MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

Fani ya ualimu inaonekana inatatizo kidogo.
Ya waliofeli bdo maana kama askari nao .ndo mana wana akili ndogo ktk kutatua matatizo wao ni kupiga tu wanadhani ndo wanamjenga kumbe wanamkomoa na kuzidi kumjenga kichuki badala ya kirafiki.
Kuna mwalimu alikuwaga mnonko shuleni kwetu mpaka anajisema mnonko na anakuja na mtt wake parade anatangaza kuwa na haka nakaandaa kaje kuwa kanonko .
Kuna siku alichomewa nyumba yake usiku bahati nzuri aliwahi kuusikia akaokoka.
Mwingine tulishawahi tangaziwa kuwa kafariki tukapiga makofi parade kwa tabia zake
 
Mwalimu asante sana, asante sana, tena nasema asante sana kwa kuzuia taaluma hii kupakwa matope na wale wavamizi.

Asante kwa kuwa na huruma na huyo kijana wako ambaye nasi ni wetu pia.

Mwalimu, wote wanaweza kukusahau ila kwangu mimi bado utabaki kuwa mzalendo mwenye wito na kazi yako.

Mungu awahurumie watoto wako kama na wewe unavyowahurumia watoto wa wenzako.

Amina.
 
Hao haki inawasubiri mtaani.....wote walioshuhudia bila kumtetea dogo ambaye kimsingi amefanyiwa ukatili wa hali ya juu. Mko wapi mnaotetea haki za watoto?

Haki ipi tena inayowasubiri mtaani?Aaaaah! bana,mambo gani tena hayo?,Sasa na nyie mtakua na tofauti gani na wao waliotenda mambo kinyume na utaratibu wa kazi?Tafadhali tusichukue hatua mkononi kwa kuwa kutakuwa hakuna tofauti kati ya wao na sie kwani yote ni makosa,haijalishi nani kaanza,tuache sheria za nchi zifanye kazi.
 
Sidhani km alikuwa na lengo la kuifikisha kwenye mamlaka husika..nahisi ni baada ya kusambaa kwenye mitandao ya kijamii (walimu wanalindana na kusaidiana wana umoja) usikute saa hizi huko alipo anajuta kurekodi hiyo video
 
Wamemtoa Wenge.
Walimu wana-stress.
Na bora jpmmm kawakomesha hakuna mchango mana kazi yao ilikuwa ni kuchapa hela ya mtihani na ambao hawajaja twisheni hakuna kufundisha.
Kuanzia naseri mpaka la saba wasome twisheni.
Mie nshawatolea uvivu kuwa kama twisheni ndo kufaulu mbona wao hawajaisoma ili wafaulu wakaishia kufeli
 
[Yaani hii video imeninyima raha kabisa!! Ni kosa gani hilo la hivho kipigo? Hivi huyo mwalimu yeye alipigwa hivyo akafika hapo? Uwiiii! God have mercy on us! Nimelia sana sana. Hawa walimu wanatakiwa wapewe kifungo cha maisha!
 
Imeniuma sana, hata kama ana kosa kiasi gani hakupaswa pigwa hivyo
Mbona wengine tulikuwa twarudishwa nyumbani kila mwezi kuita mzazi ila hatukuwahi chapwa hivo
 
Sidhani km alikuwa na lengo la kuifikisha kwenye mamlaka husika..nahisi ni baada ya kusambaa kwenye mitandao ya kijamii (walimu wanalindana na kusaidiana wana umoja) usikute saa hizi huko alipo anajuta kurekodi hiyo video
Supermarket.
Ingesambaaje kwenye mitandao pasipo yeye kurekodi?
 
Inasikitisha,na TIS inabidi iendelee kufanya kazi ktk kila idara,maana uozo nchi hii upo karibia kila mahala.
Ashukuliwe aliyechukua clip hii,ni imani yangu serikali itawachukulia hatua za kisheria waliohusika.
 
Wengi wanakurupuka tuuu,na ndo maana mitoto ya siku hizi haina adabu,unakakuta kabinti ka shule kanaongea na simu mambo ya kingonongonooo,na kamekaa kingonongono tuuu kisa hawa walezi wanaocomment humu.Vivulana vinajifanya vitemiiii na kuwadharau walimu kisa baba yake ana ka passo na pick up.kama ni mimi nakunyoosha kama nyoka na niliwahi fanya hivo kwa dogo mmoja hivi shule moja Mbez huko.Alipoleta ujuaji nilimfukuzisha shule jumla,Sipendagi ujinga mieee
Ww unajisifu tu kwa ujinga kwani akiongea yanakuhusu nn ww .fundisha mtt afaulu ndo kazi yko.au uliongea na simu mambo ya ngono ndo mana ulifeli ukakimbilia ualimu.
Kwani akiwa na mpenzi ndo afaulu au ndo wale mnaowatongoza wakikataa mnaanza kuwachapa fimbo.kuna mwalimu alikuwa wa bugarika shule ya msingi mwanza nyamagana kata ya pamba alikuwa na katabia hako anafundisha twisheni na analala na watt wakike usiku eti anafundisha twisheni mpaka anawatafutia sehm ya kulala jamani na mwisho wa siku ni kuwatongoza na wakikataa fimbo zake .kama upo humu ujielewe kabisa Mungu anakuona taaluma yako hiyo.

Na mwanao subiria aje kwa kufanyiwa hivyo ndo utaona mkuki binadamu ni mtamu ama mchungu
 
Huyo kijana serikali imuhudimie na ni kosa yule dada mwl alierekodi kutajwa au labda wamtafutie kazi nyingine salama zaidi hao wauaji wana ndugu, marafiki wanaweza kumdhuru huyu Mwl shujaa maana angeweza kukaa na hiyo video bila kuitoa.
 
Hawa waalimu waliofanya unyama huu ni wakufuatiliwa na vyombo husika,wafikishwe kwenye vyombo vya sheria.
Ziko adhabu zakumpa mwanafunzi lakini sio waalimu wanne kwa mwanafunzi mdogo kama huyo.Na yuko Mwalimu wa kike anayeunga mkono aendeelee kuteswa mwanafunzi huyu,naye aunganishwe na hawa,inasikika sauti yake,wakati mwenzake wa kike akikataza asiendelee kuteswa.
Unyama unafanyika shule zote za serikali maana hakuna namna,mtoto wako peleka shule binafsi.
 
Wazazi wameacha kazi yao ya kuwalea watoto ktk nidham nzuri,jukumu hilo wamewachia waalim(hasa boarding schools)
Sasa tulieni wawalee kijeshi maana nyumbani wameshindikana.
Mwl naye ni mtu,ana hasira kama wengine na uwezo wa kujizuia unatofautiana.
Sasa mwanafunzi anagoma kupiga magoti,push up,fimbo, anataka nini huyo kama sio ngumi?
 
Tayari Mh. Waziri Mwigulu kwa kukurupuka kwake kamtaja Mwalimu huyo kwa jina kuwa ni Mwl xxxxxxxxxxxx wa Iringa University nadhan baada ya wadau kumkosoa ndio kafuta jina na kuweka initials za Mwalimu wakat tayari post yake ya awali ishasambaa!
 
Back
Top Bottom