Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

misiba ya siku hizi haipikwi na majirani/marafiki, labda uwe kapuku kama nyamayao hapa la sivyo ni wapishi wa kulipwa wanafanya kazi yao hapo, nyie mtaaombwa tu mkale bufee kama 6 hivi zimezunguka hapo msibani, my colleague alifiwa na mke wake tukaenda kiteto kuzika, jamani nilipenda maisha ya huko mbaya kabisa, wafiwa wao hawajigusi kabisaaaa, kila jirani anakuja na chochote, wafiwa hamtoi hata senti kumi yenu mpaka siku ya kuvunja matanga,msiba ukitokea tu wanajipanga wa kuandaaa kuanzia chai mpaka chakula cha usiku, haya ndio maisha.
ha haaa, siku moja mamangu kaja na ushamba wake wa mtyangimbole kukawa na rafiki yangu ambaye anamfahamu kafiwa. nilipomwambia akalazimisha twende muda huo huo sababu mwenzangu atakuwa ananihitaji...... nikamsihi mama huku mjini anasema no lazima twende. hata tukaondoka. huyo rafiki wamezaliwa wa5, na aliyefariki ni mama. tumefika saa 9 mpaka 2 usiku hakuna hata mtoto mmoja ambaye yupo home anamlilia mama, huyo rafiki yangu ilibidi atoke huko alikokuwepo aje home sababu nilimwambia mama kang'ang'ania kuja home. ingekuwa mimi tu angeniambia nisiende. yaani mama alichoka
 
ivo 24hours hazitutoshiii?? Nyakati ni zilezile, Yakilimwengu ni yale yale, Uwezo wetu ni ule-ule Sasa tunashindwa na nini??

Zamani watu tulikuwa masikini zaidi
na tuna muda zaidi
siku hizi misibani magari tu yanapishana but watu wako too busy....
hawana time
kila mtu kaja 'kuzuga'
 
Tena kijijini kwetu ukifiwa wala unakuwa huna mawazo ya kuwa mambo yataendaje. wewe kazi yako ni kulia na kushughulikia mambo machache sana.
wamama wanakuja na kuku na unga, na maharage, na kuni, na maji. watapika, na kufanya kila kitu.
Wababa watahakikisha kaburi limechimbwa na maandalizi yote ya mazishi yanakuwa sawa. muda ukifika ni kujinyanyua tu na kwenda kuzika.
Mjini tatizo mashauzi mengi, msibani ndo sehemu ya kuonyeshea mna uwezo kiasi gani, yaani hata wewe ukienda inabidi ukae kando maana usije ukaharibu, ni majanga.
nadhani watu sasa wanaona waende kufanya nini, ni hela inatakiwa atatuma kwa mpesa, muda wa kuzika tunakutana makaburini

halafu misiba ya siku hizi sijui watu hawana machozi ama vipi jamani,na wadada na mamiwani yao mikubwa kama ya kuchomelea, kuna msiba nilihudhuria moshi, huyo kaka alipata ajali ya ghafla, ameondoka nyumbani vizuri anaenda kazini njiani akapata ajali akafariki hapo hapo, jamani huyo mke wa marehemu alikuwa mkavuu busy na sms, jamani sikuamini kabisa, anapokea simu anasema "eeh mwaya ndio hivyo, ni ajali" siku moja kabla ya mazishi alienda kufanya shopping mana mume alikuwa na mahawara so wakija kwenye mazishi wamuone nae wamo, na alituvalie mchuchumio na sketi ya velvet imembanaaaa!
 
Bora ungesisitiza waende mahospitalini kutembelea wagonjwa, haya mambo ya kujifanya tunawapenda watu wakishakufa ni unafiki!
Alipokua hai wala hawakumjali, akakosa hela ya matibabu, akafa halafu wakajaa msibani watu maelfu, inamsaidia nini!!?
 
Heh! My dear, tembea Dar hii uone. Sikatai kuna misiba hapa Dar, unaweza jisahau ukabeba ndizi, pilipili na tuthipik kwenye pochi (ujue chakula cha watu wengi kinakuwa kitamu, hata kama kwako unapika kila siku, hasa muwe mmenda mashostito story zinaiva), maana ni bufee la maana.

Lakini, Dar hii hii kuna sehemu nilikuta msiba wanakunywa uji, Nilikuwa shocked.

