Mashamba ya viongozi ambayo hayajaendelezwa...

Mashamba ya viongozi ambayo hayajaendelezwa...

Naomba yeyote mwenye kujua kuwa kuna kiongozi fulani anamilki shamba/ardhi kubwa pasipo kiuendeleza atutajie jina la kiongozi huyo na atueleze shamba hilo liko wapi na kama anajua ni la ukubwa gani atueleze pia.

Taja bila kujali cheo chake awe madarakani au awe ameshastaafu, awe Raisi,Makamu wa Raisi,Waziri Mkuu,Waziri,Mbunge,Katibu Mkuu,n.k.

Ya Sumaye tumeshayasikia sasa tunataka kujua na ya wengine maana siamini kama ni yeye tu.

Maadam tumeamua kufukua makaburi,basi kila kaburi liguswe.

Karibuni tuisaidie serikali.

Uongo na uzushi hapa unaweza kukugharimu.

Mkuu mkapa ana zaidi ya ekari 300 napinga na hakuna kitu zaidi ya ngombe 50
 
Mkuu mkapa ana zaidi ya ekari 300 napinga na hakuna kitu zaidi ya ngombe 50
Hebu fafanua mkuu maana sijakuelewa.

Ana ekari 300 lakini anafugia ng'ombe 50 tu au unapinga maneno kuwa Mkapa ana ekari 300?
 
Yule mstaafu wa uwazi Ana ekari zaidi ya 300 huko pwani
 
Shamba la mzee ruksa, lipo msalato dodoma, kwa sasa limekuwa pori licha ya kuwa km chache tu toka city centre
 
Shamba la mzee ruksa, lipo msalato dodoma, kwa sasa limekuwa pori licha ya kuwa km chache tu toka city centre
Ndio kamwe siwezi kumuombea fulani kwasababu ya kuwa mnafiki.
 
Sasa wewe umeanza na shamba gani.. au umepuliza upupu tu mwenyewe uko kando..!?
Kuna shamba la mzee wa kiwira lipo tanga(handeni),shama la mzee ruksa lipo mkuranga,shamba la mzee wa msoga lipo bukoba(misenyi),shamba la jean pierre mkulu lipo mwanza maeneo ya machinjio juu
 
hoja nzuri, shida inakuja definition ya shamba hisiloendelezwa ni lipi ?
kweli kabisa,hata sumaye anaweza kuomba tafsiri ya mahakama kwenye suala hili.

kama mtu anafuga ngombe,unataraji aendelezeje? ni wazi ule uoto wa nyasi uliopo shambani ndio chakula cha mifugo yake....ngombe,mbuzi,kondoo.

vinginevyo basi ranchi zote za taifa zitahesabiwa kuwa hazijaendelezwa.

shamba sio kulima mahindi na mtama tu ndugu zangu!!.
Na pia,wafugaji wa kisasa hutenga shamba,atafugia hapa kwa miezi kadhaa,nyasi zikiisha anaenda upande wa pili wa shamba,na pengine kuna upande analima.

pia,kama nchi hatuwezi kulima kila mahali,mahala pengine unatunza hali ya mazingira kama ilivyo,

ni busara kwa wanaotishwatishwa kwenda mahakamani
 
hii trend itafanya watu waache kupima na kupata hati za mashamba yao,pale shamba linapopimwa na kupewa hati,ndipo nguvu ya wanasiasa kuzifuta hati kisheria hutumika kupitia kwa kamishna wa ardhi..na rais(waziri wa ardhi hana mamlaka ya kufuta hati miliki)

kwa hiyo kama hatua ya awali,wananchi watanunua mashamba,wataweka mipaka ya kienyeji,lakini hawatatafuta hati,maana yake serikali itakosa mapato.

hii pia kwa viwanja,mtu atakipima,kinakuwa ndani ya ramani,lakini hachukui hati,maana yake serikali itakosa kodi ya ardhi.
 
Kuna shamba la mzee wa kiwira lipo tanga(handeni),shama la mzee ruksa lipo mkuranga,shamba la mzee wa msoga lipo bukoba(misenyi),shamba la jean pierre mkulu lipo mwanza maeneo ya machinjio juu
Jean Pierre Mkulu bila shata atakuwa bwana Julio Punda Maharage.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom