Membe: Tunasubiri talaka Jumuiya Afrika Mashariki

Membe: Tunasubiri talaka Jumuiya Afrika Mashariki

Sio vibaya tukiachana na eac
Pia serikali yetu ijitahidi kutokuwa na bajeti tegemezi kisha tufanye yetu nao wafanye yao hatupungukiwi kitu
 
Umeona eeh...tatizo tumewakaribisha majirani (kwa roho yetu nzuri) wamejua Kiswahili na sasa humu kuna wachangiaji wala si Watanzania ila ni fluent in Kiswahili. Hicho kilikuwa kizazi cha Nyerere sasa Hivi wa Tanzania tumekuwa makini ndio maana wanatoa povu...hakuna ujamaa tena...ardhi ya Tanzania ni kwa watanzania.

Pangua hoja kwa hoja badala ya kutambia uzalendo uchwara! Siwezi tetea udhaifu wa watala eti nionekana ni mzalendo wa kweli wa Tanzania. Kama unataka kuishi dunia ya aina hiyo omba uraia wa Korea Kaskazini na Zimbabwe ambako watawala wanajiona ni viumbe tofauti na wananchi wengine!

Kama wewe na ndugu zako Membe toka Mtama,Lindi na Jakaya Kikwete toka Msoga mnaona EAC ni takataka hayo ni mawazo yenu binafsi,tofauti na mimi Mhaya toka Bkb,Kagera.ambayd nchi zote za EAC zinapakana na mkoa wangu! Heri mmalize utawala wenu salama badala ya kutuachia maadui kila sehemu baada ya kuivuruga nchi kwa.udini!
 
a very good intervewi Mr. Membe

Mimi si nambari wani fan wako lakini pale uliponena mema ni lazima nikupe stahili yako

Thank you Mr. Minister
 
Alisononeshwa mwanzoni, lakini baada ya kugundua ukweli alifunga mipaka mwenyewe, uliza nani alimbembeleza kuufungua mpaka na Kenya. Hapo mwalim asitumike kama pretext.
Kama asingeona umhimu wa mipaka ya wakoloni angeuacha tu mpaka wazi, baada ya wajanja kumunyang'au nafikiri alikumbuka logic ya wakoloni.
Tusidanganye hapa, hata kabla ya wakoloni tulikuwa na mipaka tena mipaka ya wkati huo ilikuwa very strictly, na ilikuwa huwezi kuuvuka mpaka, watu msipotoshe. Mfano, Mpaka wa chief Mirambo ama Isike pale Tabora kulikuwa hakuna namna vijana wa mwanamarundi wa Mwanza wangeweza kuuvuka huo mpaka. Na kulikuwa hakuna viza, viza ilikuwa ni vita. Nyie vipi bwana, mkoloni alichofanya ni kuipanua tu mipaka.

Nakuomba usilinganishe watu ambao hawalinganj kabisa iwe kiakili ama kiuongozi huwezi compare watu ambao hawajui hata wapiga kura wao wanataka nini na uongozi wa Mwl. Nyerere. Saizi ya watawala wako wa sasa ni utawala mzee Mwinyi,kwasababu hata Mkapa amewapita mbali sana!

Nyerere alitambua na kukiri makosa yake. Kwa hiyo haishangazi Edward Moringe Sokoine alipo shauri kufunguliwa mpaka wetu na Kenya aliridhia! Na toka wakati huo Mwl. Nyerere akawa advocate wa ushirikiano. Na alikua yeye aliye pigania nchi za Rwanda na Burundi kuingizwa ktk EAC. Sikwamba hakujua matatizo ktk siku za mwanzo,lakini aliwaza mbali,upeo ambao watawala wa sasa hawana! Wanaogopa challenges,ili waweze kubembea na kuzurura!
 
