Membe: Tunasubiri talaka Jumuiya Afrika Mashariki

Membe: Tunasubiri talaka Jumuiya Afrika Mashariki

Ni kweli kwamba bunge ndio lenye AUTHORITY ya kufanya uamuzi husika kwa niaba ya wananchi, lakini je, bunge letu kweli lina COMPETENCE to analyze this issue na kufikia uamuzi wa busara and rational kwa manufaa ya nchi? Sidhani kwani attitude ya viongozi wetu katika suala zima la EAC imetawaliwa na timid defensiveness kuliko confident engagement, na kwa kiasi kikubwa, suala la Tanzania kuwa sidelined limechangiwa zaidi na ubabaishaji katika uongozi wetu;na katika hili, bunge ni kama vile halijali;

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Mkuu salaam

Mimi nipo Uganda toka 1-10-2013. Leo kwenye magazeti ya Uganda kuna habari hiyo hiyo ya Tanzania na EAC. Wengi hawaelewi kinachoendelea hasa kwa upande wa Tanzania. Lakini wao wanajikita kwenye urafiki na historia ya ukombozi wa nchi yao toka kwa "wakombozi" Tanzania.

Masuala mengine ukiwauliza kama umuhimu wa shirikisho la kisiasa inawapa tabu. Ni kwa sababu ya "dominance" ya mtawala wao hawana hamu ya kudadisi.

Kifupi agenda za hawa viongozi wa "fast track" hazieleweki hata kwa wananchi wao. Ila niseme watumishi serikalini ni wazuri katika kutekeleza maagizo ya wakubwa/watawala wao bila kuhoji.

Kwa mimi nasikitika sana sijawahi kuipenda EAC, siipendi na sitaipenda kwa sababu tu viongozi hawako wazi na manufaa na maslahi ya mwananchi wa kawaida wa EAC. Pia hawa viongozi wote ni ICC candidates kitu ambacho wanataka kupitisha maovu yao kwa mfuniko wa EAC.

Ikija kwenye bunge letu kuamua juu ya mstakabli wetu EAC; sina imani kabisa kama wingi wa wa bunge wa chama chenu una chembe ya uelewa hata kujali maslahi ya taifa ndani ya EAC. Ni janga wanaweza wakaamua ndivyo sivyo.

Ni mawazo yangu tu.
 
Sijawa kinyume cha maoni yako, lakini jambo la kuangalia mipango ya washiriki inapofanyika kwa siri wanapokuzunguka kufanyia mipango hiyo nyuma ya upeno wa nyumba wakati milango ya nyuma iko wazi inaleta taswira ya kujitena moja kwa moja bila maridhiano ya uwiano wa haki ya ushiriki. Jambo la msingi nini kuhemekea wakati wenyewe hawakuhitaji nawe wakati huoni kuathirika kutokana na kutengwa huko kiasi cha kuathiri maisha yako ya kila siku? Pengine nafasi na mazingira yako yenye kuonyesha matumaini ndiyo yanayofanya wakimbilie upenuni mwa nyumba vinginevyo wasitengetetereka wangekuwa wazi mbele ya meza ya pamoja na mwenye kukataa akatae mwenyewe.

Sihakataa mkuu. Tunaambiwa kwamba Tanzania imedemand maelezo katika baraza la mawaziri la EA. Hivi ni sahihi kwa waziri kujitokeza kwenye vyombo vya habari kuomba talaka kabla hawajaongea?..
 
Namuunga mkono Waziri Membe, hili shirikisho lao la haraka haraka ni lakipumbavu na kiuwaji. Uroho wa madaraka, Ulafi wa mali, chaka la kujifichia maovu yao na Ardhi yetu, ndio vinazowapa msukumo wa kichawi na vikao vyao vya kishirikina. Hakika tumewashtukia na ndumba zao.
MUNGU IBARIKI TANZANIA NA WATU WAKE, AMEN.

Kijana jenga hoja badala ya kauli hizi za kitoto!
 
Kwanza nikiri kwamba hujanielewa nilikuwa namaanisha nini.
Na pili acha kudanganya watu kwa jina la Mwalimu, mwalimu alipigania lini Rwanda na Burundi ziingizwe kwenye EAC, akiwa kaburini? EAC ilivunjika mikononi mwake na waliyoirudisha ni kina Mkapa na juzijuzi tu hapa, kama Mwalimu aliishi ktk hii EAC mpya basi ni mwaka mmoja tu tena akiwa mgonjwa, hebu tuambie alipigania lini?

