Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

ila kuna nyumba wao pia hawahudhurii misiba ya wenzao, wanaenda kuonyesha sura tu na kutoa mshiko. watu huwa wanasoma sana na wanalipiziana kisasi.
kuna mama (kijijini) alikuwa hali kwenye misiba ya wenzake, siku akafiwa, watu wakajaa, wakapika vyakula kibao lakini hakuna aliyekula. Fikiria kijijini watu wanavyoshobokea wali na nyama lakini siku hiyo vya bure na hawakula

Na hii ya kulipiza kisasi ndo yenyewe siku hizi...
hata kama kweli 'ulibanwa'
watu wasipokuona wanakuweka 'pending'

nna mjomba wangu mmoja akifika kwenye misiba cha kwanza ni kuuliza nani na nani hawajafika lol
 
Bora msiba hata wanatuma pesa. Uugue sasa au uwe unauguza ni mwendo wa text tu, halafu hawa ndo marafiki wa karibu wengine akituma text alikuwa anawaza deal akakumbuka unaumwa ndo anakutumia pole.
Harusi zenyewe wanakuja ili akiwa na shughuli na wewe umchangie.
Bado kidogo tu, itakuwa msiba, ugonjwa, harusi ni familia tu ndo watakuwa wahusika pekee.
 
hhahhahah fanya hivyo kwenye msiba wa kingoni uone kazi!KAMA HUJATENGWA NA UKOO!
 
yeah......
watu ni kuuza sura tu. mbaya zaidi siku hizi hizo tabia zinaanzishwa na wafiwa wenyewe......
mtu kafiwa, busy na simu

Naomba niulize jambo moja kwako...

Je kuna ubaya wa kuweka kumbukumbu ya video au picha mnato ya tukio kama la msiba?

Kwa hiyo mtu aliyefiwa haruhusiwi kuwasiliana na waombolezaji au jamaa wenye uhitaji wa kujua ratiba na mustakabali mzima wa shughuli nzima?
 
watu wengi wanatuma rambirambi kwa m pesa now na tigo pesa
akishatuma tu anaona 'amemaliza'

Acha tu!
Huko tunakoelekea majanga!
Rambi rambi kwa tigo/M Pesa,kisha unasubiri siku ya kusafirisha/kuzika ndio unatia mguu.
Maisha haya!!
 
watu tu hawana utu mwenzangu...huwezi kukosa muda wa kwenda kwenye msiba kama ni wa mtu wako wa karibu..hata iweje!kila siku wewe ni wa kukosa muda kila siku?
shangaa sasa muda wa kwenda bar na kwenye sherehe unavyopatikana, but msibani no.
yaani huwa najitahidi sana kuhudhuria misiba, hasa ya watu wangu wa karibu na majirani, hata kama nimen=banwa nitatafuta tu muda niende
 
Baa (na the likes) pia zinachukua muda mwingi sana, kati ya hizo 'tight schedules'......mtu anakaa msibani dakika 2, ila anakaa baa masaa kadhaa!
 
Baa (na the likes) pia zinachukua muda mwingi sana, kati ya hizo 'tight schedules'......mtu anakaa msibani dakika 2, ila anakaa baa masaa kadhaa!

Hahah mkuu hilo suala la kukaa baa nadhani ni kathread kengine hako lol...maana watu wengine maisha yao hutumia muda mwingi baa kuliko ule wautumiao nyumba za ibada au familia zao.
 
Haya maisha na huu utaratibu nadhani umelenga huko mjini au jijini kwenu Dar es Salaam.

Sisi wa mikoani na vijijini msiba ni sehemu ya mshikamano na ushiriki ni sehemu ya kuonesha undugu.

Ukiacha kuweka matanga ya msiba, huku hata sherehe kama za harusi n.k huwa tunazifanya kijumuia zaidi.


Watu ndie sisi sisi
nyinyi wa vjijini mna ndugu wa mjini sio?
na wa mjini wana watu wa vijijini sio?
je wa mjini mnawaonaje wakija?
 
