Makinda na Bunge la kelele za taarifa, mwongozo.

Makinda na Bunge la kelele za taarifa, mwongozo.

She has nothing to loose,waliomchagua imekula kwao.Hata hivyo party politics bila kuweka maslahi ya taifa letu kwanza tutapoteza wote.
 
Nampongeza sa spika wa bunge letu tukufu Mh Anne Makinda kwa kulitendea bunge haki japo hata kwa mara chache sana.Jana mama huyu alionyesha ujasiri wa hali ya juu sana pale alipomueleza bila kupindisha maneno kuwa Mwanasheria mkuu wa serikali amelikosea bunge hivyo anapaswa kufuta kauli ya ke kama alivyodaiwa na naibu kiongozi wa kambi ya upinzani Mh Kabwe Zuberi Zitto.

Hapa ndipo nilipoona kumbe kama Mh Makinda akiamua anaweza sana.Kwa hili hatuna budi kumpongeza ingawa ni kazi yake kufanya hivyo kwani bunge haliongozwi kama alivyokuwa akifanya awali.

Kiukweli Mwanasheria mkuu wa serikali Mh Fredrick Werema amepotoka sana maadili.Yaani anafikia kuwatusi wabunge ndani ya bunge letu tukufu.Hapa inabidi tujiulize hivi huyu muheshimiwa anajua kilichompeleka bungeni?Ameidhalilisha sana ofisi yake kwani imeonekana kana kwamba ofisi yake imejawa na watu wengi wa aina yake.

Unajua bungeni ni sehemu ya kutungia sheria za nchi na pia ni sehemu ya kuwatetea wananchi kwa kero walizonazo dhidi ya serikali yao.Sasa si vizuri kuwakashifu waheshimiwa wabunge ambao wanawakilisha mawazo ya wananchi.Kufanya hivyo ni sawa na kuwadharau wananchi.Kweli mh Werema inabidi aombe radhi kwa kuwatukana wananchi kwa maneno yake yasiyo na hata chembe ya busara.Hapa kwa mtazamo wangu rais Kikwete amechemka sana kumteua huyu gwiji wa tasnia ya sheria.

Mwisho napenda kuwaasa waheshimiwa wabunge hasa wa chama tawala nikimaanisha CCM wawe na tabia ya uzalendo wa nchi yetu kwani chama hakitawasaidia sana zaidi ya kujinufaisha wao na pindi muda wao utakapopita asi taifa kama taifa litakuwa limeangamia kwa uzembe wao.

Mungu ibariki Tanzania.
 
The Mediator!
Ungeweka rejea ya maneno aliyotamka Werema ingekuwa na mvuto wa pekee!
Kwa ambao hawakubahatika kumsikia Werema habari hii inakuwa kizungumkuti!
 
Tatizo werema anataka kuleta siasa. wakati yy upo pale kama profesional assistance in law.
 
The Mediator!
Ungeweka rejea ya maneno aliyotamka Werema ingekuwa na mvuto wa pekee!
Kwa ambao hawakubahatika kumsikia Werema habari hii inakuwa kizungumkuti!

Paka Jimmy ni ugeni tu ndio unanitesa ndugu yangu.Nashukuru sana kwa elimu yako ulionipa.Kweli hapa JF kuna mengi ya kujifunza hasa kutoka kwa wale member wenye nia ya dhati na maendeleo ya taifa letu

Werema alisema kuwa wabunge wasiongee sana bungeni kwa vile TV zinawaonyesha.Akimaanisha kuwa mawazo mengi yatolewayo na waheshimiwa wabunge si ya msingi ila tu ni kwa sababu wanataka waonekane kwenye TV.Alikuwa akijibu hoja iliyokuwa imetolewa na mbunge wa Singida mashariki Mh Tundu Lisu.Ndipo naibu kiongozi wa kambi ya upinzani mh Zuberi Kabwe Zitto akasimama na kumwambia afute kauli yake.Hapa nillimuona Mh Anne Makinda spika wa bunge akimtaka Mh Werema mwanasheria mkuu wa serikali afute usemi huo kwani unawadhalilisha sana wabunge na bunge kiujumla.
 
Nampongeza sa spika wa bunge letu tukufu Mh Anne Makinda kwa kulitendea bunge haki japo hata kwa mara chache sana.Jana mama huyu alionyesha ujasiri wa hali ya juu sana pale alipomueleza bila kupindisha maneno kuwa Mwanasheria mkuu wa serikali amelikosea bunge hivyo anapaswa kufuta kauli ya ke kama alivyodaiwa na naibu kiongozi wa kambi ya upinzani Mh Kabwe Zuberi Zitto.

Hapa ndipo nilipoona kumbe kama Mh Makinda akiamua anaweza sana.Kwa hili hatuna budi kumpongeza ingawa ni kazi yake kufanya hivyo kwani bunge haliongozwi kama alivyokuwa akifanya awali.