Mkuu samahani kama sijakuelewa. Kuhusu issue ya Mwalimu kuwa kati ya watu wa mwanzo kushauri nchi za Rwanda na Burundi zijumuishwe ktk EAC nakuomba usome zaidi hotuba za Mwalimu. Mwalimu wakati huo ni msuluhishi wa Mgogoro wa Burundi alikua anasema EAC itakua sehemu nzuri ya kuondoa uhasama wa kikabila ktk nchi za Rwanda na Burundi.

Alikua na matumaini kwamba wakijiunga na EAC watakuja ktk Jumuiya kama Warundi na Wanyarwanda si Wahutu na Watutsi. Tambua kwamba mpaka nchi hizo kujiunga na jumuiya,kulikuepo na mchakato wa muda mrefu!
 
Ni kweli kwamba bunge ndio lenye AUTHORITY ya kufanya uamuzi husika kwa niaba ya wananchi, lakini je, bunge letu kweli lina COMPETENCE to analyze this issue na kufikia uamuzi wa busara and rational kwa manufaa ya nchi? Sidhani kwani attitude ya viongozi wetu katika suala zima la EAC imetawaliwa na timid defensiveness kuliko confident engagement, na kwa kiasi kikubwa, suala la Tanzania kuwa sidelined limechangiwa zaidi na ubabaishaji katika uongozi wetu;na katika hili, bunge ni kama vile halijali;

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums


Asante kwa uchambuzi mfupi lakini wenye mantiki kubwa. Watetezi wa watawala wetu wapo tayari kuwatetea hata kama wanatambua tumefika hapa kwasababu ya uzembe na udhaifu wao!

Watashabikia kwamba hiyo issue ipelekwe Bungeni kama kwamba hawajui kwamba hawajui miswaada ya hovyo inayopitishwa kishabiki bungeni. Hiyo busara mbona hatujawahi iona ikituongoza ktk mgogoro wa Tanganyika na Zanzibar?

Hawa jamaa wameshindwa hata kutawala. Kuna Watanzania wengi jasiri ambao wako tayari kutumia fursa iwe ndani ya EAC,COMESA ama SADC. Matamko ya kijinga kama la jana linakwaza wananchi wetu waliojinyima na kuwekeza ktk nchi za EAC!
 
Mkuu samahani kama sijakuelewa. Kuhusu issue ya Mwalimu kuwa kati ya watu wa mwanzo kushauri nchi za Rwanda na Burundi zijumuishwe ktk EAC nakuomba usome zaidi hotuba za Mwalimu. Mwalimu wakati huo ni msuluhishi wa Mgogoro wa Burundi alikua anasema EAC itakua sehemu nzuri ya kuondoa uhasama wa kikabila ktk nchi za Rwanda na Burundi.

Alikua na matumaini kwamba wakijiunga na EAC watakuja ktk Jumuiya kama Warundi na Wanyarwanda si Wahutu na Watutsi. Tambua kwamba mpaka nchi hizo kujiunga na jumuiya,kulikuepo na mchakato wa muda mrefu!

Mkuu
Swali langu labda jepesi, ni mwaka gani huo Mwalimu alikuwa anahutubia kwamba Rwanda na Burundi zijiunge EAC, wakati EAC ilikuwa haipo? utawaambia watu wajiunge ktk kitu ambacho hakipo? mie ndo swali langu lilopo hapo.

Naomba kwa manufaa ya mjadala utuambie, EAC imelejeshwa mwaka gani? na kauli za Mwalimu amezitoa mwaka gani?
 
Membe ameongea vizuri sana

Ni kweli hakuna sababu za kuharakisha kwenye hilo lijumuia na ku-surrender mali zetu zote haraka haraka.

Mwenye Subra ana Mungu siku zote
 
Tunasubiria kwa hamu maana aina faida yoyote kwa Watz ambao wamedharauliwa na kupuuzwa na watawala wa Maccm
 
Mkama P, Membe, Kagame, museveni sio wageni hapa East africa. Membe hawezi kudai kuwa hajui au hana hakika kwa nini kina Kagame wana - behave namna hiyo. We need leaders who are bold - huu sio mtihani wa darasani. This is life and as I said earlier,the national interests are at stake here. Membe akomae, na aje kutuambia wamechukua hatua gani na sio kuja kulalamika kuwa anawashangaa kina Uhuru na Kagame!
 
