Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Posts
49,320
Reaction score
117,669
Ilikuwa kati kati ya wiki nilipata msiba wa ndugu yangu mmoja 'bahati nzuri' alikuwa amefariki nje ya Dar na kuzikwa huko huko
so kikubwa kilikuwa ni kwenda nyumbani kwake na kutoa pole na sanasana 'kuonesha sura' tu kwamba ulikuwepo..

kufika huko nikakuta tu sio watu walikuwa kidogo but karibu kila mtu alikuwa na mawazo kama yangu ya 'kuonesha sura' tu na kusepa fasta...hapo msibani kwa masaa machache tu ungeweza kuona watu walivyo busy na simu zao,ipads na kadhalika na wengine walikuwa wanafuatilia mpira na kupeana taarifa tu za mpira..

wengi walipiga simu na kutoa pole zao kwa njia ya simu na kila mtu ana 'sababu ya muhimu' ya kutofika wengine kazi zimewabana,wengine wakitoka job wanawahi shule ili mradi ni kama vile 'siku hizi watu hatuna mda wa kuombeleza misiba tena

kila mtu yuko busy ana chase life....maofisini kuna 'bonus' na 'overtime' za kutafuta na bado kuna kuongeza shule jioni na kadhalika,
bado kuna foleni za jiji hasa Dar nazo zinafanya watu wawe too busy.

achilia mbali hii 'modern lifestyle ' inafanya watu wawe na 'tight timetable'za wiki nzima,kiasi akipewa taarifa ya msiba sehemu...suala la kwenda kushiriki ni gumu mno.

ni kama tunaelekea kuwa kama nchi zingine ambapo msiba unakuta watu wa tatu tu na kampuni za mazishi ndo zinashughulika.....
kuna watu hata wikiendi hawana muda wa kupumzika,biashara zingine wikiendi ndo siku za mauzo....na kadhalika...

Naona maisha yalivyo badilika 'lawama za kutokwenda misibani' zitaongezeka mno.
 
Ilikuwa kati kati ya wiki nilipata msiba wa ndugu yangu mmoja
'bahati nzuri' alikuwa amefariki nje ya Dar na kuzikwa huko huko
so kikubwa kilikuwa ni kwenda nyumbani kwake na kutoa pole
na sanasana 'kuonesha sura' tu kwamba ulikuwepo..

kufika huko nikakuta tu sio watu walikuwa kidogo but
karibu kila mtu alikuwa na mawazo kama yangu ya
'kuonesha sura' tu na kusepa fasta...hapo msibani kwa masaa machache tu
ungeweza kuona watu walivyo busy na simu zao,ipads na kadhalika
na wengine walikuwa wanafuatilia mpira na kupeana taarifa tu za mpira..

wengi walipiga simu na kutoa pole zao kwa njia ya simu .....

......e bana wee, itafikia zile za " mnazika? Nirushie vdo ya tukio kwa whatsapp!"
 
The Boss ndiko tunakoelekea na zaidi ya hapo hata kama utaambiwa kwa fulani kuna msiba tena unaokuhusu utakachofanya ni kuulizia tuu siku ya mazishi kama ni karibu uende ukaonyeshe sura yako kuwa ulikuwepo
Sana sana ile biashara ya kwenda kushinda kwenye misiba siku mbili tatu haipo tena na inatoweka kwa kasi sana
 
Last edited by a moderator:
The Boss ndiko tunakoelekea na zaidi ya hapo hata kama utaambiwa kwa fulani kuna msiba tena unaokuhusu utakachofanya ni kuulizia tuu siku ya mazishi kama ni karibu uende ukaonyeshe sura yako kuwa ulikuwepo
Sana sana ile biashara ya kwenda kushinda kwenye misiba siku mbili tatu haipo tena na inatoweka kwa kasi sana


Kuna nyumba ukiambiwa kuna msiba huamini
watu hakunaa kabisaa
ni mwendo wa kuonesha sura na kutuma m pesa tu now
 
Kuna nyumba ukiambiwa kuna msiba huamini
watu hakunaa kabisaa
ni mwendo wa kuonesha sura na kutuma m pesa tu now

Huko ndiko tunakoelekea mkuu The Boss
na wanaokuja msibani hata kama wamekuja na usafiri hawaonekani kwenye eneo la msiba ila wanaishia kwenye bar za karibu kupata mbili tatu na wanaulizia tuu washamaliza kuzika
Ila cha kushangaza harusi na sherehe ambazo zina ulaji na beer watu hawakosi na hawachelewi
 
Last edited by a moderator:
Ni kweli kabisa,me nashndwa kusema kuwa watu tumekua hatuna utu ila nahc huu ugumu wa maisha pia unachangia,mtu anajikuta kazini kabanwa anatoka anakutana na foleni,bado anatakiwa kuwah shule hvo anajikuta timetable iko full,akipga hesabu akienda msibani atakosa sehemu flani kuna deal la pesa,maisha yanazid kubadilika sana...
ILA KAMA MSIBA UNAKUHUSU KWA ASILIMIA ZOTE,MFANO NI WA MTU KUTOKA FAMILIA MOJA,HAUTOKUMBUKA KAMA UNAKOSA DEAL LA PESA...
Ivo ukitaka kuuelewa msiba ukupate,ivo naona hatushtuki sababu hautuhusu ila kama unakuhusu hautakumbuka hata kama una Ipad wala kuna instagram
 
