Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Ni kweli asee ni vizuri kujiandaa kisaikolojia. Ingawa haifanani sana lakini ni kama vile mtoto anapoenda boarding school na mzazi anakuwa na wasiwasi kama atakuwa vizuri, akijua fika anarudi likizo. Lakini kwenye kuoa ndio anaenda kimoja.

Halafu kama alikuwa momma's boy ndio kabisa. Ma mkwe lazima wasiwasi kama unamtunzia boy wake vizuri. Kama huyu wa lady J anaona mwanae anapunjwa chakula.
Kujiandaa muhimu, so when the time comes, it won't be hard to let go.
But again nimewaza how girls tunashare a very strong bond with our fathers, kiasi kwamba ukisema daddy I wanna get married, baba anashtuka huyo maskini. Ila tukiolewa, najua they can't stop being worried about us, lakini mbona hawatuingilii kwenye ndoa?. Raise your kid well, then muombee tu kwa Mungu amfanyie wepesi huko anapoenda.
 
But again nimewaza how girls tunashare a strong bond with our fathers, kiasi kwamba ukisema daddy I wanna get married, baba anashtuka huyo maskini. Ila tukiolewa, najua they can't stop being worried about us, lakini mbona hawatuingilii kwenye ndoa?. Raise your kid well, then muombee tu kwa Mungu amfanyie wepesi huko anapoenda.


Haha, this is so true!
Wakina baba huwa hivi pia, tena most of them can't even stand a thought, wakiona their 'little baby girl' anaanza ku date.
Lakini hawaingilii sana maisha ya binti zao pindi wanapoolewa.
Wanawake na sisi tuna vihere here, acha tu.
 
Uwe wazi. Akilalamika kwamba watakula saa ngapi waambie mtakula kikiiva, mi ndo mpishi.

Mwambie hapo kwako hayo ya mwanamke mwingine hutaki kusikia.

Kama una taratibu zako za nyumba kama anapenda au inabidi aendelee kukaa hapo inabidi azifuate zikimkera aende kwake.

Kuna vitu vya kucompromise ili muishi ila sio kuwekeana malalamiko. Mueleze akikubaliana na hali aendelee kuwepo akichemka arudi kwake.
 
mama mkwe ni mama ako. vyovyote vile alivyo anabaki kua mama mkwe wako. kumvunjia heshima kwa sababu yoyote n kujitafutia migogoro katika familia yenu.
anza kua muelewa wewe kwanza afu mueleweshe kwa busara.
vimatatizo vyenyewe ni sawa na hakuna,wala sijaona hata moja la kumfukuza mama wa mmeo.
 