Kiukweli Mwanasheria mkuu wa serikali Mh Fredrick Werema amepotoka sana maadili.Yaani anafikia kuwatusi wabunge ndani ya bunge letu tukufu.Hapa inabidi tujiulize hivi huyu muheshimiwa anajua kilichompeleka bungeni?Ameidhalilisha sana ofisi yake kwani imeonekana kana kwamba ofisi yake imejawa na watu wengi wa aina yake.

Unajua bungeni ni sehemu ya kutungia sheria za nchi na pia ni sehemu ya kuwatetea wananchi kwa kero walizonazo dhidi ya serikali yao.Sasa si vizuri kuwakashifu waheshimiwa wabunge ambao wanawakilisha mawazo ya wananchi.Kufanya hivyo ni sawa na kuwadharau wananchi.Kweli mh Werema inabidi aombe radhi kwa kuwatukana wananchi kwa maneno yake yasiyo na hata chembe ya busara.Hapa kwa mtazamo wangu rais Kikwete amechemka sana kumteua huyu gwiji wa tasnia ya sheria.

Mwisho napenda kuwaasa waheshimiwa wabunge hasa wa chama tawala nikimaanisha CCM wawe na tabia ya uzalendo wa nchi yetu kwani chama hakitawasaidia sana zaidi ya kujinufaisha wao na pindi muda wao utakapopita asi taifa kama taifa litakuwa limeangamia kwa uzembe wao.

Mungu ibariki Tanzania.

Ndugu mediator soma nyekundu hapo juu huyo bwana ni kilaza kwa taarifa yako most of Tanzania Judges were the best failures during their law degree undertaking.

Source: waliosoma naye habari ndio hiyo
 
Nampongeza sa spika wa bunge letu tukufu Mh Anne Makinda kwa kulitendea bunge haki japo hata kwa mara chache sana.Jana mama huyu alionyesha ujasiri wa hali ya juu sana pale alipomueleza bila kupindisha maneno kuwa Mwanasheria mkuu wa serikali amelikosea bunge hivyo anapaswa kufuta kauli ya ke kama alivyodaiwa na naibu kiongozi wa kambi ya upinzani Mh Kabwe Zuberi Zitto.

Hapa ndipo nilipoona kumbe kama Mh Makinda akiamua anaweza sana.Kwa hili hatuna budi kumpongeza ingawa ni kazi yake kufanya hivyo kwani bunge haliongozwi kama alivyokuwa akifanya awali.

Kiukweli Mwanasheria mkuu wa serikali Mh Fredrick Werema amepotoka sana maadili.Yaani anafikia kuwatusi wabunge ndani ya bunge letu tukufu.Hapa inabidi tujiulize hivi huyu muheshimiwa anajua kilichompeleka bungeni?Ameidhalilisha sana ofisi yake kwani imeonekana kana kwamba ofisi yake imejawa na watu wengi wa aina yake.

Unajua bungeni ni sehemu ya kutungia sheria za nchi na pia ni sehemu ya kuwatetea wananchi kwa kero walizonazo dhidi ya serikali yao.Sasa si vizuri kuwakashifu waheshimiwa wabunge ambao wanawakilisha mawazo ya wananchi.Kufanya hivyo ni sawa na kuwadharau wananchi.Kweli mh Werema inabidi aombe radhi kwa kuwatukana wananchi kwa maneno yake yasiyo na hata chembe ya busara.Hapa kwa mtazamo wangu rais Kikwete amechemka sana kumteua huyu gwiji wa tasnia ya sheria.

Mwisho napenda kuwaasa waheshimiwa wabunge hasa wa chama tawala nikimaanisha CCM wawe na tabia ya uzalendo wa nchi yetu kwani chama hakitawasaidia sana zaidi ya kujinufaisha wao na pindi muda wao utakapopita asi taifa kama taifa litakuwa limeangamia kwa uzembe wao.

Mungu ibariki Tanzania.

Mbona maelezo yako yanapingana
amekosea kumteua gwiji wa sheria kivipi maana kama ni gwiji rais asingekosea
 
Alifuta mkuu baada ya kupigwa kibano. Mjadala ulikuwa mtamu sana ingawa hoja zilipipishwa kiushabiki zaidi. nadhani unanielewa
 
Jana alionekana kama stress zimepungua, inawezekana alikuwa na appointment mahali.
 
Jana alionekana kama stress zimepungua, inawezekana alikuwa na appointment mahali.
Tehe teh teh!
Watu mbona mna fujo namna hii?
By the way, ameshitakiwa na Lissu kwa kumzuwia PM kujibu maswali kwa ufahamu wake, so ni lazima awe cautious!
 
Wakati wa wa jioni jana wabunge wakichangia finance bill 2011 Mh. Anne Makinda alifanya kazi bila upendeleo wowote pale alipowanyamazisha bila kuangalia usoni wabunge dhalimu wa CC-Magamba akiwemo , Ole sendeka, Kingwangala wa Nzega na wengineo waliokuwa wanakatiza wenzao wa CDM kutaka mwongozo wa spika.

