Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Tuanze kupinga baadhi ya mila zinazobagua watu. Ni ajabu sana kuona mama wa mke wangu(mkwe wangu) kukataa kulala kwangu eti kwa vile mila hairuhusu yeye kuishi kwangu.

Hizi mila ndio zinaharibu mara nyingi. Mfano, mama mzazi akija kwetu anajisikia yupo kwake, ana authority kama vile ni nyumba yake, lakini mama wa mke akija anajihisi yupo ugenini, hana usemi wowote na akikaa siku mbili tu ndugu zake wanaanza kumsema aondoke.

Ni mila potofu ndio zimeleta haya.
Oooh me nakumbuka enzi hizo bibi akimtembelea aunt yangu, hatoki Sebuleni hadi uncle awe kaenda kazini, akisikia tu honi ya gari ananyanyuka huyo chumbani. Salamu na uncle wanapeana huku bibi akiwa chumbani, no kuonana. As you said hizi mila zimechangia sana, coz akija mama wa mwanaume yeye anaenjoy tu kwa raha zake

Kingine sijui ndo kutokuelimika sijui kuendekeza tu dhiki. Mtu anaenda kwa mwanae/kaka yake, afu anahisi mke wa kijana hana chake mule ndani, vyote ni jasho la mwanae. Tena ukute mkamwana ndo mama wa nyumbani tu basi wanaassume humo ndani yeye anamiliki tu mabegi ya nguo. Eli kila mtu ana siri na mkewe jinsi wanavyochuma mali zao, the sacrifices wanazopitia sisi hatuzijui, knini tunamuona huyu mke kama intruder? Mzazi anafeel like yeye ndo ana authority juu ya mali za mwanae kwa sababu yeye ndo aliyemsomesha, lakini anasahau kuwa mke ana jasho lake kwenye hizo mali anazoziona. Kuna ndugu ile akijua tu ada unayomlipia mtoto roho inamuuma, anawish ile hela angepewa yeye afanyie mambo yake, like seriously mtu aache kuinvest kwenye elimu ya watoto wake?

Nafikiri huko tunakoabudu/kuswali waanzishe na seminars za vitu kama hivyo, somehow itatuandaa kisaikolojia na kiroho kuiface hii reality.
 
Ndio hao vijana watumie akili na busara kuwaelewesha mama zao ili watambue mipaka yao.
Na wanaume wengi hata kama mama yake ndo kakosea, atakwambia siwezi kumfanya chochote coz ni mama yangu. Can't you just talk na mzazi wako pembeni tena kwa busara kuwa hapa mama umeteleza kidogo? Kwa nini mkeo awe mtumwa wa mama yako?
 
Na wanaume wengi hata kama mama yake ndo kakosea, atakwambia siwezi kumfanya chochote coz ni mama yangu. Can't you just talk na mzazi wako pembeni tena kwa busara kuwa hapa mama umeteleza kidogo? Kwa nini mkeo awe mtumwa wa mama yako?
Mama na watoto wao wote majipu.
 
Mmmh pole aisee. Mama mkwe ni mzee sana/mgonjwa? Mungu atupe hekima sote ya kuweza kuhimili hizi changamoto
Alikuja akiwa mgonjwa then husband akaona sio mbaya tukaishi nae,maana alikua akiishi peke yake, wakati anakuja alikua na 65 miaka now yuko na 70 hivi.
 
Maneno yangu ni machache sana, " kila unalokusudia kufanya tanguliza hekima, hakika Hekima ni Bora Zaidi"
 
Alikuja akiwa mgonjwa then husband akaona sio mbaya tukaishi nae,maana alikua akiishi peke yake, wakati anakuja alikua na 65 miaka now yuko na 70 hivi.
Mungu azidi kukupa hekima na Uvumilivu, huyo ni wa kwako sasa hivi.
 
Tabia ambazo amenionyesha na hakika niseme wazi tu kua zinanikera na kuukwaza moyo wangu na Mara hii naanza kujihisi unyonge sana ndani ya nyumba yangu

Mama mkwe nakupenda sana,sana sana mamangu ila Tafadhari bila kusubiri siku nitakayoteleza na kufungua kunywa changu Leo ntamwambia mwanao bora uende!!
Pole sana mpendwa... Ni kama nakuona alivyokuvuruga, hasa ukizingatia na majukumu uliyo nayo ya kuuguza mume afu mama mkwe naye analeta shombo... Kama hawezi ondoka, chonga mchongo na bosi akupe safari ya kikazi, hata usafiri mwezi mzima bila malipo ili nafsi yako ikapunge upepo... Mwambie yanayokusibu naimani bosi atakuelewa... Pole sana Lady AJ...
 
