Mnaosema hamuamini uchawi, njooni niwathibitishie

Mnaosema hamuamini uchawi, njooni niwathibitishie

Sidhani kama itasaidia kwa sababu hata wenye kupinga uwepo wa virusi vya ukimwi hukosoa vipimo vyenye kutumika kupimia ukimwi. Vipimo huwa na taratibu zake na tafsiri zake sasa hata nikikwambia kipimo cha uchawi kwamba kikileta majibu fulani tafsiri yake ni uchawi bado utapinga tutarudi kulekule itakuwa sawa na wenye kupinga usahihi wa vipimo vya ukimwi.
 
Upo sahihi.

Ila kipi kinafanya wewe ukatae kuwepo uchawi yani hoja ya msingi ni ipi kiasi kwamba hata hayo matukio usiyoyaelewa bado unakataa kuhusishwa na uchawi?

Sisi wenye kuamini kuwepo uchawi tunafanya yote ambayo nyinyi (msioamini) mnafanya yani mfano kwenye matibabu, elimu na kutatua changamoto zetu kama mnavyofanya nyie ila bado kuna mambo ambayo ndio tunayaita uchawi (na tunatumia njia zake kudeal nayo) mambo ambayo nyie hamuyaelewi ila bado mnapinga kuwa sio uchawi.

Kwahiyo hoja yako ya msingi kukataa kuwepo uchawi ni ipi? Ili nasi tujifunze.
Kuna sababu zaidi ya elfu, lakini Kwanza kabisa kwa sababu hakuna hata tafsiri ya uchawi iliyonyooka, karibia kila mtu au jamii wana tafsiri zao tofauti kuhusu uchawi.
Pili sijawahi kuona ushahidi wa uthibitisho wa uchawi, nimekuwa nikisikia tu story ambazo karibia zote zina contradictions nyingi, zinahusu kukosa uelewa na akili ndogo za kuelewa mambo na imagination.
Tatu kwa sababu naona jamii nyingi zilizojikita katika imani za uchawi/ushirikina zina ujinga mwingi sana na mambo mengi ya hovyo sana tofauti na zile zinazoongozwa na sayansi zaidi.
Nne, ukweli ni kwamba kuna mambo mengi tu ambayo hayajulikani au hayawezi kuelezwa na sayansi kwa sababu kwanza ulimwengu ni mkubwa sana na una mambo sana na kila siku sayansi inapiga hatua kwa baadhi ya mambo na mengine yanabaki gizani. Chukulia mfano wa jambo dogo tu kama mechi ya mpira ambapo kuna refa, kuna wasaidizi wake , kuna VAR na kuna sheria 17 za mpira lakini refa anaweza kutoa matokeo ya utata yakabishaniwa hata miaka 10 kwa sababu binadamu wana biases zao na kwa sababu tofauti ya tafsiri za ubongo wa binadamu katika mambo hasa yaliyo subjective.
 
Sidhani kama itasaidia kwa sababu hata wenye kupinga uwepo wa virusi vya ukimwi hukosoa vipimo vyenye kutumika kupimia ukimwi. Vipimo huwa na taratibu zake na tafsiri zake sasa hata nikikwambia kipimo cha uchawi kwamba kikileta majibu fulani tafsiri yake ni uchawi bado utapinga tutarudi kulekule itakuwa sawa na wenye kupinga usahihi wa vipimo vya ukimwi.
Leta kipimo cha uchawi, usianze kufanya preemptively ya mjadala hata kabla hujaleta au kusema standards/kipimo cha uchawi.
 
Leta kipimo cha uchawi, usianze kufanya preemptively ya mjadala hata kabla hujaleta au kusema standards/kipimo cha uchawi.

Ngoja nishuke kwenye level ya uelewa wako ili nikujibu kwann nina amini uchawi upo.

Nataka nijue kwanza ww ni dini gani?
Au hauna dini.
 
