Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Mdahalo kati ya Freeman Mbowe na Hamad Rashid ITV

Wananchi hawahitaji chama, wanahitaji maisha bora. Upinzani sio lazima ushike dola by hooks and crooks, utashika dola pale tu wananchi watakapoona inafaa. Wakati utakapofika.

Iwe serikali ya mseto, serikali ya umoja wa kitaifa au ya chama kimoja, tunahitaji maendeleo ya nchi na maisha bora.

Mheshimiwa Mbowe na wenzako, mna tamaa ya madaraka, mnataka kushika dola by hooks and crooks hata iwe kutumia nguvu, kuleta machafuko kwa mgongo wa nguvu ya umma. Watch your steps and your words towards 2015, you are more likely to lose than win more seats kama mtazamo wenu ni huo.
 
Ehh bwana,

Mie nilisikia kuwa Chadema ni chama cha Wacongo na maana yake ni:

CHAMUKWALE DEVELOPMENT MANIFESTO.

1. Mbona CHADEMA ni Chama cha kikabila, kirefu chake ni CHAGGAS DEVELOPMENT MANIFESTO, wewe walijua hili ?
2. 98% ya viongozi wake ni wa kutoka upande wa kanda ya kaskazini ya nchi, una ubishi juu ya hilo ?
3. Udini ndio umekithiri ndani ya CHADEMA, zaidi ya 95% ni wa dini moja. Unalisemeaje hilo ?
4. Upendeleo wa wazi wazi wa kupeana madaraka, angalia viti maalum walivyo gawiana watu wa koo za viongozi, ni haki kweli ?
 
Mwanalugali
Kweli hukumelewa Hamad Rashid kama ulimwelewa basi ulikuwa Bias maana kila alilokuwa akisema ulikuwa unali tafsiri vibaya.
Katika Mhadhara huo hamad Rashid kweli alikuwa specific japokuwa m/kiti alipendelea chadema.

HR hakujibu swala la udini. Aliyejibu ni Mbowe na alisema YEYOTE atakayetaka uongozi wa kutumia udini atakosa uongozi huo kama Dr SLAA alivyokosa.

hakuna sehemu aliyosema hataki mabadiliko ya katiba ya JMT ila alisema ni ajenda ya kudumu.

Tatizo linaloonekana nikwamba chadema wanajiona wako sahihi sana, wanaakili sana wanajua sana.

Mi naona wanachemka yaani wamepagawa na ushindi walioupata kila kitu wanapapukia kama mtoto mwenye njaa kaona chakula anaweza hata kutonawa au kusubiri karibu.

Muhimu chadema wajipange misimamo yao ya kishabiki wataua chama wazee makini wa chadema wataona wanakimbizwa.

Pia unasema HR anataka madaraka wala sion mpinzani Je
Shibuda naye unasemaje? mpinzani au agombea tumbo lake, na wengine wengi mnaozomba nyie chadema

Tukubaliane HR alikua anatoa hoja nzito na MBOWE alikua anajibu kisiasa bila kua specific kama Mizengo pinda bungeni


Kwenye ule mdahalo tulichoona wote ni kuwa kabla ya kuunda kambi ya upinzani HR na Mbowe walikutana wakajadiliana na kinachoonekana hawakukubaliana, kwa uchache mimi niliona mambo yafuatano hawakukubaliana:

1. CDM hawaridhiki na mchalato mzima wa uchaguzi na hasa matokeo ya urais, wakati CUF hilo kwao halina tatizo na CDM walikuwa na azimio la kumsusia JK wakati cuf wao hawana tatizo na hilo kwa hiyo hapo mnapokuwa kambi moja mtakosa msimamo wa pamoja.

