issac77
JF-Expert Member
- Apr 26, 2013
- 5,817
- 12,648
Wacha tubwatuke mama antpass lazima tuteme nyogo zimejaa,Sawa nyie endeleeni kupiga kelele ila tahadhari lazima maana hujui watakuotea wapi.
Wacha tubwatuke mama antpass lazima tuteme nyogo zimejaa,Sawa nyie endeleeni kupiga kelele ila tahadhari lazima maana hujui watakuotea wapi.
Inasikitisha sana. Rais haramu......Nimesikiliza hotuba ya raisi akifungua rasmi bunge la 13 na nimeona ni kama ameanza kuinama na kujisitiri kutokana na yale yaliyotokea.
- Je, ili achutame kabisa kiungwana na kuepuka fedheha inabidi afanye nini?
- Kwa wenzangu mliosikiliza hotuba: je imewatia moyo au ndiyo imewaongeza hasira?
- Gen Z na wote wanaosapoti D9: kuna hoja hata moja imeongelewa ambayo inagusa malalamiko ya maandamano yaliyopita au yale yajayo?
Binafsi kwa niliyoyasikia nimeona ni inawezekana watawala wameona mabavu siyo suluhisho litakalotufikisha mahali pazuri kama taifa. Nafikiri haya mambo 5 yameashiria kwamba sauti za watanzania zina nguvu:
- Kukiri kuhusu mauaji ya siku za uchaguzi na kutoa pole
- Mchakato wa katiba mpya kurejea ndani ya siku 100 za kwanza
- Kufuta kesi za uhaini kwa vijana
- Tume ya kuchunguza mauaji ya Oktoba 29 na maridhiano (japo bado kna maswali:akina nani wapo hiyo tume na wamepatikanej)
- Kuanzisha wizara maalum ya vijana na ajira mpya sekta za elimu na afya
Mambo mengine niliyoyasikia ni blah blah za kila mwanasiasa - Mikopo, uboreshaji miundombinu , kilimo, utalii, uwezeshaji madini, kuinua uchumi, tehama, mwendokasi, reli, madaraja mapya etc.
Kilichonishangaza: ni wabunge kupiga makofi mengi pale raisi aliposema anywe maji kidogo 😂😂
Nimesikiliza hotuba ya raisi akifungua rasmi bunge la 13 na nimeona ni kama ameanza kuinama na kujisitiri kutokana na yale yaliyotokea.
- Je, ili achutame kabisa kiungwana na kuepuka fedheha inabidi afanye nini?
- Kwa wenzangu mliosikiliza hotuba: je imewatia moyo au ndiyo imewaongeza hasira?
- Gen Z na wote wanaosapoti D9: kuna hoja hata moja imeongelewa ambayo inagusa malalamiko ya maandamano yaliyopita au yale yajayo?
Binafsi kwa niliyoyasikia nimeona ni inawezekana watawala wameona mabavu siyo suluhisho litakalotufikisha mahali pazuri kama taifa. Nafikiri haya mambo 5 yameashiria kwamba sauti za watanzania zina nguvu:
- Kukiri kuhusu mauaji ya siku za uchaguzi na kutoa pole
- Mchakato wa katiba mpya kurejea ndani ya siku 100 za kwanza
- Kufuta kesi za uhaini kwa vijana
- Tume ya kuchunguza mauaji ya Oktoba 29 na maridhiano (japo bado kna maswali:akina nani wapo hiyo tume na wamepatikanej)
- Kuanzisha wizara maalum ya vijana na ajira mpya sekta za elimu na afya
Mambo mengine niliyoyasikia ni blah blah za kila mwanasiasa - Mikopo, uboreshaji miundombinu , kilimo, utalii, uwezeshaji madini, kuinua uchumi, tehama, mwendokasi, reli, madaraja mapya etc.
Kilichonishangaza: ni wabunge kupiga makofi mengi pale raisi aliposema anywe maji kidogo 😂😂
Kuna shida kubwanchi inaongozwa na 4m4 failure unategemea nini kutoka kwake
Basi itoshe kukupa pole, mbali na siasa na hawa wanasiasa wakatili, kibinadamu natumai utapata faraja.HAUWEZI ELEWA NA HATA KAMA NIKIKWAMBIA, HAITABADILISHA UKWELI WA KWAMBA.
MOYO WANGU UMEJERUHIKA VIBAYA SANA.
Kweli, unakuta analala usingizi poa tu na wala haoni kama kuna lolote baya amefanyaMkuu nafsi haimsuti hata robo, na akipata nafasi ya kurudia trust me atafanya vile vile. Shida ni kelel zenu zinaelekea kutia mchanga kitumbua chake.
Labda anawapa pole hao watu wa nchi jirani waliokufa. Na alivyosema wenzetu, maybe alimaanisha wana Afrika mashariki 🤷♀️Hapa ametudanganya au huyu binadamu hana akili hata ya kwendea chooni. Tulishakubaliana kwamba waliofanya vurugu na kuuawa ni watu kutoka nchi jirani! Sasa hizi pole za nini wakati hapa kwetu hatuna vifo?
Maneno mazito kijana 🙃Hotuba ya kifala ikitolewa na fala na kupigiwa makofi na mafala. Huyu tunae mpaka ateme bungo.
Maumivu na aibu ya kihistoria baba angu kapotea kindezi tu, hata kwenye hayo maandamano hakuwepo. halafu mpuuzi mmoja anakuja kuongea kirahisi tu.Ni huzuni!
Japo ni ngumu na inaweza kuwa ni aibu ya kihistoria, Samia angekubali tu kujiuzulu ili kila mtanzania ataishije vinginevyo atarajie kuona miaka mitano migumu sana yenye upinzani ndani na nje ya serikali.
Kiufupi matakataka yote aliyoongea yamenipa hasira, haijalishi ni mema au mabaya!Pole sana, nini alichosema mrembo kimekukasirisha?
Daaah 💔💔 Pole sana mkuu.Maumivu na aibu ya kihistoria baba angu kapotea kindezi tu, hata kwenye hayo maandamano hakuwepo. halafu mpuuzi mmoja anakuja kuongea kirahisi tu.
Semeni tu, hakuna namnaWacha tubwatuke mama antpass lazima tuteme nyogo zimejaa,
Itoshe kusema mama yenu ni zero brain! Hizo pole alitakiwa azitoe siku ya kuapishwa! Halafu alichoharibu siku hiyo ni kutudanganya kwamba waliouawa ni wageni kutoka nchi jirani!huyu mama anauwezo mdogo sana wa kubambanua mambo .
Atleast amejaribu kujisahihisha kwenye hili, ila uwajibikaji ni lazimaJapo Amelia sana, ameonesha huzuni na majuto makuu, ila D9 iko pale pale.
Wala asituletee unafiki wake hapa, watu tumepoteza wapendwa wetu, vipi ataweza warudisha wawe hai km zamani?
Jamani waja tusihadaikee, tuanzie tulipoishia.