Sawa naa ndio lengo la huu uzi, nakufuata pm tukutane kama upo dar unipe hivyo vitu halafu uje hapa baada ya week mbili uandike kua uchawi upo au hamna.
Uchawi haupo hivyo vitu unavyosema ni upuuzi tu Imani za kijinga kila balaa likimkuta mtu mwasema uchawi mimi hizo Imani sina
 
Bado haujajibu swali haujasema unajua au hujui ila umekimbilia kutaka kujua uwelewa wangu.
Swali gani halijajibiwa mkuu maana umetaka uthibitisho wa upepo nimethibitisha watakaje hebu thibitisha uwepo wa uchawi kama nilivyothibitisha Mimi uwepo wa upepo
 
Kuna sababu zaidi ya elfu, lakini Kwanza kabisa kwa sababu hakuna hata tafsiri ya uchawi iliyonyooka, karibia kila mtu au jamii wana tafsiri zao tofauti kuhusu uchawi.
Pili sijawahi kuona ushahidi wa uthibitisho wa uchawi, nimekuwa nikisikia tu story ambazo karibia zote zina contradictions nyingi, zinahusu kukosa uelewa na akili ndogo za kuelewa mambo na imagination.
Tatu kwa sababu naona jamii nyingi zilizojikita katika imani za uchawi/ushirikina zina ujinga mwingi sana na mambo mengi ya hovyo sana tofauti na zile zinazoongozwa na sayansi zaidi.
Nne, ukweli ni kwamba kuna mambo mengi tu ambayo hayajulikani au hayawezi kuelezwa na sayansi kwa sababu kwanza ulimwengu ni mkubwa sana na una mambo sana na kila siku sayansi inapiga hatua kwa baadhi ya mambo na mengine yanabaki gizani. Chukulia mfano wa jambo dogo tu kama mechi ya mpira ambapo kuna refa, kuna wasaidizi wake , kuna VAR na kuna sheria 17 za mpira lakini refa anaweza kutoa matokeo ya utata yakabishaniwa hata miaka 10 kwa sababu binadamu wana biases zao na kwa sababu tofauti ya tafsiri za ubongo wa binadamu katika mambo hasa yaliyo subjective.
1. Kuhusu tafsiri ya uchawi kutofautiana sio hoja ya msingi, kitu muhimu inajulikana ni kipi kinakusudiwa kwa suala hilo sio kwenye neno uchawi tu hata maneno kama uhai na kifo pia yana maana mbalimbali kila mmoja anaweza kueleza anavyoelewa yeye.

2. Kuhusu kutowahi kuona ushahidi. Sijui kama umewahi kujiuliza unaelewa huo uchawi hasa ni nini na unaposema hujawahi kuona ushahidi wa uchawi huo ushahidi unataraji kuweje kwa namna unavyoelewa wewe uchawi?

Mimi naona huwa mnataka kushuhudia kitu tofauti na hali ya kawaida yani mfano labda muone mtu katokwa mapembe kichwani au kaota mkia pengine hiyo ndio mifano ya vitu mnataraji kuona kwenye huo ushahidi wa uchawi, kinyume na hivyo sioni ni aina gani ya ushahidi wa uchawi ambao mnataraji na kusema haujawahi kuona ushahidi huo.

Kwa sababu kwanza huwa hamfanyi uchunguzi na ndio maana hata hapa tunavyojadiliana inakuwa kama nyinyi mnaishi ulimwengu tofauti na tunaoishi sisi hivyo habari za mambo yenye kuhusu uchawi ni story tu ambazo mnasikia kutoka katika ulimwengu tunaoishi sie ila nyie wenyewe binafsi hamjawahi kukutana na matukio yenye kuhusishwa na uchawi.

Ndio maana hata tukiwaelezea mambo ambayo watu tumepitia na kufanya kuhusu mnaishia kupinga kinadharia nadharia tu.

3. Kuhusu jamii zilizojikita kwenye uchawi kuwa zina ujinga. Niseme suala la ujinga kwenye jamii halisababishwi na watu kuamini uchawi kwa sababu uchawi haujachukua nafasi ya shule kwamba uchawi unafanya watu wasiende kusoma kuondoa ujinga.

Nilikwambia kwamba wenye kuamini na wasioamini uchawi wote tunafanya mambo sawa tu tunaenda shule, tunaenda hospitali n.k kwahiyo kama ni ujinga basi ni ujinga wenye kuhusu sisi wote na sio wale wenye kuamini uchawi tu.

Mfano hao unaosema wanaongozwa na sayansi kama hao wazungu ila bado wana workshops zenye kufundisha uchawi pamoja na psychic abilities na vitabu kibao tu vyenye kuhusu mambo hayo. Kuna watu huko kazi zao ni kutoa mizimu(ghost hunter) kwenye nyumba za watu na wanalipya kwa kazi hizo, kuna watu wengine kazi zao ni kuongea na watu waliyokufa(medium) na watu wanaenda kwao ili kuweza kuwasiliana na watu zao waliyokufa.