Sihakataa mkuu. Tunaambiwa kwamba Tanzania imedemand maelezo katika baraza la mawaziri la EA. Hivi ni sahihi kwa waziri kujitokeza kwenye vyombo vya habari kuomba talaka kabla hawajaongea?..

waziri wa nchi hapa tanzania anawajibika kwa wanainchi kwanza na siyo kwenye baraza la mawaziri wa eac,hivyo wanainchi wanayo haki yakujua kinachoendelea kwanza.utakumbuka miaka ya nyuma rais aliunda tume ya prof wagwe kupita kwa wanainchi watoe msimamo wao kuhusu eac,hata hivyo sikushangai kwa swali lako,labda huko kweni waziri anawajibika kwa boss wake tu!!!!
 
waziri wa nchi hapa tanzania anawajibika kwa wanainchi kwanza na siyo kwenye baraza la mawaziri wa eac,hivyo wanainchi wanayo haki yakujua kinachoendelea kwanza.utakumbuka miaka ya nyuma rais aliunda tume ya prof wagwe kupita kwa wanainchi watoe msimamo wao kuhusu eac,hata hivyo sikushangai kwa swali lako,labda huko kweni waziri anawajibika kwa boss wake tu!!!!

Mkuu
Kuwajibika kwa wananchi sio kuwaambia tunasubiri talaka. Kuwajibika kwa wananchi ni kuwaambia serikali inafanya juhudi kuhskikisha tofauti zilizojitokeza na nchi zingine za eac zinamalizwa, na kama haitakuwa hivyo basi serikali itawaambia wananchi hatua ilizochukua. Hili suala bado liko mezani; ya nini kudai talaka kupitia clouds fm?!!!
 
Tanzania kwanza, ukitaka kuwajua Watusi humu ndani JF, angalia comment zao. Tanzania kwanza, itikadi baadae
 
Huyu jamaa kila akitaka kupayuka anaenda huko Clouds, ivi mambo ya taifa si aite waandishi wengi kuliko kuongelea kwenye hiyo radio ya udaku
 
Msimamo wangu bado ni ule ule kwamba tanzania hatuna mwamko wa dhati na huu mradi wa EAC integration na kwa kiasi kikubwa sana, nchi yetu ndio sababu kwanini mchakato wa integration umekuwa unasua sua; Huu ndio ukweli wenyewe, hata kama ni mchungu namna gani; Ni muhimu tufanye maamuzi magumu sasa kwamba je, are we in or out, instead of sitting on the fence;


Kauli na vitendo vyetu vimetawaliwa Zaidi na woga and defensiveness kuliko engagement katika mchakato husika kwa hali ya kujiamini; Kuna mifano kadhaa ya kuthibitisha haya, na inashangaza sana kwanini bunge letu ambalo sasa linatajwa kuwa na mamlaka ya kufanya maamuzi muhimu juu ya suala husika, bunge hili limekuwa kimya kujadili au kufanyia maamuzi kama haya:

1. Mwezi februari mwaka jana (2012), Tanzania ilifunga mpaka wake na kenye (maeneo ya Taveta) ghafla tu, baada ya madereva wa malori kugoma kupinga uamuzi wa Tanzania kutoza $200 kwa magari kutoka Kenya; Uamuzi wa Tanzania ulikuwa ni kinyume na common market protocol ambayo lengo lake ni kupunguza vikwazo vya biashara within the EAC block; Je, nani aliwajibishwa kwa violation hii ya CMP pamoja na hasara zilizojitokeza? Je, bunge au serikali zilishughulikia suala hili rationally? Majibu ya wengi yatakuwa ni ya kisiasa Zaidi;

2. Mwezi May mwaka juzi (2011), serikali ya Tanzania ilipiga marufuku usafirishaji wa mazao ya nafaka kwenda nje ya nchi (ikiwa ni pamoja mipakani na fellows EAC members) kwa hoja kwamba such trade was unregulated, ambayo ilipelekea uhaba wa chakula na mfumuko wa bei; Uamuzi huu ulitokea katika kipindi ambacho wakulima wa mazao ya nafaka walikuwa hawana soko la uhakika (kwa kawaida, tani nyingi za mahindi mikoa ya nyanda za juu kusini huwa zinaozea tu kwenye maghala kutokana aidha kwa kukosekana kwa soko au ulafi wa wafanyabiashara wa kihindi kubania mahindi so as to create artificial shortages ili wapate faida kubwa baadae); pia uamuzi huu wa serikali ulikuja katika kipindi ambacho wenzetu wa kenya walikuwa katika food crisis & famine kwenye maeneo kadhaa ya nchi yao; Uamuzi wa serikali yetu haukutuma a positive vibe kwa wanachama wengine wa EAC; Je, bunge lilishughulikia suala hili? Was it done rationally? Hata katika hili, majibu ya wengi yatakuwa ni ya kisiasa Zaidi;

