Miaka 10 tangu kuanzishwa kwa JamiiForums... | Page 39 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 10 tangu kuanzishwa kwa JamiiForums...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyani Ngabu, Mar 4, 2016.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Mar 4, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 73,011
    Likes Received: 33,951
    Trophy Points: 280
    Tarehe na mwezi sivikumbuki. Lakini ninachokikumbuka ni mwaka. Mwaka huo ni 2006.

    Baada ya 'condor dragon' kufanya mambo yake kule bcstimes.com, baadhi yetu tulijikuta hatuna pa kwenda kubadilishana mawazo kama tulivyokuwa tumezoea.

    Mijadala ya bcstimes.com ilikuwa moto kweli kweli. Ingawa ilikuwepo mitandao mingine kama vile Youngafricans.com, tanzatl.org, darhotwire, n.k., bcstimes.com ndiyo ulijipambanua kuwa mtandao ulio makini zaidi kuliko mingine iliyokuwepo kwa wakati huo hususan kwenye vuguvugu la uchaguzi wa 2005.

    Kwa wakati huo mtu kama ulitaka kupata habari moto moto kutoka jikoni basi hukuwa na budi kwenda huko.

    Nakumbuka vizuri kabisa jinsi ambavyo Mzee ES [FMES - Field Marshal Emergency System], ndiye aliyekuwa kinara wa kutupakulia hizo habari moto moto kutoka jikoni.

    'Condor dragon' alipofanya mambo yake wachache tukahamia TEF [Tanzania Economic Forum].

    TEF ikabadilika ikaja kuwa JamboForums mnamo mwezi Agosti 2006. Baadaye [sikumbuki mwaka] JamboForums ikabadilika ndo ikaja kuwa hii JamiiForums tuliyonayo leo.

    Kusema ukweli kama mwaka 2006 ungeniambia kwamba JF itadumu kwa miaka 10 ningekuona majinuni.

    Ningekuona hivyo kutokana na ukweli wa kwamba huko nyuma uhai wa majukwaa kama haya ulikuwa haudumu kwa muda mrefu.

    Mwanzoni mwanzoni kabisa [1996 au 1997] kulikuwepo na Nyenzi.com lakini ikaja kufa. YA nayo ikaja ikadumu kwa miaka 3 au 4 lakini hatimaye ikafa. Tanzatl.org nayo ikafuata mkondo huo huo.

    Kwa hiyo halikuwa jambo la ajabu kudhani kuwa huenda JF nayo ingefuata mwelekeo huo huo.

    Lakini hilo halikutokea. Matokeo yake JF imezidi kuimarika, kukua, kustawi na sasa inajulikana mpaka nje ya mipaka ya Tanzania na naamini kuwa, ingawa mwanzoni wanachama wake wengi walikuwa ni wana-ughaibuni, hivi sasa wanachama wake wengi wako Tanzania.

    Katika hii miaka 10 JF imepitia changamoto nyingi sana. Kuna kipindi wamiliki wake walikamatwa na kuwekwa ndani [@Maxence Melo unaweza kunisadia hapa kama nimekosea].
    LINK: Maxence Melo, Mike Mushi arrested

    Kuna wakati ilifikia ikataka kufungwa kutokana na gharama za uendeshaji kuzidi kuwa kubwa lakini wanachama wakaiokoa kwa michango yao.

    Kuna mijadala ambayo watu walishikana makoo na kurushiana kila aina ya maneno makali.

    Moja ya mijadala hiyo ni kumhusu marehemu Dr. Ferdinand Masau. Nimejaribu kuutafuta huo uzi ili niweke kiunganishi chake hapa lakini nimeukosa. Natumaini Invisible atasaidia.
    *UZI: Sakata la Dr. Masau: Msimamo wa Serikali na Hatima ya Taasisi ya Moyo (THI)

    Mwingine ulikuwa ni ule wa uchaguzi mkuu wa Marekani mwaka 2008. Huu uzi sitausahau kamwe: US Election Coverage 2008

    Nyuzi ingine ambayo ilivutia watu ni ile iliyohusu kukamatwa kwa aliyedaiwa kuwa ndiye aliyekuwa akiendesha ile blogu ya ZeUtamu.
    UZI: Ze Utamu Blogger under arrest?

    Siwezi kuzikumbuka mada zote motomoto kwani zipo nyingi sana. Zingine na wengine mtaongezea mnazozikumbuka.

    Miaka 10 baadaye, nikiangalia JF ilipotoka na ilipo sasa, licha ya misukosuko ya kila aina ambayo baadhi yetu tumeipitia, kwa ujumla wake nafarijika sana.

    Na nina imani kwamba, kama tumeweza kudumu kwa mwongo mzima basi bila ya shaka tunaweza kuendelea kuwepo tena kwa mwongo mwingine.