Hayo ni machache sana ambayo yapo huko kwa hao wenzetu ambao wanaongozwa na sayansi, lakini pamoja na wao kuamini kufanya hayo ila bado ni watu waliyoelimika na hufuata sayansi huwezi kuwalinganisha na sisi.

4.Hili la sayansi shida ni kwamba siku hizi watu mnaamishia imani kama dini katika sayansi, yani jinsi mnavyoichukulia sayansi ni kama vile waumini wa dini walivyo na imani kuhusu dini. Mmeifanya sayansi kama dubwasha fulani ambalo ndio linaamua kipi sawa na kipi sio sawa, yani wewe hapo unasubiri mpaka yapatikane maelezo ya sayansi ndio ukubali jambo na kusahau sayansi ni elimu na tafiti zake hufanywa na binaadamu. Na hii ndio shida waliyonayo hizo jamii zenye kujifanya kuamini sana katika sayansi tu watapinga kitu kisa tu hakuna maelezo ya kisayansi.

Nimekuwa nikitoa sana mfano wa meditation hapa kwamba watu walijua faida za meditation na kuifanya toka karne hizo wakiwa hawajui zaidi mambo ya ubongo wala hawana vifaa kama vilivyopo leo.
 
Swali gani halijajibiwa mkuu maana umetaka uthibitisho wa upepo nimethibitisha watakaje hebu thibitisha uwepo wa uchawi kama nilivyothibitisha Mimi uwepo wa upepo
Nimekwambia ulichofanya si kuthibitisha uwepo wa upepo na haiwezekani hapa kuthibitisha upepo hata mwenzio kakiri hilo ila wewe umekazana kusema umeweza kuthibitisha upepo.
 
Leta kipimo cha uchawi, usianze kufanya preemptively ya mjadala hata kabla hujaleta au kusema standards/kipimo cha uchawi.
Nimejenga hoja ya kwamba haitosaidia hapa wewe kukubali uchawi.
 
Nimekwambia ulichofanya si kuthibitisha uwepo wa upepo na haiwezekani hapa kuthibitisha upepo hata mwenzio kakiri hilo ila wewe umekazana kusema umeweza kuthibitisha upepo.
Kwanza mimi sina "mwenzangu" humu futa kauli yako

Pili niambie kwanini huwezi kuthibitisha kuwepo kwa upepo?

Au ni mbinu unakwepa kuthibitisha kuwepo kwa uchawi?

Jibu kama wewe hili swali nimekuuliza wewe
 
Kwanza mimi sina "mwenzangu" humu futa kauli yako

Pili niambie kwanini huwezi kuthibitisha kuwepo kwa upepo?

Au ni mbinu unakwepa kuthibitisha kuwepo kwa uchawi?

Jibu kama wewe hili swali nimekuuliza wewe
Upepo ni movement za hewa na ni kitu ambacho hakionekani kwa macho bali tunakihisi, sasa hapo utaweza vp kunithibitishia kitu hicho?
 
Upepo ni movement za hewa na ni kitu ambacho hakionekani kwa macho bali tunakihisi, sasa hapo utaweza vp kunithibitishia kitu hicho?
Kukihisi kitu kupitia vinyweleo vya ngozi ni moja ya uthibitisho kuwa kitu hicho kipo sio lazima ukione

Swali, je unaweza ukauhisi uchawi kupitia vinyweleo vya ngozi kama ilivyo upepo?
 
Upepo ni movement za hewa na ni kitu ambacho hakionekani kwa macho bali tunakihisi, sasa hapo utaweza vp kunithibitishia kitu hicho?
Kwani kuoneakana kwa macho tu ndio uthibitisho wa uwepo wa kitu?! Hujafundishwa milango mitano ya fahamu shule ya msingi??
 
Kikubwa tuu baadae kusiwe na lawama.

Kama upo dar na maeneo ya jirani tuonane tukutane unipe KUCHA zako ulizokata au NYWELE zako kidogo tuu. (NAKUKATA MWENYEWE NITAKUJA NA WEMBE NA MKASI)

Ukikosa hivyo nipe NYUZI tuu kidogo za shati lako unalovaa au nipe tuu NGUO YAKO YA NDANI.

AU NJOO TU HIVYOHIVYO UTAKANYAGA CHINI NIBEBE UNYAYO.

Naona watu mnabishana sana humu ndani.

Sitaki maneno mengi NIPO TAYARI KUTHIBITISHA UCHAWI UPO KWA WASIOAMINI.

#MO29
Mbona Mafwele anadunda mpaka leo? kama vipi anza kumpoteza mafwele kwa uchawi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom