Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Ili tuendelee inabidi tuwe na utayari wa kulipa kodi, sasa mbona mnakuwa wakali kulipa kodi hii ndogo kwa ajili ya maendeleo. Tuache unafiki, tulipe kodi kama maendeleo tunayataka. Naona hapa tunalumbana kama kiitikio cha wimbo kwa sababu tu aliyeanzisha wa kwetu.
 
Wabunge wa Chadema, John Mnyika
wa (Ubungo) na Zitto Kabwe (Kigoma
Kaskazini), wamekuwa mstari wa
mbele kupinga kodi kwa kuonyesha
jinsi itakavyowanyanyasa wananchi.
Mnyika amekuwa akikusanya saini za
wananchi wanaopinga mpango huo wa
Serikali ili awasilishe bungeni hoja ya
wananchi kupinga tozo hiyo. Hadi sasa
ameshakusanya saini zaidi ya 26,000.
Kwa upande wake, Zitto alisema kodi
hiyo haikujadiliwa kabisa kwa kuwa
iliondolewa katika mapendekezo ya
mapato lakini ikarejeshwa kupitia
Muswada wa Fedha ambao hutafsiri
hotuba ya Bajeti kisheria.(Gazeti la mwananchi)
 
Hata mimi nimemshangaa sana huyu Dada, na huu ndio uvivu wa kusoma. Akumbuke kuna kusoma, kuangalia, na kupitia, sasa tumshauri aache utamaduni wa kuangalia na kupitia hoja, na badala yake ajenge utamaduni wakupenda kuzisoma na kuzielewa pia (reading culture).
 
Kuna mambo yakuungana mkono,ila kwa jambo kama hili mimi naweza kusema Bwana Makamba amekalia kuti kavu.

Kwanini asinge waambia wenzake wa ccm kuwa,wakipitisha itamuweka yeye na wizara yake kikaangoni?

Tatizo ndio hilo,Mnyika amesema na amekazia kuwa kwa kuonesha kuguswa na jambo hili aliandika hadi jedwali la marekebisho(kama itawezekana alilete humu).

Kama walipuuza inabidi wabebe lawama,mana inawastahili dhambi hii kuwa fwata popote walipo.

CCM ndio iliyo tufikisha hapa tulipo.
 
Nina wasiwasi J Makamba hajajua anavyotumiwa kwa sifa za wengine. Nafurahia hoja na misimamo yako lakini ktk hili unajaribu kuwa msafi kwa kuogelea kwenye sewage pond. Vua unaibu waziri ututetee au baki kama Mwigulu upoteze heshma yako
 
Waheshimiwa wabunge sasa ni wakati wa kupiga kura ili kufikia mwafaka na kulitolea maamuzi hili swala la tozo ya tsh buku kwenye kila laini ya simu.
Wanaoafiki isiondolewe waseme ndiyo; Ndiyoooooooooooooooooo
na wasiyoafiki waseme hapana. Hapanaaaaaa.

Mimi nadhani walioafiki wameshinda..hivyo basi kodi hiyo itaendelea kutozwa.

Tatizo la wabunge wetu wa CCM ni kuiwakilisha chama bungeni..hii inasababisha wanashindwa kukataa mambo yanayowaumiza wananchi kwa hofu ya kuwa kufanya hivyo anaikosea serikali ya chama chake.
Wabunge wa CCM tofautisheni Chama,Bunge na Serikali ili muweze kuwawakilisha vyema wananchi.
 
Kuna mambo yakuungana mkono,ila kwa jambo kama hili mimi naweza kusema Bwana Makamba amekalia kuti kavu.

Kwanini asinge waambia wenzake wa ccm kuwa,wakipitisha itamuweka yeye na wizara yake kikaangoni?

Tatizo ndio hilo,Mnyika amesema na amekazia kuwa kwa kuonesha kuguswa na jambo hili aliandika hadi jedwali la marekebisho(kama itawezekana alilete humu).

Kama walipuuza inabidi wabebe lawama,mana inawastahili dhambi hii kuwa fwata popote walipo.