Na kuna sehemu akina mama wanasaidia kupika vizuri tu, ila tatizo ni wavivu, wanafanya kazi kwa rimotu(midomo) tu. Sasa nyie kina mama vijana mtatumwa hadi mtie adabu, unasikia tu 'mama fulani hebu unga maharage hapo, ujue sie wazee sana'. Ila piga ua, hiwa sipiki ugali msibani, naogopa kupika ugali wa kisukuma watu wakabwe bure, umechambuka kama karanga.

misiba ya siku hizi haipikwi na majirani/marafiki, labda uwe kapuku kama nyamayao hapa la sivyo ni wapishi wa kulipwa wanafanya kazi yao hapo, nyie mtaaombwa tu mkale bufee kama 6 hivi zimezunguka hapo msibani, my colleague alifiwa na mke wake tukaenda kiteto kuzika, jamani nilipenda maisha ya huko mbaya kabisa, wafiwa wao hawajigusi kabisaaaa, kila jirani anakuja na chochote, wafiwa hamtoi hata senti kumi yenu mpaka siku ya kuvunja matanga,msiba ukitokea tu wanajipanga wa kuandaaa kuanzia chai mpaka chakula cha usiku, haya ndio maisha.
 
Umeona eeh besti, hapo ndio nagundua shilingi inatutesa sana

Tumesahau 'basics' ambazo ziliwekwa na watu hata hawajui 'a'

Hivi elimu si inatakiwa itusaidie kurahisisha maisha? Mbona sie inayakompliketi zaidi?

Tena kijijini kwetu ukifiwa wala unakuwa huna mawazo ya kuwa mambo yataendaje. wewe kazi yako ni kulia na kushughulikia mambo machache sana.
wamama wanakuja na kuku na unga, na maharage, na kuni, na maji. watapika, na kufanya kila kitu.
Wababa watahakikisha kaburi limechimbwa na maandalizi yote ya mazishi yanakuwa sawa. muda ukifika ni kujinyanyua tu na kwenda kuzika.
Mjini tatizo mashauzi mengi, msibani ndo sehemu ya kuonyeshea mna uwezo kiasi gani, yaani hata wewe ukienda inabidi ukae kando maana usije ukaharibu, ni majanga.
nadhani watu sasa wanaona waende kufanya nini, ni hela inatakiwa atatuma kwa mpesa, muda wa kuzika tunakutana makaburini
 
Watu ndie sisi sisi
nyinyi wa vjijini mna ndugu wa mjini sio?
na wa mjini wana watu wa vijijini sio?
je wa mjini mnawaonaje wakija?

Ni ukweli usiopingika kuwa watu tu walewale iwe mjini au kijijini...

Lakini pia ni ukweli usiopingika kuwa utaratibu na mfumo wa maisha haulingani kwa mijini na vijijini...

Baadhi ya mambo ambayo umeyabainisha hapo kama kero, kwa vijijini/mikoani si rahisi kuyaona au hayapo kabisa...

Watu wa mijini na vijiijini wote wana ndugu lakini kwa vijijini zaidi huwa ni pale hata majirani au wanakijiji huonesha undugu kirahisi wakati wa shughuli kama za misiba au sherehe nyinginezo...
 
halafu misiba ya siku hizi sijui watu hawana machozi ama vipi jamani,na wadada na mamiwani yao mikubwa kama ya kuchomelea, kuna msiba nilihudhuria moshi, huyo kaka alipata ajali ya ghafla, ameondoka nyumbani vizuri anaenda kazini njiani akapata ajali akafariki hapo hapo, jamani huyo mke wa marehemu alikuwa mkavuu busy na sms, jamani sikuamini kabisa, anapokea simu anasema "eeh mwaya ndio hivyo, ni ajali" siku moja kabla ya mazishi alienda kufanya shopping mana mume alikuwa na mahawara so wakija kwenye mazishi wamuone nae wamo, na alituvalie mchuchumio na sketi ya velvet imembanaaaa!
ha haaaa, huyo mfiwa naye alikuwa na yake, siyo sababu ya mahawara.
yaani mume wangu kabisa kafariki then naenda shopping ili mahawara wanikome? hizo nguvu za kuvalia mchuchumio nitazitoa wapi? nikienda misiba isiyonihusu tu nikiona jeneza miguu inatetemeka na hapo nimevaa flat, sasa wangu na mchuchumio vitakuja kweli?
 
Umeona eeh besti, hapo ndio nagundua shilingi inatutesa sana

Tumesahau 'basics' ambazo ziliwekwa na watu hata hawajui 'a'

Hivi elimu si inatakiwa itusaidie kurahisisha maisha? Mbona sie inayakompliketi zaidi?
sidhani kama ni shilingi ndo inatutesa, ushamba tu wa kujidai dot com
 
siku hizi uki pass away wanakusahau within 1 day tu
 
ha haaa, siku moja mamangu kaja na ushamba wake wa mtyangimbole kukawa na rafiki yangu ambaye anamfahamu kafiwa. nilipomwambia akalazimisha twende muda huo huo sababu mwenzangu atakuwa ananihitaji...... nikamsihi mama huku mjini anasema no lazima twende. hata tukaondoka. huyo rafiki wamezaliwa wa5, na aliyefariki ni mama. tumefika saa 9 mpaka 2 usiku hakuna hata mtoto mmoja ambaye yupo home anamlilia mama, huyo rafiki yangu ilibidi atoke huko alikokuwepo aje home sababu nilimwambia mama kang'ang'ania kuja home. ingekuwa mimi tu angeniambia nisiende. yaani mama alichoka

sijui tunaelekea wapi kwa kweli, rafiki yangu alifiwa na mama yake, jamani hapa kila mtu alilia kwa jinsi tu huyo rafiki yangu alivyokuwa analia, ni wa kike mwenyewe, so mama yake ndio kipenzi chake, yule dada alilia jamani, uwiiii hakuna aliehudhuria msiba atoke hajalia, na ndio msiba wangu wa mwisho kuona uliaji ule.
 
