Laki tano tu unaweza badilisha historia

Laki tano tu unaweza badilisha historia

Mbona Mimi nalima mambo siyo rahis kama hiv! Laki tano miez 3 inakua million 15! Haya ni masiasa au mi nagundu?
 
Tatizo la watiziii wanapenda kukurupuka hasa ukiwagonga kunako, masanjaa hapa anamaanisha wale ambao kutwa kuchwa wanazunguka na bahasha kutafuta Kazi zenye majina huku wakiwa hawatak kutoka ndani ya jiji so anawahimiza wakalime badala ya show off za town, kwisha kaz
Unadhani wanapenda kuzunguka na bahasha tu!? Hudhani kuwa hizo kazi wanazotafuta ndio zitawapa mitaji ya kufanya shughuli zao binafsi!? Unadhani pia kila mtu kazaliwa mashambani!? Mathalani mtu aliyezaliwa na kukulia Dsm anatokaje tu kwenda mikoani kuanzisha miradi ya kilimo bila mpangilio!? Ni rahisi kusema kuliko kutenda.
 
Afadhali yako mkuu ...hata hawa mateller unawazidi mkwanja...
Mimi nina swali mkuu, mimi ambaye mshahara wangu ni kidogo zaidi ya hao ma bank teller mnaowadharau nifanyeje?
Au 277000 nayo inatosha kukodi shamba na nikalima na kuvuna mamilioni?
 
Bahati mbaya sana, ukisoma unajifanya mzuri kufanya risk analysis. Opportunities zote waziogopa. Wasiosoma hawana sana hayo, ndio maana wanafanikiwa zaidi.
Hilo lina ukwel ila ukiwa na enterprenuer mentality+shule inakua poa sana
 
Kati ya wafanyakazi ambao wanachukiwa au kuonewa wivu ni bankers. Na sababu kubwa ni kwamba watu wanawapa heshima na kuwaona wana pesa sana sasa mtu anayejua kipato chao hilo huwa linamuuma sana. Maelezo yote aliyoyatoa kwa Laki tano hayatekelezeki, ila walau kafanikiwa kuwadiss bank tellers.
Kama unabisha tafuta laki tano halafu hamia shamba
sumbua kichwa japo kidogo acha kuonyesha upumbavu wako hapa, bank tellers wametumika hapo kama mfano flani hivi na sio kwamba kawadharau!!!!na kusema laki tano sio kwamba uchukue mshahara wa mwezi mmoja na kusepa bush kwenda kulima BUT ni kuonyesha kwamba unaweza kuwa unafanya kazi katika taasisi yoyote ile iwe ya umma au binafsi na kile unachopata unawekeza kwenye project nyingine ambayo itakuingizia kipato cha ziada...na sio lazima iwe kilimo!!!!Jifunzeni kufikiri nje ya boksi, kuweni na plan B katika maisha inkesi chochote kikitokea kwa plan A yako uwe na pakujishiza japo kwa muda wakati unaangalia unatokaje.
 
Mbona mnapenda saana kupinga jaman,ww unajua huyo kawekeza ndani ya miaka mitatu ndo kafika hapo? kwa ufahamu wangu,si chini ya miaka kumi,which means chukua umri wake alionao saiv,toa miaka kumi.utapata kujua jamaa alianza hizo shughuli akiwa na umri gan,, changanueni bongo zenu vijana,hakuna linaloshindikana ukiwa na malengo thabiti
Safi saana mkuu.
Wengi tunapenda maisha ya mkato,lakini dogo atakuwa amewekeza kwa miaka mingi.
Tatizo wengine ni matumizi kuwa makubwa kuliko kipato,sasa mwenzio akituliza akili unaona kwamba anadharau.
Kwani nani hajui bei za kukodisha shamba kijijini zipo chini sana,tena huko watu wanalima kwa jembe la mkono tu.
Akili hazipo sawa,hapo kariakoo kuna wafanyabiashara wale wa nje wanapiga pesa ndefu kuliko hata baadhi ya wenye maduka ya ndani.