3. Mwaka huo huo wa 2011, mahakama kuu ya Tanzania iliingilia kati kesi iliyofunguliwa na East African Development Bank dhidi ya kampuni ya kifisadi ya Tanzania (Blueline) ambayo ilifiadi Zaidi ya $130 million na kutishia kuifilisi EADB; kwanini Tanzania tuliamua kuwa obstructionist wa haki hii ya EADB? Kwa faida ya nani? Je, bunge lilichukua hatua gani kunusuru benki hii pamoja na kulinda interest za Tanzania na za nchi wanachama? Majibu mengi pia katika hili yatakuwa ni ya kishabiki na kisiasa Zaidi kuliko mantiki;

4. Mwezi November 2011, kwenye Bujumbura summit, Tanzania ilikataa kutia sahihi makubaliano juu ya establishment of the EAC political federation & mutual defense pact; hoja ya Tanzania dhidi ya political federation ilikuwa kwamba suala la ardhi lisihusishwe; Pia, tulikataa kutia sahihi makubaliano juu ya mutual defensive pact kwa hoja kwamba tungeweza kujikuta tukiingia katika vita kutokana tu na irresponsible leaders katika nchi wanachama; Hoja dhidi ya mutual defensive pact ina mashiko, lakini suala la ardhi kidogo kuna mashaka – hivi tunafahamu jinsi gani wageni kutoka nje (wazungu na waarabu na wachina) wanavyozidi kukamata maelfu ya heka za ardhi ya watanzania? Kwanini tunatetea wananchi wa Tanzania kinafiki? Kwanini hatuoni tatizo la wageni (wazungu, waarabu, wahindi) kuhodhi maelfu ya hekari za ardhi tena bila kushirikisha wananchi lakini suala la raia wa wenzetu wa EAC ndio tunaona ni tatizo? Kwanini hatuogopi raia wa nje ya afrika kuchukua ardhi lakini tunaogopa raia wanachama wa EAC? Je ina maana hatukuliona hili tatizo huko nyuma na tulikosa fursa za kuwaandaa wananchi kupitia effective policies za kuangalia maslahi ya watanzania juu ya suala la ardhi ili waingie katika federation wakiwa wamejiandaa? Katika hili, pia majibu ya wengi katika hili yatajaa siasa na ushabiki kuliko mantiki;

cc Mimibaba candid Scope timbilimu
 
Mkuu
Kuwajibika kwa wananchi sio kuwaambia tunasubiri talaka. Kuwajibika kwa wananchi ni kuwaambia serikali inafanya juhudi kuhskikisha tofauti zilizojitokeza na nchi zingine za eac zinamalizwa, na kama haitakuwa hivyo basi serikali itawaambia wananchi hatua ilizochukua. Hili suala bado liko mezani; ya nini kudai talaka kupitia clouds fm?!!!

hayo ndiyo matatizo yenu yakutafsiri mambo kwa ku pick neno moja moja,hivi si unajua kuwa hakuna kitu kama talaka kwenye regulations za eac,hivi unadhani alikuwa ana maanisha nini aliposema wakati utakapofika serikali itaomba idhini ya bunge!!kwa kifupi alichokuwa anasema ni kwamba huenda serikali ikaomba ridhaa ya wanainchi kujitoa eac!!!na mkuu usijidanganye na huu ungwini wa kukosa fursa hakuna chochote kitakachobadilika,hata tz ikijitoa bado kenya itategemea tz kama moja ya soko lake kuu la bidhaa zake na wala siyo rwanda wala uganda,bado kenya uganda na rwanda zitategemea chakula kutoka tz, cha msingi hatutaki mtu aje kuishi kienyeji hapa na kumbukeni mpango wa kupiga majambazi ya m23 uko pale pale!!!!
 
Naungana na waziri Membe, Tz haiitaji kubembeleza eac na ukitazama kwa jicho la mbali, bila Tz hawa hawatafika mbali na huu ushirikiano wao wa mlango wa nyuma na infact it is Kenya that going to benefit the most.
Muda wa kubembelezana na wahuni wa kisiasa haupo tena. We can do better without them. By the way option ya sadc ni bora zaidi kuliko hii ya EAC.
 
Membe jembe ameongea ukweli mtupu...watutayarishie tu talaka yetu basi tuwaache...coz hao wote ni wahanga wa ICC huyo Nkurunzinza wanamuingiza tu wao wana agenda ingine kabisa....Team Membe.
 
Back
Top Bottom