Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Ili tuendelee inabidi tuwe na utayari wa kulipa kodi, sasa mbona mnakuwa wakali kulipa kodi hii ndogo kwa ajili ya maendeleo. Tuache unafiki, tulipe kodi kama maendeleo tunayataka. Naona hapa tunalumbana kama kiitikio cha wimbo kwa sababu tu aliyeanzisha wa kwetu.

hii kodi unajua ilipitishwa kwaajili ya kufanya nini? kwa nini ni tsh 1000 na siyo tsh200?
 
Makamba, What are you talking about. Ni wewe unalalamika? Waziri wa wizara inayohusika na kupendekeza au kukubali kodi hiyo kuanzishwa? Naamini kabla ya hoja hizi kuwakilishwa bungeni, serikali kwa maana ya cabinet ilijadili na kukubaliana? sasa leo unaposema nyote kama wabunge mmeshindwa what do you mean. Unaleta siasa kwenye uongozi???. kama serikali inaona umuhimu wa kodi hiyo wewe kama mmoja wao unajifaragua kwa nini. Kama ni kiongozi basi hutufai, na unatakiwa kuwa FIRED. Kumshambulia mnyika na kusema wote mlishindwa bungeni inasikitisha sana. Nani alikupa uwaziri (UONGOZI) nadhani hujawa tayari or ulipewa kwa shinikizo. Sijafurahishwa na approach yako yakutaka sympathy mahala ambapo ungekuwa firm kuisaidia serikali yako kwa kutoa ufafanuzi japo ungekuwa unasimamia or kutetea kodi ambayo imeonekana ni ya kipuuzi.
Ndiyo maana miaka yetu kulikuwa na leaders club, mahala ambapo viongozi walikuwa wanakutana, wanashauriana, wanafundana. Ujinga kama huu isingejitokeza kwa kiongozi wa serikali kuwa popo na akaachwa kuendelea kupeta. Safari bado ni ndefu, na kwa Mnyika wee endelea kupiga mzigo. Ni wajibu wako. Achana na hawa wasanii wanaobebwa makwapani muda wote.
 
kuna wengine wapambe tu ebuwekeni pembeni ucdm na uccm wenu hapa tuanagalia jinsi wanavyotukamua na watutuliowatuma waache kuyafanya yale tuliowatuma wanaleta mbwembwe zao mwisho wa siku inakula kwetu eti kwa sababu ya ushabiki au siasa sisi tulishawachagua mkatuwakishe aalafu mnarudi mnatuambia hadithi sasa mlienda kule kufanya nini kuchukua posho ili ziwasaidie nyie na familia zetu sisi tulitaka tuwaone kweli mkitutetea wannchi wa pato la chin mnaona tumeanza kulalamika manaanza kusema ohh nini mi siwaelewii hata kidogo hebu tazameni hili tena kwa umakini ndio muanze kuleta tena siasa zenu sisi tulishamaliza kuwachagua na tukaona mnafaa sasa fanyeni kazi sio mbwembwe nyingi zisizo na maana
 
Hata mimi ndugu mh Mnyika ningeomba kujua kama kabla ya kuandika mswaada Waziri wa Fedha alipita kwa wananchi ili kuomba maoni juu ya tozo hiyo anayoisema ya elfu 1000. Kwa nini wasitafute maoni kabla alafu wanakuja kubwabwaja kuomba maoni ya wananchi wale wale ambao waliwapuuza hapo kabla!! Na isingekuwa kelele za wabunge wa upinzani na kina Nape kwenye CCM wala hilo lisingesikilizwa. Na ajabu waliopitisha kwa wingi ni wabunge wa CCm. Najiuliza wakati mwingine hawa wabunge wa CCM wanaenda mwakilisha nani kama hta maoni ya wananchi wao hawayapati ili watengeze hoja???? Huwezi kumpuuza mwananchi at first site alafu tena eti waja kumuuliza kama anataka kutozwa kodi ama la!! Pathetic!! Sijapenda approach ya serikali yetu kufanya vitu kwa kutojiamini kiasi hiki!!

Anyway ndio Tanzania yetu hiyo inayowafumbia wakwepa kodi na mafisadi yawaonea wananchi wake kuwafanya ndio vyanzo vya mapato mbadala..
 
Makamba mmeshazoeya kutufanya watanzania mapumpkin kwa jeuri ya kujifanya mko wengi bungeni
hili la kadi litawaliza tunawaahidi,endeleeni mle pesa ziwatokee puani au mjoin kichwa Mnyika kupinga hii
takataka mliyoileta,lakini anza kwa kutuomba msamaha watanzania,mwambie na huyo zez.ta mwigine Mgimwa
hii pesa ya sim kadi imekuwa chungu aachane nayo akubali kuwa amechemka tutamsamehe'
 
Kale ka Mnyika mimi nilishakafanyia remote diagnosis siku nyingi sana, kana matatizo ya kichwa aka psychiatric.

Hivi zomba unajua chama chako nacho kimepinga hii kodi? chenyewe ndio kilitoa maelekezo ya hii kodi kupitia mgimwa na makamba?
 