niko na maswali machache:
(1) hivi waziri wa Tz anayeshughulikia masuala ya Afrika Mashariki (mzee wa speed and standards) anafanya nini kama kazi yake ni kulalamika? so what?
(2) waziri wa ushirikiano wa kimataifa, naye anafanya nini kama kazi yake ni kulalamika? so what?. taasisi hizi mbili, na ofisi za mabalozi, wawajibike kwa wananchi na serikali na siyo kulalamika! watuambie, what is not happening? root cause and what have they done so far to rescue the unbecoming and alarming situation
(3) kwa nini ile jumuiya ya Afrika Mashariki (1967-1977) ilikufa natural death?
(4) kwa nini hii ya sasa ikahuishwa kutoka wafu?
(5) je, sababu zilizo pelekea ilie EAC ya enzi za mwalimu kufa bado zipo au zimeshashughulikiwa?
(6) kama zipo, is there sustainability kwenye foundation yenye migogoro?
(7) kama ilitatuliwa kabla ya kuingia kwenye ndoa mupya, ambayo kwa bahati mbya waziri wetu anadai talaka, je iliyoibuka na kutishia ndoa ni sababu mupya?
(8) je, tunalihitaji shirikisho? kwa nini? lazima kuna sababu nzuri tu za kujiunga, je, tuko tayari kuishi kama kisiwa?
(9) tumeteleza wapi kama nchi? au wenzetu wamejikwaa wapi? well, kipi kifanyike kunusuru upepo huu mbaya....? tafadhali katika kubuni mikakati, suala la kuomba talaka moja, mbili au tatu mheshimiwa mmmmh, hapana! sikiliza mawazo makini ya wana Jf na watanzania wenzangu.. I have endless questions, kindly respond ili nijirizishe otherwise na mimi nitaanzisha shirikisho langu!
 
Amezungumza jambo zito kwa lugha nyepesi. Amefanya vizuri sana maana angetumia ile lugha ya utawala na mamlaka ingeleta mhemuko na wasiwasi kwa nchi jirani hata baadhi ya wananchi. Lakini kama watz tumeelewa vizuri sana nchi yetu inavyolichukulia hili jambo. Bravo mko kwenye mstari sahihi....wakati ukifika tutaondoka tu.

Well said mkuu
 
Nijapolazimika kusimama mwenyewe, bado mimi nitatetea Tanzania iendelee kuwepo kwenye EAC. Tofauti ndogo tunazoziona sasa naamini zinatatulika na mchakato wa EAC ukaendelea mbele. Bado naamini shirikisho linaweza kuwepo bila kuathiri interests na rasilimali za Tanzania. Najua yapo mambo machache tunatakiwa tusacrifice kama tunataka kufaidika na EAC, huwezi kukumbatia maji kama jiwe.
Kinachonisikitisha ni pale viongozi wetu wanaposhabikia tofauti hizi ndogo bila kujua kuwa kuna leo na kesho. Kiongozi kama waziri huwezi sema "tunasubiri talaka"!!!. That is an arrogant type of speech isiyotakiwa kutolewa na mtu mwenye akili. Niliipenda zaidi taarifa iliyotolewa na wizara ya ushirikiano wa Afrika Mashariki juzi (pamoja na mapungufu yake), kuliko huu utumbo uliojaa majivuno alioongea Membe. Unapokuwa waziri wa mambo ya nje, ina maana wewe ndiye afisa mahusiano wa nchi, na tunatarajia uwe diplomat mkuu wa nchi.

Kati ya mara 100 wanazohukumiwa watu kwa kuongea/kutokuongea, bila shaka mara 99 watu wanahukumiwa kwa kuongea wrong, na pengine mara moja wanahukumiwa kwa kutokuongea right. Membe alitakiwa achuje sana sentensi zake, hasa wakati huu wa tension na hao majirani zetu.

cc Candid Scope
Kongosho
MkamaP
Mdondoaji
Ng'wamapalala timbilimu
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Timbilimu,

I like your argument! Utawala huu sijui umekumbwa na na matatizo gani ya kufikiri. Something is wrong somewhere! Wajanja kuukwepa ukweli lakini nia yao si njema kabisa kwa mikoa ya kanda ya ziwa na mikoa mingine inayopakana na nchi jirani.

Kinachofanyika nikuifanya tanzania kisiwa. Wanasahau kuna wananchi mikoa hiyo wakitegemea ushirika mzuri na nchi hizo. Sijui ni nini kimekwenda ndivyo sivyo.

Nguvu ya uchumi na elimu inaelekezwa Bagamoyo...sawa ilo sitatizo basi waachieni ushirika watu wa mikoa jirani na nchi hizo. Sinamaana ya uamihaji haramu (kama mmeweka utambulisho na mipaka yetu na uongozi bora) ilo litatoka wapi.
 