Nimebahatika kutembelewa na mkwe wangu wiki kadhaa sasa,nilifurahi nikashukuru kwa kupata ugeni mzito ukizingatia kwamba nakaa na shemeji zangu hapa,mmoja anatafuta kazi mwingine yupo chuo anakaa hostel ila huwa anarudi hasa weekend.
Tabia ambazo amenionyesha na hakika niseme wazi tu kua zinanikera na kuukwaza moyo wangu na Mara hii naanza kujihisi unyonge sana ndani ya nyumba yangu
Huyu mwenzangu alizaaga mtoto kipindi cha nyuma huko katika pita pita za ujana na huyu mtoto yupo kwa mama Yake na anasoma boarding school na kila kitu kinalipiwa na baba yake hapa nami wala sina tatizo na hilo,sasa tangu mama mkwe aje akikaa na mwanae hadithi ni kumzungumzia huyo mama wa mtoto wee na kibaya zaidi anasema wazi kabisaa kua huwa anakwenda kumuona na kukaa hapo kwake yaani kwao na mumeo wangu,yaani anamsifu kabisaa kuwa anasaidia sana na anamshukuru!!
Mbaya zaidi baba watoto baada ya ajali mbaya aliyoipata na kupata tatizo La nyonga yupo tu haendi kazini zaidi Zaidi akitoka huwa anakwenda dukani kwetu kusaidia biashara, Mimi hutoka asubuhi kwenda job na kurudi jioni,na kutokana na heka heka za foleni najikuta Mara nyingine nachelewa kufika nyumbani mpaka saa 12 ndio naingia ila kawaida yangu ni ile ile kua chakula cha jioni napika mwenyewe hata Dada wa kazi hapa anafahamu hilo,mama mkwe nikichelewa hiyo kurudi anaanza maneno kua "sasa watakula saa ngapi? mwanae si atachelewa kunywa dawa? Kwa namna hii atapona kweli?" Yaani ni maneno juu ya maneno yeye anamfikiria mwanae mtu mzima hawa wajukuu walio wadogo hawaoni!!? Nifanyeje sasa? Niache kazi ili nimuhudumie mwanae ale saa 12 jioni badala ya saa 2 usiku au??
Nimekosa Uhuru na hamu ya mume wangu kwa kweli maana hata chakula kiwapo mezani nikimpakulia mwanae anakadiria kwa kuuliza "mbona kidogo sana? Atashiba kweli?" Inamaana Mimi nampunja mwanae!!? Mimi nikiyekaa nae miaka yote hii na watoto wote hawa nimpunje mwanae chakula lol!!?
Mama mkwe nakupenda sana,sana sana mamangu ila Tafadhari bila kusubiri siku nitakayoteleza na kufungua kunywa changu Leo ntamwambia mwanao bora uende!!
aende tu
 
Nimebahatika kutembelewa na mkwe wangu wiki kadhaa sasa,nilifurahi nikashukuru kwa kupata ugeni mzito ukizingatia kwamba nakaa na shemeji zangu hapa,mmoja anatafuta kazi mwingine yupo chuo anakaa hostel ila huwa anarudi hasa weekend.
Tabia ambazo amenionyesha na hakika niseme wazi tu kua zinanikera na kuukwaza moyo wangu na Mara hii naanza kujihisi unyonge sana ndani ya nyumba yangu
Huyu mwenzangu alizaaga mtoto kipindi cha nyuma huko katika pita pita za ujana na huyu mtoto yupo kwa mama Yake na anasoma boarding school na kila kitu kinalipiwa na baba yake hapa nami wala sina tatizo na hilo,sasa tangu mama mkwe aje akikaa na mwanae hadithi ni kumzungumzia huyo mama wa mtoto wee na kibaya zaidi anasema wazi kabisaa kua huwa anakwenda kumuona na kukaa hapo kwake yaani kwao na mumeo wangu,yaani anamsifu kabisaa kuwa anasaidia sana na anamshukuru!!
Mbaya zaidi baba watoto baada ya ajali mbaya aliyoipata na kupata tatizo La nyonga yupo tu haendi kazini zaidi Zaidi akitoka huwa anakwenda dukani kwetu kusaidia biashara, Mimi hutoka asubuhi kwenda job na kurudi jioni,na kutokana na heka heka za foleni najikuta Mara nyingine nachelewa kufika nyumbani mpaka saa 12 ndio naingia ila kawaida yangu ni ile ile kua chakula cha jioni napika mwenyewe hata Dada wa kazi hapa anafahamu hilo,mama mkwe nikichelewa hiyo kurudi anaanza maneno kua "sasa watakula saa ngapi? mwanae si atachelewa kunywa dawa? Kwa namna hii atapona kweli?" Yaani ni maneno juu ya maneno yeye anamfikiria mwanae mtu mzima hawa wajukuu walio wadogo hawaoni!!? Nifanyeje sasa? Niache kazi ili nimuhudumie mwanae ale saa 12 jioni badala ya saa 2 usiku au??
Nimekosa Uhuru na hamu ya mume wangu kwa kweli maana hata chakula kiwapo mezani nikimpakulia mwanae anakadiria kwa kuuliza "mbona kidogo sana? Atashiba kweli?" Inamaana Mimi nampunja mwanae!!? Mimi nikiyekaa nae miaka yote hii na watoto wote hawa nimpunje mwanae chakula lol!!?
Mama mkwe nakupenda sana,sana sana mamangu ila Tafadhari bila kusubiri siku nitakayoteleza na kufungua kunywa changu Leo ntamwambia mwanao bora uende!!
KILICHONIJIA FIKIRANI NILIPOSOMA HII

