MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

Sidhani km alikuwa na lengo la kuifikisha kwenye mamlaka husika..nahisi ni baada ya kusambaa kwenye mitandao ya kijamii (walimu wanalindana na kusaidiana wana umoja) usikute saa hizi huko alipo anajuta kurekodi hiyo video

Uyo mwalimu ndio kairekodi na kuisambaza.
 
Wote wana makosa kuanzia huyo mwl. aliyerecord video kwanza amekosa ethics za ualimu, pia nadhani hakusoma na kuelewa baadhi ya kozi akiwa chuoni.
Kuna kozi ya "Classroom Interaction" ambayo kwa 90% mwl mtoa adhabu hakuiapply vema kuanzia darasani.

Pia mrecord video hana maadili ya kazi kwani yeye kama sehemu ya teaching staff alikuwa na uwezo wa kuwasiliana na kamati husika za shule. School administration and management ya chuon kwake itakuwa alifeli kabisa ama hajaielewa.

Pia punishment & reward ni part and parcel of learning and teaching processes.
Mwalimu anaonya kitu kibaya na kutoa zawadi kwa jambo zuri. Hili lipo kwenye Educational Psychology, Education measurement & evaluation, na baadhi ya ma philosopher wanakubaliana na adhabu, haya ameyakuta chuoni kwake kwenye somo la Philosophy of Education. Kama hamtaki adhabu hao watoto wenu muwafundishe wenyewe majumbani mwenu.

Wale sio waalimu ni wanafunzi wako mafunzoni.
 
Wote wana makosa kuanzia huyo mwl. aliyerecord video kwanza amekosa ethics za ualimu, pia nadhani hakusoma na kuelewa baadhi ya kozi akiwa chuoni.
Kuna kozi ya "Classroom Interaction" ambayo kwa 90% mwl mtoa adhabu hakuiapply vema kuanzia darasani.

Pia mrecord video hana maadili ya kazi kwani yeye kama sehemu ya teaching staff alikuwa na uwezo wa kuwasiliana na kamati husika za shule. School administration and management ya chuon kwake itakuwa alifeli kabisa ama hajaielewa.

Pia punishment & reward ni part and parcel of learning and teaching processes.
Mwalimu anaonya kitu kibaya na kutoa zawadi kwa jambo zuri. Hili lipo kwenye Educational Psychology, Education measurement & evaluation, na baadhi ya ma philosopher wanakubaliana na adhabu, haya ameyakuta chuoni kwake kwenye somo la Philosophy of Education. Kama hamtaki adhabu hao watoto wenu muwafundishe wenyewe majumbani mwenu.
Ajabu umemlaumu zaidi aliyerekodi kuliko waliotenda kosa!

Hebu nikupe mfano huu,

Ndugu, Tufanye wewe ni boss hapo ofisini kwenu ambapo pia kuna sheria inayowabana wafanyakazi wasipige makelele ovyo.

Ikatokea muhuni mmoja akaamua kumbaka mwenzake kwenye moja ya chumba hapo hapo ila kwa kujiokoa yule mtendewa akaamua kujiokoa kwa kupiga mayowe mengi kinyume na taratibu za hapo kwenu.

Inavyoonekana kwako wewe wote watakuwa na makosa, na utamlaumu sana mbakwaji.
 
Inadaiwa huyo dogo sio Mwanafunzi bali aliingia hapo kumlaghai mtoto mmoja wa kike aliva sale kama student also na wanafunzi nao shida maana Kuna dogo kamkung'uta headmaster mbele ya wanafunzi wenzake je unafanyaje
Kwani hakuna vyombo vya usalama?
Huko ni kujichukulia sheria mkononi.
 
Wanapigwa sana wanafunzi ila wewe hujui.
Kama ilivyo ngumu kumfukuza mwanafunzi na kumuachisha kazi Mwalimu ni ngumu pia au umewahi kuona wapi Mwalimu amefukuzwa.

Sifundishi kwa sasa ila nimefundisha sekondari kwa miaka kadhaa hadi mwaka juzi hivyo najua mengi kuhusu Ualimu.
Hawafujuzwi kwa sababu ya "necha" ya kubebana.....
Ila wanafukuzika sana.

Hawa hatuwa za kinidhamu zinawahusu
 
Hawafujuzwi kwa sababu ya "necha" ya kubebana.....
Ila wanafukuzika sana.

Hawa hatuwa za kinidhamu zinawahusu

Taarifa rasmi za tukio la kupigwa Mwanafunzi

Mnamo Tarehe 28.9.2016, mwanafunzi aitwaye Sebastian Chinguku wa form 3A mbeya day sec school aishie Uyole alipigwa na walimu watatu, Mwl Frank Msigwa, John Deo UDSM na Sanke Gwamaka wa Nyerere Memorial, wote wakiwa mafunzo. Mwl Frank alitoa assignment ya Kingereza na baadhi ya wanafunzi hawakufanya akiwepo Sebastian hakufanya, darasani mwl alimpiga kofi kijana na kijana akahoji kwanini anampiga wakashikana koo, ndio walimu wakamchukua na kumpeleka staff room na kuanza kumpiga vile. Tangu tar 29. September mwanafunzi hakuonekana shuleni. Na mwl Esther Harembo wa Iringa University ndio aliyekuwa akisema mwacheni mtamuumiza. Ndio aliyechukua video. Hao walimu wote hawapo wameondoka kwenda kwenye vyuo vyao. POLISI wanaendelea kuwahoji uongozi wa Mbeya Day Sec School na Mwanafunzi aliyeumizwa ikiwepo kumpeleka hospitali.Nimeelekeza vyombo vya dola Dar wawatafute chuoni kwao hao walimu kuhusiana na shambulio hilo kwa mwanafunzi huyo. MWIGULU Nchemba, W MNN
 
