Miaka 10 tangu kuanzishwa kwa JamiiForums... | Page 38 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 10 tangu kuanzishwa kwa JamiiForums...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyani Ngabu, Mar 4, 2016.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Mar 4, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,257
    Likes Received: 22,904
    Trophy Points: 280
    Tarehe na mwezi sivikumbuki. Lakini ninachokikumbuka ni mwaka. Mwaka huo ni 2006.

    Baada ya 'condor dragon' kufanya mambo yake kule bcstimes.com, baadhi yetu tulijikuta hatuna pa kwenda kubadilishana mawazo kama tulivyokuwa tumezoea.

    Mijadala ya bcstimes.com ilikuwa moto kweli kweli. Ingawa ilikuwepo mitandao mingine kama vile Youngafricans.com, tanzatl.org, darhotwire, n.k., bcstimes.com ndiyo ulijipambanua kuwa mtandao ulio makini zaidi kuliko mingine iliyokuwepo kwa wakati huo hususan kwenye vuguvugu la uchaguzi wa 2005.

    Kwa wakati huo mtu kama ulitaka kupata habari moto moto kutoka jikoni basi hukuwa na budi kwenda huko.

    Nakumbuka vizuri kabisa jinsi ambavyo Mzee ES [FMES - Field Marshal Emergency System], ndiye aliyekuwa kinara wa kutupakulia hizo habari moto moto kutoka jikoni.

    'Condor dragon' alipofanya mambo yake wachache tukahamia TEF [Tanzania Economic Forum].

    TEF ikabadilika ikaja kuwa JamboForums mnamo mwezi Agosti 2006. Baadaye [sikumbuki mwaka] JamboForums ikabadilika ndo ikaja kuwa hii JamiiForums tuliyonayo leo.

    Kusema ukweli kama mwaka 2006 ungeniambia kwamba JF itadumu kwa miaka 10 ningekuona majinuni.

    Ningekuona hivyo kutokana na ukweli wa kwamba huko nyuma uhai wa majukwaa kama haya ulikuwa haudumu kwa muda mrefu.

    Mwanzoni mwanzoni kabisa [1996 au 1997] kulikuwepo na Nyenzi.com lakini ikaja kufa. YA nayo ikaja ikadumu kwa miaka 3 au 4 lakini hatimaye ikafa. Tanzatl.org nayo ikafuata mkondo huo huo.

    Kwa hiyo halikuwa jambo la ajabu kudhani kuwa huenda JF nayo ingefuata mwelekeo huo huo.

    Lakini hilo halikutokea. Matokeo yake JF imezidi kuimarika, kukua, kustawi na sasa inajulikana mpaka nje ya mipaka ya Tanzania na naamini kuwa, ingawa mwanzoni wanachama wake wengi walikuwa ni wana-ughaibuni, hivi sasa wanachama wake wengi wako Tanzania.

    Katika hii miaka 10 JF imepitia changamoto nyingi sana. Kuna kipindi wamiliki wake walikamatwa na kuwekwa ndani [@Maxence Melo unaweza kunisadia hapa kama nimekosea].
    LINK: Maxence Melo, Mike Mushi arrested

    Kuna wakati ilifikia ikataka kufungwa kutokana na gharama za uendeshaji kuzidi kuwa kubwa lakini wanachama wakaiokoa kwa michango yao.

    Kuna mijadala ambayo watu walishikana makoo na kurushiana kila aina ya maneno makali.

    Moja ya mijadala hiyo ni kumhusu marehemu Dr. Ferdinand Masau. Nimejaribu kuutafuta huo uzi ili niweke kiunganishi chake hapa lakini nimeukosa. Natumaini Invisible atasaidia.
    *UZI: Sakata la Dr. Masau: Msimamo wa Serikali na Hatima ya Taasisi ya Moyo (THI)

    Mwingine ulikuwa ni ule wa uchaguzi mkuu wa Marekani mwaka 2008. Huu uzi sitausahau kamwe: US Election Coverage 2008

    Nyuzi ingine ambayo ilivutia watu ni ile iliyohusu kukamatwa kwa aliyedaiwa kuwa ndiye aliyekuwa akiendesha ile blogu ya ZeUtamu.
    UZI: Ze Utamu Blogger under arrest?

    Siwezi kuzikumbuka mada zote motomoto kwani zipo nyingi sana. Zingine na wengine mtaongezea mnazozikumbuka.

    Miaka 10 baadaye, nikiangalia JF ilipotoka na ilipo sasa, licha ya misukosuko ya kila aina ambayo baadhi yetu tumeipitia, kwa ujumla wake nafarijika sana.

    Na nina imani kwamba, kama tumeweza kudumu kwa mwongo mzima basi bila ya shaka tunaweza kuendelea kuwepo tena kwa mwongo mwingine.

    Sasa, miaka 10 ni mingi. Na katika kipindi hiki kuna wanachama wenzetu ambao hatunao tena hapa duniani. Kwa hao nasema wapumzike kwa amani huko waliko.

    Pia, kuna wengine ambao tulianza nao lakini kwa sababu moja ama nyingine wameacha ushiriki wao humu. Kwa hao nasema, kwanza hongereni kwa kusimama kidete siku za mwanzoni maana bila nyie [au niseme bila sisi] hii JF ya leo isingekuwepo. Ingependeza sana kama walau mngejitokeza kwa ajili ya haya maadhimisho.

    Kuna wakati mtu ulikuwa unajikuta upo mwenyewe tu humu unarandaranda kama kichaa. Lakini watu hatukuchoka wala kukata tamaa.

    Hivyo basi, ningependa kuwatambua na kuwapa heshima zao wanachama wakongwe wote [waliojiunga mwaka 2006 na 2007] waliolianzisha hili jukwaa letu kwani wao ndio walijenga msingi ambao JF ya leo imeukalia.

