MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

Mmmh! Sawa Mwalimu wa zamani.
Ni desturi ya mtu mjinga kuzingatia visivyo na tija na kuacha vyenye tija ,,hizo ni typing error s ambazo hutokea hasa kwa aina za simu hizi za kisasa lakin kwa mwenye uelewa na utimamu wa fikra angezingatia maudhui iliyo kusudiwa.
 
Halafu kuna mtu anasema anatamani malaika wafungie social media. Haya mambwa yanayofanya huu unyama tungeyaonea wapi?

Tunahitaji elimu kubwa zaidi kama taifa. Maendeleo sio ndege na mabarabara tu. Ni pamoja na uelewa na upeo wa kuamua yaliyo na tija.

Pole zake mwanafunzi. Hao waalimu kuna kila sababu wafungwe maisha. Hasa aliekua anapiga kichwa. Huyo ni maisha maana ile ni nusu murder hakyanani.
Hahaha huyo mtu nani? Wataje kwa majina kama kweli unafanya Hip Hop...
 
Halafu kuna mtu anasema anatamani malaika wafungie social media. Haya mambwa yanayofanya huu unyama tungeyaonea wapi?

Tunahitaji elimu kubwa zaidi kama taifa. Maendeleo sio ndege na mabarabara tu. Ni pamoja na uelewa na upeo wa kuamua yaliyo na tija.

Pole zake mwanafunzi. Hao waalimu kuna kila sababu wafungwe maisha. Hasa aliekua anapiga kichwa. Huyo ni maisha maana ile ni nusu murder hakyanani.
Lakin hata wewe pia unaweza kuwa mbwa kwa maana unacho kisema pia si cha kibinadamu kina dalili za uumbwa ,huna tofauti na hao walimu maana wao walishindwa kuzuia hasira zao na wewe umeshindwa kuzuia kinywa chako maana yake hata wewe ungekuwa pale na wale walimu ni dhahiri ungeshiriki kupiga maana umeshindwa kujizuia kwa kutambua kuwa wao ni binadamu walio fanya kosa na sio mbwa.
 
Mmh...![emoji15] [emoji15] [emoji144] [emoji144] [emoji144] [emoji124] [emoji124] [emoji124]
Nini tena mbona miguno? Kumbe nanyi mna hasira!!
[emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Mi nadhani hao walimu walifanya hivyo sababu walijua muda wao wa field unakaribia kwisha so kutokana na hasira labda za kutendewa vibaya na baadhi ya wanafunzi kipindi wakiwa shuleni hapo. Walipopata pa kupunguzia au kumalizia hasira zao ndo wakafanya hayo kwa mwanafunzi huyo tunaambiwa tukio lilitokea siku mbili kabla ya kumaliza mafunzo yao hapo
 
Hawa walimu wameifanya hii maada iwe ndefu sana, inaweza vunja rekodi ya makapuku forum ila wakusoma alichofanywa udhani demu wa kishua kaingia ghetto la masela uswazi, halafu kila mmoja anachojoa ajuavyo. Sio fair maticha.
 
Nieanza kuamini kua kuna walioenda uwalimu kwakua walifeli..yani vilaza na wengi nature ndo kama hawa na ndo hawa hawajui kufundiasha assignment hawajui kuziandaa, haziko friendly kwa wanafunzi,ndo zile assignments ambazo hata na yeye akijisahishia anapata 15% n kusimama mbele ya darasa kwa mbwembwe na kuuliza huyu mpumbavu gani amepata namba za viatu na hajaandika jina???na kuna walimu waliokwenda kwa kuupenda uwalimu.
 
Ni kwanini wanataja walimu watatu pekee kuwa ndo wahusika wakati kwenye hiyo video wanaonekana waalimu zaidi ya watano wakimpiga?
 
nashaur serikal ikiwakamata hao walimu wawapeleke lupango wawaweke chumba kimoja na scorpion wa burugun kisha scorpion apewe bisibisi na visu awashikishe adabu walimu hao
 
mimi ndo mwanafunzi hilo bifu haliishi hapo manina naku scorpion mtaani analeta ukhanisi mikofi gani hiyo
 
No no no.

That is unacceptable.

Hiyo ni jinai.

Hao walimu, hususan huyo anayempiga huyo dogo usoni ni wa kufungwa jela kabisa.

Na wana bahati huyo dogo si ndugu yangu la sivyo street justice ingewahusu.

