"Moto umewawakia, hawawezi kuuzima" - Mengi

"Moto umewawakia, hawawezi kuuzima" - Mengi

Ni kweli nitaliwa,ila sitaliwa mwenyew,pia wasi wasi wngu mkubwa ni kuhusu watanzania walio wengi itakuaje?na je tutaliwa hadi lini?
 
Nani alifungisha ndoa?

Mpiga picha alishuhudia, labda alishuhudia na anajua nani aliyefungisha hiyo ndoa, na ni ya aina gani, kimila, kidini au kiserikali. Kama sivyo aseme kama picha zilikuwa za kutengeneza (photoshop) au ilikuwa party ya kusherehekea mwaka mpya.
 
Mpiga picha alishuhudia, labda nani aliyefungisha hiyo ndoa ya aina gani, kimila, kidini au kiserikali. Kama sivyo aseme kama picha zilikuwa za kutengeneza (photoshop) au ilikuwa party ya kusherehekea mwaka mpya.

Birthday party! lazima iwe ndoa?
 
Hata kama wana ndege hayamhusu ni za kwao mbona yeye anavyotumia brand za watu hatusemi ?? Radio 1 , itv si brand za watu wengine ? The gurdian si brand ya watu wengine ?? Kwanini asiwe mbunifu awe na vyake ??

Nadhani suala hilo ni la kisheria zaidi.

Ila nina imani anajua kwanini ametumia hayo majina kama unavyosema. Na kwasababu hiyo, anajua haki yake iko wapi. Sidhani kama suala hilo linatuhusu sana, hasa kwasababu halina madhara kwa Taifa wala jamii yoyote iliyomo ndani ya Taifa hili. Suala ni azma yake ya kupambana na ufisadi. Nadhani mtu yeyote mwenye mapenzi mema na nchi hii anatakiwa aunge mkono jitihada hizo bila kujali kuwa Mengi ndie mmoja wa wapambanaji. Hata kama ana mapungufu yoyote unayoyahisi.
 
Huyu Mengi sasa mimi keshaniboa. Yaani yeye kila siku kulia lia tu. Anazeeka vibaya huyu mtu. Yaani kawa bonge la crybaby. Ooh wananisema hivi..wananisema vile...so what kama wanakusema? Huwezi kuwakataza watu kukusema hata iweje.

Kama yanayosemwa ni ya uongo si aende mahakamani? Anaandika hiyo sijui barua ili iweje sasa? Aonewe huruma? Puh-lease...he needs to man up and suck it up. He is a public figure and all the gossip or half truths about him come with the territory.

Angekuwa anaishi Marekani si ndo angedata kabisa? Hivi kuna mtu anadhani National Enquirer wangemstahi? Heheheheheee...anacheza huyu.
 
Kwanza kabisa nampongeza R. Mengi kwa kuja na statement hii.

Pili, sisi watanzania tunapenda sana story za udaku na kuongea mambo ambayo hatuna uhakika nayo. I think hata ingekuwa wewe, jiulize, ukiwa unasakamwa na watu, watu wanapenda kuingilia maisha yako, je ungefanya nini.

It is my hope kwamba we are clever enough kujua right from wrong. Sasa badala yakuongea vitu visivyo na uthibitisho, tuchague moja:

1: Kumuunga mkono Mengi kuwawashia moto hawa mafisadi wanaokula nchi na jasho letu.

2: Kutokumuunga mkono Mengi, na kuzorotesha juhudi zake za kupambana na mafisadi.

Wengi wetu humu if not most tunatumia "aliases" tukiogopa kuwa linked with whatever we say, sasa huyu jamaa, including Dr. Slaa, Anne Kilango, Zitto et al wanapambana wazi wazi na haya mahujumu uchumi.

Let's try and rally behind these guys in whatever form we can.

Kama huna uthibitisho au credible reference (sio from udaku) basi its best we dont chafuana or endorse kuchafuana.

ps: ngoja nikanyunyizie petroli kwenye huo moto, get ridance to fisadiz!!
 
Mpiga picha alishuhudia, labda alishuhudia na anajua nani aliyefungisha hiyo ndoa, na ni ya aina gani, kimila, kidini au kiserikali. Kama sivyo aseme kama picha zilikuwa za kutengeneza (photoshop) au ilikuwa party ya kusherehekea mwaka mpya.

Zile picha ilikuwa ni siku ya Prom...nasikia bongo siku hizi na wenyewe wana Prom....
 
Pili, sisi watanzania tunapenda sana story za udaku na kuongea mambo ambayo hatuna uhakika nayo.

Hahahahaaa..Bwana/ Bibi Skasuku, siyo wabongo tu wanaopenda mambo ya udaku na mambo ambayo hatuna uhakika nayo. Kupenda mambo hayo ni asili ya binadamu (human nature).

