Misaada ya EU imerudi kwa masharti yaleyale, japo.... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Misaada ya EU imerudi kwa masharti yaleyale, japo....

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by gillard, Apr 21, 2017.

  1. gillard

    gillard JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 227
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 60
    Kwanza nianze kwa kusema, naunga mkono juhudi za Rais wetu kutaka Tanzania ijitegemee. Ni mtazamo wa watanzania wengi tu na hata vyama vya upinzani wameliongelea sana suala hili.

    Misaada ambayo Rais wetu amepokea juzi toka kwa umoja wa ulaya imerudi kwa masharti yaleyale, The Citizen linaripoti. Kwa mujibu wa gazeti hilo licha ya msimamo wa Rais kuhusu misaada toka nje, ilikuwa vigumu kwa bajeti ya 2016/2017 kutekelezeka kama mchezo wa paka na panya ungeendelea.

    Ukweli ni kwamba watu kutoka serikalini walikuwa wanafanya jitihada nyuma ya pazia kuokoa jahazi kwani ilikuwa bayana kwamba misimamo wa kisiasa wa Rais wetu ulikuwa haumsaidii yeyote.

    Wakati Rais Magufuli akiendelea kutuaminisha wananchi masikini kwamba wahisani hawana tena nafasi ya kutupangia masharti, inaelezwa kuwa wawakilishi wa serikali walijadiliana mpango ambao kimsingi utamfanya mkuu wa nchi aendelee kuyaishi masharti yaleyale ambayo alijinasibu huko nyuma kuwa hatoyakubali asilani.


    Naishauri serikali na Rais wetu, ukimya nao una busara zake katika kufanya maamuzi na kuweka mambo sawa, "tusitukane mamba kabla hatujavuka mto", tusipende kuongea sana kwa kufurahisha genge, “twende strategically” tutafika. Kwa madhara yaliyotukuta safari hii kwa bajeti yetu ya 16/17 kupumulia mashine hili liwe fundisho kwetu sote.

    Ushauri kwa wasomi wetu, acheni kujipendekeza, mwambieni Mh. Rais ukweli, ongeeni ukweli kwa faida ya Taifa letu na vizazi vijavyo. Msiongee kumpendezesha Mh. Rais ili tu muonekane.


    Mwisho, shukrani za pekee kwa bosi wa zamani wa Africa Development Bank Ndg. Donald Kaberuka kwa kuongoza mazungumzo yaliyofanikisha misaada tuliyoshuhudia ikirudi wakati Rais wetu alipokutana na Balozi wa Umoja wa ulaya.


    Mungu ibariki Tanzania
     
  2. malisoka

    malisoka JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 946
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 180
    kumbe naye mkulu anasomaga namba!!
     
  3. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #3
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 2,198
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Kwanini Kaberuka? na si mtanzania?
     
  4. Mfukua Makaburi

    Mfukua Makaburi JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 21, 2014
    Messages: 2,297
    Likes Received: 4,010
    Trophy Points: 280
    Tanzania kuishi bila misaada ya wahisani ni sawa na kusema myu aishi bila kula, utasavaivu kwa siku chache lakini mwisho utakufa.

    Tulijaribu kifo, ila tulikua wajanja, tulienda kujinyonga kwa kamba huku tuna kisu mkononi kua, tulivyoona kweli mkojo unaanza kutoka tukakata kamba shingoni na kuanguka chini puuuuuuh kama gunia, walau tumepona, mambo mengine tutajua badae ila yumejua kwa uhakika kabisa kua kifo hakitaniwi.
     
  5. naan ngik-kundie

    naan ngik-kundie JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 5, 2014
    Messages: 1,683
    Likes Received: 2,106
    Trophy Points: 280
    Ngoja tusikie Sasa atakuja na gia hipi baada ya kukubali misaada ya masharti nafuu kama anavyoihita yeye.
     
  6. A

    August JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 4,407
    Likes Received: 678
    Trophy Points: 280
    N
    Navyo kumbuka Kaberuka aliongoza team iliyo investigate zile lumbesa za stanbic, Na donor Mara nyingi wanataka financial discipline, sio wao wanatoa wewe unachukua kwenye lumbesa. Tumshukuru Raisi Na Kaberuka kulifanya hilo fraida zake wote tunaziona iwe ni donors, serikali, watendaji na wananchi kwa jumla.
     
  7. B

    Babati JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 26,124
    Likes Received: 18,879
    Trophy Points: 280
    Huyu hajui alitendalo
     
  8. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,802
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Sababu watanzania tuko busy mitandaoni kupiga ubuyu
     
  9. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 4,234
    Likes Received: 2,200
    Trophy Points: 280
    Kwani Kaberuka siyo mtanzania?
     