Namuunga mkono Waziri Membe, hili shirikisho lao la haraka haraka ni lakipumbavu na kiuwaji. Uroho wa madaraka, Ulafi wa mali, chaka la kujifichia maovu yao na Ardhi yetu, ndio vinazowapa msukumo wa kichawi na vikao vyao vya kishirikina. Hakika tumewashtukia na ndumba zao.
MUNGU IBARIKI TANZANIA NA WATU WAKE, AMEN.
 
Bora ao wazungu na wachina wako hapa kwa muda; yes watatuachia mashimo ambayo tutafukia (joke) Hawa majirani wakichukua ardhi yetu ndio ntolee hiyo...hivi unadhani Mzanzibari unaweza kumfukuza bara muungano ukivunjika au Mbara unaweza mrudisha Tnganyika bila vita?...Ndio kitakachotokea tukiuza ardhi yetu kwa hawa majirani...once they are in there is no way out.

Umesema kweli ndugu, tukilogeka na ndumba zao tukaingia kichwakichwa ndio ntolee hiyo. Tutabaki kulaumiana milele, watatudhibiti. Hawa watu wamejipanga si kwania njema na TZ.
 
Ndugu zangu naomba tunapojadili mambo ya msingi yanayohusu hatima ya nchi yetu tuwe serious. Nipende kumpongeza sana Waziri Membe kwa tamko lake. Kwa mtanzania msomi na mdadisi huwezi kumpinga membe hata kidogo!. shida moja ambayo naiona kwa watanzania wenzangu walio wengi ni kila jambo kulihusisha na siasa!. Mimi nazani tuwe wazalendo kwanza siasa badaye. Ni ukweli usiopingika kuwa muungano wowote haupaswi kuharakishwa. hata wachumba hukaa katika hali ya uchumba kwa muda mrefu kiasi na baada ya kuona kuwa katika mambo mengi wanaendana ndio huamua kufunga ndoa. sasa inatia shaka mtu unaposikia kuwa baadhi ya hawa ndugu zetu wanataka shirikisho la harakaharaka! Wakumbuke kuwa ndoa ya kulazimishwa haidumu. Kwa mantiki hiyo nasema kama wanaamua kututenga watutenge Tu tumechoka.
 
Hizi ni kauli za viongozi wasiojua cha kufanya "eti tunaendelea na mwendo wetu wa pole"! Nonsense!


How nonsense. Kumbuka when the first EAC was disintegrated Tanzania lost a lot hivyo hatutaki kurudia tena lile kosa lazima tupime kwanza hali ya hewa. Hawa jamaa zetu wanataka ku share ardhi nasi for what? Kenya hakuna ardhi karibia ardhi yote imeuzwa kwa wageni na iliyobaki inamilikiwa na familia ya Kenyatta, kidogo iliyobaki ndiyo wananchi wachache wanamiliki, does that make any sense? We don't need EAC for ukiondoa Kenya hizi nchi nyingine zilizobaki have nothing to offer. We are better off na SADC.
 
Nakuomba usilinganishe watu ambao hawalinganj kabisa iwe kiakili ama kiuongozi huwezi compare watu ambao hawajui hata wapiga kura wao wanataka nini na uongozi wa Mwl. Nyerere. Saizi ya watawala wako wa sasa ni utawala mzee Mwinyi,kwasababu hata Mkapa amewapita mbali sana!

Nyerere alitambua na kukiri makosa yake. Kwa hiyo haishangazi Edward Moringe Sokoine alipo shauri kufunguliwa mpaka wetu na Kenya aliridhia! Na toka wakati huo Mwl. Nyerere akawa advocate wa ushirikiano. Na alikua yeye aliye pigania nchi za Rwanda na Burundi kuingizwa ktk EAC. Sikwamba hakujua matatizo ktk siku za mwanzo,lakini aliwaza mbali,upeo ambao watawala wa sasa hawana! Wanaogopa challenges,ili waweze kubembea na kuzurura!

