Ufaalaaa mwingi sana aisee
Captain aliandika hapo juu, turudi kwenye falsafa yetu ile ile nunua vipaji na uvikuze sio hii falsafa unanua Wirtz kwa 116, Barcola kwa 123£ au Isak kwa 125 halafu la maana hakuna maana wenyewe wanakuwa na presha nyingii
Ona Rio, Nyoni, Koumas, Jacquet wanavyocheza japo ni makinda lakini wanaonyesha kitu hawa wachezaji wa Mabilioni pasua kichwa.
Halafu ikiwezekana Iraola akiongezewa mkataba awe na Mamlaka kama aliyokuwa nayo Klopp asajili mchezaji anayeendana na mfumo wake. Kama Klopp alivyokuwa anasajili Salah ana kasi na pace, Wijnaldun uwezo wa kucheza nafasi tofauti , VVD ana asili ya uongozi. Hii ya kusajili majina sisi hatuiwezi na tutakuwa tunasqjili wachezaji wakija pale watakuwa hawapo comfortable sana kutokana na thamani waliyonunuliwa
Tangu Klopp asepe naona uongozi umekua tofauti kiasi kwenye nafasi ya mwalimu Klopp alikua Meneja na Slot na Andani wameajiriwa kama Kocha mpaka hapo utajua Hawa wawili kama Kocha hawana mamlaka ya ndani sana kwenye usajili tofauti na meneja i guess kuna mahala mfumo wa awali ukiwacost ma Yankees ndio maana wakautema haraka sana alivyosepa Klopp
Tazama hapo chini...
• Meneja wa Kizamani (Traditional Manager) – Mfano: Jürgen Klopp
Kihistoria, mameneja wa Liverpool walikuwa na mamlaka makubwa juu ya shughuli zote za kisoka ndani ya klabu. Klopp alikuwa na ushawishi mkubwa katika maamuzi muhimu ya klabu, yakiwemo muundo wa idara ya madaktari, mifumo ya utafutaji na uchunguzi wa vipaji (scouting), pamoja na kuwa na sauti ya mwisho katika usajili wa wachezaji na mikataba yao.
• Kocha Mkuu wa Kisasa (Modern Head Coach) – Mfano: Arne Slot na Andoni Iraola
Baada ya Liverpool kufanya mabadiliko katika mfumo wake wa uongozi, kwa kushirikiana na Mkurugenzi Mtendaji wa Masuala ya Soka (CEO of Football), Michael Edwards, pamoja na Wakurugenzi wa Michezo (Sporting Directors) kama Richard Hughes, mfumo wa uongozi ulibadilika na nafasi ya meneja ikaanza kuelekezwa zaidi katika mfumo wa kocha mkuu.
Kocha mkuu anajikita zaidi katika mazoezi, mbinu za mchezo siku ya mechi na kuwaendeleza wachezaji.
Kwa upande mwingine, masuala ya usajili wa wachezaji, mazungumzo ya mikataba na mipango ya muda mrefu ya kikosi husimamiwa na Mkurugenzi wa Michezo pamoja na idara za uchambuzi wa takwimu na utafutaji wa vipaji.
Kocha mkuu hutoa maoni na mapendekezo kuhusu wachezaji wanaohitajika, lakini hana tena mamlaka ya mwisho ya kuidhinisha au kuzuia kila usajili.
Kwa kifupi: Meneja wa zamani alikuwa na mamlaka makubwa ya kuendesha karibu kila kitu kinachohusu soka ndani ya klabu, wakati kocha mkuu wa kisasa anajikita zaidi katika ufundishaji na matokeo ya timu, huku maamuzi makubwa ya usajili na mipango ya kikosi yakifanywa na uongozi wa j
uu wa michezo.
YNWA