Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

Misiba siku hizi.....'lawama tupu'.

Mkuu the boss, kuna pande mbili za shilingi.
Life style tunayokwenda nayo ni ya kuiga na tumeruka baadahi ya hatua . Matokeo yake ni haya ya Ipad, Cellphone n.k. tukidhani ndio ustaarabu.

Vijijini ambako dola 1 ndio mlo n.k. watu wamesimama katika utu, likitokea janga watachangishana hadi sanda itoke. vijana wachimbe kaburi n.k.
Huku mjini sidhani kuwa ni ubize ni suala la kutojali tu na kunakotokana na aina ya ulimbukeni.

Upande wa pili wa shilingi,misiba imekuwa sehemu ya maisha ya kileo niseme.
Siku za nyuma msiba ukitokea watu wanakusanyika kufarijiana na kuangalia kinachofuata haraka. Ilikuwa rahisi kujua mipango ya mazishi, lini na nini kinahitajika.

Siku hizi kuna timu za maandalizi ikiwemo kamati ya ulinzi na usalama!
Si ulinzi na usalama wa kitu gani.

Kuna kuchapisha t-shirt na makando kando kibao. Msiba unachukua siku 10, 8 kati ya hizo ni vitu ninavyoweza kusema havina umuhimu wa msiba bali ufahari usio na maana.
Sasa nani atahudhuria msiba kwa siku 7 mfululizo tukielewa majukumu yanabaki pale pale?

Mambo ya teknolojia na maisha ya kileo yanatakiwa yatusadie kufanya mambo kwa urahisi, yasiwe msingi wa ubinadamu na utu wetu na wala yasiingilie tamaduni zetu nzuri za kiutu.
 
Last edited by a moderator:
tulifiwa na rafiki yetu tuliyesoma nae chuo miaka ya nyuma, tukiwa msibani nilimnotice mskaji wanhu mmoja tuliyesoma nae pia sababu alikua amesimama juu ya kifusi cha kaburi la marehemu husika, alikua busy na simu SANA, tulipomaliza tu msiba wakt tunaondoka eneo la tukio nikawasha simu yangu zikaanza kuingia notification ya picha niyokua "tagged" ikiwa picha ya jeneza likishushwa kaburuni la rafk yangu kipnz ikiwa ni picha aliyoipost mshkaji wangu huyo dakk chache tu tena wakati hatujamaliza kuzika. Ukweli kila nikimuona nakumbuka alivyokua juu ya kifusi na "alivyokimbilia" kua wa kwanza kupost hito hbr FB. Sifurahii hii hali kwa sababu nikimuona nakumbuka alivyokua kaburini, na "anavyonikumbusha" rafk yangu aliyeteseka kwa kuugua Cancer muda mrefu.

Ebu ona sasa, juhudi zote ni kuwahi FB! Mimi naamini kama ni mpendwa wako, hiyo picha ya siku ya tukio haikutoki kirahisi, then why do I need it kwenye simu!
 
Ilikuwa kati kati ya wiki nilipata msiba wa ndugu yangu mmoja
'bahati nzuri' alikuwa amefariki nje ya Dar na kuzikwa huko huko
so kikubwa kilikuwa ni kwenda nyumbani kwake na kutoa pole
na sanasana 'kuonesha sura' tu kwamba ulikuwepo..

kufika huko nikakuta tu sio watu walikuwa kidogo but
karibu kila mtu alikuwa na mawazo kama yangu ya
'kuonesha sura' tu na kusepa fasta...hapo msibani kwa masaa machache tu
ungeweza kuona watu walivyo busy na simu zao,ipads na kadhalika
na wengine walikuwa wanafuatilia mpira na kupeana taarifa tu za mpira..