Unajua siku moja nilikuwa Publix kwenye foleni nikisubiri ku check out. Sasa nikaanza kusoma cover za yale magazeti yanayowekagwa kwenye lane ambazo watu hupanga foleni. Nikaona moja linadai eti Raisi Obama (then candidate Obama) ni gay na kuna picha ya mpenzi wake ndani kwenye ukurasa sijui wa ngapi....come on now....though I won't put it past anybody, does anybody really think Obama is gay?

Hivi unajua Bill na Hillary Clinton wamezushiwa mambo mangapi na haya magazeti ya udaku? Au hata marehemu Princess Di na mumewe Prince Charles?

Uzushi ni asili ya ubinadamu na hata upige marufuku magazeti au redio na luninga kutangaza udaku, huwezi kupiga marufuku watu kuongea.
 
Kuna mambo mengineambayo Mengi anayafanya ambayo yanaharibu kazi nzuri anazozifanya. Kuanzisha magazeti kwa ajili ya kuwashambulia walioanzisha magazti yanayomshambulia, si mfano wa kuigwa. Hii ni sawa na hadhithi ya kichaa aliyeiba nguo za jamaa aliyekuwa anaoga mtoni.
Najiuliza, kama Mengi ameamua kupiga vita ufisadi, kuna haja ya yeye kutafuta huruma ya jamii namna hii? Kama ni hivyo, atakuwa amejitolea nini? Ni kweli baadhi ya magazeti yake yamefanya kazi nzuri sana kupambana na mafisadi, namuunga mkono kwa hilo. Alipaswa kukumbuka kuwa kinachoafanywa na magzeti hayo ni ubomoaji mkubwa na wa uhakika kwa dhidi ya mafisadi kuliko cheap stories ambazo mafisadi walikuwa wanaweka kwenye magazeti yao dhidi kaye. Kuwaiga kufanya hivyo ni kujishushia hadhi na mimi binafsi nimeanza kupatwa na wasi wasi iwapo kweli Mengi anajua anachokifanya
 
Hahahahaaa..Bwana/ Bibi Skasuku, siyo wabongo tu wanaopenda mambo ya udaku na mambo ambayo hatuna uhakika nayo. Kupenda mambo hayo ni asili ya binadamu (human nature).

Unajua siku moja nilikuwa Publix kwenye foleni nikisubiri ku check out. Sasa nikaanza kusoma cover za yale magazeti yanayowekagwa kwenye lane ambazo watu hupanga foleni. Nikaona moja linadai eti Raisi Obama (then candidate Obama) ni gay na kuna picha ya mpenzi wake ndani kwenye ukurasa sijui wa ngapi....come on now....though I won't put it past anybody, does anybody really think Obama is gay?

Hivi unajua Bill na Hillary Clinton wamezushiwa mambo mangapi na haya magazeti ya udaku? Au hata marehemu Princess Di na mumewe Prince Charles?

Uzushi ni asili ya ubinadamu na hata upige marufuku magazeti au redio na luninga kutangaza udaku, huwezi kupiga marufuku watu kuongea.

Nakuelewa, sisemi ban udaku, nilichokua na maanisha ni sisi watanzania hatuna luxury ku intertain udaku katika kupitisha mada, tunachotaka ni kutumia taaluma katika kupitisha mada.

Wenzetu dunia ya kwanza have different problems not basic problems tunazokumbwa nazo sisi. Udaku is for leasure reading, na kuleta kicheko na utani katika siku iliyojaa ishuzz, hatuwezi tumia hizi wakati wa vita.
 
Mheshimiwa Mwanakijiji,
Ujue mamluki wanafanikiwa kuiteka nyara hoja yako na kuweka crap...
Mimi naunga mkono vita dhidi ya mafisadi maana bila wao vijana wetu wengi wangepata elimu nzuri na kupunguza wimbi la vibaka mitaani.
pia naunga mkono juhudi zaa wanabodi mnaoweka nondo njema humu ndani ya baraza letu...
Ila nawashangaa wanaotoa mishipa ya shingo na kusema kuwa "KAMA KIONGOZI WA CCM KAFISADIKA NI YEYE WALA CHAMA HAKIKUMTUMA", ila hawathubutu kusema "KAMA MWANACHAMA WA CCM KASHINDA UCHAGUZI, HIYO NI YEYE WALA CHAMA HAKIKUMTUMA"....
 