Kwanza nikiri kwamba hujanielewa nilikuwa namaanisha nini.
Na pili acha kudanganya watu kwa jina la Mwalimu, mwalimu alipigania lini Rwanda na Burundi ziingizwe kwenye EAC, akiwa kaburini? EAC ilivunjika mikononi mwake na waliyoirudisha ni kina Mkapa na juzijuzi tu hapa, kama Mwalimu aliishi ktk hii EAC mpya basi ni mwaka mmoja tu tena akiwa mgonjwa, hebu tuambie alipigania lini?
 
niko na maswali machache:
(1) hivi waziri wa Tz anayeshughulikia masuala ya Afrika Mashariki (mzee wa speed and standards) anafanya nini kama kazi yake ni kulalamika? so what?
(2) waziri wa ushirikiano wa kimataifa, naye anafanya nini kama kazi yake ni kulalamika? so what?. taasisi hizi mbili, na ofisi za mabalozi, wawajibike kwa wananchi na serikali na siyo kulalamika! watuambie, what is not happening? root cause and what have they done so far to rescue the unbecoming and alarming situation
(3) kwa nini ile jumuiya ya Afrika Mashariki (1967-1977) ilikufa natural death?
(4) kwa nini hii ya sasa ikahuishwa kutoka wafu?
(5) je, sababu zilizo pelekea ilie EAC ya enzi za mwalimu kufa bado zipo au zimeshashughulikiwa?
(6) kama zipo, is there sustainability kwenye foundation yenye migogoro?
(7) kama ilitatuliwa kabla ya kuingia kwenye ndoa mupya, ambayo kwa bahati mbya waziri wetu anadai talaka, je iliyoibuka na kutishia ndoa ni sababu mupya?
(8) je, tunalihitaji shirikisho? kwa nini? lazima kuna sababu nzuri tu za kujiunga, je, tuko tayari kuishi kama kisiwa?
(9) tumeteleza wapi kama nchi? au wenzetu wamejikwaa wapi? well, kipi kifanyike kunusuru upepo huu mbaya....? tafadhali katika kubuni mikakati, suala la kuomba talaka moja, mbili au tatu mheshimiwa mmmmh, hapana! sikiliza mawazo makini ya wana Jf na watanzania wenzangu.. I have endless questions, kindly respond ili nijirizishe otherwise na mimi nitaanzisha shirikisho langu!

Mkuu hapa umenena sawa...

Siku zote huko kwenye vikao hatukuwa nao, na ndio wao waliokuwa wanatupa matumaini juu ya jumuiya, wakapewa mabilioni ya walipa kodi kufadhili mchakato, leo waziri anajitokeza kwenye vyombo vya habari kuomba talaka!!! Huu ni upuuzi ambao hata mdogo wangu wa form 3 hawezi kuufanya...
 
Mkuu Timbilimu,

I like your argument! Utawala huu sijui umekumbwa na na matatizo gani ya kufikiri. Something is wrong somewhere! Wajanja kuukwepa ukweli lakini nia yao si njema kabisa kwa mikoa ya kanda ya ziwa na mikoa mingine inayopakana na nchi jirani.

Kinachofanyika nikuifanya tanzania kisiwa. Wanasahau kuna wananchi mikoa hiyo wakitegemea ushirika mzuri na nchi hizo. Sijui ni nini kimekwenda ndivyo sivyo.

Nguvu ya uchumi na elimu inaelekezwa Bagamoyo...sawa ilo sitatizo basi waachieni ushirika watu wa mikoa jirani na nchi hizo. Sinamaana ya uamihaji haramu (kama mmeweka utambulisho na mipaka yetu na uongozi bora) ilo litatoka wapi.

Sio mikoa ya kanda ya ziwa tu mkuu. Tunaongelea green revolution kama njia ya kumkomboa mkulima wa Tanzania. Katika hali ya kawaida huwezi ukaundermine soko la mamia ya mamilioni ya watu kwenye nchi kama Sudan, South Sudan na Ethiopia. Hivi viongozi wetu wanatarajia wakiweka bifu na Kenya, tutasafirishaje bidhaa kupeleka huko? Kabla hatujaanza kuonyesha majivuno ya kijinga, tujiulize ni Tsh ngapi wafanyabiashara wa Tz kama akina M. Dewji na Bakhresa wanatengeneza DRC na tuone wanapitisha mizigo kwenye barabara za nchi gani?...
Hawa wachina wanatupa kichwa cha kijinga, bado tunawahitaji majirani zetu...
 