Heh! My dear, tembea Dar hii uone. Sikatai kuna misiba hapa Dar, unaweza jisahau ukabeba ndizi, pilipili na tuthipik kwenye pochi (ujue chakula cha watu wengi kinakuwa kitamu, hata kama kwako unapika kila siku, hasa muwe mmenda mashostito story zinaiva), maana ni bufee la maana.

Lakini, Dar hii hii kuna sehemu nilikuta msiba wanakunywa uji, Nilikuwa shocked.

Na kuna sehemu akina mama wanasaidia kupika vizuri tu, ila tatizo ni wavivu, wanafanya kazi kwa rimotu(midomo) tu. Sasa nyie kina mama vijana mtatumwa hadi mtie adabu, unasikia tu 'mama fulani hebu unga maharage hapo, ujue sie wazee sana'. Ila piga ua, hiwa sipiki ugali msibani, naogopa kupika ugali wa kisukuma watu wakabwe bure, umechambuka kama karanga.

Lol, kazi ipo! uvaaji wa siku hizi kwenye msiba ndio hauzungumziki kabisaaa.
 
Heh! My dear, tembea Dar hii uone. Sikatai kuna misiba hapa Dar, unaweza jisahau ukabeba ndizi, pilipili na tuthipik kwenye pochi (ujue chakula cha watu wengi kinakuwa kitamu, hata kama kwako unapika kila siku, hasa muwe mmenda mashostito story zinaiva), maana ni bufee la maana.

Lakini, Dar hii hii kuna sehemu nilikuta msiba wanakunywa uji, Nilikuwa shocked.

Na kuna sehemu akina mama wanasaidia kupika vizuri tu, ila tatizo ni wavivu, wanafanya kazi kwa rimotu(midomo) tu. Sasa nyie kina mama vijana mtatumwa hadi mtie adabu, unasikia tu 'mama fulani hebu unga maharage hapo, ujue sie wazee sana'. Ila piga ua, hiwa sipiki ugali msibani, naogopa kupika ugali wa kisukuma watu wakabwe bure, umechambuka kama karanga.
ila all in all saa ya msosi lazima watu wawepo sijui ni kwa nini?
 
......e bana wee, itafikia zile za " mnazika? Nirushie vdo ya tukio kwa whatsapp!"

Aisee umenikumbusha juzi tu hapa kuna classmate wangu mmoja alifiwa na mama yake na kama alivyosema The Boss hapo juu ile kutokana na ratiba ya kuzika ilikuwa jumatatu hivyo baadhi ya jamaa wengine hawakufika ni mwendo wa kupeana updates whatsapp tu sasa ile kufika mida ya kuaga jamaa yetu mmoja akanitumia text "oyaaa nitumie picha basi" dah aisee sikumjibu chochote yule jamaa yangu

Nnachojiuliza huyu jamaa alikuwa anataka nimtumie picha ile iweje?
 
Last edited by a moderator:
Kama ulaya vile,watu hawazidi 10 na wengi ni ndugu tu...dah maisha ya satellite na decoder haya yanatuacha uchi kila uchao
 
Nina ndugu yangu amekulia ulaya, huwa anashangaa sana wafanyakazi wake "wakimwambia leo siji kazini kuna msiba kwa jirani" huwa anakasirika. vilevile kutokana na nature ya kazi zake huwa kuhudhuria misiba ni vigumu hivyo ndugu huwa hawamuelewi na yeye huwashaangaa jinsi wanavyopoteza muda kwenye misiba na kulala matanga nilijaribu kumuelewesha kuwa hii ni Africa unatakiwa kuhudhuria misiba hataki kuelewa anakwaambia ulaya siyo hivyo. so maisha yanabadilika itafika wakati ni ndugu tu wa karibu sna ndio watakuwa wanalala matanga.
 
ha haaaa, huyo mfiwa naye alikuwa na yake, siyo sababu ya mahawara.
yaani mume wangu kabisa kafariki then naenda shopping ili mahawara wanikome? hizo nguvu za kuvalia mchuchumio nitazitoa wapi? nikienda misiba isiyonihusu tu nikiona jeneza miguu inatetemeka na hapo nimevaa flat, sasa wangu na mchuchumio vitakuja kweli?

hahahhaa ukiona jeneza tu miguu inatetemeka kazi ipo.
 
Back
Top Bottom