Kitendo cha kuja kumsifia mwanamke mwingine wa mume wako, ukae ukijua ana jambo anataka litimie ila hawezi kutumia lugha ya moja kwa moja kulifikisha. Anahitaji mwanae arejee kwa mzazi mwenzie, kusifia huko anajaribu mwanae aone wema wa binti yule arudishe moyo nyuma. Sidhani mtu mzima kama huyo asitambue alama za nyakati, wala mahali pa kuchunga ulimi wake kwani aliolewa anajua mbivu na mbichi.

Hawezi kumshawishi moja kwa moja, kwani yupo ndani ya ndoa yenye amani na pia mwanae ni mtu mzima. Anachokifanya hapo ni kukunyima amani ya ndoa, kupitia maneno yake ya kuudhi. Ukiathiriwa na maneno yake basi kinachofuata ni kutokuwa na hamu na jamaa, naye atakinai penzi lako.

Ukose hamu ya kuwa na mumeo, mwishowe uje kukinaiwa na mume wako. Huu ni mwanzo wa huyo mama kuwakutanisha karibu, ninaweza nikawa nipo tofauti kifikra maana Mwanadamu daima hawezi kuwa sahihi. Ila jaribu kufikiria ukaribu wa huyo mzazi mwenzie mumeo na mkwe wake, jumuisha na hizo sifa za kumsifia, ongezea na hayo maneno yake ya kukuudhi utajua nilichokifikiria ni kipi.

Hapo ndipo ndoa yako itaingia shimoni, unapaswa uamue maamuzi ya busara zaidi. Kosa moja unaweza kuwafanya wanao wadogo wakose malezi ya wazazi wote, tumia busara mume asichukie wala ndugu zake. Anza kushinda nguvu za maneno yake, ukikubali uathiriwe nayo utaingia pabaya, ndiyo ulitatue hilo kwa ustarabu wa hali ya juu bila kuacha ugomvi kwa shemeji na ndugu wengine wala mumeo. Akibaki na chuki zake ni yeye tu,
 
But again nimewaza how girls tunashare a very strong bond with our fathers, kiasi kwamba ukisema daddy I wanna get married, baba anashtuka huyo maskini. Ila tukiolewa, najua they can't stop being worried about us, lakini mbona hawatuingilii kwenye ndoa?. Raise your kid well, then muombee tu kwa Mungu amfanyie wepesi huko anapoenda.
Wanakuwa wanaumia ila wanamezea. Na ukweli kwamba kwa heshima ya mume wanawake wengi hawaruhusu wa baba waingilie ndoa. Mi baba angu anaamini nilishauriwa vibaya nkaolewa mapema na mara nyingi tu nakataa ofa zake kwa sababu ya mume. Na babu yangu aliokoa ndoa sana ya mama kwa kumsisitiza mama arudi kwa mumewe yeye atamsupport akiwa kwa mumewe.
Tatizo la jamii zetu ni kwamba inaaminika mwanamke hana mamlaka au maamuzi kwenye mji wake hasa kuhusu familia ya mume.

Kuna mwingine hapa alikuwa anataka kunibatiza na kabila kabisa.
Bahati mbaya waume nao hujisahau kufikiria kuna partner ndani.
Sasa kazi kwako na bahati yako.
 