wengi walipiga simu na kutoa pole zao kwa njia ya simu
na kila mtu ana 'sababu ya muhimu' ya kutofika
wengine kazi zimewabana,wengine wakitoka job wanawahi shule..
ili mradi ni kama vile 'siku hizi watu hatuna mda wa kuombeleza misiba tena

kila mtu yuko busy ana chase life....maofisini kuna 'bonus' na 'overtime' za kutafuta
na bado kuna kuongeza shule jioni na kadhalika....
bado kuna foleni za jiji hasa Dar nazo zinafanya watu wawe too busy..

achilia mbali hii 'modern lifestyle ' inafanya watu wawe na 'tight timetable'
za wiki nzima,kiasi akipewa taarifa ya msiba sehemu...suala la kwenda kushiriki
ni gumu mno......

ni kama tunaelekea kuwa kama nchi zingine ambapo msiba unakuta watu wa tatu tu
na kampuni za mazishi ndo zinashughulika.....
kuna watu hata wikiendi hawana muda wa kupumzika..
biashara zingine wikiendi ndo siku za mauzo....na kadhalika...

Naona maisha yalivyo badilika 'lawama za kutokwenda misibani' zitaongezeka mno....
The Boss yako wapi hayo sikuizi. Yanaanza kutoweka na itafika mahali yatakuwa hayapo kabisaa kama unavosema.
Wangapi siku hizi hatutakani tukiwa wazima sikwambii maiti. Ishafika pahali sasa watt wangu mimi hawajuani na wtt wa ndugu zangu, kama cousins nk.
Wachache sikuizi wanojumuika ktk siku za sikukuu za dini like Eid, Christmas nk. Inaskitisha kwa kweli
 
Last edited by a moderator:
Binafsi sioni kama msiba una umuhimu kiviile

Kwenye makazi yetu kuna jambo moja ambalo silipendi kabisa
Sijui hii dhana ya kuiona misiba ni kitu cha masingi kiasi hiki sijui imetoka wapi
Mtu akiugua huoni mtu kuja kumsabahi mgonjwa wala mchango wowote wa kumsaidia mgonjwa

Usipoenda kumuona mgonjwa wala sio ishu mtaani
Lakini ngoja usiende msibani utakiona cha moto
Hadi unatengwa

Akili gani hii???????
 
Ilikuwa kati kati ya wiki nilipata msiba wa ndugu yangu mmoja
'bahati nzuri' alikuwa amefariki nje ya Dar na kuzikwa huko huko
so kikubwa kilikuwa ni kwenda nyumbani kwake na kutoa pole
na sanasana 'kuonesha sura' tu kwamba ulikuwepo..

Hapa Bossman naomba unifanye nikuelewe zaidi!

Hii mi naamini ni kasumba, japo ni kitu cha ukweli kwenye jamii yetu kwasasa... Watu kukusanyika kwenye mijumuiko mingi ya kijamii imekuwa mbinde sana, hata kwenye vikao vya harusi unaweza kuta mpo watu 4 hadi mwisho ila siku ya shughuli wakiitwa wanakamati hadi jukwaa linakuwa halitoshi....
Kweli alisema Kinasha kuwa waafrika na uafrika tunazama!
 
Binafsi sioni kama msiba una umuhimu kiviile

Kwenye makazi yetu kuna jambo moja ambalo silipendi kabisa
Sijui hii dhana ya kuiona misiba ni kitu cha masingi kiasi hiki sijui imetoka wapi
Mtu akiugua huoni mtu kuja kumsabahi mgonjwa wala mchango wowote wa kumsaidia mgonjwa

Usipoenda kumuona mgonjwa wala sio ishu mtaani
Lakini ngoja usiende msibani utakiona cha moto
Hadi unatengwa

Akili gani hii???????
Eiyer ni kweli kumuona mgonjwa, kumjali na kumuhangaikia ni muhimu zaidi ila hiyo haiondoi umuhimu wa kushiriki msiba.
 
Last edited by a moderator:
Eiyer ni kweli kumuona mgonjwa, kumjali na kumuhangaikia ni muhimu zaidi ila hiyo haiondoi umuhimu wa kushiriki msiba.

