Katika kutafakari mwenendo wa Bunge letu chini ya Spika Anne Makinda, hasa kwa kulinganisha na mtangulizi wake, Samuel Sitta, nimetambua kwamba kinyume na wengi tunavyofikiria, kwa kweli Anne Makinda anasaidia sana upinzani - na hii hata yeye hajui.
Kitendo cha kujitokeza kuzima maswali "magumu" yanayoelekezwa kwa serikali, kupitia kwa mawaziri na hata waziri mkuu, kitendo cha kujitokeza kuwapa nafasi kubwa wabunge wa CCM kubeza upinzani na wakati huo huo kuwabana wabunge wa upinzani wanapojaribu kujibu mapigo, kwa kweli kinaleta matokeo tofauti na lengo lililokusudiwa. kwanza kabisa kinawafanya wapinzani waumize vichwa kupambana vizuri zaidi na mbinu hizi chafu, na kwa hiyo watatumia vizuri zaidi bongo zao na watakuwa wakali zaidi na zaidi, na smart zaidi na zaidi. pili kinawaunganisha kwa haraka zaidi. inafika mahali inakuwa vigumu zaidi na zaidi mtu kujiita mbunge wa upinzani, kisha ukapanda gari la Makinda na wabunge wa CCM. hali hii inaweza kuimarisha zaidi upinzani kama kambi kwa upana mkubwa zaidi. na hii inadhoofisha mbinu ya "wagawanye uwatawale" ambayo inatumiwa sana na CCM.
Mbali ya hayo, wananchi wanaofuatilia mijadala hii, wengi wanaanza kutambua udhaifu mkubwa wa spika Makinda, ambaye signature yake ni kujificha katika "kanuni" na kuwabeza wabunge wa upinzani kwamba hawajui kanuni, wengi ni wageni, na visingizio kama hivyo. lakini kwa mwendo huu anaokwenda, Spika Makinda anazidi kutoa mwanga kuhusu kiini cha tatizo hapo bungeni, kwamba tatizo ni yeye mwenyewe. hii itapelekea kudhoofisha pia serikali ya CCM.
Tatizo lingine kwa CCM ni kwamba waziri mkuu, Mizengo Pinda, na signature yake ya kulialia na kubembeleza, anaonekana kufurahia mbeleko ya mama mdogo Makinda, anabembelezeka na kulala ka usingizi. hii inadhihirishwa na udhaifu wa hoja ambazo amekuwa akizitoa, mfano alipojibu kuhusu suala la posho. hafanyi kazi ya ziada, kama ambavyo angefanya kama angekuwa anapambana vilivyo na hoja za upinzani. hii imetoa nafasi hata kwa mheshimiwa Stephen Wassira kuuchapa usingizi bungeni, hata baada ya kuachiwa mikoba ya kiongozi wa shughuli za serikali bungeni hapo jana! imagine Tundu Lissu anaibuka na kombora kwa serikali, angejibu vipi? lakini mbeleko ya mama mdogo ipo...
Chini ya Spika Sitta, bunge lilionekana kutoa nafasi kwa wabunge wa upinzani kuibana serikali. hii iliisaidia sana CCM, ingawa hilo halionekani hivyo kwa ma-think tank wa CCM waliochoka. lakini muhimu zaidi - iliwafanya wapinzani wawe katika harmony na spika. hili linaweza kuwa sio advantage kwa upinzani katika mazingira ya mapambano yaliyopo sasa hivi. ni faida zaidi kwa upinzani pale serilkali, baada ya mpambano mkali na upinzani ulioimarika, inapotafuta exit strategy baada ya kugaragazwa, kama ilivyokuwa Arusha. Kwa kuubana upinzani waziwazi, Spika Makinda anatoa rallying-point kwa upinzani na kwa hiyo, bila kujijua, Anne Makinda ni zawadi kwa Upinzani. itumieni vizuri mtafaidi