2. CDM walitaka kukutana na cuf kwanza kupata msimamo, cuf wanatoa sharti la kushirikishwa vyama vyote kwanza wakati mwenendo wa tlp,udp na nccr ina mashaka

Sasa kwa mazingira kama hayo na kwa sabb hawakukubaliana na kwa kuwa CDM ana sifa za kuunda kambi rasmi wakaendelea na kuunda. Sasa hapa swali ni lazima ujiulize kuwa kwa nn cuf anataka vyama vyote vishirikishwa wakati kule znzr hawakutaka kushirikisha vyama vyote? Na hiyo kambi ndogo cuf waliyounda ina malengo gani? Na ikiwa cuf wana nia ya kushikiana na CDM kwa nn hawakumsuport spika toka upinzani? Hizi ni hoja zinazopaswa kujibiwa kwanza na sio kukimbia kuwashutumu CDM
 
1. Mbona CHADEMA ni Chama cha kikabila, kirefu chake ni CHAGGAS DEVELOPMENT MANIFESTO, wewe walijua hili ?
2. 98% ya viongozi wake ni wa kutoka upande wa kanda ya kaskazini ya nchi, una ubishi juu ya hilo ?
3. Udini ndio umekithiri ndani ya CHADEMA, zaidi ya 95% ni wa dini moja. Unalisemeaje hilo ?
4. Upendeleo wa wazi wazi wa kupeana madaraka, angalia viti maalum walivyo gawiana watu wa koo za viongozi, ni haki kweli ?

Niambie...........REGIA MTEMA anatoka ukoo wa kiongozi gani.........???? Usiongozwe na Jazba... ila......... facts
 
Watu wengine bwana, sijui huwa wanaamkia kwenye mapipa ya Chimpumu??!!
 
I can see some few faces za watu wa CHADEMA ila so far sijamuona Zito....Bado yupo Asia????????????????

:teeth::teeth::teeth:Ameamua kutokuja kabisa....au angekuja angekaa upande wa kafu:teeth::teeth:
 
Wote hamna hoja

1. kwa sasa unapokataa kua hakuna UDINI kwanza utakua hujashiriki kwenye mchakato wa siasa ndo maana hujaliona hili. Zito kabwe amehojiwa na TBC amesema anaekataa kua hakuna UDINi huyo ni mtu anayetaka kuweka serious issue chini ya KApeti. UDINI upo chadema wanademokrasia tunaomba mtuondolee shaka hii si kwa kuweka wagombea waislam ila sera zenu na muambie wapiga debe wenu waache kunadi udini. Kuna mifano mingi niliyokutana nayo inaonyesha udini. kama DR hakufika LINDI, MTWARA unaweza kusema kwanini, TANGA alikaa chini ya nusu saa akaondoka kwenda Dar. Sasa hawa watu wamekua kimya miaka yote toka uhuru uanze sasa hivi wako macho

2. Watu wa kabila za kanda ya kaskazini wenzetu mlikua mnakula matunda ya uhuru toka tupate lakini watuwa TABORA, KIGOMA, LINDI, MTWARA tuliambiwa wavivu hatutaki kazi ndo maana hata barabara, umeme, maji hatukujengewa/ hatukupewa. mpaka sasa tabora umbali mfupi tunalipa hela nyingi, umeme wilayani mwisho saa nne wa jenereta.

MLIBAGUA kwa miaka mingi kikwete amekuja kufanya usawa sasa mnamwita chekibobu, Mdini, hayuko sirias. lakini nawaambia kikwete ndo rais aliyeondoa upendeleo waliokua wakiupata watu wa kaskazini n.k.
Mfano ameanzisha shule za kata kila kata hata ya waislam wengi wamepata fursa ya watoto wao kwenda shule. Huwezi niambia kua waislam hawana akili eti mnawaambia wamekalia kwenda Madrasa badala ya kusoma wakati hakuna shule mikoani kwao.

UDINI upo UBAGUZI upo lazima tusinyoosheane vidole kwanza tuutatue
 
Mwanalugali
Kweli hukumelewa Hamad Rashid kama ulimwelewa basi ulikuwa Bias maana kila alilokuwa akisema ulikuwa unali tafsiri vibaya.
Katika Mhadhara huo hamad Rashid kweli alikuwa specific japokuwa m/kiti alipendelea chadema.