Kuna mambo mengineambayo Mengi anayafanya ambayo yanaharibu kazi nzuri anazozifanya. Kuanzisha magazeti kwa ajili ya kuwashambulia walioanzisha magazti yanayomshambulia, si mfano wa kuigwa. Hii ni sawa na hadhithi ya kichaa aliyeiba nguo za jamaa aliyekuwa anaoga mtoni.
Najiuliza, kama Mengi ameamua kupiga vita ufisadi, kuna haja ya yeye kutafuta huruma ya jamii namna hii? Kama ni hivyo, atakuwa amejitolea nini? Ni kweli baadhi ya magazeti yake yamefanya kazi nzuri sana kupambana na mafisadi, namuunga mkono kwa hilo. Alipaswa kukumbuka kuwa kinachoafanywa na magzeti hayo ni ubomoaji mkubwa na wa uhakika kwa dhidi ya mafisadi kuliko cheap stories ambazo mafisadi walikuwa wanaweka kwenye magazeti yao dhidi kaye. Kuwaiga kufanya hivyo ni kujishushia hadhi na mimi binafsi nimeanza kupatwa na wasi wasi iwapo kweli Mengi anajua anachokifanya

Mpita Njia, kwanini imemchukua muda kuanzisha magazeti hayo wakati kina KALIKARO wameanza kwa muda.. je yawezekana amekaa muda kuona kama serikali itaingilia kati na akaona Jii? Kwa vile wao wana uwezo wa kuanzisha magazeti hivyo na yeye akaona afanye hivyo hivyo.

Lakini kubwa zaidi kwangu ni kitu ambacho watu wanakiona kinakubalika. Mara zote tunasema watu wasijichukulie sheria mkononi, lakini inakuwaje wakati sheria inayotakiwa kukulinda inaonekana haikulindi?

Nakubaliana na wewe kabisa kuwa hakuna ulazima wa Mengi kujibu mapigo kwa jinsi hiyo hiyo, lakini inakuwaje kama kwa kutofanya hivyo kunakaribisha mashambulizi zaidi? Kwamba mtu akae kimya na kushambuliwa kwa sababu ya hadhi yake wakati kinachoshambuliwa ndiyo hadhi hiyo hiyo?

Kama kuna habari imeandikwa "Mengi kama Hitler" kweli anatakiwa akae kimya?

Hata huku majuu mtu akiandikwa vibaya au wakimnukuu vibaya au wakisema kitu ambacho si kweli juu yake mtu huyo ana haki ya kujitetea. Kutoa matamko mara kwa mara kusahihisha uongo ni jukumu la mtu kufanya huwezi kufanyiwa. Kwa sababu ukiuacha uongo uendelee juu yako watu wataanza kuuamini.

Mengi hakutakiwa kutoa kauli hii, wala hakupaswa kutoa kauli hii, lakini alilazimika. Angalau yeye anaujasiri wa kufanya hivyo, hao kina Kalikaro kwanini na wenyewe wasitoke kusema tu tukajua it on?
 
Mheshimiwa Mwanakijiji,
Ujue mamluki wanafanikiwa kuiteka nyara hoja yako na kuweka crap...
Mimi naunga mkono vita dhidi ya mafisadi maana bila wao vijana wetu wengi wangepata elimu nzuri na kupunguza wimbi la vibaka mitaani.
pia naunga mkono juhudi zaa wanabodi mnaoweka nondo njema humu ndani ya baraza letu...
Ila nawashangaa wanaotoa mishipa ya shingo na kusema kuwa "KAMA KIONGOZI WA CCM KAFISADIKA NI YEYE WALA CHAMA HAKIKUMTUMA", ila hawathubutu kusema "KAMA MWANACHAMA WA CCM KASHINDA UCHAGUZI, HIYO NI YEYE WALA CHAMA HAKIKUMTUMA"....

Ninaelewa nature ya mapambano haya kuliko watu wengi sana. Ni mapambano niliyoyaasisi. Ninajua vita ni kwenye fikra za watu na hicho ndicho kinachogombaniwa. Hivyo sishangai watu kujaribu kuteka hoja n.k kwani ndiyo sehemu ya mapambano, ukweli utabakia pale pale kwamba magazeti yaliyoandika habari za uzushi ni za uzushi tu.

Kama gazeti limeandika "mengi aoa, na ndoa yafungishwa na Mkuu Wilaya" halafu mkuu wa wilaya akija na kusema "mimi sijafungusha ndoa" unafikiri gazeti hilo linatakiwa kuomba radhi?

Hivyo, naelewa vizuri sana sehemu ya mapambano haya ni hapa JF na makundi yote yanawakilishwa.
 
Kwani mengi hana msemaji wake au ipp haina msemaji wake ? Au ni masuala binafsi ndio maana akaamua ajibu yeye binafsi ?
 
Kwani mengi hana msemaji wake au ipp haina msemaji wake ? Au ni masuala binafsi ndio maana akaamua ajibu yeye binafsi ?

