MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

MBEYA: Walimu warekodiwa Video, wakimfanyia unyama Mwanafunzi

Kuna mtu aliwahi kuniambia kuwa kwa kizazi iki cha kujichukulia sharia mkononi kuna waTanzania wengi sana wana dhambi ya mauaji lakini hawajijui.Huko mitaaani watoto wanashiriki kupiga na kuua watuhumiwa wa wizi,wanashiriki kuwamwagia mafuta na kuwachoma moto,wanashiriki kuwavalisha matairi na kuwachoma moto watuhumiwa na wapo wengi tu ambao ni innocent.Kizazi cha namna hii ambacho tangu akiwa mdogo tayari ameisha shiriki dhambi kubwa kuzidi zote kwa kadri ya imani ya dini nyingi,hivyohivyo akiwa na damu ya laana mikononi mwake anasahau na kukua na pengine kusoma hadi kuwa mwalimu au professor.Ni mwalimu wa aina gani atakuwa? mambo anayofanya yana msukumo wa historia yake bila yeye kujua,bila shaka awa waalimu ni sehemu ya kizazi cha aina hiyo.
 
Nimemshangaa sana Mwigulu, hakutakiwa kutaja source of informations
Yaan Vic nimeumia sana mwigilu kutamka.jina LA.mwl aliyerekodi.

Yaan amehatarisha maisha yake. Lln efanya vizur sana huyu mwl kurekodi as huyu mwanafunzi asingeaminika hata kidogo kama kosa no.kutokufanya homework ya kiingerea
 
Hahahahahahaaaaaa, Nina watoto 3, mkubwa yuko form 2, so... hapa tunachangia hoja 's kuchambua usawa upo wapi. .. so my friend be careful with your comments.
Thanks,pamoja sana mkuu
 
Taarifa rasmi za tukio la kupigwa Mwanafunzi

Mnamo Tarehe 28.9.2016, mwanafunzi aitwaye Sebastian Chinguku wa form 3A mbeya day sec school aishie Uyole alipigwa na walimu watatu, Mwl Frank Msigwa, John Deo UDSM na Sanke Gwamaka wa Nyerere Memorial, wote wakiwa mafunzo. Mwl Frank alitoa assignment ya Kingereza na baadhi ya wanafunzi hawakufanya akiwepo Sebastian hakufanya, darasani mwl alimpiga kofi kijana na kijana akahoji kwanini anampiga wakashikana koo, ndio walimu wakamchukua na kumpeleka staff room na kuanza kumpiga vile. Tangu tar 29. September mwanafunzi hakuonekana shuleni. Na mwl Esther Harembo wa Iringa University ndio aliyekuwa akisema mwacheni mtamuumiza. Ndio aliyechukua video. Hao walimu wote hawapo wameondoka kwenda kwenye vyuo vyao. POLISI wanaendelea kuwahoji uongozi wa Mbeya Day Sec School na Mwanafunzi aliyeumizwa ikiwepo kumpeleka hospitali.Nimeelekeza vyombo vya dola Dar wawatafute chuoni kwao hao walimu kuhusiana na shambulio hilo kwa mwanafunzi huyo. MWIGULU Nchemba, W MNN. Copy na kupaste kutoka group lingine
 
Wote wana makosa kuanzia huyo mwl. aliyerecord video kwanza amekosa ethics za ualimu, pia nadhani hakusoma na kuelewa baadhi ya kozi akiwa chuoni.
Kuna kozi ya "Classroom Interaction" ambayo kwa 90% mwl mtoa adhabu hakuiapply vema kuanzia darasani.

Pia mrecord video hana maadili ya kazi kwani yeye kama sehemu ya teaching staff alikuwa na uwezo wa kuwasiliana na kamati husika za shule. School administration and management ya chuon kwake itakuwa alifeli kabisa ama hajaielewa.

Pia punishment & reward ni part and parcel of learning and teaching processes.
Mwalimu anaonya kitu kibaya na kutoa zawadi kwa jambo zuri. Hili lipo kwenye Educational Psychology, Education measurement & evaluation, na baadhi ya ma philosopher wanakubaliana na adhabu, haya ameyakuta chuoni kwake kwenye somo la Philosophy of Education. Kama hamtaki adhabu hao watoto wenu muwafundishe wenyewe majumbani mwenu.
 
MSAADA :

Mwenye hiyo clip ya mwanafunzi anayepigwa kama mwizi atuwekee tafadhali
 
Hao adhabu Yao ni kufunguwa jela hakuna fine, na kumjengea nyumba ya vyumba viwili Huyo kijana Kama fidia kwa maumivu aliyo pata
 
Yaan Vic nimeumia sana mwigilu kutamka.jina LA.mwl aliyerekodi.

Yaan amehatarisha maisha yake. Lln efanya vizur sana huyu mwl kurekodi as huyu mwanafunzi asingeaminika hata kidogo kama kosa no.kutokufanya homework ya kiingerea
Usijari kosa limeshafanyika.
Cha muhimu hapa ni mheshimiwa Mwigulu awasiliane na mwenzie wa Elimu ili huyu dada yetu apangiwe kituo kingine cha kazi kilicho mbali na mahali anapofahamika.
 
  • Thanks
Reactions: MC7
Mwalimu asante sana, asante sana, tena nasema asante sana kwa kuzuia taaluma hii kupakwa matope na wale wavamizi.

Asante kwa kuwa na huruma na huyo kijana wako ambaye nasi ni wetu pia.

Mwalimu, wote wanaweza kukusahau ila kwangu mimi bado utabaki kuwa mzalendo mwenye wito na kazi yako.

Mungu awahurumie watoto wako kama na wewe unavyowahurumia watoto wa wenzako.

Amina.
Nimeupenda ujasiri wake
 
Ah wacha dogo anyooshwe atufugi uzembe .kama babaako na mamaako awakufundishi heshima na adabu wacha walimu wafanye kazi yao.mnalea watoto kikuda wanakuja shuke wanasumbua watoto wa wengine afu unataka apigwe per akaite mzazi atuna mda mchafu wa kuongea na mzazi ni kipondo tu laana sumaka
Unaandika kama jinga fulani hivi wewe si mwalimu wewe upo hapo kwa sababu ya UKALI wa life na si vinginevyo. Mwanafunzi mtovu wa nidhamu ANASIMAMISHWA MASOMO sio kumpiga kama MUHALIFU unasikia wewe mwalimu kila.za? Hao walimu wangemuua huyo mwanafunzi ingekuwaje? Hili tutapinga na kukumbusha kwamba nchi hii inafuata taratibu si kupiga wengine kwasababu tu unaona inafaa. Kaa kimya wewe ndugu mwenye chuki kwa wanafunzi/vijana
 
.....................
.................
...............
 
Waziri wa mambo ya ndani amesema watawakama na kuwahoji wale wote waliousika kumtesa mwanafunzi wa shule ya mbeya day.

Kwani baada ya kuteswa mwanafunzi huyo alishindwa kurudi shule kesho yake.
 
Back
Top Bottom