HR hakujibu swala la udini. Aliyejibu ni Mbowe na alisema YEYOTE atakayetaka uongozi wa kutumia udini atakosa uongozi huo kama Dr SLAA alivyokosa.

hakuna sehemu aliyosema hataki mabadiliko ya katiba ya JMT ila alisema ni ajenda ya kudumu.

Tatizo linaloonekana nikwamba chadema wanajiona wako sahihi sana, wanaakili sana wanajua sana.

Mi naona wanachemka yaani wamepagawa na ushindi walioupata kila kitu wanapapukia kama mtoto mwenye njaa kaona chakula anaweza hata kutonawa au kusubiri karibu.

Muhimu chadema wajipange misimamo yao ya kishabiki wataua chama wazee makini wa chadema wataona wanakimbizwa.

Pia unasema HR anataka madaraka wala sion mpinzani Je
Shibuda naye unasemaje? mpinzani au agombea tumbo lake, na wengine wengi mnaozomba nyie chadema

Tukubaliane HR alikua anatoa hoja nzito na MBOWE alikua anajibu kisiasa bila kua specific kama Mizengo pinda bungeni


Kwanzan M/kiti hakukipendelea chama chochote huo ni upotoshwaji na ufinyu wa uelewa

Mbowe alijibu swali la udini maana aliulizwa yeye na mfuasi mmoja aliyejitambulisha jina la uongo, maana huyo dada namfahamu nashangaa lijiita Grace!!! Halafu ukisema Dr Slaa amekosa uongozi kwa ajili ya udini unaweza ukawa right maana ndo siasa chafu zilisotumiwa na CCM kupotosha umma!!! Ila pamoja na hayo CCM imepata kura chache za urais........Ukulinganisha ma maguvu yaliyorumika kueneza uzushi huo!!!!!!!!

Ukisema Hamadi alikuwa specific unajidanganya maana Mbaba alikuwa anaongea kama waimba taarabu wa magomeni (mipasho) Hekima zilikuwa chache mno!! Na sikutegemea kitu kama hicho kutoka kwa mzee kama yule..... Alikuwa kama ana donge flani hivi!!!!!!!

Mbowe alijibu hoja kwa ufasaha na zililenga maslahi ta Taifa tofauti na Hamadi aliyelenga maslahi ya chama...... Ntaendelea baadaye
 
Wote hamna hoja

1. kwa sasa unapokataa kua hakuna UDINI kwanza utakua hujashiriki kwenye mchakato wa siasa ndo maana hujaliona hili. Zito kabwe amehojiwa na TBC amesema anaekataa kua hakuna UDINi huyo ni mtu anayetaka kuweka serious issue chini ya KApeti. UDINI upo chadema wanademokrasia tunaomba mtuondolee shaka hii si kwa kuweka wagombea waislam ila sera zenu na muambie wapiga debe wenu waache kunadi udini. Kuna mifano mingi niliyokutana nayo inaonyesha udini. kama DR hakufika LINDI, MTWARA unaweza kusema kwanini, TANGA alikaa chini ya nusu saa akaondoka kwenda Dar. Sasa hawa watu wamekua kimya miaka yote toka uhuru uanze sasa hivi wako macho

2. Watu wa kabila za kanda ya kaskazini wenzetu mlikua mnakula matunda ya uhuru toka tupate lakini watuwa TABORA, KIGOMA, LINDI, MTWARA tuliambiwa wavivu hatutaki kazi ndo maana hata barabara, umeme, maji hatukujengewa/ hatukupewa. mpaka sasa tabora umbali mfupi tunalipa hela nyingi, umeme wilayani mwisho saa nne wa jenereta.

MLIBAGUA kwa miaka mingi kikwete amekuja kufanya usawa sasa mnamwita chekibobu, Mdini, hayuko sirias. lakini nawaambia kikwete ndo rais aliyeondoa upendeleo waliokua wakiupata watu wa kaskazini n.k.
Mfano ameanzisha shule za kata kila kata hata ya waislam wengi wamepata fursa ya watoto wao kwenda shule. Huwezi niambia kua waislam hawana akili eti mnawaambia wamekalia kwenda Madrasa badala ya kusoma wakati hakuna shule mikoani kwao.