Ok!
Kuzika sawa na sio kwenda kukaa na kupoteza muda mwingi wa kutafuta mahitaji ya waliopo hai

Kinachonikera zaidi ni watu kuthamini misiba kuliko yule anaeumwa
Huku ninakoishi kuna kichango ya msibani
Lakini hakuna mchango kwaajili ya wagonjwa
Hiki ni kichaa!!!!
 
hata kwenye vikao vya harusi unaweza kuta mpo watu 4 hadi mwisho ila siku ya shughuli wakiitwa wanakamati hadi jukwaa linakuwa halitoshi....

Hakuna jambi ninaloliona la hovyo kwenye maisha ya binadamu kama hili

Tena bora linapokosa washirika
Tena wala sioni kama kuna haja ya kulalamika labisa

Ni kitu gani kinakufanya unapooa au kuolewa uweke vikao?
Kuna nini cha kujadiliwa hapo?

Yaani watu wanakaa kujadili mtu anaoa au kulewa????????????
Khaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Umenikumbusha rafiki yangu alifiwa na mama yake akiwa ananipa story ni jinsi gani mazishi yalifanyika anadai walihudhuria watu wengi sana kama watu 60 ivi na mama yake mdogo yani mdogo wa marehemu hakuweza kufika nikamuliza kwa nn akasema alichelewa kupata kadi ya mwaaliko yeye anaishi rom, nikajibaraguza tu asijone nimeshangaa aliyonieleza kweli tutafkia huko wabongo huyu dada ni msweden .
 
Itafika muda Ndio makampuni yanafanya kila kitu...
 
Hapa Bossman naomba unifanye nikuelewe zaidi!

Hii mi naamini ni kasumba, japo ni kitu cha ukweli kwenye jamii yetu kwasasa... Watu kukusanyika kwenye mijumuiko mingi ya kijamii imekuwa mbinde sana, hata kwenye vikao vya harusi unaweza kuta mpo watu 4 hadi mwisho ila siku ya shughuli wakiitwa wanakamati hadi jukwaa linakuwa halitoshi....
Kweli alisema Kinasha kuwa waafrika na uafrika tunazama!


Ndo maana maneno hayo niliyawekea alama
i mean tasfiri ya baadhi ya watu khusu maneno hayo...
 
wanawake wanaenda saluni kabisa, unakaa kwenye kioo kuangalia uweke pozi gani wakati wa kulia. yaani misiba ya siku hizi ni noumer.
 
wanawake wanaenda saluni kabisa, unakaa kwenye kioo kuangalia uweke pozi gani wakati wa kulia. yaani misiba ya siku hizi ni noumer.

Wengine wanaaza shopping ndo waende msibani,sad
 
Wengine wanaaza shopping ndo waende msibani,sad

yaani hata kulia mtu anajipanga, kuna siku dada yetu wa home karudi analia macho yamemvimba akakimbila chumbani moja kwa moja, kumuuliza aunt yangu vipi jamani maana walitoka wote, akanambia "tumepigiwa simu dada amefiwa, mimi hapa ngoja ninywe kwanza maji nikamsaidie kulia". yaani watu mpaka kulia wanajipanga kwanza, hakuna uchungu tena wa kufiwa.
 
Out of Topic:

Msiba wa Wangoni kuna ambao huwa wanaweka bendera kabisa halafu mara nyingi ya kijani!! :target::target::target:

Cc: snowhite Fixed Point
 
Last edited by a moderator:
mambo ya karne hii yanatia walakini,,,,,,,,,siku hizi msibani watu wanaenda kuonyesha na kushindanisha mavazi yao na sio uchungu wa tukio lenyewe....msiba umebaki kwa watoto,baba na mama wa huyo marehemu waliobakia hakuna kitu.
 
Back
Top Bottom