Oooh me nakumbuka enzi hizo bibi akimtembelea aunt yangu, hatoki Sebuleni hadi uncle awe kaenda kazini, akisikia tu honi ya gari ananyanyuka huyo chumbani. Salamu na uncle wanapeana huku bibi akiwa chumbani, no kuonana. As you said hizi mila zimechangia sana, coz akija mama wa mwanaume yeye anaenjoy tu kwa raha zake

Kingine sijui ndo kutokuelimika sijui kuendekeza tu dhiki. Mtu anaenda kwa mwanae/kaka yake, afu anahisi mke wa kijana hana chake mule ndani, vyote ni jasho la mwanae. Tena ukute mkamwana ndo mama wa nyumbani tu basi wanaassume humo ndani yeye anamiliki tu mabegi ya nguo. Eli kila mtu ana siri na mkewe jinsi wanavyochuma mali zao, the sacrifices wanazopitia sisi hatuzijui, knini tunamuona huyu mke kama intruder? Mzazi anafeel like yeye ndo ana authority juu ya mali za mwanae kwa sababu yeye ndo aliyemsomesha, lakini anasahau kuwa mke ana jasho lake kwenye hizo mali anazoziona. Kuna ndugu ile akijua tu ada unayomlipia mtoto roho inamuuma, anawish ile hela angepewa yeye afanyie mambo yake, like seriously mtu aache kuinvest kwenye elimu ya watoto wake?

Nafikiri huko tunakoabudu/kuswali waanzishe na seminars za vitu kama hivyo, somehow itatuandaa kisaikolojia na kiroho kuiface hii reality.
Umesema ukweli, kama ambavyo mama yangu aliteseka nikasome, hata mama yako aliteseka sana. Kwa hiyo anastahili kupata kama ambavyo wa kwangu anapata.

Lakini pia vipato vyetu ni siri yetu, siku hizi 50-50 inatawala, au hata zaidi kwa upande wa kike, hakuna sababu ya kunyanyapaana.
 
Ole wako ulalamike kuhusu mama mkwe, ni talaka tu
Lakini na nyie mjitahidi, kwa nini mama mkwe ndio awe na mapungufu? Lakini mama yako akija yeye ni "perfect angel"?

Nadhani pia wanawake mna inferiority nyingi, labda kwa sababu ya historia ya kunyanyaswa huko nyuma. Mbona mama yako akija hulalamiki?
 
Lakini na nyie mjitahidi, kwa nini mama mkwe ndio awe na mapungufu? Lakini mama yako akija yeye ni "perfect angel"?

Nadhani pia wanawake mna inferiority nyingi, labda kwa sababu ya historia ya kunyanyaswa huko nyuma. Mbona mama yako akija hulalamiki?
Shida inakuja kwa sababu yule ni mama yangu, akikosea naweza kumkanya bila kueleweka tofauti kwa mume wangu, nina authority naye. Na sometimes kuna ile hali fulani it's easy kupotezea (kumuelewa) kitu fulani alichokufanyia mama yako (easy kuyavumilia mapungufu ya mzazi wako), lakini akikufanyia mama mkwe ni shughuli pevu. I have to be honest, sometimes tunavyowachukulia mama zetu si sawa na tunavyowachukulia mama wakwe. Ukiongezea na vile tumeshajiwekea negativities kuwa wakwe wasumbufu, basi akikosea tu unasema "ooh ameanza", lakini unaweza kuta alikosea tu kiubinadamu.

Kingine I think as we said before, mama zetu wakija kwetu wana ile sense kwamba hapa ni ukweni, lemme behave, so hawaleti usumbufu mob. Ingawa kuna watu wanakwambia kabisa better niishi na mama mkwe wangu kuliko mama yangu mzazi, ni headache. So mama zetu sio malaika pia, wapo wamama ambao wapo determined kuvunja ndoa za mabinti zao and ni kitu ambacho wengi wetu hatukitegemei. Na mama wakwe wote sio wabaya kusema za kweli, one of my aunts anavyomtreat mka mwana wake, mbona unatamani jamani mweeh
 
Shida inakuja kwa sababu yule ni mama yangu, akikosea naweza kumkanya bila kueleweka tofauti kwa mume wangu, nina authority naye. Na sometimes kuna ile hali fulani it's easy kupotezea (kumuelewa) kitu fulani alichokufanyia mama yako (easy kuyavumilia mapungufu ya mzazi wako), lakini akikufanyia mama mkwe ni shughuli pevu. I have to be honest, sometimes tunavyowachukulia mama zetu si sawa na tunavyowachukulia mama wakwe. Ukiongezea na vile tumeshajiwekea negativities kuwa wakwe wasumbufu, basi akikosea tu unasema "ooh ameanza", lakini unaweza kuta alikosea tu kiubinadamu.