UDINI upo UBAGUZI upo lazima tusinyoosheane vidole kwanza tuutatue


Wewe ni mnafiki na wala huna hoja za msingi hata siku moja, miongoni mwa watu waliotumia muda mwingi Lindi mtwara na Tanga ni Profesa Lipumba wa CUF, kwa hiyo unataka kutuambia alikuwa mdini kwa sababu alitumia muda wake mwingi kwenye hiyo mikoa?
Kama jibu ni ndiyo hata hao ambao walitumia muda mfupi kwenye maeneo hayo basi walikuta kuna udini ndo sababu wakaondoka mapema,

kama jibu ni hapana basi hata hao ambao walitumia muda mrefu huko mikoa mingine si kwamba walikuwa wanahubiri udini ni swala la kuangalia wapi una washabiki wengi na wapi kuna wapiga kura wengi,

huwezi kunishawishi nikapoteza muda mwingi kwenye eneo ambalo wapiga kura wengi haukubali upinzani na hawakotayari kwa mabadiliko.

Na kusema watu wa wengi wa kaskazini wameifaidi nchi toka uhuru si kweli kwani kitu cha msingi ni kwa maendeleo yeyote katika jamii yanaanzia katika ngazi ya familia, huwezi ukaacha kupeleka wanao shule ukawacheza ngoma halafu baadae unawalinganisha kimaendeleo, lazima wataburuzwa na utalalamika tu, issue kubwa ya watu wa pwani hata leo wao na shule ni issue na ndo maana maendeleo yako nyuma.

Hitimisho:
1. Najua binadamu wengi hasa waafrika hatupendi ukweli, kwani katika hii issue ya Udini ukweli unajulikana ni CCM na viongozi wake ndo wanalitumia kutaka kuitawala Tanzania na kuendelea kuwapinga Viongozi wa upinzani na vyama vyenye sera nzuri za kuwaletea maendeleo wananchi na wao waendelee na ufisadi wa mali za wananchi.

2. Najua sisi kama watanzania wa kawaida hakuna anayehubiri udini lakini swala hili limekuwa likitumiwa na CCM kutugawa mimi nawaomba wakristu na waislamu tushikamane kuwaondoa hawa CCM na mafisadi wake maana hata tukisema leo tumpate rais Muislamu akiwa Fisadi haisaidii, vile vile tukipata Rais mkristu akiwa fiasadi tumekwisha kabisa.

3. Hakuna sababu ya kuendeleza hili la Ukristu na uislamu wakati haya ni mambo ya Wazungu na Waarabu sasa tukisema, kikubwa ni kuamini kwa mungu haijalishi wewe unapita wapi.

4. Mimi sijawahi kukuta mahali watu wanauliza we dini gani kwenye huduma yeyote sijawahi kusikia mwalimu shuleni anauliza we dini gani wala kwenye ishue yeyote zaidi ya kusikia makamba na JK kulizungumzia sana wakati wa kampeni.


Mungu ibariki Tanzania, Mungu Tuondoshee mbali hawa mafisadi wasiotutakia mema sisi waTZ.
 
I have never seen such a fool throughout my life time. May be you are the best of all fools i have ever seen.

Hivi kweli unadhani Mbowe anamamlaka kama yeye kupunguza mishahara. Hebu acha masihara hapa kwenye watu na akili zao. Pelekeni maujinga yenu ya mivyama na upuuzi pembeni. You cant be serious

Kama hana mamlaka ya kupunguza hiyo mishahra lkn ana mamlaka ya kuwasemea wananchi wa jimbo lake bungeni kuomba hiyo mishahara ipunguzwe na vile anauwezo wa kutoka bungeni kuonyesha hisia ya kwamba wanataka mishahara ipunguzwe kama walivyotoka bungeni kutomtambua Mh.Rais.Hapa amejivua mamlaka hayo kwasababu ananufaika moja moja na mishahara hiyo na maposho hayo.Hata haya maswala ya kuwatenga wengine kwenye kambi ya upinzani ni ulafi tu ndiyo unaowatenganisha wanatumia kanuni kuwaruhusu ili kuziba uhalisia.Hawa ndiyo wanasiasa wabongo maslahi binafsi kwanza na ya wawakilishwa baadae.
 
