Misaada ya EU imerudi kwa masharti yaleyale, japo.... | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misaada ya EU imerudi kwa masharti yaleyale, japo....

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by gillard, Apr 21, 2017 at 1:03 PM.

  1. gillard

    gillard JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017 at 1:03 PM
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    Kwanza nianze kwa kusema, naunga mkono juhudi za Rais wetu kutaka Tanzania ijitegemee. Ni mtazamo wa watanzania wengi tu na hata vyama vya upinzani wameliongelea sana suala hili.

    Misaada ambayo Rais wetu amepokea juzi toka kwa umoja wa ulaya imerudi kwa masharti yaleyale, The Citizen linaripoti. Kwa mujibu wa gazeti hilo licha ya msimamo wa Rais kuhusu misaada toka nje, ilikuwa vigumu kwa bajeti ya 2016/2017 kutekelezeka kama mchezo wa paka na panya ungeendelea.

    Ukweli ni kwamba watu kutoka serikalini walikuwa wanafanya jitihada nyuma ya pazia kuokoa jahazi kwani ilikuwa bayana kwamba misimamo wa kisiasa wa Rais wetu ulikuwa haumsaidii yeyote.

    Wakati Rais Magufuli akiendelea kutuaminisha wananchi masikini kwamba wahisani hawana tena nafasi ya kutupangia masharti, inaelezwa kuwa wawakilishi wa serikali walijadiliana mpango ambao kimsingi utamfanya mkuu wa nchi aendelee kuyaishi masharti yaleyale ambayo alijinasibu huko nyuma kuwa hatoyakubali asilani.


    Naishauri serikali na Rais wetu, ukimya nao una busara zake katika kufanya maamuzi na kuweka mambo sawa, "tusitukane mamba kabla hatujavuka mto", tusipende kuongea sana kwa kufurahisha genge, “twende strategically” tutafika. Kwa madhara yaliyotukuta safari hii kwa bajeti yetu ya 16/17 kupumulia mashine hili liwe fundisho kwetu sote.

    Ushauri kwa wasomi wetu, acheni kujipendekeza, mwambieni Mh. Rais ukweli, ongeeni ukweli kwa faida ya Taifa letu na vizazi vijavyo. Msiongee kumpendezesha Mh. Rais ili tu muonekane.


    Mwisho, shukrani za pekee kwa bosi wa zamani wa Africa Development Bank Ndg. Donald Kaberuka kwa kuongoza mazungumzo yaliyofanikisha misaada tuliyoshuhudia ikirudi wakati Rais wetu alipokutana na Balozi wa Umoja wa ulaya.


    Mungu ibariki Tanzania
     
  2. j

    joslisa Member

    #21
    Apr 21, 2017 at 3:51 PM
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 19
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    hili linanipa walakini...ni nini tumewaahidi hawa wahisani mpaka wamekubali kutufadhili baada ya sisi kujidai tunaweza bila wao....we are in deep shit i can tell.
     
  3. j

    joslisa Member

    #22
    Apr 21, 2017 at 3:52 PM
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 19
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Utajiri upi unaouongelea mwenzetu??? Maana kama tumemezeshwa sisi ni nchi tajiri ila tuna shida kila siku....unazungumzia utajiri wa roho nini ndugu
     
  4. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #23
    Apr 21, 2017 at 3:56 PM
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,078
    Likes Received: 593
    Trophy Points: 280
    Sitaki kumsingizia mchawi, Ila tuna shida ya jinsi tunavyo fikiria, hayo uliyo ainisha ni aibu kuhimizwa kuyatekeleza. Yanatakiwa kuwa sehemu ya maisha yetu ya kila siku.
     
  5. D

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #24
    Apr 21, 2017 at 3:56 PM
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 1,493
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Unajua Wazungu wanaifahamu vizuri sana Afrika naweza sema kuliko waafrika tunavyoihamu Afrika. Wana kumbukumbu ya vitabu vinavyoelezea Afrika kwa kina miaka 300-400 iliyopita, lakini pia wamekuwa involved na plan zote za maendeleo ya kisiasa, kiuchumi na kijamii kwa Bara la Afrika hata baada ya kuondoka.

    Wao wanachoamini ni kwamba viongozi wa kiafrika wanapatikana 'by chance". Lakini pia wanakuwa hawana uelewa wa kutosha wa changamoto kiasi gani walizonazo watu wao na nchi yao na hivyo kukosa dira ya maana ya kuziondoa. Mara nyingi wanawachukulia poa tu kwani wanajua wakiendelea kuishi kwa fikra za viongozi hao, watawaathiri wananchi zaidi. Kwahiyo hata huyu walimchukulia poa tu. Walijua akishajua ugumu wa urais na changamoto halisi za nchi yake ataanza kufikiri sawasawa.

    Hakuna asiyejua usmart wa Nyerere au Mkapa. Lakini walikuwa makini sana katika kukosoa mataifa makubwa. Wengine tuliposikia yale, tukacheka tu kwani tukajua ni harakati pasipo mkakati.
     
  6. j

    joslisa Member

    #25
    Apr 21, 2017 at 3:57 PM
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 19
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Kwahiyo hizo hela hazitoki mpka masharti yatimizwe sio.....haya popcorn please....Kweli mfa maji haishi kutapatapa....its not even a 2years mshaanza kurudi nyuma,ziko wapi zile kauli za kibabe....shikamoo wahenga aisee walisema usitukane mamba kabla hujavuka mto.
     