    Ningependa kuwataja wachache ninaowakumbuka:

    Mzee Mwanakijiji Rev. Kishoka Augustine Moshi Kyoma Mwawado Mkandara Kibunango Steve Dii Mwafrika wa Kike Kichuguu Choveki Masatu Masanja Quemu Mlalahoi Mtanzania Bibi Ntilie Game Theory jmushi1 Zakumi Moelex23

    Na wengineo wote ambao nimewasahau.

    Je, wewe mdau una lipi la kusema kuhusu JF yetu? Una kumbukumbu gani kuhusu JF? JF imekusaidiaje?

    Kwa Maxence Melo na Mike McKee, je, mna mpango wowote ule ulio rasmi kuhusu kusherehekea haya maadhimisho?

    Hongera JF kwa kutimiza miaka 10!!!
     
  2. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #741
    Nov 7, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa bado sijazaliwa
     
  3. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #742
    Nov 7, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
    Utakuwa ccm wewe
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #743
    Nov 7, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,257
    Likes Received: 22,904
    Trophy Points: 280
    Hmm....mbona kama siamini vile..

    Huwa nahisi wewe ni mkongwe kuliko tarehe ya hii ID yako inavyoonyesha.
     
  5. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #744
    Nov 7, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
    MI pia naipenda jf mnoooo imenifunza mengi na pia nishapata hasara ya million 2 humu humu naendelea kujifunza
     
  6. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #745
    Nov 7, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
    Usijitetee
     
  7. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #746
    Nov 7, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
     
  8. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #747
    Nov 7, 2016
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 10,416
    Likes Received: 2,975
    Trophy Points: 280
    Pole sana
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #748
    Nov 7, 2016
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,257
    Likes Received: 22,904
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa Mpunga....mi wala sio kibabu.
     
  10. Msafiri93

    Msafiri93 JF-Expert Member

    #749
    Nov 7, 2016
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 398
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 60
    2006 nakumbuka I was std 6 primary school
    Salute kwa wooote mliofanikisha uwepo Wa forum hii since that time

    Mwanza.
     
  11. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #750
    Nov 8, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
    Bado nina maumuv makali
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #751
    Nov 8, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 22,242
    Likes Received: 9,260
    Trophy Points: 280
     
  13. kalendi

    kalendi JF-Expert Member

    #752
    Nov 10, 2016
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 721
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Hongera sana JF!
     
  14. kalendi

    kalendi JF-Expert Member

    #753
    Nov 10, 2016
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 721
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Nimejifunza mengi sana hapa JF!
     
  15. shiu yang

    shiu yang JF-Expert Member

    #754
    Nov 10, 2016
    Joined: Sep 16, 2016
    Messages: 1,747
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    Nimejiongezea maarifa sana,
    Na bado naendelea kujiongezea maarifa,
    Yule aliesema anatamani malaika ashuke afunge mitandao
    Wallah...! Siku hiyo sijui itakuwaje???
     
  16. Uchaubana

    Uchaubana JF-Expert Member

    #755
    Nov 17, 2016
    Joined: Jun 16, 2014
    Messages: 3,612
    Likes Received: 6,813
    Trophy Points: 280
    Exactly,nilikuwa siijui JF mwaka 2013.

    Nikimsearch Zitto Kabwe google nikaona JF.

    Kuingia huku nikakuta lile sakata la wakati uleeeeeeeeeee.

    Tangu siku hiyo ikabidi niwe naingia mara kwa mara.

    Nilipenda kuingia kule Jukwaa la Utani,nikiona kichekesho lazima nitambe mtaani.

    Yaani huku ni zaidi ya Darasa.
     
  17. CHIKIRA MTABARI

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #756
    Nov 17, 2016
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 8,100
    Likes Received: 7,085
    Trophy Points: 280
    Mie nilivutiwa kuingia humu mwezi Agosti, 2007. Mtandao ambao ulikuwa kidogo unatoa habari motomoto ulikuwa mdogoo ambao kwa sasa sidhani kama bado upo www.wapichai.com hahahahahahah mwe! kweli JF imetoka mbali! Nilivyoingia humu nikaona patamu hadi leo
     
  18. Bilionea Asigwa

    Bilionea Asigwa JF-Expert Member

    #757
    Nov 17, 2016
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 12,562
    Likes Received: 9,328
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu.

    JF imekuwa kama nyumbani kwetu kwa sasa, ukiwa umetoka zako job huna ishu badala ya kuranda mitaani kunyoosha miguu, mtu ni bora uingie zako humu JF.

    Na bahati mbaya sana ukishaingia huwezi ona mlango wa kutokea.
     
  19. Uchaubana

    Uchaubana JF-Expert Member

    #758
    Nov 17, 2016
    Joined: Jun 16, 2014
    Messages: 3,612
    Likes Received: 6,813
    Trophy Points: 280
    Tee tee hii Forum ni kama asali.
     
  20. Omukitwe

    Omukitwe Member

    #759
    Dec 3, 2016
    Joined: Mar 29, 2016
    Messages: 91
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 25
    Jf ndo kila kitu. Nimejifunza mengi ndani ya jf, nimepata majawabu ya maswali yangu kila nilipouliza, naitumia sana jf na inanisaidia sana ninapokuwa sina cha kufanya. Naipenda jf mpaka kufa. Sema inachoniudhi jf ni kunichukulia hata dakika zangu za kulala.
     
  21. johnsonmgaya

    johnsonmgaya JF-Expert Member

    #760
    Dec 3, 2016
    Joined: Oct 16, 2015
    Messages: 2,464
    Likes Received: 3,051
    Trophy Points: 280
    Ulikuwa hauna cm yenye internet mkuu
     
Loading...