Umesoma vichwa vya habari anavyotolea mfano ili ujue nini au nani anayetakiwa kujibu:

Mengi anataka kumng'oa JK 2010?
• Mengi hatari kama Hitler
• Ndoa ya Reginald Mengi na CHADEMA yabainika
• Mengi na kashfa ya ufisadi – Tume ichunguze bilioni 40 za ukimwi.
• Mengi aoa tena – harusi yafungwa na Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni Kanali Fabian Massawe
 
TAARIFA YA BW. REGINALD A. MENGI, MWENYEKITI MTENDAJI WA IPP LIMITED KWA VYOMBO VYA HABARI

Kwa muda mrefu sasa, magazeti yanayofadhiliwa na watuhumiwa wa ufisadi yamekuwa yakiandika mambo mengi yaliyojaa fitina na uongo dhidi yangu na familia yangu. Kwa mfano:-

• Mengi anataka kumng'oa JK 2010?
• Mengi hatari kama Hitler
• Ndoa ya Reginald Mengi na CHADEMA yabainika
• Mengi na kashfa ya ufisadi – Tume ichunguze bilioni 40 za ukimwi.
• Mengi aoa tena – harusi yafungwa na Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni Kanali Fabian Massawe

Taarifa zote hizi ni za uongo mtupu.

Kama nilivyokwishasema awali, mafisadi wanaotuhumiwa kuiba fedha za umma ambazo zingetumika kwa kujengea shule na kupiga vita maradhi na umaskini wamekuwa wanazitumia fedha hizo kwa maslahi yao binafsi kwa kujijengea majumba ya kifahari huko Dubai, Uswisi na Afrika ya Kusini, na kubwa zaidi, sasa wanazitumia kudhoofisha nguvu zinazopiga vita ufisadi.
Mafisadi hawa wameanzisha magazeti zaidi ya 15 ambayo yanasambaza fitina na uongo uliotungwa.

Nia na madhumuni ya mafisadi kutunga na kusambaza fitina na uongo ni kuufanya umma uelekeze nguvu na mawazo yao katika fitina na uongo huo na kuacha kufikiria na kuzungumzia tatizo kubwa la ufisadi.

Fitina na uongo wa mafisadi hawa ni sumu inayosambazwa ndani ya jamii na inaweza kujenga chuki, kuwagawa wananchi na kuvuruga amani. Iwapo vurugu zitatokea, basi mafisadi hao wataanza hata biashara mpya ya kuuza silaha ili Watanzania wazitumie kuuana wenyewe kwa wenyewe.

Wengi wa mafisadi wanaishi maisha machafu mno. Hadi hapo Baraza la Habari Tanzania (MCT) litakapotoa msimamo wake juu ya uandishi wa mambo ya faragha (privacy) endapo waandishi wa habari wanaoheshimu taaluma yao ya kuandika ukweli wataandika uchafu wa maisha hayo, wasilalamike.

Ninarudia tena kusema kwamba ni lazima mafisadi waelewe kwamba kutapatapa kwao ni jitihada za wafamaji kwa sababu moto wa vita dhidi yao umekwishawaka na hawawezi kuuzima au kuukwepa. Hautazimika kamwe, na jitihada zao za kudhoofisha nguvu za vita dhidi ya ufisadi zitageuka kuwa kichocheo cha moto huo hata kama watafanikiwa kuwatokomeza watu wanaopiga vita ufisadi.
____________________
Reginald A. Mengi
Mwenyekiti Mtendaji
IPP Limited
10 Februari,2009

Sisemi kuwa Bw Mengi ni fisadi au sio lakini hili tamko ni jaribio pia kwa upande wake kuuzima moto ambao umeshawaka na huenda pia tamko hili laweza kuwa kichocheo cha moto huo!Lets wait and see, someone will hit back very soon I believe.
 
Shida nyengine ni kwamba waandishi uchwara ambao hata maadili hawajui ndiyo reporters wa magazeti yanayoasisiwa na vinara wa ufisadi,
huko Rwanda na Burundi waandishi aina hii ndiyo walipelekea vita na mauaji ya halaiki.....
Shime waandishi mnapoitwa kwenye confereces halafu mtoa mada ni fisadi basi apopolewe na viatu.

Mkuu mwanakijiji katika kukujibu ni kwamba hilo gazeti lilipaswa kufutwa na si kufungiwa...
 
Shida nyengine ni kwamba waandishi uchwara ambao hata maadili hawajui ndiyo reporters wa magazeti yanayoasisiwa na vinara wa ufisadi,
huko Rwanda na Burundi waandishi aina hii ndiyo walipelekea vita na mauaji ya halaiki.....
Shime waandishi mnapoitwa kwenye confereces halafu mtoa mada ni fisadi basi apopolewe na viatu.

Mkuu mwanakijiji katika kukujibu ni kwamba hilo gazeti lilipaswa kufutwa na si kufungiwa...

Hivi Bongo kuna waandishi uchwara?
 
Back
Top Bottom