KILICHONIJIA FIKIRANI NILIPOSOMA HII

Kitendo cha kuja kumsifia mwanamke mwingine wa mume wako, ukae ukijua ana jambo anataka litimie ila hawezi kutumia lugha ya moja kwa moja kulifikisha. Anahitaji mwanae arejee kwa mzazi mwenzie, kusifia huko anajaribu mwanae aone wema wa binti yule arudishe moyo nyuma. Sidhani mtu mzima kama huyo asitambue alama za nyakati, wala mahali pa kuchunga ulimi wake kwani aliolewa anajua mbivu na mbichi.

Hawezi kumshawishi moja kwa moja, kwani yupo ndani ya ndoa yenye amani na pia mwanae ni mtu mzima. Anachokifanya hapo ni kukunyima amani ya ndoa, kupitia maneno yake ya kuudhi. Ukiathiriwa na maneno yake basi kinachofuata ni kutokuwa na hamu na jamaa, naye atakinai penzi lako.

Ukose hamu ya kuwa na mumeo, mwishowe uje kukinaiwa na mume wako. Huu ni mwanzo wa huyo mama kuwakutanisha karibu, ninaweza nikawa nipo tofauti kifikra maana Mwanadamu daima hawezi kuwa sahihi. Ila jaribu kufikiria ukaribu wa huyo mzazi mwenzie mumeo na mkwe wake, jumuisha na hizo sifa za kumsifia, ongezea na hayo maneno yake ya kukuudhi utajua nilichokifikiria ni kipi.

Hapo ndipo ndoa yako itaingia shimoni, unapaswa uamue maamuzi ya busara zaidi. Kosa moja unaweza kuwafanya wanao wadogo wakose malezi ya wazazi wote, tumia busara mume asichukie wala ndugu zake. Anza kushinda nguvu za maneno yake, ukikubali uathiriwe nayo utaingia pabaya, ndiyo ulitatue hilo kwa ustarabu wa hali ya juu bila kuacha ugomvi kwa shemeji na ndugu wengine wala mumeo. Akibaki na chuki zake ni yeye tu,
This makes a lot of sense to me. .........
 
Haha na usemi wao "mimi ndo mama ake, nimembeba tumboni miezi 9, sijui nimemsomesha kwa tabu, mali za mwanangu" woiii. As if wanaotuzaa sisi wenyewe wanabeba mimba zao mgongoni na wanajifungua after 2 months. Mtu anakazania nimemsomesha kwa tabu, sasa sijui alitaka mke ukutane na mumeo akiwa mdogo uchangie kumsomesha pia ili uwe na right juu ya mumeo pis? Na akifika kwa mwanae afanye anavyotaka bila kuulizwa so far mali zote ni za mwanae (they wish), Yani mke unaonekana kama kizuizi cha wao kuenjoy na watoto wao. Nafikiri from tunavyoanza kulea watoto wetu, let us prepare ourselves mentally/psychologically and spiritually kwamba watoto tunaowalea, siku moja hawatokuwa watoto wetu tu, bali watakuwa waume na wababa kwa watoto wao. We can't ignore their sacrifices and tunawashukuru milele, but watuache na sisi basi tuplay part zetu kwenye maisha ya watoto wao peacefully. It's too much, Abeg
Heaven sent, umenikumbusha hilo la nimemsomesha kwa tabu na maneno mengine kibao aaah ukweli nilichoka kuyasikia kutoka kwa mamangu mkwe!
Siku moja alivyosema hivyo nikamwambia ulifanya vyema maana usingemusomesha sidhani kama ningeolewa nae maana sikutaka kabisa mtu asiyesoma.hahaha mama mkwe alibaki kunitazama tu.maana kati ya watu wavumilivu nami nipo jamani wacha tu nijisifu nimeishi na mkwe wangu miaka 5 nani mtata balaa.
Mbona haya ya lady Aj cha mtoto naweza kusimulia siku nzima vituko vya mama mkwe wangu.nw anamiezi yapata 3 hayupo kaenda salimia nduguze yaani nimepumuaje Asikwambie mtu kuishi na mama mkwe yahitaji hekima ya hali ya juu lakini bado kama binadamu kuna wakati unachoka tu.
 