Fixed Point hiv ile 40 si unajua ni mwezi ujao?na we nenda tu kaonyesdhe sura uone kazi!
nina huo ubavu wa kunyesha sura tu?
mwendo wa kupambana na masufuria tangu lukela mpaka kilu, chezeya misiba ya kingoni wewe.
mtu wangu wa karibu sana hali utumbo, yaani labda upikwe na mtu anayemuamini mno. sasa siku hiyo tumeenda kwenye msiba na hakukuwa na mboga zaidi ya utumbo, nikampiga jicho nikakuta anakula huku anatabasamu, nilichekaje!
 
ivo 24hours hazitutoshiii?? Nyakati ni zilezile, Yakilimwengu ni yale yale, Uwezo wetu ni ule-ule Sasa tunashindwa na nini??
 
Naomba niulize jambo moja kwako...

Je kuna ubaya wa kuweka kumbukumbu ya video au picha mnato ya tukio kama la msiba?

Kwa hiyo mtu aliyefiwa haruhusiwi kuwasiliana na waombolezaji au jamaa wenye uhitaji wa kujua ratiba na mustakabali mzima wa shughuli nzima?

mimi binafsi sijawahi ona umuhimu wala faida ya ku shoot jeneza kuingia kwenye kaburi
 
Mi nafkir tamaduni za makabila zinachangia sna katima hili!
Mngoni bana ili ajue umeenda kwenye msiba wake ulale!tena ulale chini kwenye mkeka!uondoke aljafiri!shurti mlango wa nyumba yenye msiba unakuwa mlango wazi full time,kwaya na nyimbo usiku kucha
na kama ni mfiwa shurti uwe na kilemba!ukae ile kufiwa hasa!sio maswala ya kutuletea fasheni !
iiila sasa kwa wakwe zangu na mashemeji zangu kina Nicas Mtei na Mkirua msibani tunavaa suti,tunakutana bar,tunachangisha hela!tunasubiri siku ya kupeleka mwili muhimbili tumsafirishe mgombani!
uuuuwih nawaone huruma sana ndugu zangu siku ya kuzikwa mimi!
wanaweza kukata rufaa kuwa sijatetendewa haki asee!msiba wa mtoto wao bar??
 
Last edited by a moderator:
Naomba niulize jambo moja kwako...

Je kuna ubaya wa kuweka kumbukumbu ya video au picha mnato ya tukio kama la msiba?

Kwa hiyo mtu aliyefiwa haruhusiwi kuwasiliana na waombolezaji au jamaa wenye uhitaji wa kujua ratiba na mustakabali mzima wa shughuli nzima?
mtani, hakuna ubaya kuweka kumbukumbu kama itapata watazamaji, mimi huwa siwezi ila najua wengine wanaweza.
kuwasiliana kuhusu msiba bakuna shida kabisa, ubusy niliokuwa nausemea ni ule usio na tija. kuongelea madili, michapo, umbea etc (nina experience na ninayoyaandika)
 
ila kuna watu wana roho mbaya tu ..mi nilivofiwa na mama kuna mtoto wa uncle yangu hakuja kwenye msiba wala hakunitumia sms ya pole...sijui kafukuzwa kazi juzi kanitumia sms anaomba hela ...nilizima simu wiki nzima...
kuna misiba kama una utu ndani yako hutokosa muda hata wa kwenda kuonyesha sura jamani

Mmh huyo nduguyo sura yake kavu..khaa, angeanza hata na gear kuwa anakusalimia, ili simu nyingine ndio iwe ya mzinga...
 
The Boss ndiko tunakoelekea na zaidi ya hapo hata kama utaambiwa kwa fulani kuna msiba tena unaokuhusu utakachofanya ni kuulizia tuu siku ya mazishi kama ni karibu uende ukaonyeshe sura yako kuwa ulikuwepo
Sana sana ile biashara ya kwenda kushinda kwenye misiba siku mbili tatu haipo tena na inatoweka kwa kasi sana

Digtal siku hizi, tunaonana facebook. Ukilazwa hospitali unaweka picha tu nikiangalia naasume nimekuja kukuona. NIkituma tigo pesa tayari!

Upendo umetoweka, tuombe Mungu atuguse jamani. Sisi wapendwa bado tuna upendo wa kweli, uumwe, usiumwe, mimi nakuja tu bila hata karibu kukuombea kwa nini sijakuona siku nyingi!
 
Back
Top Bottom