Mimi nilishashangaa sana jinsi Hamad Rashid alivyojichanganya katika kauri zake nyingi siku ya mdaharo.
  1. Alisema kuwa muafaka hautambui kushirikisha vyama vidogo kwenye SMZ lakini anataka vyama vidogo vya bara vishirikishwe kwenye serikali kivuli ya upinzani.
  2. Wakati yeye akijinasibu kama mpinzani halisi lakini anawawekekea CHADEMA masharti ya kutambua uchaguzi uliochakachuliwa na ambao hauwezi kuhojiwa wa Rais.
  3. Alikuwa anaingiza majina ya Dr. Slaa na Kabwe kwenye hoja zake kama vile viongozi hawa wa CHADEMA wanatofautiana na msimamo wa Mwenyekiti wao.
  4. Alikuwa anajisifia kuwa wao CUF walidai mabadiliko ya Katiba hadi watu 47 wakafa kama vile hiyo ndiyo sifa ya kazi waliyofanya.
  5. Yeye haoni kama mabadiliko ya katiba ya JMT ni muhimu tena kwa kuwa mabadiliko ya katiba ya Zanzibar yameisha fanyika baada ya damu kumwagika.
  6. Maneno yake kuhusu udini yanajichanganya maana asilimia 100 ya wabunge wake ni dini moja na ninahisi kuwa hata wanachama wake au safu ya uongozi wa chama chake ni zaidi ya 95%!!
  7. n.k
kuna jambo moja kuu hapa kwamba:
CUF kilikuwa chama cha wajanja wachache waliotaka kuganga njaa zao. Kila mtu aliyekaribia kugundua mbinuzao walimtimua mara sasa! hivi sasa wameshajihakikishia ulaji watatulia kimyaaaa!
what I GUARANTEE you is that CCM is is going to create a scandal against hamad and it will be over for CUF!.
 
Nilijua wanaccm humu jf watasema ninayo yasikia lakini ukweli ni kwamba mbowe alimfunika vibaya mamuluki kwa point zifuatazo.
1. Kwa kanuni za bunge chadema inaruhusiwa kuunda kambi ya upinzani bila kutishwa wala kuingiliwa na mamluki yeyote
2. Kwa cuf kuwa nusu serikali nusu upinzani siyo rahisi kukurupuka kuwahusisha kwenye kambi ya upinzani
3. Cuf walisusia serikali ya zanzibar 1995, 2000, 2005 yet waliunda kambi ya upinzani anashangaa nini chadema kuunda
4. Kususia hotuba ya rais chadema hawajavunja kanuni yoyote ya bunge wala shria yoyete ya tanzania ila walicheza krata yao vizuri kuibua mjadala wa katiba mpya, na tume huru ambavyo cuf wameshindwa kuvitekeleza.
5. Ilikuwa aibu na uelewa mdogo kwa hamad kuleta mambo ya udini kwenye mdahalo eti niliongea na ndesamburo akaniambia eti cuf sisi wadin bullllllllllllshit hamadi
6. Inaonesha wazi kuwa hamadi ameumia million 200 alizokuwa akipatiwa kama kiongozi bungeni
7. Hamadi alishindwa kufafanua ikiwa cuf inalenga serikali ya umoja wa kitaifa mbona hawajashirikisha vyama vyote zanzibar katika ndoa yao?
8.hamadi alishindwa kufafanua atawezaje kuwa mpinzani wakati yeye ni sehem ya serikali
9. Hamdi amaeshindwa kuelewa kuwa mabadiliko ndani ya bunge hayawezikani bila pressure ya umma nje ya bunge -kwakuwa ndani ccm imejaza mbumbumbu wapiga makofi
10. Kwa ujumla mbowe was cool and hamdi alikuwa na hasira saana hadi pale walipoitwa ccm wakataka kupiga ngumi
hongera rosemary mwakitwange
 