Last edited by a moderator:
Well said mkuu!
Kauli ya MNYIKA:

John-Mnyika-on-kodi-za-simu-July-19-2013.png



Kauli ya MAKAMBA:

January-Makamba-on-Mnyika-acha-unafiki-July-19-20131.png



MAJIBU YA MNYIKA KWA MATUSI YA MAKAMBA.

Kufuatia kauli za Serikali magazetini kuhusu mimi na kodi ya umiliki wa kadi za simu; nijibu tu kwa ujumla kwamba SITAACHA. Badala yake naomba kuwapatia namba zao: Makamba 0767783996 na Mgimwa 0754/0684765644, tunachohitaji ni kauli ya Serikali kuwa kodi imesitishwa na itaondolewa na sio siasa chafu.

Kwa mliotaka msimamo wangu juu ya kauli ilinukuliwa jana tarehe 18 Julai 2013 na Gazeti la Majira kwamba Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia January Makamba kwamba “Mnyika anaangalia upepo unakoelekea, akiona watu wanalalamika ndipo anaongea namsihi aache kufanya siasa katika jambo hili”, naomba kutumia mtandao huu kutoa majibu ya ujumla kwa maswali na masuala yote kama ifuatavyo:
Nieleze kwamba sitaacha kufanya siasa kwenye jambo hili mpaka kodi hiyo itakapofutwa kuwawezesha wananchi wa kipato cha chini kubaki na fedha walau kidogo kwa maendeleo.

Sitaacha kufanya siasa kwa sababu ndio kazi yangu ambayo wananchi walinichagua kuifanya ya kuwawakilisha na kuisimamia Serikali ambayo yeye Makamba ni sehemu yake. Sitaacha kufanya siasa kwa sababu Mwalimu Nyerere alisema ili nchi yetu iendelee inahitaji watu, ardhi, siasa safi na uongozi bora.

Ambacho sitafanya ni siasa chafu kama hizo ambazo Makamba amefanya za kusema uongo, kwa kuwa naamini anafahamu kabisa kwamba sijaanza kuongea kuhusu suala hili baada ya malalamiko ya wananchi bali jambo hili nilianza kulishughulikia bungeni mara baada ya Waziri wa Fedha kuwasilisha jedwali la marekebisho la kuanzisha kodi lukuki za simu ikiwemo hii. Katika mchango wangu bungeni, nieleza kwamba muswada huo wa sheria ya fedha kwa kupandisha kodi kwenye mafuta na simu ni ‘muswada wa majanga ya kuwaongezea mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi.

Aidha, sikuishia kusema tu kwa niaba ya wananchi bali nilichukua hatua kwa mujibu wa kanuni za Bunge nami kuwasilisha jedwali la marekebisho ya kupinga kodi ya umiliki wa kadi za simu pamoja na kodi nyingine zote zenye kuongeza mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi sio kwenye sekta ya mawasiliano bali pia kwenye sekta zingine ikiwemo sekta ndogo (sub sector) nyeti ya mafuta.

Mlioniuliza kwa SMS katika simu na kwenye mitandao ya kijamii sasa ni wakati wa Makamba kuhojiwa kwa njia hizo hizo (Simu yake ya Mkononi ni 0767783996) kwa kuwa yeye ni sehemu ya Serikali na Serikali ndiyo ambayo iliingiza suala hili kwa mara ya kwanza ndani ya ukumbi wa Bunge kupitia hotuba ya Bajeti Serikali na ikalirudia kuliingiza kupitia jedwali la marekebisho ya Sheria ya Serikali; ni wakina nani hasa kwa majina ndani ya Serikali na Bunge walioingiza kodi hii? Na ni wakina nani hasa waliopigia kura ya ndio kuipitisha?

Aidha, amenukuliwa na gazeti la Mwananchi la leo tarehe 19 Julai 2013 akieleza kwamba hakubaliani na suala hili na kupita kwake ilikuwa na kuzidiwa nguvu. Hivyo, ataje kwa majina hayo waliozidi nguvu serikali kinyume na matakwa yake. Amenukuliwa akisema pia kwamba anajua kuwa suala hili haliwezi kutekelezwa na kwamba ni lazima litabadilishwa kwa kuangalia eneo lingine la kutoza kodi. Ni vizuri akahojiwa, ikiwa huo ni msimamo wa Serikali; mwenye mamlaka ya kusitisha kodi hiyo ni nani na kwanini hajitokezi kutoa agizo la kusitisha wakati maandalizi yakiendelea ya kupeleka muswada bungeni wa kuifuta kabisa kodi hiyo katika mkutano ujao?

Wakati Naibu Waziri akisema hayo, Waziri wa Fedha Dk William Mgimwa katika Serikali hiyo hiyo yeye ametoa kauli tofauti siku hii hii ya leo ambapo kwa mujibu wa gazeti la Mtanzania amewataka watumiaji wa mitandao ya simu nchini na watanzania kwa ujumla kuwa na subira kuhusu tozo ya sh 1000 kwa mwezi kwa kila laini ya simu za kiganjani.