CCM ndio iliyotufikisha hapa tulipo.

Dawa ya nyinyiemu ni 2015!!!!!!!! Ndio maana huyu jamaa hata akiendaga jimbo lake la Bumbuli hana sehemu ya kufikia ni hotelini tu maana kazoea marahaaaa hajui shida za buku buku hizi!!!!!!!! Hizi zi ndizo zile anazigawaga wakati wa kupita bila kupigwaaaaa.
 
John Mnyika ;kaweka namba yangu ya simu ya mkononi ili watu wanipigie na kutukana. Nadhani ni siasa isiyo ya kistaarabu. Hadi sasa nimepata messages zaidi ya 600. Sio sahihi kabisa. Wabunge WOTE tulishindwa kupitisha maamuzi yenye maslahi kwa mtu wa kipato cha chini. Harakati za mitandaoni haziondoi ukweli huo. Vilevile, kodi hii imepitishwa tarehe 29 Juni 2013. Kwa Mbunge ambaye alikuwa na wajibu wa kulipinga siku hiyo na kulisemea kuanzia tarehe 30 Juni 2013 kuamka leo na kutapatapa mitandaoni ni unafiki mkubwa na ni siasa za kuangalia upepo unapovuma na ni unafiki mkubwa. Namheshimu Zitto Kabwe kwasababu alitoa kauli immediately ya kusema anaona aibu kuwa sehemu ya Bunge hili na kwamba wawakilishi wa wananchi wamewaangusha wananchi. Mwenzake John Mnyika anajitoa fahamu na kufanya harakati kupitia press releases.
Suluhisho hapa sio kulumbana wala kutupiana lawama. Suluhisho ni kurudi Bungeni na kubadilisha pale tulipokosea. Sio kutafuta umaarufu mitandaoni. Kunapotokea kosa, tunasahihisha haraka then we move on. Siasa sio kwenye kila jambo.

SOURCE JANUARY MAKAMBA FACEBOOK PROFILE .past 1min
Kwa hili naomba nimtetee Mnyika. Nilikuwepo wakati muswada wa fedha ulipowasilishwa, kujadiliwa na kupitishwa na Bunge.
Kwanza, kipengele cha hii kodi ya laini za simu kilikuwepo kwenye hotuba ya Waziri wa Fedha. Lakini wakati anaisoma hotuba hiyo, alipofikia kwenye kipengele hicho akaliambia bunge kuwa kimeondolkewa, hakipo.
Lakini hilo halikuwazuia baadhi ya wabunge kulizungumzia wakati wakiijadili bajeti. Na nilichokibaini katika michango ya wabunge walionyesha kuwa serikali imekuwa haitozi kodi kwa kiasi cha kutosha kutoka kwenye makampuni ya simu. Nadhani Waziri wa Fedha (Serikali) ikadhani kuwa hata kule kuondoa kodi ya laini za simu ilikuwa ni kosa.
Hivyo, alipokuja kusoma muswada wa fedha, Waziri wa Fedha akakirudisha kile kifungu cha kodi ya laini za simu. Katika mjadala wa muswada huo kulikuwa na baadhi ya wabunge, Mnyika akiwa mmoja wao, walipinga sana kuletwa kwa kifungu hicho na argument yao ilikuwa ni kuwa ni kodi hii itawaumiza wananchi wa kipato cha chini.
Nakumbuka Mnyika pia aliwasilisha jedwali la mabadiliko akipendekeza kuondolewa kwa kifungu hicho na kupendekeza serikali itapataje fedha za kufidia pengo litakalotokana na kuondolewa kwa kifungu hicho.
Lakini, licha ya jitihada hizo na michango ya baadhi ya wabunge, mtindo wa kutumia wingi wa wabunge wa CCM, kipengele hiki kilipita.
Nilifahamu tangu pale kuwa mjadala kuhusiana na suala hili utaendelea mpaka nje ya Bunge na serikali (na CCM) watakuwa katika hali mbaya.
Nadhani wanachokifanya serikali hivi sasa ni kutafuta namna ya kujinasua katika kosa hilo walilolifanya kwa sababu CCM inafahamu fika kuwa mwakani ni mwaka wa uchaguzi wa serikali za mitaa na hili ni moja ya mambo ambayo yatawaharibia sana kwenye kampeni zao vijijini.
Hivyo, Makamba asimlaumu Mnyika kwamba hakulisemea suala hili. Mnyika alilisemea tena kwa nguvu na weledi mkubwa, isipokuwa wingi wa wabunge wa CCM ndio ulizima sauti yake.
Makamba, mmelikoroga, tafuteni namna ya kulinywa bila kutafuta mbuzi wa kafara
 