  7. G

    Giltami Member

    #26
    Apr 21, 2017 at 4:06 PM
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 56
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 25
    Kama huyo jamaa ni kutoka rwanda kuna tatizo huenda kagame kuna vingi anatarajia kutoka Tanzania.
     
  8. M

    Mansander Senior Member

    #27
    Apr 21, 2017 at 4:11 PM
    Joined: Nov 2, 2016
    Messages: 144
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 45
    Mkuu historia ya Rwanda na TZ ni tofauti kabisa. Kagame kaitoa Rwanda kwenye umwagaji mkubwa wa damu na ame-stablize nchi na uchumi unakuwa kwa kasi. Kwa sababu hiyo nchi wahisani wanamvumilia kwa vile kinyume cha utawala wake yanaweza kuwa tena umwagaji wa damu - na ameweza kujenga hoja ikakubalika kwa wahisani. Hapa kwetu JPM aliingia madarakani kwa mfumo wa demokrasia na watu walikuwa huru. Baada ya kuukwa ukuu anataka kuuzika mfumo ule wa kidemokrasia uliomweka madarakani kwa kutaka yeye awe kila kitu na wengine wote wanyamaze mpaka 2020.
     
  9. Kifaurongo

    Kifaurongo JF-Expert Member

    #28
    Apr 21, 2017 at 4:22 PM
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 2,129
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Una maana serikali imekubali kuruhusu Ushoga na Seif kupewa Unyerere Wa Zanzibar? maana hayo ni kati ya masharti yao yaliyokataliwa
     
  10. k

    kiatu kipya JF-Expert Member

    #29
    Apr 21, 2017 at 4:23 PM
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 1,142
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    Mkuu acha uchochezi? In Polepole voice
     
  11. Kifaurongo

    Kifaurongo JF-Expert Member

    #30
    Apr 21, 2017 at 4:24 PM
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 2,129
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Una maana serikali imekubali kuruhusu Ushoga na Seif kupewa Unyerere Wa Zanzibar? maana hayo ni kati ya masharti yao yaliyokataliwa
     
  12. rmvicentrm

    rmvicentrm Member

    #31
    Apr 21, 2017 at 4:26 PM
    Joined: Jan 8, 2016
    Messages: 90
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 15
    Mmmmh!!!!!!!
    why donald_rwadan?????
     
  13. INGENJA

    INGENJA JF-Expert Member

    #32
    Apr 21, 2017 at 4:27 PM
    Joined: Sep 11, 2012
    Messages: 3,951
    Likes Received: 2,379
    Trophy Points: 280
    s
    samahani sijaelewa maelezo yako
     
  14. T

    Tulimumu JF-Expert Member

    #33
    Apr 21, 2017 at 4:28 PM
    Joined: Mar 11, 2013
    Messages: 5,853
    Likes Received: 1,580
    Trophy Points: 280
    Siyo mimi niliyesema hivyo huyo ni dereva wetu wa lorry
     
  15. INGENJA

    INGENJA JF-Expert Member

    #34
    Apr 21, 2017 at 4:33 PM
    Joined: Sep 11, 2012
    Messages: 3,951
    Likes Received: 2,379
    Trophy Points: 280
    hapa huwa najiuliza walio amua huyu atutawale walikuwa na maana gani au ndio kelele za mvua kuwa saidia vibaka wavunje mwenye nyumba akiwa usingizini akija kushtuka hola
     
  16. nowsasa

    nowsasa Senior Member

    #35
    Apr 21, 2017 at 4:34 PM
    Joined: Dec 25, 2016
    Messages: 185
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    Maafisa nguli wapi ndugu yangu! Hao unaowaita nguli ndiyo wametufikisha hapa tulipo! Taabani! Acha watu wafikiri nje ya boksi labda itatusaidia. Ndugu zetu bongo wako taabani. .mungu ibariki Tanzania.
     
  17. Alure

    Alure JF-Expert Member

    #36
    Apr 21, 2017 at 4:35 PM
    Joined: Dec 27, 2014
    Messages: 925
    Likes Received: 687
    Trophy Points: 180
     
  18. D

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #37
    Apr 21, 2017 at 4:39 PM
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 1,493
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Ni miscalculation tu nadhani mkuu. Na huenda za mzee wa Lupaso. Lakini pia kuna taasisi huenda ilipuuzia baadhi ya mambo au haikusikilizwa wakati wa tracking system.
     
  19. F

    Fais12 Senior Member

    #38
    Apr 21, 2017 at 4:40 PM
    Joined: Jan 31, 2017
    Messages: 129
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    Asee lorry driver ataki kupewa mafuta bureee
    Anataka atoe yy mafuta bureee.
     
  20. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #39
    Apr 21, 2017 at 4:45 PM
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,346
    Likes Received: 1,311
    Trophy Points: 280
    Yeah......ndio sababu kuna watu wanaota ati kwenye yale makontena kutakuwa na dhahabu 90%! Kumbe bajeti imebuma?
     
  21. Atubela

    Atubela JF-Expert Member

    #40
    Apr 21, 2017 at 4:47 PM
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 529
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 80
    Chuki itakufikisha wapi? Unapaswa kumshukuru mnyarwanda anayekusaidia, kuliko mtanzania mwenzako anaekukandamiza.
     
Loading...