kuna siku rafiki yetu alifiwa na kakake. sasa tupo wamama kama wa4 hivi tunaojua tupo karibu na huyo mama. mama wa watu katuambia kuwa kakake kafariki na wanategemea kusafirisha kama baada ya siku 4. siku ya kwanza kila mtu anatoa kisingizio. siku ya pili, bila bila.... sasa mimi nikawa sijisikii vizuri, napiga simu kwa kila mtu ana kisingizio, siku ya 3 nikawaambia mimi naenda peke yangu, siwezi hii aibu, hivi akirudi tutamwangaliaje? nikawaambia wote kuwa nina mpango wa kuondoka home saa fulani kwenda huko, hata kama nitakuwa alone. kufika huo muda kila mtu alikuja kwangu tukaanza safari ya kwenda huko.
Wakati mwingine watu siyo kama wanakuwa wamebanwa kihivyo ila tu naona kama misiba imepunguza mvuto, watu hawajali sana. mbona watu kwenye masherehe wanaenda? sijawahi hudhuria sherehe ikakosa wahudhuriaji, sijui kwa vile watu wanakuwa walichangia kwa hiyo wanaenda kula/kunywa hela zao?
 
Ni kweli kabisa,me nashndwa kusema kuwa watu tumekua hatuna utu ila nahc huu ugumu wa maisha pia unachangia,mtu anajikuta kazini kabanwa anatoka anakutana na foleni,bado anatakiwa kuwah shule hvo anajikuta timetable iko full,akipga hesabu akienda msibani atakosa sehemu flani kuna deal la pesa,maisha yanazid kubadilika sana...
ILA KAMA MSIBA UNAKUHUSU KWA ASILIMIA ZOTE,MFANO NI WA MTU KUTOKA FAMILIA MOJA,HAUTOKUMBUKA KAMA UNAKOSA DEAL LA PESA...
Ivo ukitaka kuuelewa msiba ukupate,ivo naona hatushtuki sababu hautuhusu ila kama unakuhusu hautakumbuka hata kama una Ipad wala kuna instagram
ila kuna watu wana roho mbaya tu ..mi nilivofiwa na mama kuna mtoto wa uncle yangu hakuja kwenye msiba wala hakunitumia sms ya pole...sijui kafukuzwa kazi juzi kanitumia sms anaomba hela ...nilizima simu wiki nzima...
kuna misiba kama una utu ndani yako hutokosa muda hata wa kwenda kuonyesha sura jamani
 
Kuna nyumba ukiambiwa kuna msiba huamini
watu hakunaa kabisaa
ni mwendo wa kuonesha sura na kutuma m pesa tu now
ila kuna nyumba wao pia hawahudhurii misiba ya wenzao, wanaenda kuonyesha sura tu na kutoa mshiko. watu huwa wanasoma sana na wanalipiziana kisasi.
kuna mama (kijijini) alikuwa hali kwenye misiba ya wenzake, siku akafiwa, watu wakajaa, wakapika vyakula kibao lakini hakuna aliyekula. Fikiria kijijini watu wanavyoshobokea wali na nyama lakini siku hiyo vya bure na hawakula
 
Haya maisha na huu utaratibu nadhani umelenga huko mjini au jijini kwenu Dar es Salaam.

Sisi wa mikoani na vijijini msiba ni sehemu ya mshikamano na ushiriki ni sehemu ya kuonesha undugu.

Ukiacha kuweka matanga ya msiba, huku hata sherehe kama za harusi n.k huwa tunazifanya kijumuia zaidi.
 
We hujaona watu makaburini wako so bize ku shoot
na simu zao?
huku wenzao wana shusha jeneza?
yeah......
watu ni kuuza sura tu. mbaya zaidi siku hizi hizo tabia zinaanzishwa na wafiwa wenyewe......
mtu kafiwa, busy na simu
 
kuna siku rafiki yetu alifiwa na kakake. sasa tupo wamama kama wa4 hivi tunaojua tupo karibu na huyo mama. mama wa watu katuambia kuwa kakake kafariki na wanategemea kusafirisha kama baada ya siku 4. siku ya kwanza kila mtu anatoa kisingizio. siku ya pili, bila bila.... sasa mimi nikawa sijisikii vizuri, napiga simu kwa kila mtu ana kisingizio, siku ya 3 nikawaambia mimi naenda peke yangu, siwezi hii aibu, hivi akirudi tutamwangaliaje? nikawaambia wote kuwa nina mpango wa kuondoka home saa fulani kwenda huko, hata kama nitakuwa alone. kufika huo muda kila mtu alikuja kwangu tukaanza safari ya kwenda huko.
Wakati mwingine watu siyo kama wanakuwa wamebanwa kihivyo ila tu naona kama misiba imepunguza mvuto, watu hawajali sana. mbona watu kwenye masherehe wanaenda? sijawahi hudhuria sherehe ikakosa wahudhuriaji, sijui kwa vile watu wanakuwa walichangia kwa hiyo wanaenda kula/kunywa hela zao?
watu tu hawana utu mwenzangu...huwezi kukosa muda wa kwenda kwenye msiba kama ni wa mtu wako wa karibu..hata iweje!kila siku wewe ni wa kukosa muda kila siku?
 
Back
Top Bottom