Mwalimu kupitia JKT inanoga kuna mmoja moshi mjini aling'olewa meno na mwanafunzi uko shuleni kuna mengi sema mi lawama zangu zimfikie mchukua video hako ni katukio ka kumrekebisha bwana mdogo Jeshi limewafundisha ushirikiano ndo waliotumia kupiga hakutaishaaa
 
Siku penda fani ya ualimu toka nikiwa mdogo lkn nilipendwa sana na walimu wakati nasoma, shida iko pale mtoto akibalehe anaona kua yuko sawa na walimu,anafanya vituko ambavyo hata wazazi wake hawajui kabisa, saikoloji yangu si kama namchukia huyo kijana, ni kijana kama wakwangu ila wanauzi mno. Mpaka umeona karibia walimu wote wanamshambulia amakua sugu huyo. Ndo wanakuja mtaani wanajiita scorpion wanatoa watu macho. Wacha walimu wacheze part yao kama mzazi B. Haiwezekani ikawa anatwangwa hivyo bila sbb. Mimi kama mzazi sipendi kabisa kulea mtt kama mayai, najua hasara na faida. Siku moja atawakumbuka na kuwashukru ktk mafanikio yake.
sikuombei mabaya, ila kauli zetu zinaumba, i wish upate mtoto, then one day uone unyama kama huu mtandaoni akifanyiwa mwanao, then urudi hapa kutuambia how happy u feel kwani mzazi B amekunyooshea mtoto
 
Dada mchawi balaa nisieleweke vibaya kama nawatetea wale walimu ila nahis hakujua madhara kama yatakuwa makubwa hivyo kwa video aliyorekod
 
Hiyo adhabu haifai kabisa , Je ? mtoto wake anaweza akamfanyia hivyo, inauma , inaumiza sana , fikilia kama mdogo wako au mwanao anafanyiwa hivyo, bora waniue kuliko kunifanyia hivyo, nawageuza paka kabisaaa.
Wakuu katika pitapita zangu huko kwenye makundi ya WhatsApp nimekutana na video inayowaonyesha Waalimu wakimuadhibu kijana wa kiume katika njia ya kikatili sana.

Kiukweli aina hii ya adhabu si sawa ndugu waalimu kuna wazazi wengine mtaishia kugawana majengo ya serikali wewe mwalimu unaelekea hospitali na mzazi anaelekea kituo cha polisi.

​
 
Kumbe sio walimu kamili, ni walimu wanafunzi wakiwa kwenye mazoezi ya kufundisha.
 
Inadaiwa huyo dogo sio Mwanafunzi bali aliingia hapo kumlaghai mtoto mmoja wa kike aliva sale kama student also na wanafunzi nao shida maana Kuna dogo kamkung'uta headmaster mbele ya wanafunzi wenzake je unafanyaje
Mwanafunzi akimpiga mwalimu sheria ichukuwe mkondo wake. Kuna jela ya watoto wa chini ya miaka 18.
 
Serikali ilianzisha YENYEWE KUPELEKA WANAFUNZI JKT BILA SHAKA HAYA NDO MATUNDA YA JKT....wala wasiwachulie hatua mnaanzisha vitu bila kuwajenga vijana kisaikolojia bado mnawachelewesha pesa za boom watua sana watoto wetu
 
sikuombei mabaya, ila kauli zetu zinaumba, i wish upate mtoto, then one day uone unyama kama huu mtandaoni akifanyiwa mwanao, then urudi hapa kutuambia how happy u feel kwani mzazi B amekunyooshea mtoto


Vile vibao ni vibaya sana huwa kuna mwingine vinapelekea kuwa kiziwi nakumbuka zamani kuna mwanafunz alipigwa vibao kama vile vilipelekea sikio kutoa usaha kwa kuwa tulikuwa kijijini noma iliisha tu ila jamaa alipona na mwalimu hakuwa na amani kamwe
 
Kuwa mwalimu kwa njaa ndio matokeo yake hayo
 
Kama huwezi kazi ya ualimu nenda kuwa Tyson , corporal pursnishment inatakiwa kutekeleza na Mwl mkuu au wa nidhamu kwa kibali maalumu. Sio kumchangia mtoto Kama unapiga mwizi. Hao waalimu hawana maadili Kama wale vijana walio mbaka Yule dada kule mikumi nakuji record
Ushahidi ni kitu muhimu Kama video ingekosekana itakuwa taabu kiwatia hatiani wahusika. Pongezi kwa Mwl aliye record .
Na je unajua hali ya mtoto ilivyo sasa hivi , yaani hawa waalimu hawana tofauti na scorpion
Anajua kuwa sio walimu hao ni walimu mafunzoni. Ndomana kawachoma.
Uyo mwalimu ndio kairekodi na kuisambaza.
 
Back
Top Bottom