa mwendo huo.
 
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
7,840
Likes
9,327
Points
280
P

PAGAN

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
7,840 9,327 280
Nyie mnafanya mzaha na kuwasusuika wakubwa tu! Nyie mnavaa vya wapi? Acheni hizo! Najua wabongo wengi tuna tabia ya kugeuza kila kitu siasa (si hasa!) Tunachokitetea tunakinyanyapaa inapokuja katika yale tuyafanyayo binafsi. Sifa tu jamvini, lakini najua wengi wa hawa wasemaji ni washabiki wa 'vya nje'. Wangapi tukirudi bongo tunatafuta mavazi ya kitanzania kama yale watengenezayo Afrika Sana pale Sinza?
Hawa jamaa wameshonea hilo joho 'kwa mama' kwa sababu hawajui pengine pa kushone. Hawajui kuwa majoho ya spika, naibu wake na makarani wa bunge la Afrika Mashariki yalisanifiwa (hata kama hayakushonwa) na hao jamaa wa Afrika Sana!
Lakini msisahau pia kwamba kuna suala la maslahi ya kipesa (ufisadi!) kwa yule anayeagiza na anayeagizwa mizigo kama hiyo! Uliza bei yake sasa hilo joho! Mhm, kalagabaho!


We jamaa pumba sana.
 

Forum statistics

Threads 1,237,285
Members 475,501
Posts 29,283,501