IMG_20170507_022809_270.jpg
 
Sina haja ya kupimana ubavu na mtu mwenye taswira ya kuijenga nyumba yangu lakini yule aliyeazimia kuibimoa lazima nimkemee maana ukicheka na nyani utavuna mabua
Tangu tulipofanikiwa kutoka kupanga chumba kimoja mpaka tukaja kupanga vyumba viwili na sebure ndipo nilipoanza kuishi na shemeji yangu mdogo wake anayemfuata na baadae akaniletea mwingine wote hawa nimewalea kama ndugu zangu,na mpaka hii Leo mmoja anatafuta kazi mwingine chuo,sio kwamba tulikua hatupishani tulipishana bila heshima ilikuwepo na lazima tufahamu kua heshima ni kitu cha bure hata kama labda namkosea huyu mama sio wa kuniingilia maamuzi ya nyumba yangu,sio wa yeye kuutumia karibu muda wangu wote kukaa chumbani kwake kuongea na mwanae,mchana Mimi nakua nipo kazini bora basi wangetumia muda huo lakini kwa makusudi tu jioni ndio wanaitana mazungumzo yasiyokwisha
Pole sana,unanikumbusha mama yangu aliwahi kumpa bibi ( mzaa baba )
Siku hiyo bibi akamsubiri mwanae ambaye ni baba yangu alikuwa anarudi usiku always maybe sa tano mpaka sita usiku,kumwambia leo sijashiba wakati hakumwambia mama aliyeshinda nae na kula wote chakula tukiwa pamoja na sisi wajukuu,baba akamwambia mama kuhusu lalamiko la bibi.Asubuhi mama akamwambia Bibi naona hushibi chakula tunachopika na kwa vile huwezi kuniambia ndo akampa bibi sufuria zake,mchele,unga nk akamwambia ajipikie mwenyewe Mpaka atakapo ondoka km hawezi kumwambia yeye kuhusu masuala ya chakula.
Bibi alikuwa mdogo ilibidi aombe msamaha.
Dada muoneshe action ya kutumia akili ( busara ) ambayo itamfanya akose amani,usipigizane nae kelele.
 
Yaani wanawake wengi hasa wa siku hizi wana pepo la chuki dhidi ya wifi na mama wakwe zao hata kabla ya kuolewa. Wanahitaji maombi wapate kufunguliwa.
Sio kweli,ukiona mtu kaongea ujue yamemkuta,mi nilichukiwa na wifi hata hajawahi kukaa nami hata siku moja anasikia tuu anakupigia simu na kukutukana utasema mimi nina pepo?
Tena kuna kabila sio kabisaa ukiolewa na hizo kabila utazani upo vitani au mateka muda wote.
Kama maombi yafanyike hasa kwa upande wa wanaume wifi,mashemaji na wakwe ndio chanzo cha kuvunja ndoa na mapenzi ya watu,tena kuna wengine wapo tayari watumie hata ndumba ili mtoto wao,kaka yao au mdogo wao aoe Mwanamke wanaye mtaka wao.Sasa ukikuta huyo mwanaume kidogo ndo mafanikio yanaoneka wanahisi wewe ndo kikwazo cha wao kutumia yale mafanikio ya ndugu yao.Kingine elimu mwehee ukute familia ya mume haijaenda shule ndo usiseme wanakuwa km mashetani waliotumwa kuvuruga amani duniani.
Ningekuwa mimi ningeomba out nae ningemnujulia hata kitenge starting point then ningemweleza maneno yake kuhusiana na Mwanamke aliyezaa na mwanae,ningemweleza kuhususiana na masuala ya kazi yangu,nimweleza each and everything ki u staarabu kabisaa na kwa upole kabisa tena ninge record mazunguzo yetu ili akibadilisha naweka audio wasikie.akiwa mwelewa atakuelewa na hatarudia tena kusema ujinga mbele yako.
 
