Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

mnyika mmbea sana huyu kijana na mnafiki siasa za kijambazi zimepitwa na wakati jenga hoja acha uhuni hautakusaidia kitu.

ina maana hata huyu ni mbea hapa kwenye red?
Mbali na Mnyika,hata CCM kupitia taarifa ya Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC), Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye, ilitaka kodi hiyo iondolewe na Serikali itafute vyanzo vingine vya mapato.
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree

Wewe ndiyo hamnazo kwelikweli. Hivi huyo waziri wa fedha anaelimu gani? Je, hakuona namna nyingine ya kodi kwa kutumia elimu unayoisema wewe? Nasikia pia mkuu wa nchi ni daktari. Je, unaonaje ka-nchi kanavyoyumba huku akikodoa macho tu? Hivi mzee Mkapa alikuwa na elimu gani vile?! Unaweza kulinganisha utendaji kazi wa wakuu hawa kwa kigezo cha elimu zao? Mnyika ni zaidi ya jinsi unavyomfikiria wewe. ZINDUKA!
 
JANUARY Makamba ni wakala wa Mabebari , walarushwa na mafisadi papa na manyangumi hapa Tanzania, kama mnabisha tazama historia yake ukijiegemeza kwanini aligombea Bumbuli, Kwanini alipewa support Kubwa na matajiri waliokuwa wakituumiwa ufisadi hasa baada ya kamati ya Mwakyembe kumng'oa EL na mafisadi papa wengine ?
Jiulize yuko wapi mbunge wa Bumbuli aliekuwa mmoja wa vinara wa kile kilichoitwa wapinga ufisadi ndani ya CCM, !
hUYO DOGO mAKAMBA HAAMINIKI, HANA UZALENDO, Kalelewa kwenye familia ambayo babake alikuwa mtetezi mkubwa wa hawa wezi wa EPA NA RICHMOND ! UNATEGEMEA NINI !

HANA UCHUNGU , ASILANI HANA UCHUNGU.
 
Mkuu HAMY-D nini msimamo wako kwenye hili.
Umeona msimamo wa chama hiki kwenye blue na red?
Mbali na Mnyika,hata CCM kupitia taarifa ya Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC), Itikadi na Uenezi,
Nape Nnauye, ilitaka kodi hiyo iondolewe na Serikali itafute vyanzo vingine vya mapato.
 
Last edited by a moderator:
ina maana hata huyu ni mbea hapa kwenye red?
Mbali na Mnyika,hata CCM kupitia taarifa ya Katibu wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC), Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye, ilitaka kodi hiyo iondolewe na Serikali itafute vyanzo vingine vya mapato.

hoja yangu ni kwamba kwa nini mnyika hakupinga bungeni anakuja kupinga kwenye mitandao kama siyo umbea ni nini au nikuchezea akiri za watu ili wamuone wa maana kumbe muhuni wa kawaida tu.
 
Hii kitu mvumo wake si salama kwa ustawi wa CCM,kinachonishangaza ni hizi kauli tofauti za mawaziri na ccm yao,Nape anasema vingine,mawaziri wanasema vingine ,huyo Makamba ndio angekaa kimya kabisa maana bungeni alikuwapo na wizara yake inabariki hili zoezi kuendelea.....labda kama nimeaoma vibaya maelezo ya waziri wake.
 
Kaaazi kweli kweli.

Namkubali sana John Mnyika. Na namkubali sana January Makamba. Wacha tuone hii itakwisha vipi.
 
Mlioniuliza kwa SMS katika simu na kwenye mitandao ya kijamii sasa ni wakati wa Makamba kuhojiwa kwa njia hizo hizo (Simu yake ya Mkononi ni 0767783996) kwa kuwa yeye ni sehemu ya Serikali na Serikali ndiyo ambayo iliingiza suala hili kwa mara ya kwanza ndani ya ukumbi wa Bunge kupitia hotuba ya Bajeti Serikali na ikalirudia kuliingiza kupitia jedwali la marekebisho ya Sheria ya Serikali; ni wakina nani hasa kwa majina ndani ya Serikali na Bunge walioingiza kodi hii? Na ni wakina nani hasa waliopigia kura ya ndio kuipitisha?

Hapa ndipo tunaona tofauti kubwa iliyopo kati ya mbunge kijana shupavu aliyechaguliwa na wananchi na mbunge kijana aliyeteuliwa na baba yake...

John Mnyika ametoa namba ya simu ya Naibu waziri January Makamba ili wananchi waelekeze maswali kwake lakini kwa sababu ya uelewa wake mdogo ameshahamisha magoli na kudai kuwa namba yake imetolewa na Mnyika ili atukanwe.Yaani akili za maccm wote zinafanana... January kijana mdogo lakini mnafiki, akiwa mzee huyu lazima atakuwa mchawi tu...