  10. kivava

    kivava JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 4,951
    Likes Received: 3,349
    Trophy Points: 280
    Ujeuri wa kijinga-;
    Makusanyo ya ndani Tsh 15.5 trillion
    Bajeti Tsh. 29.5 trillion
    Madeni. Tsh. 6.3 trillion
    Ni mwenye PhD feki pekee anaweza kujidai hahitaji misaada
     
  11. Justice minister

    Justice minister JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 1, 2016
    Messages: 1,167
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    Ni mnyarwanda. Ingia google u-search hilo jina utapata maelezo yake.
     
  12. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #12
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 2,198
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Rwanda!
     
  13. C

    CHLOVEK JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 8, 2017
    Messages: 224
    Likes Received: 309
    Trophy Points: 80
    Mnamuona Maalim Seif anatamba mnadhani ni bure! ushindi aliopokonywa lazima uirudishe serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar. Mkikataa ni kuikaribisha taabu tupu.
     
  14. Bams

    Bams JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 3,214
    Likes Received: 2,057
    Trophy Points: 280
    Misaada kutoka nchi za Ulaya imerudi kwa gharama. Taarifa za ndani ni kwamba nchi za Ulaya zilikataa kabisa kutoa misaada kwa Tanzania. Tukalazimika kumtumia mtu wa kati, Rais Mstaafu wa Benki ya Afrika Donald Kaberuka, kutuunganisha na nchi za Ulaya.

    Misaada inarudi kwa masharti ambayo tumeridhia:
    1) Kuheshimu demokrasia, pamoja na kuruhusu vyama vya siasa vifanye kazi bila vipingamizi vya serikali
    2) Utatuzi wa mgogoro wa Zanzibar
    3) Utawala wa sheria
    4) Uhuru wa maoni
    5) Uhuru wa vyombo vya habari
     
  15. Mr.Junior

    Mr.Junior JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 8, 2013
    Messages: 7,637
    Likes Received: 3,340
    Trophy Points: 280
    Tatizo anaongea sana.

    Wawe wanamwandikia hotuba itasaidia sana

     
  16. mwenda wazimu

    mwenda wazimu JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 20, 2017
    Messages: 803
    Likes Received: 1,187
    Trophy Points: 180
    Shida kubwa ni kuropoka bila uchunguzi bila mipango,fikiri kabla madhara na faida
     
  17. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,434
    Likes Received: 14,050
    Trophy Points: 280
    Mnyarwanda anaongoza mazungumzo kwa niaba ya serikali ya Tanzania?

    Ni kiasi gani wanywaranda sasa wanaingia na kutoka serikalini? Ni nani alimpa kazi hiyo na amelipwa nini? Alitumwa na kukubaliwa na kagame?

    Ameweza kupata siri ngapi za nchi na kuzipeleka idara ya usalama ya Rwanda? Hawa watu wanaingia mpaka jikoni kujua tuna akiba ya chakula kiasi gani!! Usalama wa fedha na uchumi ni usalama wa Taifa

    Wako maafisa nguli nchi hii tangu enzi ya Mkapa walioongoza majadiliano magumu kabisa mpaka tukasamehewa madeni,hawaaminiki?

    Katibu Mkuu Fedha haaminiki? Kwa nini yuko hapo?

    Je ni masharti gani hayo?

    Haya ya kutaka watu wafanye mikutano ya hadhara ? Haya ya uchaguzi wa Zanzibar? Haya ya sheria za mitandao? Haya ya demokrasia? Nani anazuia na kwa faida ipi kwa taifa? Wangapi wamekufa kwa kukosa madawa hospital I kutokana na kukosa misaada na wangapi wanaishi kwa kuzuia mikutano ya hadhara?

    Haya mambo ambayo kagame anaongoza kwa kuyakiuka eti leo inaonekana ana nafuu mpaka anaenda kutubembelezea kwa wahisani?
     
  18. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #18
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,434
    Likes Received: 14,050
    Trophy Points: 280
    Mwisho kesi za hovyohovyo zinazotokana na watu kutumia haki ya kidemokrasia zifutwe,kesi za lissu,lema na wengine wa mitandaoni
     
  19. T

    Tulimumu JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 11, 2013
    Messages: 6,752
    Likes Received: 2,264
    Trophy Points: 280
    Tanzania ni nchi tajiri. Sisi ndio tunatakiwa kuwapa misaada wao siyo wao kutusaidia sisi - Lorry driver
     
  20. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,434
    Likes Received: 14,050
    Trophy Points: 280
    Nchi za kiafrika zilipewa Uhuru wa bendera,kiuchumi bado jamaa wanatawala na huu ni ushahidi tosha,kimsingi viongozi wa kiafrika ni magavana wa G7, na wazungu waliona ili kupunguza misuguano,ngoja tuwawekee waafrika marais wanaotokana na wao,lakini uchumi tubaki nao,

    Miaka michache ijayo Dhahabu iliyoko Geita,Shinyanga, itakuwa imechimbwa yote na kuhifadhiwa kwenye maghala ulaya,na marekani,sisi tutabaki na ardhi tupu tukilima mtama,na baadae tutaanza kununua Dhahabu ulaya kuleta afrika
     
Loading...