Hiyo ni moja ya shida yangu,zipo nyingi tu ikiwamo kukulizwa mbona nampa chakula kidogo mwanae,wakati Mimi naishi nae miaka yote hii naujua ulaji wake, inamaana Mimi nampunja mwanae hahahahaa haki ya Mungu, M/Mungu anijaalie kuto fungua mdomo
LadyAJ pole sana
Nashangaa mama mkwe hampikii mtoto wake kama kweli anampenda kihivyo.Au unafungia vyakula? Maana ukichelewa kazini ndio watu hawali.Ukweli wewe Na mkweo hamna mapezi ya dhati.Hayo maudhi anayo kufanyia ni sababu tu.Ukimchukia mtu Hata afanye nini hautafurahi.
 
Yaani wewe ni mama na unashindwa kumuelewa mama wa mwenzio? Mie hata paw aseme anataka kulala guest room na mama yake sina neno kabisa. Tena ningemuambia mama mpakulie mwanao chakula ili mwanae akibishana kula mie nicheke kimoyomoyo na kumtania badae tukiingia chumbani. Mama hata wa kwako akikukosoa utaona sawa, fanya mama mkwe kama mama yako. Akiongea la kukukera cheka tu, yatapita.

King'asti
Mwenzako anamnanga mama mkwe kwa kutaka kula "ukoko" live humu, hilo lilinipita kidogo, ila baada ya kulisoma limeniuma. Napiga picha ni maza ananangwa kiasi hicho.

Hivi LadyAJ, angekuwa mama yako ungemsema hadharani kuwa anaomba 'ukoko'? That really pains, Dah!!

Ndio maana wanasema ndoa ni changamoto kubwa, kumbe ni hivi.
 
Mguse mama yangu uone kitakachofuata. Mama yangu kudhalilika labda over my dead body.
 
Pole sana hapo inatakiwa Hekima na busara ya hali ya juu ili uendelee kuilinda ndoa yako ila hawa mama zetu nao wamezidi
 
King'asti
Mwenzako anamnanga mama mkwe kwa kutaka kula "ukoko" live humu, hilo lilinipita kidogo, ila baada ya kulisoma limeniuma. Napiga picha ni maza ananangwa kiasi hicho.

Hivi LadyAJ, angekuwa mama yako ungemsema hadharani kuwa anaomba 'ukoko'? That really pains, Dah!!

Ndio maana wanasema ndoa ni changamoto kubwa, kumbe ni hivi.
Nope brod darlin bana. Aliyesimulia ya ukoko ni mwingine, sio lady AJ.
Heaven Sent, hilo limeniuma sana. Japo kweli mama aweza kuwa na mapungufu mengi, lakini kumsema live kuwa "anagombania/anaomba ukoko"?

Dah, shikamoo social networks.
 
Heaven sent, umenikumbusha hilo la nimemsomesha kwa tabu na maneno mengine kibao aaah ukweli nilichoka kuyasikia kutoka kwa mamangu mkwe!
Siku moja alivyosema hivyo nikamwambia ulifanya vyema maana usingemusomesha sidhani kama ningeolewa nae maana sikutaka kabisa mtu asiyesoma.hahaha mama mkwe alibaki kunitazama tu.maana kati ya watu wavumilivu nami nipo jamani wacha tu nijisifu nimeishi na mkwe wangu miaka 5 nani mtata balaa.
Mbona haya ya lady Aj cha mtoto naweza kusimulia siku nzima vituko vya mama mkwe wangu.nw anamiezi yapata 3 hayupo kaenda salimia nduguze yaani nimepumuaje Asikwambie mtu kuishi na mama mkwe yahitaji hekima ya hali ya juu lakini bado kama binadamu kuna wakati unachoka tu.
Mmmh pole aisee. Mama mkwe ni mzee sana/mgonjwa? Mungu atupe hekima sote ya kuweza kuhimili hizi changamoto
 
Back
Top Bottom