    Sasa, miaka 10 ni mingi. Na katika kipindi hiki kuna wanachama wenzetu ambao hatunao tena hapa duniani. Kwa hao nasema wapumzike kwa amani huko waliko.

    Pia, kuna wengine ambao tulianza nao lakini kwa sababu moja ama nyingine wameacha ushiriki wao humu. Kwa hao nasema, kwanza hongereni kwa kusimama kidete siku za mwanzoni maana bila nyie [au niseme bila sisi] hii JF ya leo isingekuwepo. Ingependeza sana kama walau mngejitokeza kwa ajili ya haya maadhimisho.

    Kuna wakati mtu ulikuwa unajikuta upo mwenyewe tu humu unarandaranda kama kichaa. Lakini watu hatukuchoka wala kukata tamaa.

    Hivyo basi, ningependa kuwatambua na kuwapa heshima zao wanachama wakongwe wote [waliojiunga mwaka 2006 na 2007] waliolianzisha hili jukwaa letu kwani wao ndio walijenga msingi ambao JF ya leo imeukalia.

    Ningependa kuwataja wachache ninaowakumbuka:

    Mzee Mwanakijiji Rev. Kishoka Augustine Moshi Kyoma Mwawado Mkandara Kibunango Steve Dii Mwafrika wa Kike Kichuguu Choveki Masatu Masanja Quemu Mlalahoi Mtanzania Bibi Ntilie Game Theory jmushi1 Zakumi Moelex23

    Na wengineo wote ambao nimewasahau.

    Je, wewe mdau una lipi la kusema kuhusu JF yetu? Una kumbukumbu gani kuhusu JF? JF imekusaidiaje?

    Kwa Maxence Melo na Mike McKee, je, mna mpango wowote ule ulio rasmi kuhusu kusherehekea haya maadhimisho?

    Hongera JF kwa kutimiza miaka 10!!!
     
  2. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #761
    Dec 5, 2016
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 686
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Duu, ingawa siku hii nimepotea kidogo JF lakini nimejifunza mambo mengi sana kupitia jukwaa hili, ni jukwaa linaloweza kukufanya mtu ukawa na ufahamu mpana sana juu ya mambo mbali mbali, humu kuna watu wa kila namna.
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #762
    Dec 9, 2016
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,879
    Likes Received: 6,181
    Trophy Points: 280
    Hiyo sherehe hivi ilishafanyika?
     
  4. nasmapesa

    nasmapesa JF-Expert Member

    #763
    Dec 9, 2016
    Joined: Jul 31, 2014
    Messages: 3,774
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
     
  5. HARUFU

    HARUFU Platinum Member

    #764
    Dec 12, 2016
    Joined: Jan 21, 2014
    Messages: 24,317
    Likes Received: 26,783
    Trophy Points: 280
    Pongezi nyingi
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #765
    Dec 13, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 73,011
    Likes Received: 33,951
    Trophy Points: 280
    Shukran katheeran kwa niaba ya JF nzima.
     
  7. BILLY ISISWE

    BILLY ISISWE JF-Expert Member

    #766
    Dec 15, 2016
    Joined: Feb 10, 2014
    Messages: 911
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 60
    Nzuri tu. Kwa wanajua maana
     
  8. A

    Amersy Member

    #767
    Dec 15, 2016
    Joined: Aug 15, 2016
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Duu sanaaa
     
  9. Ethos

    Ethos JF-Expert Member

    #768
    Dec 16, 2016
    Joined: Aug 1, 2015
    Messages: 2,290
    Likes Received: 1,767
    Trophy Points: 280
    Kama mtu unajali muda wako huu ni mtandao Tosha... Hakuna haja ya kuwa Kwenye Social Networks zingine


    Ethos
     
  10. Lizarazu

    Lizarazu JF-Expert Member

    #769
    Dec 16, 2016
    Joined: Aug 23, 2015
    Messages: 3,474
    Likes Received: 3,384
    Trophy Points: 280
    Tatizo JF siku hizi imeharibiwa na watoto wa secondary.

    comment za kitoto kwenye serious discussions zimekuwa nyingi sana.

    Na ndio maana members wajuvi wa fani mbalimbali wanapungua siku hadi siku.

    JF ilikuwa forum bora kabisa kuanzia 2013 kushuka kabila watoto wa BRN hawajajua kuitumia
     
  11. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #770
    Dec 16, 2016
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,900
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    naitamani jf ya 2009-2011
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #771
    Dec 19, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 73,011
    Likes Received: 33,951
    Trophy Points: 280
    Miaka zaidi ya minane iliyopita Bw. Maxence Melo na mwenzake Mike Mushi walikamatwa na polisi. Ilikuwa ni tarehe 18 mwezi Februari, mwaka 2008.

    Ilisemekana walikamatwa kwa sababu ya tuhuma za kuhisiwa kujihusisha na mambo ya kijinai.