Nilijua wanaccm humu jf watasema ninayo yasikia lakini ukweli ni kwamba mbowe alimfunika vibaya mamuluki kwa point zifuatazo.
1. Kwa kanuni za bunge chadema inaruhusiwa kuunda kambi ya upinzani bila kutishwa wala kuingiliwa na mamluki yeyote
2. Kwa cuf kuwa nusu serikali nusu upinzani siyo rahisi kukurupuka kuwahusisha kwenye kambi ya upinzani
3. Cuf walisusia serikali ya zanzibar 1995, 2000, 2005 yet waliunda kambi ya upinzani anashangaa nini chadema kuunda
4. Kususia hotuba ya rais chadema hawajavunja kanuni yoyote ya bunge wala shria yoyete ya tanzania ila walicheza krata yao vizuri kuibua mjadala wa katiba mpya, na tume huru ambavyo cuf wameshindwa kuvitekeleza.
5. Ilikuwa aibu na uelewa mdogo kwa hamad kuleta mambo ya udini kwenye mdahalo eti niliongea na ndesamburo akaniambia eti cuf sisi wadin bullllllllllllshit hamadi
6. Inaonesha wazi kuwa hamadi ameumia million 200 alizokuwa akipatiwa kama kiongozi bungeni
7. Hamadi alishindwa kufafanua ikiwa cuf inalenga serikali ya umoja wa kitaifa mbona hawajashirikisha vyama vyote zanzibar katika ndoa yao?
8.hamadi alishindwa kufafanua atawezaje kuwa mpinzani wakati yeye ni sehem ya serikali
9. Hamdi amaeshindwa kuelewa kuwa mabadiliko ndani ya bunge hayawezikani bila pressure ya umma nje ya bunge -kwakuwa ndani ccm imejaza mbumbumbu wapiga makofi
10. Kwa ujumla mbowe was cool and hamdi alikuwa na hasira saana hadi pale walipoitwa ccm wakataka kupiga ngumi
hongera rosemary mwakitwange
Hivi kuna kanuni yoyote ya bunge inayotambua uwepo wa kambi ndogo ya upinzani...???
 
Ilinisikitisha kusikia kwamba hamadi rashid wa cuf alikuwa akijifurahia ndoa na ccm baada ya vifo vya wazanzibar 47, pia ilinisikitisha kusikia kwamba hamad rashid amejiunga rasmi ccm kwa kuwa msemaji wao ili ki ukweli bila itikadi hamadi alikuwa nyanya kwa mbowe katkia mambo haya kumi

1. Kwa kanuni za bunge chadema inaruhusiwa kuunda kambi ya upinzani bila kutishwa wala kuingiliwa na mamluki yeyote
2. Kwa cuf kuwa nusu serikali nusu upinzani siyo rahisi kukurupuka kuwahusisha kwenye kambi ya upinzani
3. Cuf walisusia serikali ya zanzibar 1995, 2000, 2005 yet waliunda kambi ya upinzani anashangaa nini chadema kuunda
4. Kususia hotuba ya rais chadema hawajavunja kanuni yoyote ya bunge wala shria yoyete ya tanzania ila walicheza krata yao vizuri kuibua mjadala wa katiba mpya, na tume huru ambavyo cuf wameshindwa kuvitekeleza.
5. Ilikuwa aibu na uelewa mdogo kwa hamad kuleta mambo ya udini kwenye mdahalo eti niliongea na ndesamburo akaniambia eti cuf sisi wadin bullllllllllllshit hamadi
6. Inaonesha wazi kuwa hamadi ameumia million 200 alizokuwa akipatiwa kama kiongozi bungeni
7. Hamadi alishindwa kufafanua ikiwa cuf inalenga serikali ya umoja wa kitaifa mbona hawajashirikisha vyama vyote zanzibar katika ndoa yao?
8.hamadi alishindwa kufafanua atawezaje kuwa mpinzani wakati yeye ni sehem ya serikali
9. Hamdi amaeshindwa kuelewa kuwa mabadiliko ndani ya bunge hayawezikani bila pressure ya umma nje ya bunge -kwakuwa ndani ccm imejaza mbumbumbu wapiga makofi
10. Kwa ujumla mbowe was cool and hamdi alikuwa na hasira saana hadi pale walipoitwa ccm wakataka kupiga ngumi
hongera rosemary mwakitwange
 