Unnaweza mtu kujiuliza suala dogo tu,we Nenda pale buguruni kwa wale Mamalishe,halafu waulize wangapi wanamiliki nyumba zao binasfi,wangapi wanajenga,na wangapi wamenunua viwanja.
Then nenda kwenye Ofisi zetu hizi za ajira rasmi,uliza the same swali uone majibu yake.
Utakuta mamalishe kibao wanamiliki viwanja,na nyumba,na wengine wanajenga nje ya mjini,ukitaka kuwajua vizuri wale wa Buguruni,njoo Chanika siku moja nikupelek uone walivyovamia viwanja huku na wengine wamejenga ila wamepangisha kutokana na shughuli zao.
Sasa jiulize mtaji wao hata elfu 50 haufiki,ila wananyumba na wamejenga kwa kuuza chakula,hapo issue ni akili na nidhamu ya pesa na pia watu wametumia miaka mingi kujipanga.

We unaenda kulima halafu unakuja mjini kula bata unategemea nini wakati ndio kwaanza underground
 
laki tano kalime uone bei ya pembejeo na usafiri toka shamba na utafutaji wateja kama mazao hayyyyyyyyyyyyyyajakuozea shambani shutu
 
mwenzako mkulima mkubwa sana wa mpunga we endelea kusema unga tuu kila anayefanikiwa..
Hahah,si ndio hapo.
yaani vijana wa mjini,wakati mwenzao anasota na kuwekeza akili kwenye uhalisia wa maisha na kubana matumizi wao wanakula bata.
Masanja haanza maisha leo,tatizo watu wanamuona kama ameibuka tu,maana hata kwenye kazi yake ya sanaa ni muda mrefu yumo kwenye game.
Na ndio maana kuna wajanja Dar wanapiga saana pesa,Maana wengi akili zipo kwamba huwezi kutoka kwa kilimo.
Na mtu akifanikiwa tu Dar utasikia Muuza Unga au Freemason
Walimuandama Diamond eeeee eti freemason,mara kanumba,leo wote kimyaaaaaaa dogo anapiga hela ya maaana kupita maelezo,na alipohojiwa alisema mali zake zote na pesa zinakimbilia kwenye billions of tsh.
Kuishi mjini sio ujanja,ujanja ni jinsi unavyojipanga na jiji,wengi wauza sura,utapeli mwingiiiiiiiiiiii,pombeeeeeeeeeeeeeeeeee,mademmmmmmmmmmmmmmm,Uvivuuuuuuuuuuuuuu,kutwa kuchwa kwenye faceboooooooooooook,unategemea nini hapo
 
Unadhani wanapenda kuzunguka na bahasha tu!? Hudhani kuwa hizo kazi wanazotafuta ndio zitawapa mitaji ya kufanya shughuli zao binafsi!? Unadhani pia kila mtu kazaliwa mashambani!? Mathalani mtu aliyezaliwa na kukulia Dsm anatokaje tu kwenda mikoani kuanzisha miradi ya kilimo bila mpangilio!? Ni rahisi kusema kuliko kutenda.
 
jiulize mzungu anatokaje ulaya na Kuja kuwekeza afrika while amezaliwa na kukulia ulaya? Think Big man
 
Waache bank tellers watafute capital kwanza. Na wengine unawaona tellers lakini nyuma ya pazia ni wajasiliamali wazuri sana kumzidi yeye
 
mhhh....mi napita tu ndugu zangu na unga wangu nawahi kumpelekea mama watoto akawapikie wanangu wasife njaa..
 
Kilimo sio rahisi kihivyo vinginevyo wakulima wote wangetajirika
 
Wauza unga wooote sasa wamebadirisha biashara,soko limebuma...Magu kimbizaaaa.
 
Masikini akishapata lazima ... ilie mbwata. Hivi Masanja wakati unazunguka na bidhaa jijini ukiwa mmachinga hayo mashamba yalikuwa yamekwisha huko kwenu Ludewa. Leo hii unabeza kazi za wateja wako waliokuweka mjini kitambo.