Jana Spika hakuwa akimwangalia mtu usoni kwani ilikuwa ni kanyaga twende iliowaacha wabunge wa Kijani waliozoea kubebwa mgongoni wakigaragara chini huku akiweka maslahi ya Taifa mbele. Kwa namna hii basi atakuwa amemshinda hata Mzee wa Kasi na Viwango"SIX"

Wakati mwingine nahisi labda mzimu wa shutuma dhidi yake ambazo Tindu lissu amekuwa akishupalia umeanza kumfanya anaweweseka.
 
Hata leo mswada wa CHC uliooletwa na Mkulo, serikali wa wamekiona cha moto,zito ,Hamad ,Victor,na Mdenge wa Mwibara ,wamewasha moto kwa msaada wa Bibi Kiroboto makinda mbaka Mzee wa Visenti ,na Nimrodi Mkono wakaenda kumpa msaada Mkulo na akafyata mkia kwa maoni ya wabunge.
 
Wakati wa wa jioni jana wabunge wakichangia finance bill 2011 Mh. Anne Makinda alifanya kazi bila upendeleo wowote pale alipowanyamazisha bila kuangalia usoni wabunge dhalimu wa CC-Magamba akiwemo , Ole sendeka, Kingwangala wa Nzega na wengineo waliokuwa wanakatiza wenzao wa CDM kutaka mwongozo wa spika.

Jana Spika hakuwa akimwangalia mtu usoni kwani ilikuwa ni kanyaga twende iliowaacha wabunge wa Kijani waliozoea kubebwa mgongoni wakigaragara chini huku akiweka maslahi ya Taifa mbele. Kwa namna hii basi atakuwa amemshinda hata Mzee wa Kasi na Viwango"SIX"

Wakati mwingine nahisi labda mzimu wa shutuma dhidi yake ambazo Tindu lissu amekuwa akishupalia umeanza kumfanya anaweweseka.

Makinda hawezi kupingana na kweli milele. Akiwa nyumbani jioni nafsi huwa inamsuta sana! Aliwaahidi wabunge wa ccm kuwasaidia, lakini aliwaonya mapema kuwa yeye ni refa tu siyo mchezaji. Atawapatia nafasi ya upendeleo ya kufunga, wakishindwa wasimlaumu. Wako ndani ya penalt box lakini wanatoa nje mara nyingi sana. Hivi sasa hawezi kuvumilia tena. Anajua kabisa vyovyote itavokuwa serikali ya 2015 itakuwa na raisi kutoka chama kingine na waziri mkuu kutoka chama kingine. Wabunge watakuwa karibu sawa upinzani na tawala. Anaanza kufikiria survival yake ya baadaye.Yetu pua, wacha tuendelee kunusa!
 
Safi sana, siku tukiacha kushabikia chama itakuwa ndio Mwanzo wa maendeleo ya nch yetu. Maana vyama vinachangia kupunguza uzalendo hasa Magamba ambao hawajawahi kuonja maana ya upinzani kama wenzao wa KANU Kenya.
 
leo makinda pia kajitahidi maana kamwambia Mkulo asiposoma azimio lake la Kuongeza muda wa CHC kama wabunge wanavyotaka atakiona maana hawatapitaisha. nimefarijika japo kidogo naona mama kama roho ya imaani inaanza kumrudia vile ngoja tuone huko mbele.
 
Kajionja wiki sasa magazeti yana muandika kama ni mbakaji wa demokrasia ndani ya bunge,ni refa ambaye hana kiwango ukisoma raia mwema na mwanahalisi ya jana wamemchambua vizuri sana mpaka akafikia kuwa spika,lakini pia utendaji wake hauridhishi ingawa yeye juzi alijitetea kuwa anatumiwa message na kupigiwa simu na wananchi kuwa hawaridhishwi na muenendo wa bunge kuhusiana na namna ya kuomba mwongozo wa spika au mwenyekiti.lakini mm binafsi staki kuamini hilo kwa kuangalia hali ya wananchi wa sasa wasivyopenda ujinga wememchana live aache kuendesha bunge kama vikao vya ccm yeye ni kama refa kwenye footbal anatakiwa awe neutral au impatial pamoja na hivyo ni ukweli usiopingika yeye kukitaka cheo cha bosi wake wakati muda ulikuwa bado unamruhusu sio dhamira yake ni dhamira ya walio mtuma achukue fomu ndio maana joster mwangulumbi katika makala yake ya jana katika gazeti la mwanahalisi anasema SpikaAnne Makinda Anawabebaba Waliombeba''
 
Makinda kaanza kazi sasa. Sio kwa kuwatetea wapinzani bali kwa kuwarudisha wabunge katika mstari. Ameanza kusoma hisia za wabunge. Alijua suala la CHC linagusa hisia za wabunge wote bila kujali chama - ndo maana hakutaka mchango wa Zitto uvurugwe na akafarijika na Gwiji la upinzani, Mh Hamad Rashid na yule mchangiaji toka CCM. Ombi kwa Makinda ajaribu kuusoma mwelekeo wa mchangiaji bila kujali chama ili kuepusha mvutano wa miongozo kwa kumrejesha mchangiaji kwenye mjadala.
 
Back
Top Bottom