kuna jambo moja kuu hapa kwamba:
CUF kilikuwa chama cha wajanja wachache waliotaka kuganga njaa zao. Kila mtu aliyekaribia kugundua mbinuzao walimtimua mara sasa! hivi sasa wameshajihakikishia ulaji watatulia kimyaaaa!
what I GUARANTEE you is that CCM is is going to create a scandal against hamad and it will be over for CUF!.

Hata mimi nashangaa mbona hawajawahi kuwaita akina Mapalal au Musobi kama waanzilishi wa chama wanapokuwa na mikutano yao mikuu ,kweli ni chama cha kipemba wamewasahau kabisa waanzilishi wa mwanzo wa CUF upande wa bara
 
Siku zote aliyeshiba hamuoni mwenye njaa, kitendo cha cuf kuwa mwanajumuia ya ccm sioni kama kuna haja ya kuwa nao paomja kwani wamekuwa wasaliti wa upinzani wa kweli, japo kwa zenji amani imekuwa lkn nyumbani kwetu watuache wenyewe tupigane mpaka kieleweke, waacha unafiki kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, tukiwaweka meza moja watameza mambo yamuhimu na kutema mambo yasiyo ya muhimu, tukiwaambia jambo lisemwew kwa wana wa nchi watakaa kimya kwani litaondoa ulaji wao, lkn watazungumzia yasiyo na mughimu.:whoo:
 
wachaga bana mambo yao yakichagachaga

Naomba nikuulize

Chadema ina wabunge 22 wakuchaguliwa kutoka maeneo mbalimbali Tanzania Bara

wakati CUF ,80% ya wabunge wake wa kuchaguliwa wametoka pemba wanne unguja na wawili wametoka Mkoa wa lindi( kwa nguvu ya misikiti maeneo hayo)

Kimsingi wabunge wote wa kuchaguliwa wa CUF ni dini fulani

Kwa maelezo hayo juu , ni kipi kati ya CDM na CUF ni cha Kikabila/Kidini ?

My Take
CUF ni chama cha Wapemba na huku bara hawawezi kitu unless wapige Kampeni miskitini
 
Kama hana mamlaka ya kupunguza hiyo mishahra lkn ana mamlaka ya kuwasemea wananchi wa jimbo lake bungeni kuomba hiyo mishahara ipunguzwe na vile anauwezo wa kutoka bungeni kuonyesha hisia ya kwamba wanataka mishahara ipunguzwe kama walivyotoka bungeni kutomtambua Mh.Rais.Hapa amejivua mamlaka hayo kwasababu ananufaika moja moja na mishahara hiyo na maposho hayo.Hata haya maswala ya kuwatenga wengine kwenye kambi ya upinzani ni ulafi tu ndiyo unaowatenganisha wanatumia kanuni kuwaruhusu ili kuziba uhalisia.Hawa ndiyo wanasiasa wabongo maslahi binafsi kwanza na ya wawakilishwa baadae.

Chadema wasimamie uamuzi wao hakuna kuunda kambi ya upinzani na mamluki ,na CCM-B period itawasaidia wao kuendeleza ukombozi wa kweli wa Mtanganyika
 
Ukweli ni kwamba hata mtu asiyekuwa na akili hawezi kukubali kuungana na CUF maana wao tayari Ndoa yao imeshaanza kuzaa matunda mpaka kupata nafasi za uwakilishi kupitia chama chao iwaje watu walioamua kuungana na leo hii mnawaita wapinzani? Haiingii akilini hata kidogo.
CCM+CUF-CHADEMA=?

Anayejua mahesabu anisaidie!
 
Back
Top Bottom