Na kwa kuwa amesema kwamba Serikali inaendelea kupokea maoni kutoka kwa wadau, natoa mwito kwa wananchi kumtumia maoni kupitia namba zake za simu za mkononi 0754/0684-765644.
Aidha, ni vizuri aeleze subira hiyo ivutwe mpaka lini? Na ni wakina nani hasa kwa majina waliomfanya akaingiza kodi hiyo katika kitabu cha Hotuba yake aliyosoma bungeni kuhusu bajeti ya Serikali na wakina na hasa kwa majina waliomfanya arejeshe kodi hiyo ya kadi za simu kwenye jedwali la marekebisho ya muswada wa sheria ya fedha alilowasilisha bungeni.

Nasisiza kuwa kauli za ujumla za Serikali bila kuwataja kwa majina wahusika ni za kujivua mzigo wa lawama baada ya malalamiko ya wananchi kuhusu kodi hii na nyinginezo kwa kuhamisha mzigo huo kwa wabunge. Ni muhimu badala ya kutoa kauli za ujumla za kulaumu wabunge, Rais ama kiongozi mwingine mwenye mamlaka ajitokeze kusitisha kutozwa kwa kodi hiyo na kuanzisha mchakato wa muswada wa kufuta kodi hiyo kuwasilishwa katika mkutano wa Bunge unaotarajiwa kuanza tarehe 27 Agosti 2013.

Majina ya wahusika yasipotajwa au mamlaka zinazohusika zisipotoa kauli katika mkutano wa hadhara nitakaoshiriki jumapili tarehe 21 Julai 2013 katika Uwanja wa Sahara kata ya Mabibo kuanzia saa 8 Mchana mpaka saa 11 Jioni nitatoa mrejesho kuhusu yaliyojiri katika mkutano uliopita wa Bunge na kueleza hatua zaidi zinazopaswa kuchukuliwa kuwezesha majina ya wabunge hao kutajwa hadharani na hatua za kuondoa kodi hiyo kuchukuliwa.

Uongozi bora na uraia mwema wenye uwajibikaji ni chimbuko na chachu ya ukuaji endelevu wa uchumi wa nchi na ustawi wa maisha ya wananchi. Twende kazi.
John Mnyika (Mb)
19 Julai 2013



 
Kijana Makamba ni mnafiki kama vile amejitia upofu.Anadhani opitisha kule bungeni wengine hatukumbuki?Wananchi wamewageuka sasa wanaanza kutafuta mchawi.Kazi ya wanaoafiki waseme ndiyo.Ndiyooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo.Wasioafiki waseme SIO.SIOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO.Nadhani waliosema ndiyo ni wengi.sasa waheshimiwa mawaziri na timu zenu mkafanye kazi kwa maslahi ya nchi.Baada ya kusema hayo naahirisha bunge hadi kesho saa 3 asubuhi.
 
daaa maajabu ya serikali ya ccm eti na waziri nae analalamika kuhusu kodi sijui kazi yake ni nini?
 
Hivi zomba unajua chama chako nacho kimepinga hii kodi? chenyewe ndio kilitoa maelekezo ya hii kodi kupitia mgimwa na makamba?

Kumbuka CCM ni chama cha demokrasia tupo tunayoikubali wapo wanaoikataa, mwisho wa siku tutakubaliana kisiasa na si kifujo-fujo kama akina fulani.
 
Naungana na wewe, hawa jamaa kama kitu hawakitaki, pamoja na uchache wao bunge linatikisika....full miongozo, full kutoana bungeni na ikibidi, wenyewe wanasepa......lakini hili la kadi za simu kimyaaaa; hata kama walipinga, si kwa staili ile iliyozoeleka; ni kupinga ili mradi tu lakini hawakuwa determined!

Tumia akili mlipiga wananchi mabomu Arusha kwa makusudi ili wabunge wa CDM wawe kwenye msiba
mpitishe upuuzi wenu huo halafu mnajifanya kuwalaumu,wangekuwepo wenyewe mnajua moto mngeusikia'
 
Kazi kweli kweli! Hasa Naibu waziri mwenye dhamana ya wizara yake naye amesema ameshindwa, WanaCCM wameshindwa inamaanisha nini? Je hiyo bajeti aliandaa mtu mmoja na wengine walipigwa upofu wasione kilichoandikwa na hata kusikia ambavyo wapinzani waliwaambia.

Makamba aache unafiki, asiwe kama alivyokuwa baba yake enzi zake. Nilifurahia kazi yake alipokuwa kamati ya Madini lakini sasa hivi yaleyale kama ya Nape
 
daaa maajabu ya serikali ya ccm eti na waziri nae analalamika kuhusu kodi sijui kazi yake ni nini?

Hapo sasa wananchi tunalalamika na mawaziri waliopeleka muswada bungeni nao wanalalamika,maccm
walioitikia ndioooooooonao wanalalamika Tanzania ni maajabu ya dunia'
 
Kumbe Makamba JNR hajui kuwa siasa ni kuwa na uwezo wa kujua nini cha muhimu kwa jamii kwa wakati muafaka. Anadhani siasa ni kusimama jukwaani na kupigiwa makofi na wananchi!
 
Back
Top Bottom