100% Mnyika. Makamba anajiona yupo 100% Clear kwa kila kitu na kutufanya sie mazuzu. Yeye kama Naibu Waziri wa hiyo wizara ameshindwa nini kulizuia hilo jambo hukohuko?

Kweli CCm wanatuona Mapimbi sisi. Go Mnyika.

He's just another rubble rouser craving for undue attention.
 
Baba yake alikuwa mwl wa upe pale tabora yeye huyu alikula iv mbovu sana pale forest alafu anajidai eti naibu waziri wa sayansi na tekinolojia,sayansi na tekinolojia hipi hiyo jamani jamani january anayoijua!!!!!!!!!!tutaweka matokeo yake hapa ya hesabu,na masomo mengine ya sayansi mtacheka sanaaaa humu ndani. hawa washukuru haka kamfumo kakupeana madaraka kwa ukoo ukoo
Aisee! halafu hawa ndio mawaziri wa dhaifu!kweli haya majanga!
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree

ungekuwa mzima wewe nadhani unge hoji kama ni halali mnyika kutetea hii issue au lah kumkashifu hakuto saidia kamwe.
Hebu twambie kule mtaani kwenu au vijana wenzio hapo kwenu wote wana degree?
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree

magamba akili zetu zipo kwenye Didas, mnaona kuwa na degree au phD ndo dili sana mpaka mnafoji vyeti
 
Daa hakika January kapwaya sana kwa Mnyika. ndugu yangu January Makamba hebu jibu hoja Muulize Nape Nnauye.
Alaf sijawai kujua mchango wa kijana january hata hii kodi ameshindwa kuipinga? alikuwa wapi na anafanya nini?
January kama achia ngazi
 
Last edited by a moderator:
ahaa wa@@@@@ wameacha kututete huko bungeni wanakuja huku mtandaon ili tujue nini watuchefue huyo mnyika pamo ja na makamba wote wako bungeni nawalikuwa na uwezo wotee kwa pamoja kutetea maslai ya wananch wao kutafuta sifa za kijinga

Hii article iko kwa Kiswahili lakini bado hukuielewa. Je, angeiandika kwa Kiingereza ingekuwaje? Kwanini kabla hujatoa comment yako usimwombe mtu aliyeelewa akueleweshe ndipo ujimwage jukwaani kwa uhakika na kwa mustakabali wa maskini wa nchi hii? :kev:
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree

Wivu wa kike huo mnyika 2005 aligombea ubunge wakati anasoma chuo sasa unavyosema hana degree una maanisha nini? Mwenzako yupo mbali kimaisha kuliko hata wewe na familia yenu wote plus ukoo wenu mpaka kizazi cha kwanza hamjamfikia kimafanikia na mi degree yenu ya kudesa!! Search google "List of college dropouts millionaire"
 
Kiongozi atajulikana kwa busara zake na kilaza atajulikana kwa matusi yake!!hv huyu makamba kws nn mnafiki hv?anasahau kuwa yeye ndio naibu waziri wa wizara hii?wakati wanachomekea hiki kifungu wabunge walikuwa Arusha kwenye maombolezo ya bomu mjengoni yalibaki maliberali na mume wao wakagonga meza haraka haraka wakifikiri wanakomoa wananchi sasa hivi moto unawaka anajifanya anapinga....nyambafff kama ana uchungu sana na huu unyonyaji ajiuzulu!
 
Back
Top Bottom