Adhabu haiendani kabisa na kosa !
Kweli hawa inatakiwa adhabu zote mbili kwa pamoja yaani street na polisi .
 
Jaman wafukuzwe kazi yaani wanampiga kama mwizi.
 
Hiki kitendo kinasikitisha na kuhuzunisha sana. Kwa tuliowategemea kuwa walezi wa watoto wetu. Hii haikuwa adhabu ni mateso na mashambulizi kwa mtoto ambaye hakuwa na uwezo wa kujitetea.
Vitendo vya walimu katika shule mbali mbali nchini, huwaadhibu watoto kinyama kinyume cha taratibu za adhabu zilizowekwa kisheria. Aina ya adhabu kutokana na kosa na nani wa kutekeleza adhabu husika. Ila bahati mbaya wengi wetu hatutoi taarifa kwa mamlaka husika, aidha kwa kuogopa mtoto kuchukiwa pindi itakapojulikana kuwa taarifa zimetolewa .
Mimi ni mhanga wa ukatili huu unaofanywa na walimu wasiofuata taratibu za kutoa adhabu kwa wanafunzi.
Kijana wangu anayesoma shule moja ya mission mjini Moshi. Ambaye ni mpole na mnyenyekevu kutokana na kulelewa ktk maadili ya dini.
Aliiadhibiwa mwalimu mmoja ambaye bado nafuatilia jina lake. Alimpiga ngumi, makofi na mateke. Akampa suspension. Na aliporudi shuleni bado alimchapa viboko.
Alipoulizwa ni kwa nini
adhabu 3 kwa kosa 1?. Alisema yeye ndiye hakimu na kwamba aliwahi kuwa polisi.
Kama wazazi tulisikitika sana, kwani kosa halikustahili kiwango cha adhabu 3 zilizotolewa na mwalimu huyo bila hata kumhusisha mkuu wa shule.
Video ya suruba aliyoipata kijana ilimfanya mke wangu akumbuke mtoto wetu alivyoadhibiwa kinyama na kuanza kutoa majonzi.
Ni jambo la kuipongeza serikali kwa kuchukua hatua kali haraka, ili iwe fundisho kwa walimu wengine wenye tabia ya kuwaadhibu watoto kama wanyama.
 
Hawa wanasoma fani siyo, kipigo hiki wanastahili kujiunga na jeshi la polisi kuadhibu upinzani.
 
Je mitandao ya kijamii ikifungiwa mambo kama haya tutayaona wapi? Mitandao ya kijamii inaonyesha kilicho kwenye jamii kiwe kizuri kwa serikali au jamii au kiwe kibaya
 
No no no.

That is unacceptable.

Hiyo ni jinai.

Hao walimu, hususan huyo anayempiga huyo dogo usoni ni wa kufungwa jela kabisa.

Na wana bahati huyo dogo si ndugu yangu la sivyo street justice ingewahusu.

Mhehe Frank Msigwa katia "Swela bana" na kushusha hasira ya kihehe. Utadhani WWE the wired Vs Randy Orton
 
Hapa ndipo zilipo fikia akili za sisi Vijana wa Bongo, Unaacha Kufanya yanayo Kuhusu kama Mwalim we Unaenda Kufanya Upuuzi kama Huuu, ona sasa Kazi unapoteza na Jela Juuu!!!!!!!! Eti dogo hajafanya Home-work unamfanya Kua Punching Bag lako.... Aisee imeniuma Mno, Hata Mwizi wa Boda Boda Hapigwi Hivi, Imagine Hali ya ajira ilivyo Ngumu hapa BONGO we unachezea Kazi kweli??? ni walimu takriban elfu 40 wako kitaa we Unaenda Kuuua????
Eee mwenyezi Mungu Tuepushe Na UJINGA huu.
Kazi za Ualimu ni wito jaman,

Ila naamini serekali yetu Tukufu imelipokea Tukio hili kwa Mikono miwili na WATALIFANYIA KAZI.
Mungu awapatie Roho ya Uvumilivu wazazi wa Mwanafunzi Huyu maana wakiamua kufanya walitakalo dhidi ya walimu hawa Yatakua mengine maana Hakuna Mzazi(Especially mama) atakaye vumilia kuona Uhuni wa ainaa Juu ya mwanae.
Hao walimu nao wshenzi tu
 
Back
Top Bottom