Kila kazi ni muhimu sana kwa uchumi wa nchi na mzunguko wa life kiujumla, ni mpuuzi pekee awezaye kufikiri wote tunaweza kulima nyanya au auze maji na wote tuwe na maisha mazuri. Hao wanaolipwa laki 5 wote wakitoka ofisini wakauze maji au kulima vitunguu atanunua nani?

Kilimo kingekuwa simple kama unavyobwatuka unadhani nani angekuja mjini kufanya kazi ya laki 5 unayoibeza, mbona Masanja ulikuja ukakomaa hapa hadi ukatoka baada ya kuungua sana na jua. Ulishakuwa hadi HOUSEBOY wewe, leo hii teller wamuona kama hana akili au hana malengo na maisha haya.

Mmekaa tu mnaongelea kilimo kana kwamba ni rahisi saaana. Mngejua watu wanaozewa na mazao mashambani huku kwa kukosa masoko. True vipo vinavyolimwa vinalipa haraka lakini havistawi nchi nzima na kwingineko gharama za kuvilima si ndogo.

Masanja hukutoka kwa sababu una akili kuliko vijana wanaosota,huo ni mzunguko wa maisha tu na bahati iliyochagizwa na kipawa. Ulijituma ndio lakini haimaanishi wasiotoka hawajitumi. Chunga kauli zako bro.
Ok Masanja upo ukweli ktk matumizi ya vijana wengi wa ki tz lakini pia lipo giza nene ktk utajiri wa vijana wengi wa ki tz. in shot mimi naona ni bora ungepost kimya kimya pasipo kuonyesha manjonjo yote hayo, maana ukweli upo wazi yale yanayo endelea ktk nyuma ya pazia na utajiri wa vijana wengi ni kiza kinene. watu wanfanya shughuli za kiza lakini kwa mbele wanajifanya ni wachungaji, waimbaji, mashejh, na hata wakulima wakubwa lakini sii kweli wanaudanganya uma nakuzidi kufanya vijana wengi kuwa majizi ktk ofisi za serikali wakidhania wanaweza kutoka wakati kumbe wanao waona wana pesa wamejaa dam kt utajiri wao. In shot Masanja hujatuonyesha njia ila umezidi kuleta maswali mengi hasa kwa watu ambao tunajuwa haya yanayo endelea ktk taifa hili. Niukweli usio pingika wapo viongozi, wasanii, wachungaji, na wachezaji wanao litumbua hili taifa kwa aina ya kipekee kiasi mtu ukiambiwa kazi za watu hao unaweza hata kusema Mungu hayupo ila mimi nina amini ni swala la wakati hakuna kitu kitakacho kuwa siri tuna tegemea kuona mabadiliko makubwa ktk kila secta na kila mtu atamuheshim Mwenzake. Kwangu sijali kijana mwenzangu anamiliki nini ila ninacho jail umekipataje in very shot period? hivi masanja amemzidi Mzee majuto, Au ........ EMBU TUJIONGEZE TUMUOGOPE MUNGU.
Masanja at list ukiweka na rist za malipo ya tra ambayo yatafanana na ukwasi wote ulio nao nitakusikiliza kidogo ila kwa sasa wakusanye watoto wadogo uwaongopee ila sisi tulio na mapenzi mema na taifa hili hatudanganyiki, hata tukifa pasipo kitu ila tuta ishi milele tukiwa matajiri.
 
kijijini watu hawalimi wanachimba chimba aridhi.....unakuta mzee ana watoto kumi amelima robo heka ya mahindi....mtu huyo atawezaje kujikwamua.....vijana tufanye mabadiliko.....bank tellers wabaki vijana wa form 4 na darasa la saba 7.....form six na kuendelea tuhamishie uwezo wetu wa kufikili kwenye kutumia rasili mali zetu.....ni ujinga mzungu anakuja pensi(kaptula)tz anaondoka na na mabilion ya pesa....wazungu wote waliokuja kutafuta hela wako maporini na wanapiga hela sana
 
Back
Top Bottom