Nijapolazimika kusimama mwenyewe, bado mimi nitatetea Tanzania iendelee kuwepo kwenye EAC. Tofauti ndogo tunazoziona sasa naamini zinatatulika na mchakato wa EAC ukaendelea mbele. Bado naamini shirikisho linaweza kuwepo bila kuathiri interests na rasilimali za Tanzania. Najua yapo mambo machache tunatakiwa tusacrifice kama tunataka kufaidika na EAC, huwezi kukumbatia maji kama jiwe.
Kinachonisikitisha ni pale viongozi wetu wanaposhabikia tofauti hizi ndogo bila kujua kuwa kuna leo na kesho. Kiongozi kama waziri huwezi sema "tunasubiri talaka"!!!. That is an arrogant type of speech isiyotakiwa kutolewa na mtu mwenye akili. Niliipenda zaidi taarifa iliyotolewa na wizara ya ushirikiano wa Afrika Mashariki juzi (pamoja na mapungufu yake), kuliko huu utumbo uliojaa majivuno alioongea Membe. Unapokuwa waziri wa mambo ya nje, ina maana wewe ndiye afisa mahusiano wa nchi, na tunatarajia uwe diplomat mkuu wa nchi.

Kati ya mara 100 wanazohukumiwa watu kwa kuongea/kutokuongea, bila shaka mara 99 watu wanahukumiwa kwa kuongea wrong, na pengine mara moja wanahukumiwa kwa kutokuongea right. Membe alitakiwa achuje sana sentensi zake, hasa wakati huu wa tension na hao majirani zetu.

cc Candid Scope
Kongosho
MkamaP
Mdondoaji
Ng'wamapalala timbilimu


Nitaomba kukuuliza,
Rais na sovereignty ya nchi ni kipi kikubwa zaidi ya kingine?
Harafu kwanini tunapoteza fedha nyingi na mda mwingi kulilia demokrasia eti kumchagua rais tu, na kama rais ana akili ama uelewa mkubwa kwanini anapomaliza mda wake asiwe ana appoint tu rais mwingine, ili tuokoe mda na kuacha ku drag-miguu kwa kuchagua rais tu?

Je unajua Rais kuchagua rais mwingine ni rahisi mno na uamuzi mwepesi kuliko Rais kuua nchi sovereignty yake? ama je kinyume chake ni sahihi kwa muono wako?
Na kama sivyo sasa kwanini tupoteze mda mwingi kutaka kupata inputs za wananchi na kuheshimu inputs zao kwenye swala rahisi kabisa la kuchagua rais na wakati huo huo tuwadharau wananchi inputs zao ktk kuua sovereignty ya nchi yao?
 
Nijapolazimika kusimama mwenyewe, bado mimi nitatetea Tanzania iendelee kuwepo kwenye EAC. Tofauti ndogo tunazoziona sasa naamini zinatatulika na mchakato wa EAC ukaendelea mbele. Bado naamini shirikisho linaweza kuwepo bila kuathiri interests na rasilimali za Tanzania. Najua yapo mambo machache tunatakiwa tusacrifice kama tunataka kufaidika na EAC, huwezi kukumbatia maji kama jiwe.
Mkuu Tuko madhumuni na matarajio ya Tanzania kutaka kuwepo kwenye EAC bado yako ndani ya hoja yako na hayajabadirika. Tanzania haijadandia gari la EAC bali ililitengeneza yenyewe na kuanza kuliendesha na kutokana na hivyo, inafahamu vizuri spare part zake, strength and weakness ya gari na hata njia na sehemu linakoelekea.

Kinachotokea kwa sasa ni baadhi ya abiria kuanza kugombania usukani ili waendeshe kwa kudhania wanafahamu kuliendesha na pia wanafahamu njia ya mkato kufika mwisho wa safari. Tanzania imeamua kukaa kando kuwaacha waliendeshe na kama itaona kuna hatari zaidi ya kupinduka basi haitakuwa na option zaidi ya kushuka na kuwaacha waendelee na safari. Hata kama wakitaka kuishusha kwa nguvu, basi haita hesitate kushuka.

Kuna wazee mpaka sasa ambao walikuwa watumishi wa iliyokuwa EAC hawajalipwa mafao yao baadaya kusarambatika hiyo jumuiya. Tutakuwa wajinga sana kama nchi tukianza kurudia makosa yaleyale yaliyosababisha kuvunjia kwa EAC. Kuna somo hapa linalohitaji kueleweka na Tanzania inaonekana kulielewa vizuri sana. Hakuna faida yoyote ya kuunda bora EAC kwa kuvidhiana badala EAC bora kwa sababu tulishajaribu kuunda bora EAC na tukashindwa.