    Binafsi nilidhani labda madhila na masaibu kama hayo kwa sasa yalikuwa nyuma yetu. Nilikosea kudhani hivyo. Tena nilikosea sana.

    Sikudhani kabisa miaka 10 baada ya JF kuwa hewani kwamba mmoja wa wamiliki na mwasisi wa JF angekamatwa tena na kuwekwa ndani kwa muda wa karibu juma zima kwa tuhuma ambazo hazina mbele wala nyuma.

    Kusema ukweli Max umepitia mengi sana kaka. Kusema ukweli una moyo wa kipekee sana.

    Ile mara ya kwanza tu miaka 8 iliyopita, ingekuwa ndo mimi nimekamatwa na kuhojiwa na polisi ningeachana kabisa na mambo ya JF.

    Lakini si wewe mazee. Uliendelea na JF mpaka kuifikisha hapa tulipo leo. Huko ni kujitoa muhanga. Umejitoa muhanga kwa niaba yetu watu kama sisi.

    Kwa hilo nakupongeza sana. Lakini pia nataka nikupe pole nyingi sana kwa yote yaliyokupata juma lililopita. Ni jambo la kusikitisha sana kuwa baada ya miaka 10 ya uwepo wa JF mambo kama hayo ya kinyanyasaji bado yanaendelea.

    Pole kwako, pole kwa familia yako, na nakutakia msimu mwema wa sikukuu.
     
  13. i

    itabagumba Member

    #772
    Dec 26, 2016
    Joined: Jan 24, 2016
    Messages: 23
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    Changamoto kubwa ya jamiiforum ni wachangiaji wake wengi waliokuwepo mwanzo wamekuwa domant au kutosikika kabisa.

    Enzi zile kulikuwa na uchangiaji ukiambatanishwa na references na kufanya jukwaa kuwa la kiwango cha juu kabisa.

    Kuna mwaka jamii forum ilikuwa ranked kwenye 10 bora ya forums Afrika kutembelewa.
     
  14. comrade igwe

    comrade igwe JF-Expert Member

    #773
    Jan 1, 2017
    Joined: Jan 12, 2015
    Messages: 5,979
    Likes Received: 3,017
    Trophy Points: 280
    Hahahahahaaa sawa mkuu
     
  15. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #774
    Feb 3, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 43,599
    Likes Received: 23,453
    Trophy Points: 280
    Mungu ibariki Jf .
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #775
    Feb 3, 2017
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,172
    Likes Received: 861
    Trophy Points: 280
    Tunajipanga maana sheria zimepitishwa kwaajili yetu...
     
  17. sifi leo

    sifi leo JF-Expert Member

    #776
    Feb 5, 2017
    Joined: Mar 30, 2012
    Messages: 1,851
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    Mungu nibariki na mm mwanajf nizid kuchangia
     
  18. REJONGO

    REJONGO Senior Member

    #777
    Feb 5, 2017
    Joined: Oct 23, 2015
    Messages: 189
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Huu ndiyo mwaka nilioanza kuifuatilia JF mkuu,nikawa najiuliza kuna nn huku kwenye huu mtandao kupelekea hawa jamaa kukamatwa,toka kipindi hicho nikawa naingia km guest maana kujiunga ilikuwa ngumu sn tofauti na ss,hv kwa nn kipindi ile ilikuwa ngumu kujiunga jf tofauti na ss mkuu?.
     
  19. Raphael gadau

    Raphael gadau JF-Expert Member

    #778
    Feb 5, 2017
    Joined: Jan 17, 2017
    Messages: 704
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 60
    hivi sijawahi mjua mumiliki wa jamii form hv ni mubongo au
     
  20. t

    treborx JF-Expert Member

    #779
    Feb 9, 2017
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 4,364
    Likes Received: 1,969
    Trophy Points: 280
    Kiukweli Jf ina habari nyingi na nzuri kuliko magazeti na TV zote za Tanzania. Lakini, tofauti na miaka 10 iliyopita, threat sasa ni imminent zaidi. Hakuna wakati JF imeshatishwa kuliko sasa. Kuna watu wanatishwa sana na yanayoendelea JF ingawa na wao wanafika na kutembeza propaganda zao humu humu! ndivyo binadamu tulivyo, ujinga na welevu ni sehemu ya maisha yetu...
     
  21. Azarel

    Azarel JF-Expert Member

    #780
    Feb 14, 2017
    Joined: Aug 25, 2016
    Messages: 9,929
    Likes Received: 10,060
    Trophy Points: 280
    Umeelezea vizuri sana mkuu...tena bila kujikweza kwakuwa tu ni mmoja kati ya waasisi wa JF ya leo.

    Ni rahisi kama angekuwa mwingine hapo angeshawaponda new members.

    Big up,
     
Loading...