John Mnyika kaweka namba yangu ya simu ya mkononi ili watu wanipigie na kutukana. Nadhani ni siasa isiyo ya kistaarabu. Hadi sasa nimepata messages zaidi ya 600. Sio sahihi kabisa..
 
hoja yangu ni kwamba kwa nini mnyika hakupinga bungeni anakuja kupinga kwenye mitandao kama siyo umbea ni nini au nikuchezea akiri za watu ili wamuone wa maana kumbe muhuni wa kawaida tu.

kama hata hapa hawakumsikiliza ulitaka myika anyamaze? hivi umeshawai kujiuliza january anafanya kazi gani?

Kazi mnyika aliyofanya hii yapa kwenye blue na hipo hapo juu naona ujasoma vyema.

Aidha, sikuishia kusema tu kwa niaba ya wananchi bali nilichukua hatua kwa mujibu wa kanuni za Bunge nami kuwasilisha jedwali la marekebisho ya kupinga kodi ya umiliki wa kadi za simu pamoja na kodi nyingine zote zenye kuongeza mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi sio kwenye sekta ya mawasilian
 
ccm ni janga la kitaifa... wanafiki wakubwa,hata waruke vipi wenye akili tunajua wao ndo wabaya wa watz... nani asiyejua kuwa kazi yao bungeni ni ndiooooooooooooooooooooooo... wasituchefue... eti leo wanakuja na kutoa matamko kupinga kodi... serikali ni yenu... wabunge ni wenu... iki kisebu sebu mtuletea ni chani????????????????? kaaaaaaaaa!!
 
Hivi january y.Makamba anafanya na amefanya nini kwenye hii wizara?
 
Last edited by a moderator:
Wakati wanapitisha hiyo sheria mnyika na timu nzima ya cdm wakiongozwa na kamanda wa anga walikuwa Arusha kwenye msiba,uliosababishwa na hao hao waliopitisha hyo sheria ya Tozo la Tsh 1000 kwa kila line kwa mwezi.

"ukijitia wazimu sie tinajia hatinazo kabisa" mgosi anatapatapa tu wakati yeye na wizara yote walikuwepo bungeni
 
"Wabunge WOTE tulishindwa kupitisha maamuzi yenye maslahi kwa mtu wa kipato cha chini"


January makamba hebu wataje hao wabunge wenzio ambao mlipitisha hiyo kodi, tafadhali wataje kwa majina.
Hii kauli kwenye blue imeonesha kabisa uwaziri kwako ni mzigo mzito ambao umeshindwa kuubeba na ndio maana unajificha kwenye kimvuli cha ubunge wako. hebu ongelea nafasi yako ya uwaziri uliopewa na mchango wako kwenye hili
 
January Makamba ‏@JMakamba 15m Mnyika kaweka namba yangu ya simu ya mkononi Facebook watu wanipigie. Wengi wanatukana. Nina SMS 600 now. This is how you fight tax? #GrowUp

Ha ha ha haaa, nimecheka sana aisee!

Huyu jamaa kweli Akili ndogo, Hivi amesahahu kwa mara ya kwanza kwenye Twiter alipoulizwa alisema watu wawatafute wabunge wao na akasema number zao za simu zinapatikana website ya Bunge.
Sasa mnyika kawarahisishia wakazi wa Bumbuli kwa kuweka number ya mbunge wao hadharani wampigie na kumtumia msg, yeye analalamika, kwanini?
 
Silly from january

kwa siasa za bunge letu na ushabiki wa kipuuzi how can mnyika au wapinzani kushinda hoja yoyote?

Wabunge wa ccm walifanya maamuzi kishabiki sasa wanataka kufa na wenzo

hongera mnyika

Yaleyale ya jambo likiwa baya ni CHADEMA! Bomu la Soweto ni CDM walijilipua!
Tozo au kodi ya buku(1000/=) kwa kila line ya simu ni CHADEMA waliizidi Serikali nguvu Bungeni ndo maana ikakubali????!!! Majibu yaleyale ya kina Lukuvi kuhusu Bomu la Soweto; kwamba Polsi walipotaka kumkamata aliyerusha Bomu wafuasi wa CHADEMA waliwazuia!!!????

Kweli serikali ya CCM ni janga la Kitaifa! Hivi haya Magamba hayaoni hata aibu kudanganya kwa jambo ambalo ni la waziwazi kabisa? Hivi wanamdanganya nani kwa faida ya nani?

Makamba wa Magamba ni pambaf!!!
 
Aidha, amenukuliwa na gazeti la Mwananchi la leo tarehe 19 Julai 2013 akieleza kwamba hakubaliani na suala hili na kupita kwake ilikuwa na kuzidiwa nguvu. Hivyo, ataje kwa majina hayo waliozidi nguvu serikali kinyume na matakwa yake.

Siyo ataje majina bali alitakiwa ajiuzulu wadhifa wake.

Clare Short alizidiwa nguvu kwenye lile sakata la rada akaachia ngazi.

Robin Cook alishindwa kwenye sakata la vita ya Iraq akaachia ngazi.

It is all about accountability na kusimamia anachokiami.

Katika hili serikali haiwezi kukwepa lawama.

Neither Makamba.
 
january jipime kwa hili unatakiwa uonyeshe ukomavu wa kisiasa jiuzulu kama hauna uwezo kuliko kumlaumu mnyika
 
Back
Top Bottom