Kinachonisikitisha ni pale viongozi wetu wanaposhabikia tofauti hizi ndogo bila kujua kuwa kuna leo na kesho. Kiongozi kama waziri huwezi sema "tunasubiri talaka"!!!. That is an arrogant type of speech isiyotakiwa kutolewa na mtu mwenye akili. Niliipenda zaidi taarifa iliyotolewa na wizara ya ushirikiano wa Afrika Mashariki juzi (pamoja na mapungufu yake), kuliko huu utumbo uliojaa majivuno alioongea Membe. Unapokuwa waziri wa mambo ya nje, ina maana wewe ndiye afisa mahusiano wa nchi, na tunatarajia uwe diplomat mkuu wa nchi.
Ninashindwa kukuelewa unaposema tofauti 'ndogondogo' kana kwamba hazina impact kubwa kwa ustawi wa EAC.

Kauli kama hii ya Mh. Membe kwa mtu mwenye mtazamo mpana atagundua kuwa tatizo lililopo ni kubwa zaidi ya kinachoonekana nje na kwenye media.

Tanzania ina history ya kuwa reserved linapokuja swala la mahusiano ya kimataifa na pale Tanzania ikiamua kuongea kwa sauti ya juu basi lazima kuna kitu kikubwa ambacho hakiko sawa. Hii hupelekea nchi zingine kusikiliza kwa sababu kauli ya Tanzania huwa ina ujumbe mzito.

Maneno ya Mh. Membe yamebeba ujumbe mzito ingawa kuna watu hawayachunguzi na kulinganisha na historia ya Tanzania katika majukwaa ya kimataifa.

Neno "kusubiri taraka" unaweza kusema ni "arrogant type of speech" lakini halikutoka kwa bahati mbaya bali limetoka na ujumbe mzito kwa wadau wa EAC.

Huwezi kusema alichokisema Mh. Membe ni majivuno na ukaacha kuangalia kinachofanywa na watawala wa nchi za Kenya, Rwanda na Uganda. Hakuna majivuno zaidi ya haya ya kuwa na informal meeting inayobadirika na kuwa formal meeting bila taratibu na sheria zilizowekwa kusimamia njia kama hiyo, na kibaya zaidi ni kutowaarika hata wadau wengine ambao wataathirika kwa njia moja au nyingine na huo mkutano unaoitwa "informal meeting".

Kati ya mara 100 wanazohukumiwa watu kwa kuongea/kutokuongea, bila shaka mara 99 watu wanahukumiwa kwa kuongea wrong, na pengine mara moja wanahukumiwa kwa kutokuongea right. Membe alitakiwa achuje sana sentensi zake, hasa wakati huu wa tension na hao majirani zetu.

cc Candid Scope
Kongosho
MkamaP
Mdondoaji
Ng'wamapalala timbilimu
Mh. Membe amechunga sana kwa muda mrefu emotion na opinions za Tanzania kama ilivyo kawaida ya Tanzania katika majukwaa ya kimataifa. Sentensi alizozitoa bila kumung'unya maneno ni nzito kama ilivyotakiwa ziwafikie walengwa ili iwe rahisi kwao kutambua msimamo wa Tanzania katika sakata hili na kuwarahisishia kufikia "easy decision".
 
Sio mikoa ya kanda ya ziwa tu mkuu. Tunaongelea green revolution kama njia ya kumkomboa mkulima wa Tanzania. Katika hali ya kawaida huwezi ukaundermine soko la mamia ya mamilioni ya watu kwenye nchi kama Sudan, South Sudan na Ethiopia. Hivi viongozi wetu wanatarajia wakiweka bifu na Kenya, tutasafirishaje bidhaa kupeleka huko? Kabla hatujaanza kuonyesha majivuno ya kijinga, tujiulize ni Tsh ngapi wafanyabiashara wa Tz kama akina M. Dewji na Bakhresa wanatengeneza DRC na tuone wanapitisha mizigo kwenye barabara za nchi gani?...
Hawa wachina wanatupa kichwa cha kijinga, bado tunawahitaji majirani zetu...

Kufanya biashara za kimataifa hakuhitaji shirikisho la kisiasa.Unachoongelea ni kana kwamba EAC isipokuwepo biashara za kimataifa hazitafanyika iwe na majirani au nchi zingine.Biashara zilikuwepo kabla ya kuwepo EAC na zitaendelea kuwepo hata bila EAC kuwepo.Upeo wako wa uchambuzi uko below the sea level.
 
Back
Top Bottom