Kingine I think as we said before, mama zetu wakija kwetu wana ile sense kwamba hapa ni ukweni, lemme behave, so hawaleti usumbufu mob. Ingawa kuna watu wanakwambia kabisa better niishi na mama mkwe wangu kuliko mama yangu mzazi, ni headache. So mama zetu sio malaika pia, wapo wamama ambao wapo determined kuvunja ndoa za mabinti zao and ni kitu ambacho wengi wetu hatukitegemei. Na mama wakwe wote sio wabaya kusema za kweli, one of my aunts anavyomtreat mka mwana wake, mbona unatamani jamani mweeh
Bora tu ume-admit, coz mbona wanaume wengi wanawa-treat mama wakwe vizuri na kuyabeba mapungufu yao bila kusema?

Au Adam's apple inatusaidia?[emoji12]
 
Bora tu ume-admit, coz mbona wanaume wengi wanawa-treat mama wakwe vizuri na kuyabeba mapungufu yao bila kusema?

Au Adam's apple inatusaidia?[emoji12]
Haha msema kweli ni mpenzi wa Mungu.

Never underestimate the power of Adam's apple teh
 
Naona inakuwa ni power struggle kati ya mama na mke. Wote wanajaribu kupata attention ya mtu wampendaye kwa dhati.

Yaani mama anakuwa anatamani attention ya mwanae exclusively na mke anatamani attention ya mumewe exclusively. Kwa hiyo kuna kawivu ka asili kati ya hawa wanawake wawili.

Ndo maana kuishi nyumba moja ni changamoto.
 
Naona inakuwa ni power struggle kati ya mama na mke. Wote wanajaribu kupata attention ya mtu wampendaye kwa dhati.

Yaani mama anakuwa anatamani attention ya mwanae exclusively na mke anatamani attention ya mumewe exclusively. Kwa hiyo kuna kawivu ka asili kati ya hawa wanawake wawili.

Ndo maana kuishi nyumba moja ni changamoto.
Well said
 
Yaani wewe ni mama na unashindwa kumuelewa mama wa mwenzio? Mie hata paw aseme anataka kulala guest room na mama yake sina neno kabisa. Tena ningemuambia mama mpakulie mwanao chakula ili mwanae akibishana kula mie nicheke kimoyomoyo na kumtania badae tukiingia chumbani. Mama hata wa kwako akikukosoa utaona sawa, fanya mama mkwe kama mama yako. Akiongea la kukukera cheka tu, yatapita.
Bibi jambo weye?

Naomba uniazime Paw wako japo kwaleo tu

BTW kuishi na mama mkwe dizain hiyo yahitaji kipaji lol
 
Huyo mama mkwe yuko hapo kwa mda au ndio ameamia hapo?hebu fafanua apo
 
Mie bukheri wa afya bibie, nahesabu baraka za Maulana. Sasa paw na mama take utawaweza, Manake wanapendana mama wachawi. Mi ntakukodisha paw wangu Bure Ila Inabidi tuandikishane mkataba kabisa ni mpaka tenure iishe. Manake hukawii kumrudisha usiku na viboko vya pilipili
Bibi jambo weye?

Naomba uniazime Paw wako japo kwaleo tu

BTW kuishi na mama mkwe dizain hiyo yahitaji kipaji lol
 
Mie bukheri wa afya bibie, nahesabu baraka za Maulana. Sasa paw na mama take utawaweza, Manake wanapendana mama wachawi. Mi ntakukodisha paw wangu Bure Ila Inabidi tuandikishane mkataba kabisa ni mpaka tenure iishe. Manake hukawii kumrudisha usiku na viboko vya pilipili
Ha haa basi nimebadili mawazo mama. Mambo ya kurudishana na viboko tena siyawezi mie,we baki na Paw wako
 
Lakini na nyie mjitahidi, kwa nini mama mkwe ndio awe na mapungufu? Lakini mama yako akija yeye ni "perfect angel"?

Nadhani pia wanawake mna inferiority nyingi, labda kwa sababu ya historia ya kunyanyaswa huko nyuma. Mbona mama yako akija hulalamiki?
Hili nalo neno kwa kweli
 
Back
Top Bottom